Thảo luận Tất cả động cơ Biturbo 2.0 bị lỗi chảy dầu?

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Nghe các cụ đang chạy xe Ranger và Ever sử dụng máy 2.0L bitubo bị chảy dầu, giờ các cụ ấy đang kêu khóc mà hướng giải quyết không biết thế nào rồi?

Có phải là "cục nợ bán tải Mỹ" không các cụ?

Huthasa

Xe lăn
em thấy FVL phát đi thông báo triệu hồi và thay thế miễn phí đối với những xe bị hiện tượng chảy dầu ạ
Thứ nhất là không có triệu hồi nhé.
Thứ 2 là toàn xe mới chạy một vài ngàn km, không miễn phí khách nó đốt nhà máy.
Thứ 3 là Ford chưa xác định được chính xác lỗi do đâu nên không dám cam kết sẽ khắc phục được hoàn toàn.
Thứ 4 Ford không dám cam kết là việc đầu tràn cổ hút turbo có ảnh hưởng đến tuổi thọ của turbo, két giải nhiệt không. Vì nếu turbo mà giảm tuổi thọ, tầm 3 năm hết bh mà đè khách lấy tiền thì khá nặng đô đấy.

diepnh81

Xe tăng
em thấy FVL phát đi thông báo triệu hồi và thay thế miễn phí đối với những xe bị hiện tượng chảy dầu ạ
Đây cụ xem có câu chữ nào FVN bảo triệu hồi và thay thế ko hay chỉ kêu bảo hành miễn phí, quan trọng là nó mị dân KH, đến sửa rồi bị lại rồi lại sửa lại ko triệt để đc. Anh em cần là cam kết sửa xong ko bị lại, kéo dài thời gian bh ko hết bh tự KH phải trả phí cái lỗi mà hãng bị lỗi đó. Chắc hãng cbi ăn băng rôn, đecal và đơn kiện của KH rồi

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Xe nó có 3 thứ quan trọng nhất: Máy móc, hộp số, Khung gầm.
- Ford nhà mình làm luôn 2 cái đầu dính lỗi. Lỗi nặng khó sửa.
- Được mỗi cái thứ 3 là ngon.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Đây cụ xem có câu chữ nào FVN bảo triệu hồi và thay thế ko hay chỉ kêu bảo hành miễn phí, quan trọng là nó mị dân KH, đến sửa rồi bị lại rồi lại sửa lại ko triệt để đc. Anh em cần là cam kết sửa xong ko bị lại, kéo dài thời gian bh ko hết bh tự KH phải trả phí cái lỗi mà hãng bị lỗi đó. Chắc hãng cbi ăn băng rôn, đecal và đơn kiện của KH rồi.......
Thông cảm cho thằng Ford VN. Vì nó không tự tay sx ra xe này. Chửi nó giờ nó lại phải sang ăn vạ thằng Ford Thailand nơi sx ra những dòng xe này.
- Cục nợ bán tải Mỹ chuyến này có lẽ sẽ rớt giá cả xe mới lẫn xe lướt.

Huthasa

Xe lăn
Thông cảm cho thằng Ford VN. Vì nó không tự tay sx ra xe này. Chửi nó giờ nó lại phải sang ăn vạ thằng Ford Thailand nơi sx ra những dòng xe này.
- Cục nợ bán tải Mỹ chuyến này có lẽ sẽ rớt giá cả xe mới lẫn xe lướt.
Việc nó chưa xử lý ngay được thì em thông cảm. Nhưng biết xe lỗi vẫn tiếp tục bán hàng, seller Ford thì lấp liếm, chửi bới, chặn comment của khách hàng phản ánh là rất bố láo, không thể tha được.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Việc nó chưa xử lý ngay được thì em thông cảm. Nhưng biết xe lỗi vẫn tiếp tục bán hàng, seller Ford thì lấp liếm, chửi bới, chặn comment của khách hàng phản ánh là rất bố láo, không thể tha được.
Sales thì vì áp lực doanh số nên nhiều khi khoác lác, tung hô rồi lại ỉm thông tin hơi lố.....

- Cụ có đk thì cân nhắc sang dòng bán tải Mỹ này, ít phốt hơn vì máy xăng dù sao nó cũng lành hơn dầu. Tố Hữu đang bán hình như giá 4 sọi.

Huthasa

Xe lăn
Sales thì vì áp lực doanh số nên nhiều khi khoác lác, tung hô rồi lại ỉm thông tin hơi lố.....

- Cụ có đk thì cân nhắc sang dòng bán tải Mỹ này, ít phốt hơn vì máy xăng dù sao nó cũng lành hơn dầu. Tố Hữu đang bán hình như giá 4 sọi.

Em húp Ever bản full nhất hồi cuối năm roài cụ.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Em húp Ever bản full nhất hồi cuối năm roài cụ.
Hôm rồi em đứng cạnh có nghe mấy cụ nói, xe bị chảy dầu máy rất nguy hiểm nếu cạn dầu vì nhiều người đi không để ý.
- Cụ lưu ý đạp ga bớt đi chút để giảm áp lực lên máy và châm thêm dầu nếu thiếu.

Huthasa

Xe lăn
Hôm rồi em đứng cạnh có nghe mấy cụ nói, xe bị chảy dầu máy rất nguy hiểm nếu cạn dầu vì nhiều người đi không để ý.
- Cụ lưu ý đạp ga bớt đi chút để giảm áp lực lên máy và châm thêm dầu nếu thiếu.
Không đến mức như vậy đâu cụ. Nhưng vẫn phải thường xuyên kiểm tra. Em chỉ lo giờ máy mới nó chưa bị sao, đến lúc cũ cũ nó lòi ra một đống bệnh, nằm xưởng nhiều hơn chạy trên đường thì điên lắm. Em cũng có tuổi rồi nên chân cẳng cũng nhẹ nhàng.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Không đến mức như vậy đâu cụ. Nhưng vẫn phải thường xuyên kiểm tra. Em chỉ lo giờ máy mới nó chưa bị sao, đến lúc cũ cũ nó lòi ra một đống bệnh, nằm xưởng nhiều hơn chạy trên đường thì điên lắm. Em cũng có tuổi rồi nên chân cẳng cũng nhẹ nhàng.
Chuẩn luôn đấy cụ. Dòng động cơ tubo và bi-tubo này thì cái động cơ hoạt động được mạnh hay yếu nó ăn nhau ở cái cục Tubo chỗ cổ hút ấy. Chẩy dầu ở đó có nghĩ là có vấn đề rồi. Mà xe còn mới. Nay mai hỏng tubo hoặc tubo yếu đi là xe chạy chán lắm.

violinviola

Xe đạp
Ra đường dễ dàng bắt gặp một chiếc Honda, Vespa tuy không nhiều bằng nhưng không khó để thấy. Còn Piaggio thì tương đối ít, có vẻ các cụ ngoài bắc chuộng dòng xe này hơn.

Em, một mem đi Liberty được 2 năm xin phép chia sẻ một số cảm nhận chung về dòng xe này.

. Đẳng cấp: Thương hiệu Ý, nghe tên đã thể hiện được đẳng cấp. Chẳng cần phải nhọc công giải thích mình là ai như nào
. Giá cả: Mềm hơn Vespa, tất nhiên - Cụnào đang phân vân ủng hộ thương hiệu này thì có thể chạy Piaggio trước cho đỡ tiền. Cùng một nhà nên chất lượng của Piaggio cũng không kém cạnh gì Vespa
. Cảm giác lái: Mạnh mẽ, sướng tay, nhất là mấy lúc chở người yêu phía sau, muốn đi chậm thì đi chậm, muốn nhanh có nhanh, cảm giác nào cũng rất đã tay.
. Tiếng ồn: Đã dùng 2 năm chưa thấy có dấu hiệu ồn gì
. v.v…

ĐêmHoàiNiệm

Xe đạp
Li abs trông đẹp sang,con này tôi thấy đẹp nhất đời 2016 vì có pô tròn dài hợp với dáng xe,mấy đời sau làm pô dẹp trông không đẹp bằng vì không hợp dáng xe, xe đi cũng ngon nhưng dân không chuộng vì sửa và thay đồ tốn kém , có ác cảm với dòng li trước vì nhiều lỗi, máy móc kêu to ăn xăng, chưa kể dòng này lúc bán khó và lỗ rất nhiều. đến đời abs này nó cũng khắc phục được khá nhiều,ai thích dáng đẹp sang mua cũng được, đi ít và có 2 xe thì tốt hơn vì dòng này nó không bền như honda

Chỉnh sửa cuối:

VyStealla

Xì hơi lốp
Li bảo hành sao cụ nghe nói khá nhiêu khê đúng ko nhỉ

Vinferno42

Xe máy
Li abs trông đẹp sang,con này tôi thấy đẹp nhất đời 2016 vì có pô tròn dài hợp với dáng xe,mấy đời sau làm pô dẹp trông không đẹp bằng vì không hợp dáng xe, xe đi cũng ngon nhưng dân không chuộng vì sửa và thay đồ tốn kém , có ác cảm với dòng li trước vì nhiều lỗi, máy móc kêu to ăn xăng, chưa kể dòng này lúc bán khó và lỗ rất nhiều. đến đời abs này nó cũng khắc phục được khá nhiều,ai thích dáng đẹp sang mua cũng được, đi ít và có 2 xe thì tốt hơn vì dòng này nó không bền như honda
Chuẩn luôn cụ, từ đời có ABS và i-get thì fix hầu hết mấy cái lỗi trước đó nhưng tâm lý người dân thì vẫn sợ lỗi, mấy em Li sau này phải nói là ngon, còn về kiểu dáng thì em không ý kiến vì mỗi người mỗi cảm giác khác nhau

otopun2

Xì hơi lốp
Liberty đời 2017 với em là version đẹp nhất đến giờ thiết kế cân đối, giá cũng phải chăng hơn Medley.Ngoài cái khuyết điểm nặng trịch của nó ra thì mọi thứ điều ok nhất là bảo dưỡng về sau các cụ cứ đưa vào hãng vì giờ giá phụ tùng đã sx được trong VN rồi nên không còn đắt đỏ như thời nhập từ trước.Con này ít chạy có thể là vì ít PR và huyền thoại như Vespa

violinviola

Xe đạp
Li bảo hành sao cụ nghe nói khá nhiêu khê đúng ko nhỉ
khó, hay hỏng vặt là mấy đời Li đầu thôi cụ chứ đời em là đã ngon lại rồi nên không tốn quá nhiều tiền, xe em chỉ thay nhớt, chăm dầu theo đúng định kỳ là quất tới.Li mang đi xa thì cũng ổn nếu cụ nào định về quê hay phượt ngắn tầm 100-150km lòng vòng tp, xe nặng nên đi đường xa lộ rất đầm.Nếu cụ mua cũ thì mua đời 2017 đổ lên nhé, đừng mua cũ hơn rẻ hơn mà chạy chán lắm