[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Toan HP

Xe buýt
Nếu để gác 1 cây các cụ có thể tham khảo mẫu giá đỡ của cây Shi Hou III dưới đây, khá dễ làm.

Hong Phong bv

Xe tăng
Cụ siêu thật, đẹp đấy cụ.

Dạo này em bị nghiện xem dao. Dao Nhật đẹp quá, nhìn mê mẩn. Mỗi lần thái thịt là phê luôn.
Cán này gỗ trắc dây cụ ạ, nó có mắt đâm ra chỗ đó nó đen , trông lại hay.
Nó cứ xơi của em mất nửa ngày.

Hong Phong bv

Xe tăng
Nghiện xem đỡ hơn nghiện mua cụ ah. Em giơ nhìn cứ thích mua mới khổ :(. Dặn lòng mỗi tháng 1 cây thôi.
Tháng 1 cây là ác chiến lắm đấy cụ.
Em toàn phải chơi phôi dao cho rẻ , nói gì thì nói cầm dao hãng cũng thích lắm chứ

Phamkhanhutc

Xe đạp
Có mẫu dao thái nào không ạ? Chụp em xem với ạ. Chất liệu chắc là thép nhíp rìa và tôi nước ạ?
Dạ cụ, dao thái đây ạ, nhíp ot o chuẩn 100%, 2 khâu đồng gỗ huyết ạ, nếu bác có nhu cầu cứ ib zalo e: 0962623480 e tư vấn cho cụ tận tình, e còn rất nhiều mẫu ạ

zozzo

Xe hơi
Mất chục củ đó cụ. Em đang ngắm mấy em thủ công thép ZDP-189.
thấy bảo ZDP-189 hitachi khó mài lắm cụ. nếu ai cho 50c thì em sẽ mua con thép carbon giấy trắng số 2 takayuki này lúc nào cãi nhau với vợ lấy ra mài

và nếu ai cho 100c thì làm bộ giấy xanh này để nặn mụn

zozzo

Xe hơi
Con nào mất lô gô và xấu mới làm cụ ạ, đừng đụng vào những con đẹp như hikari hay nagare kia.
vâng cụ, con nào ko logo xấu mới nghịch. ví dụ nghịch dại đây. con Shun elite ban đầu bóng gương nhưng xước nhiều, đem ngâm fecl3 thành nhôm phay. muốn mài bóng lại mà khó quá.

Hong Phong bv

Xe tăng
vâng cụ, con nào ko logo xấu mới nghịch. ví dụ nghịch dại đây. con Shun elite ban đầu bóng gương nhưng xước nhiều, đem ngâm fecl3 thành nhôm phay. muốn mài bóng lại mà khó quá.

Con này đánh bóng dễ, cụ cứ mạng dạn đánh bóng, bôi sáp nhiều lên dao khi dao đang nóng, chờ nguội chút lại đánh tiếp , làm đi làm lại vài lần là ok ngay,
Ko sợ mất lưỡi dao đâu cụ ạ, vì nó có ngóng cũng ko tới 100 độ đc, mà nhiệt độ ram của thép ít cũng tầm 300 độ trở lên

zozzo

Xe hơi
Con này đánh bóng dễ, cụ cứ mạng dạn đánh bóng, bôi sáp nhiều lên dao khi dao đang nóng, chờ nguội chút lại đánh tiếp , làm đi làm lại vài lần là ok ngay,
Ko sợ mất lưỡi dao đâu cụ ạ, vì nó có ngóng cũng ko tới 100 độ đc, mà nhiệt độ ram của thép ít cũng tầm 300 độ trở lên
vâng, để hôm nào mát zời rồi bình tĩnh ngồi đánh.

Rất nể cụ mấy cái cán dao. tháng trước em máu lắm, định làm dự án với 2 cái phôi này

tay không có gì. tìm tòi vật liệu rồi chuẩn bị đặt

mà cuối cùng lại nghĩ chuyện tìm sắt hàn cán, chuyện đi thuê thợ khoan... mà ngại quá

cuối cùng bỏ. nếu làm được theo ý thì đôi dao này đảm bảo đỉnh. hehe

pooka

Xe container
Em cũng muốn tìm mua một bộ dao xịn mà khó quá. Nghe đội thiên di ở Châu Âu nói có bộ dao khoảng 8 củ vnd nhưng dùng cả đời không cần mài dao. Không tin tưởng lắm. Dao ở các lò rèn thì toàn quảng cáo mồm, cái nào sắc thì dể mẻ, cái nào không mẻ thì thép mềm nhanh cùn

zozzo

Xe hơi
Em cũng muốn tìm mua một bộ dao xịn mà khó quá. Nghe đội thiên di ở Châu Âu nói có bộ dao khoảng 8 củ vnd nhưng dùng cả đời không cần mài dao. Không tin tưởng lắm. Dao ở các lò rèn thì toàn quảng cáo mồm, cái nào sắc thì dể mẻ, cái nào không mẻ thì thép mềm nhanh cùn
điêu đấy cụ, dao nào chả phải mài, càng dùng nhiều càng nhanh phải mài. dao đầu bếp, dao hàng thịt mài hàng ngày.

dao tốt, dùng đúng cách thì có thể liếc hàng tuần và cả năm mới phải mài.

mà sao cụ ngại mài dao à ? cục đá mài chừng 1t. chưa biết mài xem clip chừng 15" là mài ngon. 1, 2 tuần lôi đám dao ra tập thể dục 15-30". khỏe người.

có khi còn thích, muốn sắc này nọ cắt giấy cạo lông có khi lại nghiện, ngày nào cũng lôi ra mài mài cắt cắt vài tiếng. cũng là hoạt động thể chất lành mạnh, không phải ra đến đường, lại học được tính khiên trì

Hong Phong bv

Xe tăng
vâng, để hôm nào mát zời rồi bình tĩnh ngồi đánh.

Rất nể cụ mấy cái cán dao. tháng trước em máu lắm, định làm dự án với 2 cái phôi này

tay không có gì. tìm tòi vật liệu rồi chuẩn bị đặt

mà cuối cùng lại nghĩ chuyện tìm sắt hàn cán, chuyện đi thuê thợ khoan... mà ngại quá

cuối cùng bỏ. nếu làm được theo ý thì đôi dao này đảm bảo đỉnh. hehe
Cụ cần làm ko , gửi cu em ở Vĩnh Phúc nó làm cho, ko quá đắt nhưng đảm bảo đôi dao của cụ chấp các lạoi dao tầm 2t

Hong Phong bv

Xe tăng
điêu đấy cụ, dao nào chả phải mài, càng dùng nhiều càng nhanh phải mài. dao đầu bếp, dao hàng thịt mài hàng ngày.

dao tốt, dùng đúng cách thì có thể liếc hàng tuần và cả năm mới phải mài.

mà sao cụ ngại mài dao à ? cục đá mài chừng 1t. chưa biết mài xem clip chừng 15" là mài ngon. 1, 2 tuần lôi đám dao ra tập thể dục 15-30". khỏe người.

có khi còn thích, muốn sắc này nọ cắt giấy cạo lông có khi lại nghiện, ngày nào cũng lôi ra mài mài cắt cắt vài tiếng. cũng là hoạt động thể chất lành mạnh, không phải ra đến đường, lại học được tính khiên trì
Đúng là mài dao nghiện phết, em đây dùng gia đình nó chẳng cùn cho mà mài, lâu lâu chưa cùn lắm vẫn lôi ra mài trên đá 3000, chưa cùn để phải mài xuống đá 1000
Tí em up cái video dao em vừa mài