[Funland] Tất cả về dao làm bếp

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn tìm mua một bộ dao xịn mà khó quá. Nghe đội thiên di ở Châu Âu nói có bộ dao khoảng 8 củ vnd nhưng dùng cả đời không cần mài dao. Không tin tưởng lắm. Dao ở các lò rèn thì toàn quảng cáo mồm, cái nào sắc thì dể mẻ, cái nào không mẻ thì thép mềm nhanh cùn
Làm bộ Nhật bãi đi cụ, rất đáng đồng tiền bát gạo, em cũng sắm được một bộ mà ít thái, suốt ngày lôi ra nghịch, nó làm mình mê cụ ạ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nhiều ng bán cụ ạ, trên fb
Nếu cụ timf ko đc thì nt riêng tư em chỉ cho.
Nói trên này ko tiện, mang tính chất quảng cáo mất hay
Em lượn thớt này rất nhiều lần. Thấy có cụ là tư vấn có tâm nhất. Em muốn nhờ cụ tư vấn giúp.
Em muốn tìm 1 cây thép dày kiểu này. Thép có vân kiểu này. Chất thép tốt. Chuẩn dao Nhật bãi. Chiều dài lưỡi không cần quá 20 cm. Bản rộng không quá 4 cm. Rổ rá không quá đắt là ổn. Mong cụ giúp đỡ :)

Phamkhanhutc

Xe đạp
vâng, để hôm nào mát zời rồi bình tĩnh ngồi đánh.

Rất nể cụ mấy cái cán dao. tháng trước em máu lắm, định làm dự án với 2 cái phôi này

tay không có gì. tìm tòi vật liệu rồi chuẩn bị đặt

mà cuối cùng lại nghĩ chuyện tìm sắt hàn cán, chuyện đi thuê thợ khoan... mà ngại quá

cuối cùng bỏ. nếu làm được theo ý thì đôi dao này đảm bảo đỉnh. hehe
Nếu cụ k làm được thì đưa e lam cho, e lò rèn dao mà, đâu ai cũng làm được đâu cụ :))

zozzo

Xe hơi
Làm bộ Nhật bãi đi cụ, rất đáng đồng tiền bát gạo, em cũng sắm được một bộ mà ít thái, suốt ngày lôi ra nghịch, nó làm mình mê cụ ạ.
hehe. đây là con dao nếu đi qua bếp lại cầm nghịch 1 lúc, một phần vì kiểm tra xem nó có dính nước không, thép xanh số 2 - rất dễ đen phần lưỡi. không đẹp

Hong Phong bv

Xe tăng
Em lượn thớt này rất nhiều lần. Thấy có cụ là tư vấn có tâm nhất. Em muốn nhờ cụ tư vấn giúp.
Em muốn tìm 1 cây thép dày kiểu này. Thép có vân kiểu này. Chất thép tốt. Chuẩn dao Nhật bãi. Chiều dài lưỡi không cần quá 20 cm. Bản rộng không quá 4 cm. Rổ rá không quá đắt là ổn. Mong cụ giúp đỡ :)

Con cụ nói nó là dòng Shi hou 4 đó giá gần 2000 usd.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Con cụ nói nó là dòng Shi hou 4 đó giá gần 2000 usd.
Cây em đưa lên minh hoạ chiều dày em cần và vân thép em thích. Chứ em biết nó rất đắt và không có đủ đk để chơi. Em làm đồ chơi chứ không dùng cho làm bếp ạ.

zozzo

Xe hơi
FB của mấy bạn trong SG hoặc youtube, cụ cứ search dao nhật bãi, đợt vừa rồi về bán vãn rồi, thấy bảo 2 tuần nữa có đượt mới, mua lúc đầu chọn được dao đẹp cụ ạ.
Lúc cuối này cũng có dao đẹp nhưng đắt hơn nhiều đoạn đầu cụ nhỉ :D. nhớ có hồi con hiro chef long lanh như mới bán có 2t4 õng ẹo không thèm mua.

Giá cả thịt trường dao bãi cũng tùy thuộc thị hiếu và độ hiếm. có những con dao như mới chỉ bán = 1/10 giá mới hoặc 2 con giá bằng nhau trong khi giá thật gần gấp đôi nhau. Ví dụ con fuji và blue tại thời điểm này

Thích là muaaaa

Hong Phong bv

Xe tăng
Lúc cuối này cũng có dao đẹp nhưng đắt hơn nhiều đoạn đầu cụ nhỉ :D. nhớ có hồi con hiro chef long lanh như mới bán có 2t4 õng ẹo không thèm mua.

Giá cả thịt trường dao bãi cũng tùy thuộc thị hiếu và độ hiếm. có những con dao như mới chỉ bán = 1/10 giá mới hoặc 2 con giá bằng nhau trong khi giá thật gần gấp đôi nhau. Ví dụ con fuji và blue tại thời điểm này

Thích là muaaaa
Cụ nói chuẩn, trước mấy ai để ý shun blue mấy đâu, giờ tăng giá chóng mặt.
Trước luỡi hikari và nagare có 400k, giờ 800 và 900k mới mua đc
Cơ bản dòng thép dual core dùng sướng hơn vg max
Nếu ko phải phiên bản giới hạn thì dòng nào hãng định giá cao hơn các dòng khác nó có lý do của nó nên fuji vẫn luôn ngon hơn blue.

Tuananhhau

Xe điện
Cụ nói chuẩn, trước mấy ai để ý shun blue mấy đâu, giờ tăng giá chóng mặt.
Trước luỡi hikari và nagare có 400k, giờ 800 và 900k mới mua đc
Cơ bản dòng thép dual core dùng sướng hơn vg max
Em đang dùng hikari 6” đang đặt thêm cây bé về. Nhìn đẹp mà dùng cũng thích hơn classic.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]

Thích là muaaaa
Cụ nói chuẩn 100%, dân nghiền thích là mua bằng được.

KnightRider

Xe buýt
vâng, để hôm nào mát zời rồi bình tĩnh ngồi đánh.

Rất nể cụ mấy cái cán dao. tháng trước em máu lắm, định làm dự án với 2 cái phôi này

tay không có gì. tìm tòi vật liệu rồi chuẩn bị đặt

mà cuối cùng lại nghĩ chuyện tìm sắt hàn cán, chuyện đi thuê thợ khoan... mà ngại quá

cuối cùng bỏ. nếu làm được theo ý thì đôi dao này đảm bảo đỉnh. hehe
Em máu quất con dài, mà nó chưa hạ góc lưỡi, mới hạ 1 bên, về mài xệ cả cánh. Hì hục cả mấy buổi mới xong. Mà công nhận Aogami cắt rất ngọt, cảm giác rất khác sg2 ạ.