Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

supporter

Xe điện
Em đang có chu cầu thay 2 cái loa cánh cửa trước của xe Mondeo 2003, chi tiết như trong link bác có giới thiệu( http://www.mondeospares.co.uk/ford-mondeo-mk3-premium-sound-6x9-speaker-3s7t-19b170-2001-2007.html).

Nếu cụ ship được về Hà nội giúp em 2 chiếc như trên, em cảm ơn cụ và đặt trước cụ tiền luôn ạ. Có gì cụ mật thư giúp em tổng cộng hết bao tiền ạ!
Riêng loa thì cụ mua ở VN ấy, ship chết tiền. Loa 6x9 theo xe Mong khá rẻ tiền.

tung_pvn

Xe tải
Mua giúp thì được, tặng hơi khó vì logo OF gây quỹ mà, tặng cụ cũng phải bỏ tiền ra mua để gây quỹ mà....
Mua cũng đc cụ ạ, cụ tính luôn tiền ship vào SG rồi báo giúp em được ko? Thks cụ nhiều

8868

Xe máy
Cụ mua đâu mà giá rẻ thế? Em thấy Mondeo hay bị chóc các nút điều khiển này. cụ nghiên cứu thử lấy phần nào cần thay rồi gắn vào bộ cũ xem có được không? Nhìn đẹp gớm nhưng nút bố trí khác với nguyên bản.
Chẳng hạn: mình gỡ nút nút lấy gió trong của cái này ra rồi gắn vào cái của mình đã bị chóc, Chắc cụ cũng đã ngẫm dzụ này rồi đúng ko?
Cụ nghiên cứu món này thử xem, nếu được để em hú mấy ae trong hội em khắc phục, chứ mỗi lần nhìn vào xe ae bị như vậy thấy khó chịu lắm cụ ạh!
cụ mua cái nầy ở đâu vậy

Lonelyman

Xe đạp
Theo em nghĩ trước mắt cụ cứ đi khám thêm vài chổ nữa (kể cả gara) để chuẩn đoán chính xác bệnh rồi hãy quyết định. Àh, xe cụ j thế? 17 củ là con số không lớn nhưng cũng chẳng nhỏ đâu cụ.
Xe cháu mondeo 03 ạ, giờ đi khi sang số nó cứ giật đùng , khi đi chuyển số từ cao về thấp cũng khậc một cái ức chế lắm ạ

Lonelyman

Xe đạp
Em đang có chu cầu thay 2 cái loa cánh cửa trước của xe Mondeo 2003, chi tiết như trong link bác có giới thiệu( http://www.mondeospares.co.uk/ford-mondeo-mk3-premium-sound-6x9-speaker-3s7t-19b170-2001-2007.html).

Nếu cụ ship được về Hà nội giúp em 2 chiếc như trên, em cảm ơn cụ và đặt trước cụ tiền luôn ạ. Có gì cụ mật thư giúp em tổng cộng hết bao tiền ạ!
Loa cụ bị sao mà phải thay ạ, có phải rách gân màng loa ko ạ

Bigcat

Xe tải
Riêng loa thì cụ mua ở VN ấy, ship chết tiền. Loa 6x9 theo xe Mong khá rẻ tiền.
Dạ! Thế mà hôm trước em vừa vào hãng, nhìn cái báo giá em tý ngất. Phiền cụ cho em địa chỉ thay cái loa 6x9 của xe Mondeo này ạ! Cám ơn cụ nhiều!

Bigcat

Xe tải
Loa cụ bị sao mà phải thay ạ, có phải rách gân màng loa ko ạ
Chính xác! Chắc dùng lâu nó rách hoặc mủn màng loa. Nếu rẻ, em thay luôn cả loa, còn nếu đắt quá em tìm shop dán lại màng loa cũng được. Cụ có kinh nghiệm vụ này rồi à?

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Xe cháu mondeo 03 ạ, giờ đi khi sang số nó cứ giật đùng , khi đi chuyển số từ cao về thấp cũng khậc một cái ức chế lắm ạ
Xe cụ ODO nhiêu rồi?
Em ko rõ lắm về hiện tượng xe cụ (cụ mô tả chi tiết thêm tí đi !), nhưng hiện tượng giật xe hay khựng khi sang số hay giật đùng đùng thì có nhiều nguyên nhân lắm, với bệnh như vậy em nghĩ cụ nên "soi" kỹ lại và khắc phục theo hướng loại trừ thử xem sao (từ nguyên nhân nhẹ <=> ít xiền đến nguyên nhân nặng-láp trung gian<=> nhiều tiền).
Đó là suy nghĩ riêng em, cụ tham khảo thêm ý các cao nhân trên này thêm nữa nhé !
chúc cụ sơm khắc phục đươc như ý !

Mondeo Apec

Xe buýt
Chính xác! Chắc dùng lâu nó rách hoặc mủn màng loa. Nếu rẻ, em thay luôn cả loa, còn nếu đắt quá em tìm shop dán lại màng loa cũng được. Cụ có kinh nghiệm vụ này rồi à?[/QUOTE
Các cụ đi dán lại màng loa là ngon đây là địa chỉ làm loa tốt http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=30971
Em là dân chơi âm thanh nên các cụ yên tâm em tư vấn

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Xe cụ ODO nhiêu rồi?
Em ko rõ lắm về hiện tượng xe cụ (cụ mô tả chi tiết thêm tí đi !), nhưng hiện tượng giật xe hay khựng khi sang số hay giật đùng đùng thì có nhiều nguyên nhân lắm, với bệnh như vậy em nghĩ cụ nên "soi" kỹ lại và khắc phục theo hướng loại trừ thử xem sao (từ nguyên nhân nhẹ <=> ít xiền đến nguyên nhân nặng-láp trung gian<=> nhiều tiền).
Đó là suy nghĩ riêng em, cụ tham khảo thêm ý các cao nhân trên này thêm nữa nhé !
Nguyên nhân nhẹ thì có phải là: đã đến lúc thay dầu hộp số , phải ko hả cụ anhbac.Mondeo ?

Mondeo Apec

Xe buýt
Xe cụ ODO nhiêu rồi?
Các cụ thay dây cuora tổng và thay cụm tăng là ngon lành mươtj mà êm ái nhưng dây và tăng phải là chính hãng đấy nhé loại này hàng giả hàng cũ mông lại nhiều lắm đấu em đã thay hộ cho 4 xe rồi êm ái vì nó phải thay từ 6 -8 vạn

Trạng thái
Thớt đang đóng