[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Tuan Can

Xe container
Các cụ có shapton 1000-2000 dùng rồi thanh lý không a?
Cụ làm viên mói tinh đi. Cũ cũng chả có rẻ đâu. Mua cũ phải viên quá già nó nứt rạn chân chim thì cũng oải.

Porsche 911

Xe container
Mới > 1tr chát quá a
Các cụ trên đây họ tư vấn rất chân thành. Nhiều khi mua viên đá nhiều tiền (tưởng đắt) nhưng lại hóa ra rẻ vì mình chỉ cần mua 2 viên là đủ dùng và dùng được, còn hơn là gặp là mua nhưng về dùng không được. Em cũng được các bác ấy tư vấn và mua được hai viên đá, gồm: (1) Shapton 1000 (viên màu vàng) do Shop Dao Nhật thanh lý, các bác ấy nhắn tin và em mua luôn; (2) là viên Naniwa 4000 hiệu con chim cánh cụt. Có người bán và các bác ấy nhắn tin, em cũng mua luôn, nhanh tay không là không mua được.
Như em sử dụng gia đình và dao chủ yếu là dao rỉ (lưỡi carbon) và dao chống rỉ dòng phổ thông kiểu như VG, MV thì dùng 2 viên em nói là thoải mái. Nếu không bị mẻ dăm thì em chỉ dùng viên Naniwa 4000 là ổn luôn.

Viên Naniwa 4000 hơi khó mua vì ít hàng. Bác có thể tìm viên tương đương hoặc tốt hơn thay thế. Nghe các bác trên này nói Naniwa hiệu Tuyết Trắng/Bạch Tuyết (Snow White) rất là tốt, nhưng đắt, em cũng chưa mua được. :)

Đá Naniwa chim cánh cụt như hình dưới. Nói tóm lại là rất là tuyệt, ưu việt.

Em cũng mua đá tự nhiên được giới thiệu là lấy dưới đáy biển Khánh Hòa, đá Naniwa hiệu con tôm 8000 sản xuất tại Long An nhưng tất cả đều phải bỏ đi cả.

Láii

Xe tải
Thấy các cụ đam mê mà thèm.
Em còn chưa biết cách mài dao. Thấy YouTube nó lướt mấy cái là ngon lành, em mài mỏi cả tay mà chẳng bén hơn được bao nhiêu

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em vẫn dùng dao Đa Sỹ, có nước thì hơi rỉ vàng nhưng em thấy chặt thái đều ổn, mài nhanh chứ em mua mấy con dao inox cũng tiền triệu một con mà dùng ko thích bằng Đa sỹ ạ

nhanchauchau

Xe tăng
Em còn chưa biết cách mài dao. Thấy YouTube nó lướt mấy cái là ngon lành, em mài mỏi cả tay mà chẳng bén hơn được bao nhiêu
À, trên này có dịch vụ dạy mài đấy cụ!
Tất cả các bài tư vấn bên trên chỉ để chào hàng tìm khách thôi!
=))

robinhoodhn

Xe tải
Nhà em vẫn dùng dao Đa Sỹ, có nước thì hơi rỉ vàng nhưng em thấy chặt thái đều ổn, mài nhanh chứ em mua mấy con dao inox cũng tiền triệu một con mà dùng ko thích bằng Đa sỹ ạ
Ko cụ nhá, triệu của cụ mua ở đâu em ko biết. Chứ triệu inox của bọn em mua thì Đa sĩ bay luôn trong nữa nốt nhạc>:D<

Tuan Can

Xe container
Youtube thì nừa là chính cụ ạ :)
Còn mấy cụ ở đây nhận dạy mài cũng chỉ loanh quanh bán cho viên đá cũ. Tốt nhất là cụ mua viên đá xịn chính hãng, mài hỏng vài con dao là tự ngộ ra thôi.