Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

dung dien

Xe máy
Mon 2.5 2 vạch nhà e mới hỏng cụm khóa cửa lái. Hm qua kẹt cứng cửa lái ko mở đc. Hm nay đưa lên ford láng hạ tháo banh cái cụm khóa đấy (gọi là con chuột thì phải) giờ phải hạ kính mở cửa chứ ko mở từ bên trog đc huhuu. Các bác tư vấn xem có chỗ nào xử lý đc ko chứ để thế này đi chán quá :(
Bác ll với em nhé em sẽ sử lý cho 0903229496

Chỉnh sửa cuối:

dangkhoa.HT

Xe máy
các kụ cho em hỏi giúp thằng em tý ạ.
xe của nó là Mondeo 2.0
em thấy hay bị lỗi báo bình acqui khi đang nổ máy. mà lúc báo lúc không. nó hay báo khi để garanty hoặc đang chay cũng thấy báo ( khi không đạp ga đấy ạ)
khi đạp ga lên thì thấy hết báo. đi kiểm tra ngoài hãng nó bảo hư máy phát.
có kụ nào bị lỗi này chưa ạ? mong các kụ tư vấn giúp ạ.
có chỗ nào hồi phục lại máy phát mà không fải thay mới không? chứ thay mới gần 5 củ thì khoai wa.
cảm ơn các kụ!

Mondeo Apec

Xe buýt
các kụ cho em hỏi giúp thằng em tý ạ.
xe của nó là Mondeo 2.0
em thấy hay bị lỗi báo bình acqui khi đang nổ máy. mà lúc báo lúc không. nó hay báo khi để garanty hoặc đang chay cũng thấy báo ( khi không đạp ga đấy ạ)
khi đạp ga lên thì thấy hết báo. đi kiểm tra ngoài hãng nó bảo hư máy phát.
có kụ nào bị lỗi này chưa ạ? mong các kụ tư vấn giúp ạ.
có chỗ nào hồi phục lại máy phát mà không fải thay mới không? chứ thay mới gần 5 củ thì khoai wa.
cảm ơn các kụ!
Trường hợp này thường là bị bẩn 2 đầu tiếp xúc hoặc thay cáp dương là xong. Muốn kiẻm tra máy phát thì đề cho nổ máy và đoongf thời tháo cáp ắc quy cực âm thấy máy nổ đều thì ko bi máy phát, tắt máy và lắp cực âm vào
Xe mình vào hãng cũng phán thay máy phát mình chỉ thay cáp dương chạy 1 năm chả có vấn đề gì

tree

Xe tải
Trường hợp này thường là bị bẩn 2 đầu tiếp xúc hoặc thay cáp dương là xong. Muốn kiẻm tra máy phát thì đề cho nổ máy và đoongf thời tháo cáp ắc quy cực âm thấy máy nổ đều thì ko bi máy phát, tắt máy và lắp cực âm vào
Xe mình vào hãng cũng phán thay máy phát mình chỉ thay cáp dương chạy 1 năm chả có vấn đề gì
Trường hợp có triệu chứng hỏng máy phát thì vẫn chạy đc 1 năm là đúng, nhưng sẽ có thời điểm xe nằm đường và phải thay mp đấy. Vì máy phát hỏng thì điện áp đo chỉ tầm 11-12V, trong khi máy phát tốt thì phải tầm gần 13V. Điện yếu nên taplo sẽ cảnh báo vàng nhiều thứ như: ABS, túi khí, acquy,....

lazyman

Xe tải
Gãy rồi mà bằng nhựa nên không sửa được, mời cụ vào hãng lắp mới nhé, khóa 1480 k + công 165 k
Em vừa lấy của cụ Du: 500K +50k ship bằng xe ôm. Ra hàng rửa xe kiêm dọn nội thất quen nhờ lắp hộ - Free công lắp!
Cụ khuyên vào hãng mua mấy cái này để nộp tiền Ng.u cho Hãng ak????

trangiangkt

Xe tải
Xe em bị gẫy mất cái lẫy đàn hồi ở số bán tự động rồi, giờ nó ko đàn hồi về vị trí giữa nữa, có cụ nào từng bị chưa và xử lý như nào ạ?

dangkhoa.HT

Xe máy
Trường hợp có triệu chứng hỏng máy phát thì vẫn chạy đc 1 năm là đúng, nhưng sẽ có thời điểm xe nằm đường và phải thay mp đấy. Vì máy phát hỏng thì điện áp đo chỉ tầm 11-12V, trong khi máy phát tốt thì phải tầm gần 13V. Điện yếu nên taplo sẽ cảnh báo vàng nhiều thứ như: ABS, túi khí, acquy,....
cảm ơn 02 kụ để em nói thằng em nó thử xem sao.
chứ em cũng ko nghĩ là hư máy phát.

manchel

Xe hơi
Mondeo bình thường mới khởi động là nó tự bật vàng các đèn báo Túi khí và Ác quy đúng ko cụ nhỉ? Sau tầm vài giây thì tự tắt. Xe nào cũng vậy hay vợ 2 của e có vấn đề nhỉ? Mong các cụ chỉ giáo e. Hehe :D

thanh_hoi

Xe điện
Chán quá, xe em đi mãi chả hỏng cái gì để vào đây hỏi các cụ. Buồn kinh.

thanh_hoi

Xe điện
Xe nào cũng thế cụ à. Cụ yên tâm kê cao gối mà ngủ cho kỳ, dư tiền mời em đi cafe hehehe
Mondeo bình thường mới khởi động là nó tự bật vàng các đèn báo Túi khí và Ác quy đúng ko cụ nhỉ? Sau tầm vài giây thì tự tắt. Xe nào cũng vậy hay vợ 2 của e có vấn đề nhỉ? Mong các cụ chỉ giáo e. Hehe :D

Mondeo Apec

Xe buýt
Em vừa lấy của cụ Du: 500K +50k ship bằng xe ôm. Ra hàng rửa xe kiêm dọn nội thất quen nhờ lắp hộ - Free công lắp!
Cụ khuyên vào hãng mua mấy cái này để nộp tiền Ng.u cho Hãng ak????
Cụ đã xem đồ hãng chưa mà phát biểu vậy cái của cụ du là hàng lởm tối đã mua và lắp cái của hầng nó xịn cụ đến hàng mà cầm xem, tiền nào của đấy ko ai ngu đâu hãng cũng chẳng ngu

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Cụ đã xem đồ hãng chưa mà phát biểu vậy cái của cụ du là hàng lởm tối đã mua và lắp cái của hầng nó xịn cụ đến hàng mà cầm xem, tiền nào của đấy ko ai ngu đâu hãng cũng chẳng ngu
Bác khánh nhà mềnh đã bị rồi nên kinh nghiệm lắm .....đúng xiền nào của đấy . Hãng đắt hơn là tiền công :D

Ngo nho

Xe tăng
Xe em đã bảo dưỡng xong cấp 120k km, tổng thiệt hại 8 củ 9 cả thuế GTGT.

Máy sau rửa

Đi mượt hẳn

manchel

Xe hơi

Coco

Xe tải
Em có dư một quả camera lùi cụ nào cần em để lại cho (hàng ship ở Mỹ). Giá 400K

Trạng thái
Thớt đang đóng