[Funland] Tập đoàn mẹ của anh sắt credit

bi2006

Xe buýt
Trụ sở hội FE này trước ở 275 Nguyễn Trãi. Giờ xây trụ sở mới rồi

Dogmatix

Xe tăng
Ai nợ thì nó đòi thằng đấy. Đây chơi bài khủng bố người liên quan, trong khi người liên quan có ký tá xác nhận *** gì với chúng nó đâu. Dcm lũ này không cho nó vào lò thì ngài Tổng kém quá!
Lỡ mua trả góp cái ipad cách đây mười năm mà ngày nào nó cũng gọi gạ vạy tiền! Chửi cỡ nào cũng không ăn thua, gần đây chỉ thấy toàn đực rựa gọi chán hẳn nên không nghe máy nữa. Hy vọng một ngày đẹp trời nào đó cụ Tổng tống đám đó vào tù hết.
"Nhà bao việc, các anh tự lo đi", cụ Tổng said.

blinkblinkhn

Xe đạp
Vpbank
Có đợt e đi làm cái thẻ visa
Số cmt của e lại đã mở TK ở đây nhqng sdt, tên, địa chỉ là 1 ai đó, e cũng k buồn hỏi thêm đi về luôn do bank này cũng nhiều tiếng quá rồi 🥴

Film LLumar

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
llumar.com.vn
Để em nói một tí về tụi ngân hàng này. Tất cả các ngân hàng đều làm ăn với nhà mạng di động để thu thập và lấy dữ liệu khách hàng. Ở đây, với một kho dữ liệu này, ngân hàng và nhà mạng tạo ra một bảng phân loại dựa trên dữ liệu liên quan đến các hoạt động mua bán, chuyển tiền, dư nợ của khách hàng gọi là Financial score hay là Điểm tài chính. Có 3 nhóm điểm là: Vjp pro, Dân thường và Nợ xấu.
- Vjp pro là các khách hàng có điểm cao, tiền đầy nhà, tràn tài khoản, các khách này sẽ được ngân hàng liên tục gọi mời trải nghiệm dịch vụ ưu tiên, lên thẻ hạng thương gia, mời tham gia chứng khoán các kiểu, không bao giờ bị nhóm đồng nát Sắt vụn nhắn tin cho vay.
- Dân thường là đa số các cụ sẽ thuộc nhóm này, tiền có ít có nhiều, có thể từng đi vay có thể không, nhóm này thì thường bị nhắn tin mời vay, ngân hàng thì quảng cáo mở các loại thẻ tín dụng bình thường. Để thoát khỏi việc bị làm phiền thì các cụ phải tích thật nhiều tiền trong tài khoản để lên vjp pro.
- Nợ xấu hay là nhóm đáy xã hội, là những người có điểm siêu thấp hoặc là âm luôn, nhóm này thì chẳng có quảng cáo gì hết chỉ có tin nhắn và gọi điện đòi nợ thôi. Để thoát thì tất nhiên phải trả hết nợ, hết lãi.

Em từng làm thử nghiệm với bên VPBank để kiểm chứng, thứ nhất là khi mới mở thẻ em thuộc nhóm 2 liên tục bị mời mở thẻ và tin nhắn đồng nát sắt vụn mời cho vay. Khi em mở thêm cái thẻ tín dụng, tiêu một ít và không trả nợ tín dụng 1 tháng là em xuống nhóm 3 bị dí điện thoại liên tục để đòi nợ. Sau đó, em trả nợ và độ 1 thời gian thì gửi vài trăm củ vào tài khoản thì ngay lập tức có nhân viên gọi mời trải nghiệm dịch vụ VIP, tức là em đã lên nhóm 1, lúc này thì hết sạch tin quảng cáo cho vay.

Chỉnh sửa cuối:

SubaruForester

Xe tải
Để em nói một tí về tụi ngân hàng này. Tất cả các ngân hàng đều làm ăn với nhà mạng di động để thu thập và lấy dữ liệu khách hàng. Ở đây, với một kho dữ liệu này, ngân hàng và nhà mạng tạo ra một bảng phân loại dựa trên dữ liệu liên quan đến các hoạt động mua bán, chuyển tiền, dư nợ của khách hàng gọi là Financial score hay là Điểm tài chính. Có 3 nhóm điểm là: Vjp pro, Dân thường và Nợ xấu.
- Vjp pro là các khách hàng có điểm cao, tiền đầy nhà, tràn tài khoản, các khách này sẽ được ngân hàng liên tục gọi mời trải nghiệm dịch vụ ưu tiên, lên thẻ hạng thương gia, mời tham gia chứng khoán các kiểu, không bao giờ bị nhóm đồng nát Sắt vụn nhắn tin cho vay.
- Dân thưởng là đa số các cụ sẽ thuộc nhóm này, tiền có ít có nhiều, có thể từng đi vay có thể không, nhóm này thì thường bị nhắn tin mời vay, ngân hàng thì quảng cáo mở các loại thẻ tín dụng bình thường. Để thoát khỏi việc bị làm phiền thì các cụ phải tích thật nhiều tiền trong tài khoản để lên vjp pro.
- Nợ xấu hay là nhóm đáy xã hội, là những người có điểm siêu thấp hoặc là âm luôn, nhóm này thì chẳng có quảng cáo gì hết chỉ có tin nhắn và gọi điện đòi nợ thôi. Để thoát thì tất nhiên phải trả hết nợ, hết lãi.

Em từng làm thử nghiệm với bên VPBank để kiểm chứng, thứ nhất là khi mới mở thẻ em thuộc nhóm 2 liên tục bị mời mở thẻ và tin nhắn đồng nát sắt vụn mời cho vay. Khi em mở thêm cái thẻ tín dụng, tiêu một ít và không trả nợ tín dụng 1 tháng là em xuống nhóm 3 bị dí điện thoại liên tục để đòi nợ. Sau đó, em trả nợ và độ 1 thời gian thì gửi vài trăm củ vào tài khoản thì ngay lập tức có nhân viên gọi mời trải nghiệm dịch vụ VIP, tức là em đã lên nhóm 1, lúc này thì hết sạch tin quảng cáo cho vay.
Cụ trải nghiệm đủ hạng rồi
Em va với NH này một lần và hứa cạch đến già luôn, văn hoá kinh doanh chợ búa ngấm đến từng vị trí nhân viên

Haodc

Xe đạp
Ngân hàng này có lẽ khốn nạn nhất hành tinh vì kiểu kinh doanh mất dạy . Lần này công an bắt quả tang chúng nó không thể đổ cho công ty thu hồi nợ. Biết bao người bị quấy rầy vì kiểu kinh doanh chó đẻ này nhỉ. Thế mà bọn Nhât cũng cắm đầu vào mua cổ phần của nó nhỉ
Thật, méo hĩu nổi, sao cứ để tụi này lộng hành nhỉ

maroon5788

Xe buýt
Em cũng đã từng là nạn nhân của tra tấn điện thoại vì ông bạn vay nợ tín dụng VPBANK lấy sđt em khai vào hồ sơ liên lạc khi cần. Ngày đều như vắt chanh sáng chiều 2,3 rồi 4 năm cuộc điện thoại, em nhẹ nhàng có, chửi có cũng không làm gì được chúng nó. Sau em phải gọi lên tổng đài VPbank (may mà ông bạn e ko vay của FE) trình bày là em không quen người vay, số em thì bán hàng online nên đầy trên mạng, cuối cùng cũng thoát được kiếp nạn :(
E cubgx bị, ngày nó nã mấy cuộc điên hết ng.
Sau nó chuyển ra gọi bằng máy bàn, chặn mãi k hết

dpl

Xe lăn
E vừa chính thức nghỉ tín dụng Vpbank từ hôm qua :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xem áp luật j phạt bank này vài chục tỉ tội hđ cho vay thu nợ kiểu xhđ cho nó ngoan vào chứ.

SesameStreet

Xe điện
Hình như một dạo có một KOLs Facebook cũng bị Phe gọi điện thoại đòi nợ mà không biết nợ ở đâu. Thế là ổng tung hê số đt của lãnh đạo Vpbank lên cho thiên hạ gọi vào chửi.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
- Dân thường là đa số các cụ sẽ thuộc nhóm này, tiền có ít có nhiều, có thể từng đi vay có thể không, nhóm này thì thường bị nhắn tin mời vay, ngân hàng thì quảng cáo mở các loại thẻ tín dụng bình thường. Để thoát khỏi việc bị làm phiền thì các cụ phải tích thật nhiều tiền trong tài khoản để lên vjp pro.

Hành trình của cụ gian nan phết. Cơ mà đọc đc còm cụ thì em hiểu ra thêm chút cách thức hoạt động của tụi nó ( nói chung). Em thì cũng già rồi,cũng thuộc loại ít tiền lại chậm công nghệ,thông tin.
Bần cùng em mới phải mở cái thẻ ngân hàng. Đầu tiên em rút tất cả các cây ATM có liên kết với ngân hàng em em mở tk thì free. Và Hạn mức kịch khung ( 24h em có thể rút tối đa 5 lần ,mỗi lần hơn 17 củ ( theo định mức cây ATM 35 tờ.) sau khi mở tk thì mỗi ngày em giao dịch qua thẻ đó khoảng 100củ.
Bắt đầu thu phí rút tiền tất cả các cây ATM ,trừ cây của ngân hàng chủ quản. Và ác là khi rút tiền tại các cây ATM chủ quản thì thường xuyên k bao giờ rút đủ lượng tiền mình cần với lý do ATM k có tiền mệnh giá lớn. Mặc dù người trước vừa rút đc. Em.rút méo đc. Người sau em.lại rút đc.
Ức thật. Thế nên bần cùng em mới dùng dịch vụ của ngân hàng. Em cứ vàng,đô,eu,tiền mặt em sài.
Sắp tới em xong việc em củng hủy cmn cái tk đi.
Nghĩ nó a cay. Tiền của mình mà như đi xin.

Mr.Alo

Xe lăn
Fe nó bán rồi mà , nhưng nói khát máu đúng là vp trùm đầu luôn

tuctuc2010

Xe điện
Em có cái thẻ tín dụng của VP, hãn hữu lắm em mới dùng và trả luôn trong vòng 1, 2 ngày. Dạo này các em suốt ngày gạ rút tiền trong thẻ với lãi suất thấp, em toàn bảo ko nhu cầu

giaanh

Đi bộ
Em cũng vâyh. Quyết tâm ko dùng dịch vụ gì của chúng. Nghe nói xxx đứng sau.
XXX thì không rõ nhưng ngân hàng nào thì cũng tầm tay to cả cụ ạ. Đằng sau là cả bộ phận pháp chế chỉ có khách nắm đằng lưỡi. Nhưng còn tùy vào cách ứng xử của mỗi ngân hàng vì nhân viên làm theo quy tắc được dạy thôi.

Chắc các cụ cũng nghe câu "Đằng sau mọi tài sản kếch xù đều là tội ác" của phim Bố Già. Nó chỉ khác giữa là các ông làm văn phòng mặc vest công sở, hay mấy thằng đầu đường xó chợ thôi. Bản chất là giống nhau, còn ở level cao cấp hơn.

Ngay cả việc chính sách nhà nước nghiêm cấm ép mua bảo hiểm khi khách vay tiền. Người ta cần tiền mới đi vay. Vậy mà chúng nó vẫn vẽ ra để làm khó, giải ngân chậm, tăng lãi suất nếu không mua bảo hiểm. Ép mua bảo hiểm vài chục triệu 1 năm.

Giohanoi

Xe buýt
XXX thì không rõ nhưng ngân hàng nào thì cũng tầm tay to cả cụ ạ. Đằng sau là cả bộ phận pháp chế chỉ có khách nắm đằng lưỡi. Nhưng còn tùy vào cách ứng xử của mỗi ngân hàng vì nhân viên làm theo quy tắc được dạy thôi.

Chắc các cụ cũng nghe câu "Đằng sau mọi tài sản kếch xù đều là tội ác" của phim Bố Già. Nó chỉ khác giữa là các ông làm văn phòng mặc vest công sở, hay mấy thằng đầu đường xó chợ thôi. Bản chất là giống nhau, còn ở level cao cấp hơn.

Ngay cả việc chính sách nhà nước nghiêm cấm ép mua bảo hiểm khi khách vay tiền. Người ta cần tiền mới đi vay. Vậy mà chúng nó vẫn vẽ ra để làm khó, giải ngân chậm, tăng lãi suất nếu không mua bảo hiểm. Ép mua bảo hiểm vài chục triệu 1 năm.
Ở xã hội nào, đất nước nào cũng vậy. Kinh doanh thì luôn đặt lợi nhuận là trên hết nhưng Nhà nước sẽ đưa ra các chính sách hay luật lệ để kinh doanh trong khuôn khổ luật pháp quy định. Bởi thế mới nảy sinh chính & tà. Những bọn làm ăn bất lương chụo giật hay những bọn dùng những chiêu trò bỉ ổi để kiếm ăn chắc chắn sẽ không thể tồn tại được trong môi trường pháp luật nghiêm chỉnh. Như bọn Fe Credit này chắc chắn sẽ tù mọt gông ở những chính thể luật pháp tôn nghiêm. Buồn thay ở đất nước này những bọn khốn nạn như thế này vẫn ngày đêm hành hạ bao người dân lương thiện...