[Funland] Tập Vịnh Xuân Quyền ở Hà Nội

Siêu Rùa

Xe tăng
VXQ tập lâu nhìn nguời nhanh và khỏe lắm, em thấy chỗ em tập có bác tập vịnh xuân 10 năm, nằm đẩy tạ mỗi bên 7 quả 10kg.

Lexus 717

Xe điện
VXQ tập lâu nhìn nguời nhanh và khỏe lắm, em thấy chỗ em tập có bác tập vịnh xuân 10 năm, nằm đẩy tạ mỗi bên 7 quả 10kg.

Như vậy 2 bên tổng 140 cân hả cụ? Thế cụ bảo bác í đăng ký đi thi seagame thôi kiểu gì chả có giải.

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Chắc cụ chủ hâm mộ Diệp Vấn giống e đúng ko ợ;)). E cũng hóng các cụ xem tình hình tập tành thế nào ạ hehe

boemcun

Xe tăng
Vĩnh Xuân nghe như trường múa các cụ nhể =))=))

Vĩnh Xuân

Xe máy
Ké chủ thớt tí. Ở hà đông có chỗ nào tập vĩnh xuân không các cụ nhỉ. Em cũng khoái môn này. Thời còn trẻ thích tập nhưng lại thích chơi hơn nên dù có thầy dạy miễn phí cũng chỉ học lớt phớt. Đợt này sức khủng hoảng kinh tế sức khỏe xuống quá nên cũng muốn tập tí để phục vụ gấu nhà. Học môn này cận chiến dẻo dai lắm..

Lexus 717

Xe điện
Ké chủ thớt tí. Ở hà đông có chỗ nào tập vĩnh xuân không các cụ nhỉ. Em cũng khoái môn này. Thời còn trẻ thích tập nhưng lại thích chơi hơn nên dù có thầy dạy miễn phí cũng chỉ học lớt phớt. Đợt này sức khủng hoảng kinh tế sức khỏe xuống quá nên cũng muốn tập tí để phục vụ gấu nhà. Học môn này cận chiến dẻo dai lắm..

Nick của cụ ghi thì chuẩn mà sao khi viết cụ lại viết sai? Nhà cháu tuyền thấy gọi là Vịnh xuân quyền

Taihoatu

Xe lăn
Cụ có thể vào bệnh viện y học cổ truyền trên đường nguyễn trãi cũng có lớp dạy đới ạ, học môn này đòi hỏi phải kiên trì vì mới đầu học rất chán, sau khi qua đc thời gian này thì mới theo đc, ông thày dạy em buổi đầu tiên đã nói "học võ trước tiên là học đạo, sau mới là chân tay"

Vĩnh Xuân

Xe máy
Nick của cụ ghi thì chuẩn mà sao khi viết cụ lại viết sai? Nhà cháu tuyền thấy gọi là Vịnh xuân quyền
Cả hai đều đúng cụ ạ. Ngày trước thầy bảo là vẫn cãi nhau vịnh hay là vĩnh, chưa ngã ngũ nhưng vịnh hay được dùng hơn. Em search thấy link này các cụ tham khảo: vinhxuanvietnam.wordpress.com

4banhxequay

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi ngày xưa đi học võ, nhập lớp bị học trò cũ tẩn cho một trận cho thầy xem mới nhận. Bây h có thế nữa ko cụ, không thì cháu cũng nghiên cứu

IZZ

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi ngày xưa đi học võ, nhập lớp bị học trò cũ tẩn cho một trận cho thầy xem mới nhận. Bây h có thế nữa ko cụ, không thì cháu cũng nghiên cứu
Hồi xưa lớp em học trò mới vào đá gẫy 4 xương sườn của sư huynh thì bỏ lệ này rồi cụ ạ.

metalins

Xe tăng
Em có a bạn đai đen VXQ, a ấy đc đặc cách nhận đẳng và đc đứng lớp r đấy! Nếu cụ cần thông tin về lớp về pm mật thư e sẽ gửi số đt của bạn e cho :)
Hế hế... Món này đâu có phân đai :D Nhưng có mấy ông Vịt kìu với thày tàu ở hải ngoại muốn kiếm tiền của tụi khoai tây, cà rốt nên bịa ra đai nọ đai kia cho nó ăn khách kiểu karate. Kiếm ác lắm đó cụ!

Xe em

Xe buýt
Các cụ học võ vẽ tàu, hàn , nhật, việt làm gì, toàn múa may quay cuồng , phỉnh phờ nhau cho đẹp? Học Boxing đê, áp dụng thực tế cực kỳ hiệu quả, không cần sàng xê , một phát trúng đòn vỡ quai hàm ngất xỉu ngay. Ngày xưa, em quen ông anh tập võ hơn 10 năm, mở võ đường biểu diễn thì kinh hồn, công phá, bay đá mấy quả trên không..hehe..lúc đánh nhau với thằng em ruột là dân boxing chuyên nghiệp, mới vào thế nó đã táng cho 1 quả nằm viện 2 tháng vì vỡ hàm, tội nghiệp, bỏ cả nghề võ đi rửa xe đến giừ.L-)

lemdao

Xe buýt
Như vậy 2 bên tổng 140 cân hả cụ? Thế cụ bảo bác í đăng ký đi thi seagame thôi kiểu gì chả có giải.

Có gì lạ đâu cụ, cách đây 3 năm khi chăm tập, e cũng nằm đẩy 140 kg; giờ lười tập và già hơn, đẩy được 120kg.
Bạn e có mấy người nhiều năm trước cũng chăm tập tạ và tập nặng, sau tập VXQ bỏ tập tạ hết, vì món này cần cơ bắp mềm, dẻo, phát lực âm nhu.

N-DESIGN

Xe tăng
Các cụ học võ vẽ tàu, hàn , nhật, việt làm gì, toàn múa may quay cuồng , phỉnh phờ nhau cho đẹp? Học Boxing đê, áp dụng thực tế cực kỳ hiệu quả, không cần sàng xê , một phát trúng đòn vỡ quai hàm ngất xỉu ngay. Ngày xưa, em quen ông anh tập võ hơn 10 năm, mở võ đường biểu diễn thì kinh hồn, công phá, bay đá mấy quả trên không..hehe..lúc đánh nhau với thằng em ruột là dân boxing chuyên nghiệp, mới vào thế nó đã táng cho 1 quả nằm viện 2 tháng vì vỡ hàm, tội nghiệp, bỏ cả nghề võ đi rửa xe đến giừ.L-)
Môn võ nào cũng có điểm mạnh điểm yếu cụ ạ. Tập môn nào còn phụ thuộc vào tố chất và điều kiện của người đó.

Ngày xưa người ta luyện võ với mục đích chiến đấu và kiếm sống, muốn học võ thì phải trả tiền rất cao.

Bây giờ súng đạn đầy đường nên học võ bây giờ chủ yếu để rèn luyện sức khỏe và tâm tính. Võ giờ còn là một môn nghệ thuật nữa cụ ạ.