Táp lô xe Camry - thay hay bọc da

long_tnt

Xe hơi
Bọc da 1 time sau cũng bong cụ ạ

Tuanvd

Xe hơi
M
Taplo Camry nên bọc lại bằng dả da (simili), bọc bằng da thật túi khí không bung được đâu các cụ ạ. E bọc đảm bảo như zin, nếu ai chưa biết là taplo bị bọc thì khó mà phát hiện được. Em có chụp một số ảnh taplo bên e đã bọc. Mời các cụ xem ạ:

Cụ bọc đẹp thế.

Phồng Mực

Xe tăng
3.5Q bị rất nặng các cụ nhé :)) Em đã đi thử rồi ạ. Tốt nhất là thảm phủ taplo xe là chuẩn nhất cụ ah.

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
cụ xem xét thay thì giá cao hơn nhiều so với bọc da, cụ cân nhắc

chisu

Đi bộ
Cam 2007 2.4 của em mới bị nhẹ, taplo bắt đầu thấy bị nhờn nhờn dính dính. Chắc qua phải qua bác Dũng bọc lại :( cũng đang phân vân bọc với thay. Nhất là khoản túi khí

bavuuk

Xe hơi
Bọc đi cụ, em mới bọc lại ở chỗ cụ Dũng Hàn Thuyên, bác chủ giao lưu nhiệt tình vui vẻ, mấy cậu thợ cũng hiền lành. Em thấy đẹp, vân da hơi sần nhưng phù hợp với phần nhựa cánh cửa, màu da với màu nhựa cánh cửa 9/10

kars

Xe tải
Tình hình là xe Camry của e ( chắc cũng như những xe khác đã bị hoặc chuẩn bị hỏng) phần taplo xe đã đến thời kỳ phai tàn nhan sắc.
Nhìn thì vẫn cứ như bình thường nhưng cứ trời nắng to của miền trung thì sờ vào taplo thấy nó dính dính, móng tay hay vật gì sắc 1 tý ấn vào như đâm vào xốp và 1 số mép sát đầu dvd đã có 1 vài vết cạy của những lần tháo lắp âm thanh/hình ảnh.
Em định thay thế bằng cách 2 phương án.
1 - thay mới 1 taplo của toyota vào.
2 - bọc da lại taplo.

Phương án 1 thì có mấy điểm.
1 - làm xe đẹp hơn
2 - đạt thẩm mỹ cao hơn
3 - trả về nguyên trạng theo tiêu chuẩn nhà sản xuất.
Nhưng
1 - giá thành đắt đỏ.
2 - chấp nhận sẽ có ngày lại hỏng như lúc chưa thay ( tất nhiên là sau 5-7 năm)
3- Táp lô mới nhưng do sản xuất từ lâu, bây giờ lại chuẩn bị phân hủy thì bốc mắm luôn.

Phương án 2 thì có mấy điểm.
1- làm xe đẹp hơn so với khi chưa thay nhưng xấu hơn nguyên bản.
2- có thể đạt được độ ổn định là ko bị hỏng bề mặt nhưng ko biết có đc bền hay ko?
3- sẽ mất giá khi cần bán ( vì người mua sẽ trừ tiền hoặc yêu cầu thay cái khác vì nó liên quan tới airbag)
4- giá thành mềm hơn 1 ít.

Cụ nào đã từng rắc rối vụ này thì cùng lên chia sẻ nhé.
Cụ nào có nguồn hàng cung cấp cũng báo giá luôn.
.
Em thấy 1 số cụ chuyên buôn phụ tùng báo giá cái taplo này là 11,5tr nhưng cũng có cụ báo 14tr và bảo cái 11,5tr lắp vào nó bị hở? Hoang mang sờ tai quá vì e ở xa, chỉ ship về rồi ra hãng lắp chứ ko mang xe tận nơi đc. Cụ nào cung cấp đc taplo chính hãng giá cạnh tranh xin báo giá vào hòm thư cho e luôn.
Vậy cái 11.5tr có thật sự khác cái 14tr ko? Hay cũng chỉ là 1 nhưng là 1 chiêu tung hỏa mù để nâng giá theo thuơng hiệu toy ? ( em nghĩ chả thằng sản xuất nào lại đúc 1 cái khuôn lởm đến mức sai số kỹ thuật đến hở cả mép như thế)

Táplo cam LD 2.4/2.5/3.5 là 1 mã phụ tùng, vậy cam đài loan có cùng kích thước và thông số ko ạ? E thấy cam đài loanh ko bị hỏng taplo mà chỉ có cam Mỹ, Úc,Nhật và Việt bị.
Em lót dép ngồi hóng.
Vodka đã sẵn, mời các cụ tư vấn.
cụ cần hàng mới cứ alo em ạ 0977488671.

quoc honda 1368

Xe đạp
Em thấy trong này có mấy bác bọc lại da xịn , may thủ công nhìn rất sang và đẹp đó ạ !

Cam 2007 2.4 của em mới bị nhẹ, taplo bắt đầu thấy bị nhờn nhờn dính dính. Chắc qua phải qua bác Dũng bọc lại :( cũng đang phân vân bọc với thay. Nhất là khoản túi khí
Bọc lại bằng dả da nên không ảnh hưởng gì đến túi khí đâu cụ ạ!

trinhleminh

Xe tăng
Bọc lại bằng dả da nên không ảnh hưởng gì đến túi khí đâu cụ ạ!
Anh Dũng làm thì đẹp ko phải nghĩ :D mấy hôm nữa bọc giúp em cái volang với cần số Honda City anh Dũng nhé, đứa em nó nhìn thấy cái Grandis của em đẹp quá nó nhờ :P

Anh Dũng làm thì đẹp ko phải nghĩ :D mấy hôm nữa bọc giúp em cái volang với cần số Honda City anh Dũng nhé, đứa em nó nhìn thấy cái Grandis của em đẹp quá nó nhờ :P
Cảm ơn cụ đã PR giúp em. Hôm nào bọc vô lăng cụ gọi trước cho e nhé! :)

Bọc lại là ổn mà cụ, mầu sắc giống đến 95% nếu ai chưa biết là bị bọc lại thì nhìn không phát hiện ra được đâu ạ. Taplo bọc bằng dả da mỏng nên chẳng may bị va chạm thì túi khí vẫn bung được cụ ạ!

Đây là taplo Camry LE bên e đã bọc lại:

tunghhtp

Xe tải
Bọc lại là ổn mà cụ, mầu sắc giống đến 95% nếu ai chưa biết là bị bọc lại thì nhìn không phát hiện ra được đâu ạ. Taplo bọc bằng dả da mỏng nên chẳng may bị va chạm thì túi khí vẫn bung được cụ ạ!

Em đánh dấu để mấy bữa nữa qua Cụ :)

TruongCamry2008

Xe máy

Chào bác Dũng, tôi đang có nhu cầu bọc lại taplo xe Camry LD 2008, bác cho xin thông tin về giá cả, thời gian và khi làm có phải mang xe đến chỗ Bác không hay thợ của bác đến tháo taplo mang về, vì trước tôi đã bọc lại vô lăng thì thợ bác đến tháo mang về, tôi cũng muốn bọc lại luôn vô lăng vân gỗ Bác báo giúp luôn nhé. Cảm ơn Bác.

Chào bác Dũng, tôi đang có nhu cầu bọc lại taplo xe Camry LD 2008, bác cho xin thông tin về giá cả, thời gian và khi làm có phải mang xe đến chỗ Bác không hay thợ của bác đến tháo taplo mang về, vì trước tôi đã bọc lại vô lăng thì thợ bác đến tháo mang về, tôi cũng muốn bọc lại luôn vô lăng vân gỗ Bác báo giúp luôn nhé. Cảm ơn Bác.
Bác cứ để xe ở nhà hoặc cơ quan rồi em cho nhân viên qua tháo, bọc taplo làm trong ngày là xong bác ạ!