[Funland] Tập đoàn mẹ của anh sắt credit

Nhóm lợi ích bank còn kinh hơn y tế nhiều, và never điều tra ra nhé!

Húp sụp sụp

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu ngu tí, thế cái ép phờ 88 là của chế nào mà cũng tung hoành khắp nơi nhỉ?
F88 nó là tiệm cầm đồ, đến pay day không trả nó bán đồ đi cần gì phải mắm tôm đâu!
Cụ có vốn thì mở ra mà cạnh tranh

cod

Xe buýt
Em cũng đã từng là nạn nhân của tra tấn điện thoại vì ông bạn vay nợ tín dụng VPBANK lấy sđt em khai vào hồ sơ liên lạc khi cần. Ngày đều như vắt chanh sáng chiều 2,3 rồi 4 năm cuộc điện thoại, em nhẹ nhàng có, chửi có cũng không làm gì được chúng nó. Sau em phải gọi lên tổng đài VPbank (may mà ông bạn e ko vay của FE) trình bày là em không quen người vay, số em thì bán hàng online nên đầy trên mạng, cuối cùng cũng thoát được kiếp nạn :(
Em thấy lạ là sao ngân hàng ko kiểm tra SĐT đó ngay khi khai hồ sơ. Ít nhất thì cũng loại bỏ 90% trường hợp như cụ và 1 cậu đồng nghiệp cũ của em (10% có khả năng con nợ mượn điện thoại). Làm ăn kiểu này bị chửi cũng chẳng sai.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Nhóm lợi ích bank còn kinh hơn y tế nhiều, và never điều tra ra nhé!
Bọn tài chính thì kinh lắm. Đến Mỹ còn bị tụi nó lũng đoạn nữa là. Nói chung nên kiện toàn kiện dân sự đi, xh văn minh là phải kiện. Có kiện dễ dàng thì mới dẹp tệ nạn xhd đòi nợ dc.

TÔN

Xe container
Trước bọn này gọi cho e giọng bố láo e chửi cho suốt.doạ e chán ko doạ đc sau gọi giở giọng thảo mai bịp bợm định lừa e nhưng ko đc
Bọn này mềm nắn rắn buông ý mà.đè đc ai là nó đè bằng chết luôn.nhưng thấy xương phát là nó bỏ

fanmu1234

Tháo bánh
Pikachu nặng về lợi ích, thậm chí chỉ nhăm nhăm kiếm chác, nhìn thấy việc ra xèng mới làm, có hậu quả mới làm => PL ko bảo vệ được người dân => XH bất ổn => Pikachu nhiều việc làm (nếu ngăn chặn phòng ngừa tội phạm thì các anh tự tay bóp *** mình à).
Cứ cái vòng luẩn quẩn này thì thiên đường mãi chỉ có trên tivi.
Hôm trước cũng công ty tài chính lưu manh ủy quyền cho 1 công ty đòi nợ, công ty đòi nợ đến nhà lôi con nợ về cty hăm dọa thế nào mà con nợ nhảy cầu tự tử.

Không biết sau đó công ty tài chính lưu manh + công ty đòi nợ tốn bao nhiêu tiền để chạy gia đình nạn nhân và xxx để cho im vụ này

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tẩy chay thôi, có gì.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
E đã thực thi theo chỉ thị của cụ từ năm ngoài.
Cách đây 5 năm tôi làm cái thẻ của nợ gì bảo trả điện thoại trả sau của VP bank. Lúc ký thì thấy 1 thằng như xe ôm tới ký ngoài đường, mình nghĩ bảo giờ bank tối ưu hóa chi phí thật.
Sau 1 hồi đi chơi không để ý bảo đòi nợ đâu 250k hay 300k gì phí. Nghĩ thẻ mà cũng trả phí mới ghê, nhưng đang đi chơi tết đi xa. Bọn nghiệp vụ nó gọi suốt ngày mình bảo anh đang ôm vô lăng phượt xuyên Việt, chỉ 4 ngày nữa anh về ra hẳn chi nhánh nói chuyện với bọn em. Cứ nửa ngày nó lại gọi :D nản, có mấy trăm k.
Sau ra tức quá chửi bọn chi nhánh 1 trận, cái thái độ công nhận bực thật, bảo giá anh nợ em 40tr thì em đòi cù nhầy còn được việc. Có mấy trăm nghìn anh nói anh đi đường rồi mấy ngày anh về ra làm việc.
Văn hóa như bọn em thì mất khách. Sau mỗi lần VP bank gọi điện mời dịch vụ gì mình lại mắng 1 trận, kể chuyện cũ, chê bank vô văn hóa. Thù dai thật, kkk. Nhưng mà ác cảm, vì chả có bank nào hoặc đối tượng nào buồn cười thế cả, nhất là ngành dịch vụ.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em cũng đang bị con Trang khốn nạn nào nó lấy số của em cho vào hồ sơ của nó, cả ngày ngta gọi hỏi, có quen nó ko? Bảo ko rồi nhưng ngày vẫn cả chục cuộc ko làm ăn đc gì? Tại sao Ko có biện pháp khắc phục tình trạng này nhỉ?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ôi Việt Nam thịnh vượng là như này sao ???

Giohanoi

Xe buýt
Cách đây 5 năm tôi làm cái thẻ của nợ gì bảo trả điện thoại trả sau của VP bank. Lúc ký thì thấy 1 thằng như xe ôm tới ký ngoài đường, mình nghĩ bảo giờ bank tối ưu hóa chi phí thật.
Sau 1 hồi đi chơi không để ý bảo đòi nợ đâu 250k hay 300k gì phí. Nghĩ thẻ mà cũng trả phí mới ghê, nhưng đang đi chơi tết đi xa. Bọn nghiệp vụ nó gọi suốt ngày mình bảo anh đang ôm vô lăng phượt xuyên Việt, chỉ 4 ngày nữa anh về ra hẳn chi nhánh nói chuyện với bọn em. Cứ nửa ngày nó lại gọi :D nản, có mấy trăm k.
Sau ra tức quá chửi bọn chi nhánh 1 trận, cái thái độ công nhận bực thật, bảo giá anh nợ em 40tr thì em đòi cù nhầy còn được việc. Có mấy trăm nghìn anh nói anh đi đường rồi mấy ngày anh về ra làm việc.
Văn hóa như bọn em thì mất khách. Sau mỗi lần VP bank gọi điện mời dịch vụ gì mình lại mắng 1 trận, kể chuyện cũ, chê bank vô văn hóa. Thù dai thật, kkk. Nhưng mà ác cảm, vì chả có bank nào hoặc đối tượng nào buồn cười thế cả, nhất là ngành dịch vụ.
Ngân hàng này có lẽ khốn nạn nhất hành tinh vì kiểu kinh doanh mất dạy . Lần này công an bắt quả tang chúng nó không thể đổ cho công ty thu hồi nợ. Biết bao người bị quấy rầy vì kiểu kinh doanh chó đẻ này nhỉ. Thế mà bọn Nhât cũng cắm đầu vào mua cổ phần của nó nhỉ

Nha Trang@

Xe điện
Lỡ mua trả góp cái ipad cách đây mười năm mà ngày nào nó cũng gọi gạ vạy tiền! Chửi cỡ nào cũng không ăn thua, gần đây chỉ thấy toàn đực rựa gọi chán hẳn nên không nghe máy nữa. Hy vọng một ngày đẹp trời nào đó cụ Tổng tống đám đó vào tù hết.

john cena

Đi bộ
ăn được thời gian là vào rọ ngay ấy mà, cứ chờ đấy

Grandtouring

Xe điện
Em cũng dính 1 nhát, lâu rồi. Chẳng biết thằng nào lấy số em để vay tiền. Tự dưng mấy ngày bị giọng miền Nam gọi đòi trả nợ. Em giải thích mấy lần mà bọn nó vẫn thay nhau gọi. Sau em tức quá, bảo mày cho địa chỉ đi, tao bay ở HN vào SG trả tiền trực tiếp cho chúng mày. Thế là im đến giờ. Bực mình.

Công ty em có thằng bỏ mẹ nào nó mượn tiền của xã hội thâm, số điện thoại của em nằm trong danh sách của thằng đấy mặc dù mình del biết nó là thằng nào. Bọn xã hội thâm gọi cho em tự xưng là công ty tài chính, yêu cầu ông báo với nhân sự và thằng nhân viên thu xếp trả nợ. Bọn mất dậy gọi suốt ngày nhưng em block hết. Sau bọn nó cũng chán không thấy gọi cho em nữa.

trantien

Xe tăng
Ghét cái ngân hàng VPbank này từ lúc bị FE Credit gọi liên tục dù không vay tiền. Chắc chắn vô số người bị như tôi
Em cũng vâyh. Quyết tâm ko dùng dịch vụ gì của chúng. Nghe nói xxx đứng sau.

SubaruForester

Xe tải
có vay có trả thôi, em không ủng hộ việc dùng bạo lực nhưng sự thật là không có cách nào khác đâu.