Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần VI

Mondeo Apec

Xe buýt
Thanks cụ. Em hỏi cụ thêm là hiện cụ có gara nào ổn không để em qua làm vài thứ lặt vặt, chỗ Mỹ Đình sau hôm đấy em ra 1-2 lần nữa mất tín nhiệm rồi cụ ạ. Em đang tính mang lại chỗ Hùng Trung Văn nhưng sợ bên đấy nhiều hàng đợi quá.
Con xe anh từ ngày mua đến giờ nó không hỏng gì chỉ có là thay mới cho nó ngon thôi chứ không biết ga ra nào tốt hay xấu

Chỉnh sửa cuối:

canhbuom55

Xe máy
Đèn cos vợ 2 em (Ford Mondeo Apec 2.5) bị cái bệnh là khi khởi động, bật đèn thường không lên cả 2 đèn mà chỉ lên 1 đèn (thường là bên phải), sau đó tắt đi bật lại vài lần thì mới lên cả hai (đèn pha thì bình thường). Bệnh này hơi khó chịu đối với em nên em đã đưa vợ 2 đi chữa ở nhiều nơi, trung ương (đại lý Ford TX) cũng có mà tư nhân cũng có (không dưới 3 gara ở HN) mà mỗi lúc một bác sĩ phán khác nhau. Ông thì bảo lỗi ballast, ông thì bảo cầu chì, ông thì bảo hệ thống điện của xe yếu nên không thể lên được cùng lúc cả 2, nổ máy một lúc thì mới lên cả 2 được (cái này em thấy không đúng vì có khi xe em chạy ban ngày liên tục đến tối bật đèn vẫn bị tật này). Đến giờ hao tiền tốn của mà bệnh vẫn chưa khỏi. Có cụ nào chữa trị được thì giúp vợ 2 em với ạ. Em cảm ơn.
Đèn xe của Cụ có phải là xenon không ? nếu đúng thì bệnh này khó chữa lắm. Tôi cũng bị như thế này, chữa mãi không được. Tốn khá nhiều thóc, bị CA phạt vì tự nhiên không có đèn một bên. lúc thì bên này, lúc thì bên kia. Quá nản tôi cho chuyển lại về nguyên bản cho đỡ bực. Hơi tối một chút nhưng tôi ít đi đêm nên cũng chịu được.

Mondeo Apec

Xe buýt
Đèn xe của Cụ có phải là xenon không ? nếu đúng thì bệnh này khó chữa lắm. Tôi cũng bị như thế này, chữa mãi không được. Tốn khá nhiều thóc, bị CA phạt vì tự nhiên không có đèn một bên. lúc thì bên này, lúc thì bên kia. Quá nản tôi cho chuyển lại về nguyên bản cho đỡ bực. Hơi tối một chút nhưng tôi ít đi đêm nên cũng chịu được.
Xe em cũng dùng Xenon chả có vấn đề gi về đèn đóm

mmvmm

Xe tải
Cụ này vui tính, em dùng xenon độ đến nay 4 năm, qua mấy đời xe chưa bao giờ có vấn đề. Cụ phán như đúng rồi thế làm em hoang mang.

A96

Xe máy
Các cụ cho hỏi độ đén bi cho Mondeo ở đâu ngon

canhbuom55

Xe máy
Cụ này vui tính, em dùng xenon độ đến nay 4 năm, qua mấy đời xe chưa bao giờ có vấn đề. Cụ phán như đúng rồi thế làm em hoang mang.
Cụ dùng mà tốt thì có gì phải hoang mang. Xe của tôi mua lại, chủ cũ độ xenon nhưng chắc là độ hàng của anh khựa nên tôi bị như đã nói ở trên. Tôi cũng đi sửa mấy lần, thay balad, thay bóng H3, đấu nối linh tinh gì đó (tôi dốt đặc về máy) nhưng chẳng ăn thua, chập chờn, cứ chạy nóng máy là dở chứng.... Cũng hỏi tư vấn xem sửa thế nào cho triệt để ? các gara nói thay hàng xịn tầm 12 củ đến 15 củ thì sẽ yên tâm. Có thể của cụ là loại tốt, mắc tiền thì bền là dễ hiểu thôi. Tôi chia sẻ điều này vì nghĩ Cụ kia cũng là đồ chất lượng kém, biết để tránh tốn tiền như tôi thôi. Đó là thực tế của tôi chứ tôi phán đếch gì đâu.

laple

Xe đạp
Em cũng nghĩ cụ canhbuom55 có thiện chí mà các cụ?
Riêng em đến giờ vẫn chưa quyết lên Bi cho Mon...em ngán điện phần này nhất....
Dù có độ Balast và xenon xịn như denso, philip, osram...em vẫn ko yên tâm...vì ngoài những thứ đó, bản chất bộ Xenon theo xe còn cần hấp thu 1 dòng phản hồi nhờ 1 tụ...mà cái Tụ gì đó nghe nói đắt...còn hơn cả bộ Xenon nữa...nên..em thôi..

mmvmm

Xe tải
Cụ dùng mà tốt thì có gì phải hoang mang. Xe của tôi mua lại, chủ cũ độ xenon nhưng chắc là độ hàng của anh khựa nên tôi bị như đã nói ở trên. Tôi cũng đi sửa mấy lần, thay balad, thay bóng H3, đấu nối linh tinh gì đó (tôi dốt đặc về máy) nhưng chẳng ăn thua, chập chờn, cứ chạy nóng máy là dở chứng.... Cũng hỏi tư vấn xem sửa thế nào cho triệt để ? các gara nói thay hàng xịn tầm 12 củ đến 15 củ thì sẽ yên tâm. Có thể của cụ là loại tốt, mắc tiền thì bền là dễ hiểu thôi. Tôi chia sẻ điều này vì nghĩ Cụ kia cũng là đồ chất lượng kém, biết để tránh tốn tiền như tôi thôi. Đó là thực tế của tôi chứ tôi phán đếch gì đâu.
Ok. Em đồng ý với cụ. Tiền nào của đấy. Đã chơi thì đầu tư tới tầm. Xenon nó có nhiều loại.

Coco

Xe tải
Cảm ơn cụ Cánh buồm. Độ bi xenon của em là hàng chất, làm tại Long Thịnh. Lỗi xe em chỉ là chập chờn lúc bật, còn khi đã sáng thì ổn định luôn (kể cả đi mấy trăm km trong đêm). Hơi khó chịu chút cụ ạ.

A96

Xe máy
Có cụ nào biết chỗ ép cao su càng A Mondeo 2005 không?

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Các cụ cần dầu nhớt Havoline Caltex nhập khẩu thì ới em nhé, dầu chạy êm xe mà không hề nóng máy, tăng tốc tốt, bền động cơ. Nhà em làm đại lý sản phẩm dầu nhớt chất lượng này (xem link dưới chữ kí)
có thật như cụ quảng cáo không đới :D đi không nóng máy thi ngon rồi =)) rổ giá thế lào hả cụ ?

Bawin

Xe hơi
Thớt hay quá ! oánh dấu để khi cần vào nhờ các cụ .
thanks !

thanh_hoi

Xe điện

thanh_hoi

Xe điện
Xenon của em mang ra chỗ Trung già Võ Thị Sáu đấu lại điện là ổn từ đó đến giờ. Sáng và ổn định lắm cụ

thaibk37

Xe máy
nice weekend các cụ. e đang định thi thay cái đựng cốc. cụ nào đã từng thay rồi chỉ e với ah. e đi mông 2 vạch. hi