Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bo_Tun

Xe buýt
Vâng, chắc các chú kt chém thế để hạn chế các cụ nhà mình "tự sướng" làm các thợ háng hết việc để làm.
Khi vệ sinh bướm ga các cụ cần chú ý không nên lấy tay nghiêng cái "lập là" để bướm mở một cách cưỡng bức mà nên nhờ thêm 1 người đạp pedal ga để bướm tự mở ra. Nôm na mỗi lần vệ sinh là phải some :))
Em không hiểu vụ đạp pedal lắm, vì e quan sát thì khi vs bướm ga là thợ tháo cả cụm bướm ga ra và xịt dung dịch làm sạch vào. Lúc đấy thì đạp pedal để cái lập là nó mở ra làm sao được ạ?

3077

Xe container
Hôm em làm ở Ford Hà Thành thì họ không tháo hẳn ra mà vẫn cắm điện và vệ sinh tại máy luôn còn ông ford Láng Hạ thì tháo ra rửa

Bo_Tun

Xe buýt
Hôm em làm ở Ford Hà Thành thì họ không tháo hẳn ra mà vẫn cắm điện và vệ sinh tại máy luôn còn ông ford Láng Hạ thì tháo ra rửa
Oạch, mỗi nơi làm một kiểu thế này thì kiểu nào là chuẩn nhỉ ???

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Oạch, mỗi nơi làm một kiểu thế này thì kiểu nào là chuẩn nhỉ ???
Mình cũng có cái đầu mà.. làm kiểu gì mình thấy nó hợp lý thì làm thôi.. đau đầu chi cho mệt.. mình cứ chơi 10k xăng 92 về tự chiến dc 3 lần.. ngon bổ rẻ, cuối tuần thấy vui vui đè em nó ra làm phát.. rồi lại vi vu...

vucanhtung

Xe tăng
Vâng, chắc các chú kt chém thế để hạn chế các cụ nhà mình "tự sướng" làm các thợ háng hết việc để làm.
Khi vệ sinh bướm ga các cụ cần chú ý không nên lấy tay nghiêng cái "lập là" để bướm mở một cách cưỡng bức mà nên nhờ thêm 1 người đạp pedal ga để bướm tự mở ra. Nôm na mỗi lần vệ sinh là phải some :))
Em chưa rõ cái này lắm :D, bình thường em toàn lấy tay tự nghiêng cái lập là có sao đâu ạ? với lại để làm được như cụ thì máy phải nổ và phải vào ga ạ? trong khi mở ra rồi nó đang hút giớ trực tiếp ko qua lọc gió? thế dung dịch vệ sinh xịt vào nó cũng hút hết vào động cơ? em ko hiểu....

Minh hong

Xe hơi
Có cụ nào hư ổ khóa ngậm cửa bên tài và mô đun điều khiển gương chiếu hậu bên trái của Focus classic chưa? Phải thay mới hay có cách nào sửa ko ạ?
cũng bị như cụ này nhưng xe em 206 HB không biết mua cái ổ khóa ngậm cửa ở đâu các cụ chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:

29A 000.13

Xe tải
Em chưa rõ cái này lắm :D, bình thường em toàn lấy tay tự nghiêng cái lập là có sao đâu ạ? với lại để làm được như cụ thì máy phải nổ và phải vào ga ạ? trong khi mở ra rồi nó đang hút giớ trực tiếp ko qua lọc gió? thế dung dịch vệ sinh xịt vào nó cũng hút hết vào động cơ? em ko hiểu....
E vào ford Thanh xuân vs bím ga, họ tháo hẳn cụm ra vệ sinh sáng loáng, kt cẩn thận còn lấy khăn sạch bịt họng hút sau khi tháo ra. E thấy cách này ổn nhất ạ!

Antilope

Xe buýt
Em không hiểu vụ đạp pedal lắm, vì e quan sát thì khi vs bướm ga là thợ tháo cả cụm bướm ga ra và xịt dung dịch làm sạch vào. Lúc đấy thì đạp pedal để cái lập là nó mở ra làm sao được ạ?
E vào ford Thanh xuân vs bím ga, họ tháo hẳn cụm ra vệ sinh sáng loáng, kt cẩn thận còn lấy khăn sạch bịt họng hút sau khi tháo ra. E thấy cách này ổn nhất ạ!
Nếu lâu không vệ sinh thì tháo cả cụm ra vệ sinh là tốt nhất, còn nếu vệ sinh thường xuyên thì cũng không cần thiết phải tháo ra. Chỉ cần bật chìa khoá sang nấc 2 và đạp ga là bướm ga mở rồi chứ không cần phải nổ máy cụ [@vucanhtung;112262] ạ.

anhtt10

Xe buýt
Em thấy cách tháo hẳn ra vệ sinh có vẻ triệt để hơn. Còn đạp pedan ko sạch bằng đâu ạ. Em đã làm theo cả 2 cách rồi: trong Thăng Long Ford tháo hẳn ra và 1 lần ở gara Trọng Anh (Nguyễn Xiển) là đạp pedan.
anhtt10

29A 000.13

Xe tải
Cụ anhtt10 nói chuẩn ạ! Tiện đây e báo với các cụ: cụ nào xe đến tg bảo dưỡng, thay dầu thì tới ford TX sẽ được tặng 01 khăn lau xe khá to và mềm, hình như đến 30/4 hết km thì phải! E cũng ko bít các showroom ford khác có ko nữa nhưng e thấy khăn có in chìm chữ Ford :))

luklak

Xe điện
Tháo rời bým thì các cụ phải tháo cọc âm để reset, cách này sạch nhất nhưng cũng lích kích nhất, lau rửa vẫn cắm jac điện thì kg cần tháo cọc âm.

supporter

Xe điện
E thay dầu ở ford tx cách đây mấy tuần cũng có khăn

tqkhanh_71

Xe đạp
Con FF 2010 của em cặp bánh sau nó bị nghiêng (camber âm tại bánh sau) gây ăn lốp má trong, đem vô hãng thì tụi nó bảo không chỉnh được độ nghiệng (camber) mà chỉ chỉnh được độ chụm bánh xe (góc Toe) mà thôi, như vậy có chuẩn ko các bác, vậy cứ phải chấp nhận bị ăn lốp vậy hả các bác?

NewPeace

Xe điện
Xe em Focus 2010 hatchback mấy tháng gần đây cũng có lỗi engine như trong ảnh, vào hãng chẩn đoán lỗi tiếp xúc của cảm biến gì đó ở hộp số làm vài lần mà không xong, về nhà lại bị. Cụ thể là để xe trong hầm lâu lâu, máy nguội nổ máy vài phút đi lên dốc hầm thế nào cũng báo lỗi "Transmission malfuntion", lúc đó máy chạy giật giật thậm chí nếu dừng xe 1 lúc mà mở cửa cũng kêu ò í e. Đi khoảng 1km thì hết báo lỗi và xe chạy êm. Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em với chứ hãng lắc rồi, cứ bảo theo dõi. Xe em vệ sinh họng hút thường xuyên, chạy A95.

thichxeFord

Xe tăng
Cụ mang ra chỗ cụ Montero ở 26 Nguyễn Khánh Toàn nhé. Có máy Hunter của Mỹ chuyên chỉnh độ chụm và góc camber kiểu như này.

tqkhanh_71

Xe đạp
Ý em hỏi là dòng xe ford focus 2010 có chỉnh được góc camber không hay chỉ chỉnh được độ chụm mà thôi?

supporter

Xe điện
Xe em Focus 2010 hatchback mấy tháng gần đây cũng có lỗi engine như trong ảnh, vào hãng chẩn đoán lỗi tiếp xúc của cảm biến gì đó ở hộp số làm vài lần mà không xong, về nhà lại bị. Cụ thể là để xe trong hầm lâu lâu, máy nguội nổ máy vài phút đi lên dốc hầm thế nào cũng báo lỗi "Transmission malfuntion", lúc đó máy chạy giật giật thậm chí nếu dừng xe 1 lúc mà mở cửa cũng kêu ò í e. Đi khoảng 1km thì hết báo lỗi và xe chạy êm. Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em với chứ hãng lắc rồi, cứ bảo theo dõi. Xe em vệ sinh họng hút thường xuyên, chạy A95.
Cụ thay acqui xem sao

Trạng thái
Thớt đang đóng