[Funland] Tập làm văn : Em hãy tả lại kỷ niệm ăn nhậu đáng nhớ nhất !

Hai Toan

Xe container
Nghe như Đất Rừng Phương Nam

toannguyen01

Xe máy
e gặp quả này chắc cho bố vợ tới bến luôn

CO NHU KHONG

Xe buýt
Em vào đặt cái chén hôm nào em tả kỷ niệm ăn nhậu, bây giờ say quá rồi....:((

TUCSON9389

Xe điện
Đúng theo thứ tự cụ ợ. Anh Hai lớn tuổi nhất, rồi cứ theo thứ tự. Anh Sáu sn 71, em sn 72, gấu em 73, thằng Tám 76, thằng Út 82 :D
Em xin lỗi vì đã rút tấm hình mấy anh chụp chung với em xuống vì lý do "bảo mật đời tư" :)) Hôm đấy tình cờ gấu em nhìn vào MH em đang mở, thấy em up ảnh mấy anh nên gấu bắt em phải gỡ xuống. Cũng may gấu em lười, không đọc câu chuyện của em. Nếu không chắc gấu nhờ mấy mod xóa thớt quá :))
Tiếc quá, tiếc quá. Cụ nhắn giúp anh hai nhà cụ là có rất nhiều khán giả theo dõi chuyện của nhà mình nhé, và ghen tỵ với tình thân, đoàn kết yêu thương yêu nhau của đại gia đình ta. Chúc gia đình nhà cụ anh em hòa thuận, thương yêu nhau và hiếu thảo với cha mẹ, ông bà nhé.

fordeverest2012

Xe tăng
Tiếp theo chuyện "Đi hỏi vợ cho thằng Út"
Đưa tay chậm giọt nước mắt trào ra ở khóe mắt do trận cười vỡ ruột, em nhận xét :”Công nhận hồi nãy nhìn thấy rượu, em ngán quá trời. Nhờ anh Tư kể chuyện cười, giờ em lại thấy thèm rượu. Nh, rót cho anh một ly đi em”. Thằng Nh nhanh nhẩu rót đầy ly rượu đưa qua cho em, rồi hồ hỡi nói :”Vậy mấy anh em mình chơi đến tối luôn nha”. Anh Hai khoát tay, lên tiếng :”Hổng được Nh ơi, để dịp khác đi, anh em mình sương sương nhiêu đây được rồi. Anh còn bận nhiều việc lắm. Thôi, tụi anh về”. Thằng Nh cố nài nỉ mỗi người uống thêm một ly nữa trước khi tan sòng. Mấy anh em đi vào nhà thưa chú Bảy rồi lục tục đi ra mé, lấy xuồng về nhà. Anh Hai biểu anh Tư chở em về nhà, còn anh tranh thủ đi làm một số việc khác. Trước khi chia tay tại bến sông, anh Hai cẩn thận dặn dò anh Tư lần nữa :”Tư, em nhớ lấy tờ giấy đưa cho chú Tám nghen em, quên là chết luôn đó”. Anh Tư gật đầu ậm ừ, rồi móc xuồng theo con nước xuôi về nhà má. Suốt thời gian còn lại trong ngày, mấy anh em thực hiện nghiêm việc “giới nghiêm” do anh Hai đặt ra, nên chỉ ngồi uống nước trà, tán dóc mấy câu chuyện nhạt cũng như ly trà vậy. Thế mới thấy, giữa rượu và trà có quá nhiều khác biệt, nên không phải ngẫu nhiên mà nhiều người thích dùng rượu hơn trà. Rượu nó làm cho câu chuyện của mọi người cởi mở hơn, tạo ra nhiều tiếng cười hoặc thậm chí là nước mắt. Nó khiến con người ta dám nói ra những điều mà bình thường có cạy răng cũng không dám hé môi. Như câu chuyện anh Tư kể về thằng Nh, trên đường 2 anh em đi về nhà má. Hồi trái tim thằng Nh bắt đầu biết rung động, nó thầm yêu trộm nhớ con L nhà ông Hai Quắn gần nhà nó. Nó đem tâm sự thầm kín của mình thổ lộ hết cho anh Tư. Thế là anh Tư trở thành “chiên gia tình cảm” cho nó. Anh Tư nói với nó :”Con gái nó yêu bằng lỗ tai. Mầy cứ mạnh dạn hẹn nó bữa nào ra bụi chuối sau hè, nói thẳng ruột ngựa ra, biết đâu nó gật đầu”. Thằng Nh, băn khoăn vì tính nó rất nhút nhát, với lại đây là lần đầu tiên trong đời nó nên nó sợ. Anh Tư trấn an nó :”Nếu mầy sợ thì mầy dùng rượu mà nói”. Thấy có lý nên nó gật đầu làm theo. Mấy bữa sau, anh Tư gặp nó, vẫn gương mặt buồn buồn, anh hỏi :”Sao rồi Nh, mầy nói với con nhỏ đó chưa?”. Nó gật đầu rồi thuật lại :”Bữa đó, em làm giống y như lời anh dặn. L nói với em :”Thôi anh xỉn rồi, anh về đi, có gì mai anh tỉnh rồi nói”. Em nói : Em nghe anh nói một câu thôi, rồi anh về liền”. Sau đó em đi về. Anh Tư hồi hộp hỏi nói :”Mầy nói với con nhỏ câu gì vậy?”. Thằng Nh mặt buồn xo nói :”Thì em nói là em đi về đó”. Anh Tư lắc đầu, bó tay rồi kết luận với thằng Nh :”Thôi, chịu khó ở giá đi em” ….(còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

Dangctm

Xe hơi
Đang đêm đọc truyện cụ mà cười rung giường.
Cám ơn cụ đã dành thời gian viết cho mọi người.

fordeverest2012

Xe tăng
Nói thì nói vậy, chứ anh Tư đâu nỡ để thằng em chí cốt đau khổ. Anh chân tình nói với nó :”Con L nó nói vậy là đúng đó, nó chỉ sợ mày say xỉn nói tầm bậy, tầm bạ. Nếu mầy thích con L thiệt tình thì hôm nào tỉnh táo, hẹn gặp nói chuyện đàng hoàng với nó. Yên tâm đi, anh Tư đi theo “cảnh giới” cho mày cho”. Thằng Nh suy nghĩ mông lung một hồi rồi cũng khẽ gật đầu và mạnh dạn đề nghị luôn với anh Tư :”Hay chiều mai, hai anh em mình hẹn gặp L luôn nha anh Tư”. Anh Tư cười nói :”Mày đi cua ghệ lôi tao vô mần chi. Tao đi theo cảnh giới thôi. Mày đừng nói với nó là có mặt tao nghen mậy. Nó mắc cỡ là nó hổng chịu gặp mày đâu đó”, thằng Nh gật đầu hiểu ra rồi hai anh em chia tay nhau về nhà. Chiều hôm sau, thằng Nh bơi xuồng qua nhà rủ anh Tư đi “công chuyện”. Như phân công, anh Tư chọn vị trí kín đáo ở trước nhà ông Hai Quắn, canh phòng cho thằng Nh “tâm sự”, với ký hiệu báo động đã được thống nhất trước là bằng tiếng chó sủa. Thằng Nh dắt con L đi ra sau vườn nhà, nó nói :”Tui có chuyện muốn nói với L, mà tui mắc cỡ quá hổng dám nói”. Nghe vậy, con L cũng thẹn thùng, thưa :”Nếu anh Nh hổng nói thì em đi vô nhà đó nghen”. Thằng Nh đề nghị con L quay mặt đi cho nó đỡ ngượng thì nó mới dám nói, con nhỏ đồng ý quay lưng. Hổng ngờ, thằng Nh quỷ sứ bình thường nó nhát như thỏ đế, vậy mà hôm nay nó dám làm bạo, giơ tay ôm chặt ngang người con L. Thấy con nhỏ không phản ứng gì, nó nói :”L có chịu về nhà tui, nấu cơm cho tui ăn hôn?”. Con L hổng trả lời mà chỉ khẽ gật đầu. Được nước làm tới, thằng Nh cúi người hun con L một cái. Anh Tư lúc này đang nấp sau một bụi dâm bụt, bị kiến cắn quá trời mà ảnh hổng dám gãi, hồi hộp theo dõi …có hai người hôn nhau. Bộ phim tình cảm đang ướt át, hấp dẫn thì bổng dưng anh Tư nghe có tiếng đằng hắng phía sau lưng, anh quay lại thì thấy ông Hai Quắn đang đứng chấp tay sau đí’t dòm anh. “Mầy thập thò rình ai ở đây vậy mậy”. Anh Tư vội vàng đứng lên, lắp bắp :”Ủa, bác Hai hả. Dạ con ra đây hóng mát”. Ông Hai Quắn hừ một tiếng trước câu trả lời trớt quớt của anh Tư. Sực nhớ đến chức năng, nhiệm vụ của mình, anh Tư liền sủa lên mấy tiếng báo động :”Gâu, gâu…”. Nhìn chằm chằm anh Tư, ông Hai Quắn nói :”Ngồi trong bụi mát quá, khùng lên, con biến thành chó hả con”. Cảm thấy tình hình không ổn lắm, anh Tư cười cầu tài, rồi la lớn như muốn cho cả xóm biết:”Con chào bác Hai con về”. Anh Tư trộm nghĩ, không biết thằng quỷ Nh nó có nghe thấy tiếng mình kêu không. Nó mà vọt không lẹ, ông Hai Quắn mà phát hiện ra là nó chết. Thôi, kệ tụi nó, mình cũng đã làm tròn bổn phận, trách nhiệm rồi. Nghĩ vậy, anh Tư co giò chạy mất… (còn tiếp)

chongtham.hn

Xe hơi
Cái Tết cách đây 2 năm, sau khi ngồi cùng đám bạn bè của mình, em lại xông vào đám bạn bè gia đình của các bà vợ. Tất nhiên lại chén lên chén xuống, khi bước ra con ford everest là lê tê phê lắm rồi, không vấn đề gì vì bản thân đã chiến 7 chai vodka bé từ Hà Nam mà vẫn phi về Hà Nội an toàn nên em vẫn đạp ga chở cả nhà về. Trời Hà Nội tự nhiên mưa tầm tã, trắng xóa trên đường, đi qua vũng nước đọng bắn hết kính lái em kệ vẫn đạp ga....qua bãi nước thình lình xuất hiện người đi xe đạp, thực sự lúc ấy em cuống, chân đạp phanh hết cỡ tay nắm chặt lấy vô lăng....
Tỉnh giấc thấy mồ hôi đầm đìa, chân vẫn duỗi thẳng vì "đạp phanh", tay nắm chặt....nhìn qua bên cạnh vẫn thấy mẹ con nó ngon giấc. Sợ quá, tự hứa không rượu bia khi lái xe nhưng đến giờ vẫn không thực hiện được.
E là về phải cúng gà tạ ơn các cụ. Gọi a e đến chia lộc. Làm vài chai Men nữa. Rồi thề từ sau ko uống riệu nữa.... Hồi sau thế nào nữa. Bác rõ.

Boytriton

Xe điện
Em ko đc lên giwừong nữa vì đọc hết luôn 32 trang, làm điếu thuốc hóng cụ chủ vậy.

fordeverest2012

Xe tăng
Tiếc quá, tiếc quá. Cụ nhắn giúp anh hai nhà cụ là có rất nhiều khán giả theo dõi chuyện của nhà mình nhé, và ghen tỵ với tình thân, đoàn kết yêu thương yêu nhau của đại gia đình ta. Chúc gia đình nhà cụ anh em hòa thuận, thương yêu nhau và hiếu thảo với cha mẹ, ông bà nhé.
Em rất cảm ơn tình cảm của cụ cũng như các cụ khác dành cho em cũng như các nhân vật trong câu chuyện. Không riêng gì gia đình vợ em, mà tất cả các gia đình nông thôn miền Tây đều sống rất đoàn kết, tình cảm, yêu thương.Đó là bản chất có từ thời các bậc ông cha đi khai phá vùng đất này và được lưu truyền, gìn giữ cho đến ngày hôm nay :D

fordeverest2012

Xe tăng
Anh Tư chạy đến cuối ranh nhà ông Hai Quắn thì dừng lại, nghe ngóng tình hình. Tâm trạng anh vừa tức cười, vừa hồi hộp đan xen. Có ai đời, hai thằng đi cua gái mà giống như đi ăn trộm. Không biết thằng Nh nó có mần sao không nữa. Mãi lo căng mắt nhìn về phía nhà ông Hai Quắn, anh Tư bị một cái khều nhẹ từ phía sau, làm giật bắn mình. “Anh Tư, đi về thôi anh Tư”, quay lại thì ra là thằng Nh. Anh Tư vừa giận nhưng cũng vừa mừng, nói :”Thằng quỉ, mầy làm tao hết hồn. Mầy chạy ra đây hồi nào vậy?” Thằng Nh nhe răng cười hì hì, giải thích :”Lúc anh Tư đứng lên nói chuyện với bác Hai là em đã thấy rồi, tụi em tản ra liền. Em chạy ra đây đứng đợi anh nãy giờ”. Anh Tư làu bàu :”Mẹ, vậy là tao uổng công sủa gâu gâu rồi, làm bác Hai tưởng tao ghẹo ổng, ổng chửi cho tao một chặp”. Hai anh em lửng thửng đi về, anh Tư tò mò quay sang hỏi :”Nh nè, mày trả lời thiệt cho anh nghen mậy. Mày nói cái gì mà con L cho mày hun vậy mậy?”. Thằng Nh tính thiệt thà, hổng giấu diếm :”Thì em nói là L sang nấu cơm cho em ăn được hôn”. Nghe câu trả lời của thằng Nh, anh Tư đưa tay quất vô đầu nó một cái, rồi nói :”Mày hỏi ngu bỏ mẹ, lỡ nó đưa má nó qua nấu cơm cho mày ăn có được hôn. Mày phải nói là : L ơi, em có chịu đẻ cho anh một chục đứa con để anh bồng hôn. Mới đúng. Hiểu chưa”. Thằng Nh gãi đầu, nói :”Nói vậy kỳ lắm anh Tư ơi, mà đẻ một chục đứa mần sao em bồng nổi”. Anh Tư bó tay với độ ngu của thằng Nh:”Mẹ, ai biểu mày bồng con. Con để má nó bồng, nhiệm vụ của mày là bồng má nó, hiểu chưa”. Nhìn vẻ mặt càng ngày càng ngu ra của thằng Nh, anh Tư cười, vỗ vai nó :”Thôi, tao nói giỡn với mày thôi. Chứ hôm nay mày làm vậy là thành công rồi. Có điều “cưới vợ phải cưới liền tay”. Nếu con L đã chịu mày rồi, mày thu xếp thưa với chú Bảy qua nhà nó hỏi cưới luôn đi”. Thằng Nh mắc cỡ hổng nói gì, nhưng hôm nay khuông mặt nó khác hẳn ngày hôm qua, rạng ngời hạnh phúc. Câu chuyện tình của thằng Nh cũng như câu chuyện của anh Tư, anh Năm làm em có sự thắc mắc, nên hỏi anh Tư :”Em thấy con gái dưới quê mình cũng dễ dãi quá anh Tư hén, thấy hợp nhãn là chịu liền”. Anh Tư giải thích :”Hổng phải vậy đâu em ơi. Cũng phải có tình ý trước rồi thì nó mới chịu. Như chuyện thằng Nh chẳng hạn, nó với con L nhà cũng gần nhau. Tụi nó cũng liếc mắt đưa tình với nhau một thời gian rồi, tụi con gái chỉ chờ mình lên tiếng thôi.”. À, thì ra là vậy. Tình yêu của những cặp trai gái vùng nông thôn thật là thầm kín và cũng rất dễ thương như chuyện tình của thằng Nh là một minh chứng. Ấy, mà hình như em có cảm giác có điều gì đó không đúng ở đây. Đang luận bàn về những điều tuyệt vời của rượu, như nó giúp con người ta dám bộc bạch những điều thầm kín, vậy mà em lại lôi câu chuyện của thằng Nh để minh họa, đúng là trớt quớt. Thằng Nh nó lấy sự tỉnh táo, chân thành của mình chứ nó đâu có lấy rượu. Đúng là lan man nhiều thì thường hay bị lạc đề, chả trách sao mà ngày xưa, cô giáo dạy văn thường phê về em như thế :D …. (còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

Khang-NV

Xe đạp
sáng nào tới Vp e cũng phải xem cụ đã viết thêm chưa.cụ là cụ hay câu giờ lắm đấy.....hay cụ ạ.

Boytriton

Xe điện
Em ủn cái cho cụ chủ nóng mít viết tiếp

fordeverest2012

Xe tăng
Trở lại phần chuyện chính. Đám coi mắt vợ cho thắng Út vào ngày hôm sau, tuy là một buổi lễ nhỏ nhưng việc sắp xếp, chuẩn bị luôn được thực hiện một cách bài bản, chu đáo, không qua loa, sơ sài. Bởi thế đêm hôm đó, mọi người đều đi ngủ sớm, lấy sức cho việc chuẩn bị sang nhà gái. Tuy ngày hôm nay không nhậu nhiều, chỉ sương sương vài ly ở nhà chú Bảy nhưng em cũng dễ dàng chìm vào giấc ngủ vào cái thời điểm, nếu ở SG giờ này, chắc em vẫn còn đang làm việc. Nhờ giấc ngủ sâu, không mộng mị nên em cũng thức dậy thật sớm vào sáng hôm sau, bước ra ngoài hít thở không khí trong lành của vùng miền quê vẫn còn ngái ngủ. Dù là thời điểm mùa hè nóng bức, nhưng không khí buổi sáng sớm vẫn mang cái cảm giác se lạnh thật dễ chịu. Nhìn những hàng cây, ngôi nhà xa xa mờ ảo trong làn sương mù, cảnh vật thật thanh tịnh, cô liêu như một bức tranh thủy mặc sống động. Em quơ tay, quơ chân làm một vài động tác khởi động trước sân, cảm thấy tinh thần mình thật khoan khoái, nhẹ nhàng nó khác hẳn cái cảm giác nặng nề, khó chịu của buổi sáng ngày hôm qua tại nhà anh Hai. Trời càng sáng dần, thì âm thanh ngày mới cũng càng nhộn nhịp hơn. Tiếng í ới chào nhau của các chị, các cô đi chợ sớm, tiếng chiếc ghe máy kêu bành bạch, chạy qua dưới sông làm lũ vịt bầu nháo nhác bơi tản ra tứ phía. Trong nhà má giờ cũng đã rần rần người. Mấy bà chị dâu qua nhà phụ nấu cơm sáng, nói cười huyên náo cả một góc bếp. Mấy đứa em gái cũng đã thức dậy từ lúc nào, cũng có mặt ở trong bếp “tám” chuyện với mấy bà chị dâu. Vậy là một ngày mới nữa lại bắt đầu, mà đây lại là ngày thằng Út đi hỏi vợ, nên sẽ có nhiều tiết mục, chương trình ăn nhậu bét nhè nữa đang chờ đợi mình ở phía trước. Thôi thì kệ, một năm về quê vợ đếm trên đầu ngón tay, về đây hổng nhậu thì biết mần gì. Mỉm cười với những suy nghĩ của mình, em lửng thửng đi vô nhà, hòa mình cùng với mọi người … (còn tiếp)

fordeverest2012

Xe tăng
Em đi vào bếp hóng mọi người tán chuyện, cũng đồng thời đứng ngắm nhìn mấy bà chị dâu, những nhân vật trong các câu chuyện tình tự thuật của mấy ông anh. Chị Tư đang ngồi xắt rau ở sàn nước đàng kia, là chị Tám thuở nào, chỉ vì 2 trái xoài anh Tư lỡ tay khoắn mà nên nghĩa vợ chồng. Còn chị Năm đang lui cui nhóm bếp là chị L năm xưa, con gái ông Tư Sướng, một ông già cổ hủ, khó tính nhất vùng, cũng vì cái tính quậy phá của anh Tư mà vô tình kết duyên sắt cầm cho chị với anh Năm. Các chị nay đều đã đứng tuổi, nhưng cái nét đẹp, cái duyên dáng của thời con gái vẫn còn phảng phất đọng lại trên nét mặt. Cuộc tình của các anh chị ngày xưa thật đơn sơ, giản dị không hoa bướm, không vật chất, không tiền tài. Họ đơn giản đến với nhau bằng cái tình, cái nghĩa và đó chính là nguồn lực duy trì sự hạnh phúc gia đình anh chị mấy chục năm qua. Ngẫm lại mà thấy não ruột với tình yêu của giới trẻ ngày nay nơi phố thị : vội vàng, buông thả rồi đổ vỡ, chia tay. “Anh Bảy, ra uống cà phê anh Bảy”. Thằng Út khều em mời mọc. Mẹ cái thằng, nó chuyên phá ngang cái nguồn cảm hứng của người khác hay sao thế. Lần trước mình đang có một giấc mơ tuyệt đẹp, hiếm có vậy mà cũng bị nó phá. Bây giờ mình đang đứng suy tư, nó cũng chen ngang nguồn cảm hứng của mình. Cái thằng ! thiệt tình.! Thằng Út nắm tay em kéo ra bàn nước. Em cầm muỗng quậy ly cà phê, đưa lên miệng nhấp một miếng rồi hỏi nó :”Ủa, mấy anh chưa qua sao Út?”. Thằng Út trả lời :”Kìa, anh mới nhắc mấy ảnh lục tục kéo qua kìa”. Nhìn theo hướng chỉ của thằng Út ra ngoài cổng, em thấy anh Hai, anh Ba đang sánh vai bước vào. Chà, khác hẳn tướng mạo thường ngày, hôm nay hai ông anh lên đồ trông thật bảnh bao, lịch lãm với quần tây, áo sơ mi dài tay, đầu tóc thì chải láng mượt như mới xức dầu dừa vậy. Em đứng lên chào hai anh :”Anh Hai, anh Ba mới qua. Hôm nay mấy anh đẹp trai quá làm em nhìn hổng ra, tưởng mấy ông nào”. Anh Hai ngồi xuống bàn, cười hề hề nói :”Mặc áo đóng thùng thấy nó gò bó sao đó. Cái này chắc khó nhậu à nha, hề hề”. Thằng Út rót cho anh Hai, anh Ba mỗi người một ly trà, rồi nói :”Má kêu chị Hai đi mua bánh mì rồi, ở nhà mình còn mấy đòn chả lụa. một lát mấy anh em mình ăn gọn rồi qua đám”. Nghe thằng Út nói, anh Hai lại cười hề hề, lên tiếng :”Lại ăn bánh mì nhét chả lụa hả Út. Sao em hổng nói má phát cho mỗi người một cây chả, để nhét bánh mì vô ăn mậy.”. Đang nhấp ngụm cà phê, nghe câu nói đùa của anh Hai làm em bật cười xém tí xíu nữa là bị sặc:”Ủa, có món chả kẹp bánh mì nữa hả anh Hai, ha ha”. Anh Hai vẫn cười khục khoặc, quay sang em nói :”Ăn bánh mì nhét chả hoài ngán muốn chết, mình phải đổi tông ăn chả nhét bánh mì mới đúng phải hông em”. Câu chuyện vui đang rôm rả thì các anh khác cũng lần lượt bước qua cổng đi vô. Hình ảnh thì chưa có nhưng tiếng anh Tư đã đến nơi :”Ới, làm gì mà mấy cha nhậu sớm vậy mấy cha”. Sau tiếng ới của anh Tư thì anh Năm, anh Sáu, thằng Tám và người cuối cùng là anh Tư cũng lần lượt đi qua cổng vào nhà. “Mầy nhậu được bao nhiêu, xạo hoài. Ngồi uống nước trà em” Anh Hai lên tiếng đáp lời anh Tư. Vậy là bàn nước nhà má đã họp mặt đầy đủ lực lượng Tướng, sĩ, tượng, xe, pháo, mã, với con chốt duy nhất là … em :D …. (còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

fireman

Xe tăng
Chuyện của cụ hay lắm, ngôn ngữ dân dã. Cụ gom những pót cụ viết lại cho vào pót đầu để ae dễ theo dõi. Đồng thời ghi "thằng nào mang đi đâu nhớ hỏi tao và trích dẫn nguồn". :D, chuyện hay thế này dễ bị xâm phạm bản quyền lắm. Khi viết cụ nên cách dòng, cách đoạn cho dễ đọc, dễ theo dõi.
Ví dụ như những câu thoại cụ xuống dòng.
"
Hai anh em lửng thửng đi về, anh Tư tò mò quay sang hỏi :”Nh nè, mày trả lời thiệt cho anh nghen mậy. Mày nói cái gì mà con L cho mày hun vậy mậy?”.

Thằng Nh tính thiệt thà, hổng giấu diếm :”Thì em nói là L sang nấu cơm cho em ăn được hôn”.

Nghe câu trả lời của thằng Nh, anh Tư đưa tay quất vô đầu nó một cái, rồi nói :”Mày hỏi ngu bỏ mẹ, lỡ nó đưa má nó qua nấu cơm cho mày ăn có được hôn. Mày phải nói là : L ơi, em có chịu đẻ cho anh một chục đứa con để anh bồng hôn. Mới đúng. Hiểu chưa”. "

fordeverest2012

Xe tăng
Chuyện của cụ hay lắm, ngôn ngữ dân dã. Cụ gom những pót cụ viết lại cho vào pót đầu để ae dễ theo dõi. Đồng thời ghi "thằng nào mang đi đâu nhớ hỏi tao và trích dẫn nguồn". :D, chuyện hay thế này dễ bị xâm phạm bản quyền lắm. Khi viết cụ nên cách dòng, cách đoạn cho dễ đọc, dễ theo dõi.
Ví dụ như những câu thoại cụ xuống dòng.
"
Hai anh em lửng thửng đi về, anh Tư tò mò quay sang hỏi :”Nh nè, mày trả lời thiệt cho anh nghen mậy. Mày nói cái gì mà con L cho mày hun vậy mậy?”.

Thằng Nh tính thiệt thà, hổng giấu diếm :”Thì em nói là L sang nấu cơm cho em ăn được hôn”.

Nghe câu trả lời của thằng Nh, anh Tư đưa tay quất vô đầu nó một cái, rồi nói :”Mày hỏi ngu bỏ mẹ, lỡ nó đưa má nó qua nấu cơm cho mày ăn có được hôn. Mày phải nói là : L ơi, em có chịu đẻ cho anh một chục đứa con để anh bồng hôn. Mới đúng. Hiểu chưa”. "
Cám ơn cụ đã góp ý, em sẽ khắc phục. Dưng mờ mần sao để gom lại thành một pót hở cụ ? Cụ hướng dẫn giúp em với :D