[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

bentley8

Xe điện
Thường đã tập 2 thì đến 69,96% là tập 3 và đã tập 3 thì 96,69% là sẽ có tập n. Nên tốt nhất từ tập 2 hoặc tập 3 nếu hợp thì cứ dọn về ở với nhau kiểu góp gạo thổi cơm chung, nếu hết hợp thì đường ai nấy đi đỡ mang tiếng là tập. Làm thế yên tâm, về mặt hành chính chỉ có mỗi một tập duy nhất mà thôi.
Khổ nỗi các sgm rất hay mộng tưởng, trái hẳn với thực tại và bản chất vị kỉ tham lam của đàn ông. Công nhận các sgm cuốn hút dzai, kể cả dzai trẻ rất mạnh, vì kỹ năng phòng the đa số cực cao, khó lòng rời đi vì chót nghiện; cơ mà cái đó vì nguyên do tình mà nói thẳng do xx. Nhưng kể cả chân dài mãi cũng đến lúc chán, nghĩa với nhau thì ít, thì bảo nuôi con cho thằng khác là khó lắm.

Ba Ngơ

Xích lô

comiki

Xe lăn
Người đi một nửa hồn tôi mất
Một nửa hư hao sửa lại dùng :))
Thôi sửa làm chi lại uổng công
Chập cheng điện đóm chớ nên dùng
Thà rằng phá hết ta mua mới
Khuyến mãi dư thêm cái đổi nguồn :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thôi sửa làm chi lại uổng công
Chập cheng điện đóm chớ nên dùng
Thà rằng phá hết ta mua mới
Khuyến mãi dư thêm cái đổi nguồn :D
Khuyên giải kiểu này giống con buôn
Chiếu theo lý thuyết cứ phải buồn
Biết rằng hàng mới ai cũng muốn
Nhưng ngặt một điều tốn bạc muôn :))

comiki

Xe lăn
Khuyên giải kiểu này giống con buôn
Chiếu theo lý thuyết cứ phải buồn
Biết rằng hàng mới ai cũng muốn
Nhưng ngặt một điều tốn bạc muôn :))
So kè tốn kém đúng con buôn
Muốn vui thì trước phải hết buồn
Hàng mới thử dùng e mê mẩn
Bán mõ rao chuông dốc vốn luôn :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
So kè tốn kém đúng con buôn
Muốn vui thì trước phải hết buồn
Hàng mới thử dùng e mê mẩn
Bán mõ rao chuông dốc vốn luôn :D
Vai đã nặng quằn thế cho vuông
Đứng lên ngồi xuống cũng chán chường
Thời gian - 2 tạ - đời ban thưởng
Mơ mộng xa vời giấc hồi ... dương :))

zolahn

Xe điện
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Lấy chồng sớm làm j, để lời ru thêm buồn

mogan

Xe buýt
"À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con."

Ly hôn là đúng

.Xukthal

Xe container
"À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con."

Ly hôn là đúng
Nhiều trường hợp là bố ko tin con là của mình, em gặp vài trường hợp rồi :-s

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Ôi mấy mợ SM thì nói đạo lý, lẽ đời hay như đài ấy.
Mà nói với làm thì lại chả liên quan nhau.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em có ý kiến không đồng quan điểm với chủ thớt. Nếu mợ nghe động viên từ ngoài là làm tập 2 để có người đàn ông để cùng mợ nuôi dạy con trai thì không nên đâu mợ ạ.
Thứ nhất: con mình đẻ ra dù trai hay gái thì cũng phải tự mình nuôi dạy chứ đừng ngóng trông vào một người đàn ông khác máu tanh lòng.
Thứ 2: nếu gặp phải người đàn ông tốt thì mừng cho mợ, chứ gặp nhiều ông sống ích kỷ thì có mà thiệt thân con mình thôi, họ thì không thích san sẻ tình cảm, kể cả là với con của mợ, mà ít quan tâm đến họ thì sớm muộn cũng chán....
Nên là dù mợ có làm tập 2 thì cũng đừng hy vọng là có người đàn ông để cùng nuôi dạy con trai mình.
Chúc mợ vui vẻ và hạnh phúc!
Em đồng ý với quan điểm này...
Con mình đẻ ra mình phải có trách nhiệm nuôi thôi, ko thể mong chờ vào ai đó...
Nếu ai đó yêu mình thật lòng, cũng chưa chắc họ đã yêu con mình. Nếu yêu cả con mình thì ngoài họ ổn, thì bản thân mình và con mình cũng phải thế nào đó, mới đủ hấp dẫn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Duyên chưa tới thôi mợ,đến 1 lúc nào đó mợ sẽ gặp được người mợ có thể dựa vào mợ ạ
Em đã từng và cảm thấy may mắn mỗi khi ốm đau bệnh tật luôn có người đấy ở bên,và đã bước tiếp khi tin đúng người đúng thời điểm mợ ạ
Chúc mừng Uyên!
Biết em đã lâu, giờ mới biết thêm một góc của em :)