[Funland] Tất cả về dao làm bếp

L.C.D

Xe container
Tập trung sửa nhà đê, dao cùn thì cứ quần bò mà liếc vài lần là thái được luôn.
Trong thớt này đang có trend bò nối gối để liếc dao đới ;))
Qần bò em chỉ có cái quần sooc trông xa tưởng thắt lưng, em sợ liếc hơi khó cụ ạ :D
Úi ui , mợ có tìm hiểu đc gì chia sẻ với em phát, em cũng đang muốn làm nội thất mà chưa có tí kiến thức nào
Em bóc hết nhà ra làm lại vất lắm cụ ơi. Thật sự em ko mong phải sưa nhà thêm lần nào nữa vì vất vả và tốn kém khủng khiếp. Cụ ngâm cứu thớt này để có thêm kinh nghiệm nhé

Vô lăng ngang

Xe tăng
Qần bò em chỉ có cái quần sooc trông xa tưởng thắt lưng, em sợ liếc hơi khó cụ ạ :D
Đọc còm của cô trong khi chờ đèn đỏ, trời không mưa vẫn phải bật gạt nước để xua quả short hình thắt lưng ấy ra khỏi đầu.
Ác lắm nhé >:P

Tuan Can

Xe container
Đọc còm của cô trong khi chờ đèn đỏ, trời không mưa vẫn phải bật gạt nước để xua quả short hình thắt lưng ấy ra khỏi đầu.
Anh dừng suy nghĩ về quần áo đi. Suy nghĩ về tâm hồn ấy.

L.C.D

Xe container
Anh dừng suy nghĩ về quần áo đi. Suy nghĩ về tâm hồn ấy.
2 cụ đừng nghĩ về tâm hồn, hãy nghĩ về việc em đang băn khoăn, rằng em mua đũa mun loại mun sừng gì đó gần 500k/10 đôi đũa mà nàm thao em cảm thấy nó cứ nhạt dần cái màu đen đi í. Mỗi lần rửa lại thấy đũa bớt đen đi nà nàm thao các cụ ới :((

Tuan Can

Xe container
2 cụ đừng nghĩ về tâm hồn, hãy nghĩ về việc em đang băn khoăn, rằng em mua đũa mun loại mun sừng gì đó gần 500k/10 đôi đũa mà nàm thao em cảm thấy nó cứ nhạt dần cái màu đen đi í. Mỗi lần rửa lại thấy đũa bớt đen đi nà nàm thao các cụ ới :((
Mun sừng tính chất là càng để càng đen như sừng. Tức là để không, không động đến. Ví dụ như tượng giá kệ ...
Chứ mun vào gặp nước rửa bát thì bạc như mốc. Trước đây em được cho một bộ, dùng nó bị bạc, vừa vứt đi vừa chửi ng cho hàng đểu. Giờ lại mua phôi về làm :((
Mợ muốn đen lại thì dễ thôi, đưa em bộ đấy, tính giá hữu nghị 15K một đôi :P. thời gian mất 3 ngày.
Thời điểm này mợ không ăn vạ được cụ Ngang đâu. Cụ ấy đang đắm đuôi với cái chuôi. Còn mỗi cửa của em là sáng thôi.

nhanchauchau

Xe buýt
Đũa mun em mua thô về tự làm mà rửa máy rửa bát nó cũng nhạt màu dần.
Thế nên mợ cứ tự an ủi là không sao đâu.

Hong Phong bv

Xe tăng
Mun sừng tính chất là càng để càng đen như sừng. Tức là để không, không động đến. Ví dụ như tượng giá kệ ...
Chứ mun vào gặp nước rửa bát thì bạc như mốc. Trước đây em được cho một bộ, dùng nó bị bạc, vừa vứt đi vừa chửi ng cho hàng đểu. Giờ lại mua phôi về làm :((
Mợ muốn đen lại thì dễ thôi, đưa em bộ đấy, tính giá hữu nghị 15K một đôi :P. thời gian mất 3 ngày.
Thời điểm này mợ không ăn vạ được cụ Ngang đâu. Cụ ấy đang đắm đuôi với cái chuôi. Còn mỗi cửa của em là sáng thôi.
Cửa cụ sáng thì có sáng nhưng vẫn chưa đủ công xuất như của của em, chỉ sau 30p và 10k tiền công là nó lại bóng soi gương,
Em nói thế có thể là cạnh tranh ko đc lành mạnh lắm nhưng dạo này em đói qua làm liều

Vô lăng ngang

Xe tăng
Mợ ra vườn vặt lấy nắm lá chuối khô, hoặc vòng ra đụn rơm sau nhà vơ lấy một nùi nhỏ rồi cứ thế mà tuốt từng chiếc đũa.
Tuốt một hồi là đũa lại đen bóng như mun, quê em tuyền làm thế.

Hong Phong bv

Xe tăng
Mợ ra vườn vặt lấy nắm lá chuối khô, hoặc vòng ra đụn rơm sau nhà vơ lấy một nùi nhỏ rồi cứ thế mà tuốt từng chiếc đũa.
Tuốt một hồi là đũa lại đen bóng như mun, quê em tuyền làm thế.
Cụ Ngang nhé, cụ ko ném đá hội nghị vậy, cụ bận làm cán ko có thời gian giúp mợ ấy thì để em và cụ Tuan Can giúp, cụ làm thế thì bọn em còn hy vọng gì nữa

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cụ Ngang nhé, cụ ko ném đá hội nghị vậy, cụ bận làm cán ko có thời gian giúp mợ ấy thì để em và cụ Tuan Can giúp, cụ làm thế thì bọn em còn hy vọng gì nữa
Vừa nhấn nút tư vấn xong, tua xuống dưới thì gặp còm của hai lão. Em đang xúc cơm hộp mà tí nghẹn 🤣
Cơ mờ Bi ơi đừng tuyệt vọng, chờ xem mợ ấy có tìm được rơm mí lá chuối khô không đã hehe

Hong Phong bv

Xe tăng
Vừa nhấn nút tư vấn xong, tua xuống dưới thì gặp còm của hai lão. Em đang xúc cơm hộp mà tí nghẹn 🤣
Cơ mờ Bi ơi đừng tuyệt vọng, chờ xem mợ ấy có tìm được rơm mí lá chuối khô không đã hehe
Sau cái còm của cụ thì cơ hội của em đã giảm đi tới 99% rồi, 1 % còn lại xem số thế nào thôi. Vụ này mà ko thành công tội vạ em đổ hết cho cụ

Tuan Can

Xe container
Sau cái còm của cụ thì cơ hội của em đã giảm đi tới 99% rồi, 1 % còn lại xem số thế nào thôi. Vụ này mà ko thành công tội vạ em đổ hết cho cụ
Hết cửa rồi. Idol của cụ Ngang nên bán rẻ công nghệ. Hai, thời buổi khó khăn lại thêm cạnh tranh không trong sáng kiểu này. Anh em mình lấy keo AB dính bớt mồm lại thôi. Làm gì có gì mà ăn.
Nhìn thấy mợ ấy báo giá 50k một đôi đã thấy cửa sáng chói, khách sộp quá :((

L.C.D

Xe container
Haizzz, thời buổi dịch bệnh đói kém, em chỉ mong có đôi đũa đẹp bày trước mặt để làm ra vẻ ĐÃ ĐƯỢC ĂN- chứ thực tế là hít ko khí qua ngày, vì đất bây giờ hiếm lắm, cạp đâu cũng thấy bê tông gãy hết cả răng :D. Giờ mà chuốt lại đũa 10k/đôi là cũng nửa cân gạo rồi í, thôi em chả dám liều mình đâu các cụ ạ :P

Tuananhhau

Xe điện
Hết cửa rồi. Idol của cụ Ngang nên bán rẻ công nghệ. Hai, thời buổi khó khăn lại thêm cạnh tranh không trong sáng kiểu này. Anh em mình lấy keo AB dính bớt mồm lại thôi. Làm gì có gì mà ăn.
Nhìn thấy mợ ấy báo giá 50k một đôi đã thấy cửa sáng chói, khách sộp quá :((
E tg lá chuối khô chỉ dùng để chùi chùi :D. Giờ lại cả lau đũa ah. Cụ ngang đúng là hợp chữ ngang. Làm ảnh hưởng sinh kế của a e quá. Mà em thấy 2 cụ tuấn - phong nên bàn bạc thống nhất giá. Tránh việc cướp hàng hoặc đẩy giá sàn thấp quá. Em nhận mài dao mà mãi chưa có khách nào đây :(

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Haizzz, thời buổi dịch bệnh đói kém, em chỉ mong có đôi đũa đẹp bày trước mặt để làm ra vẻ ĐÃ ĐƯỢC ĂN- chứ thực tế là hít ko khí qua ngày, vì đất bây giờ hiếm lắm, cạp đâu cũng thấy bê tông gãy hết cả răng :D. Giờ mà chuốt lại đũa 10k/đôi là cũng nửa cân gạo rồi í, thôi em chả dám liều mình đâu các cụ ạ :P
Em thì chỉ có mấy cây tăm để ngậm mợ ạ 😭
Có dạo nào mà ít phải mài không cụ, nhà em dùng dao cứ độ 2 tháng là cùi hết lượt, chán ghê.
Đá mài xịn là đỉnh cao của dao sắc.
Cụ đầu tư bộ đá đi.
Anh em chơi dao ai cũng nghiện đá cụ ạ.

Cụ ơi món này là món này là món gì đới.
Em chưa gặp bao giờ.
Đũa mun em mua thô về tự làm mà rửa máy rửa bát nó cũng nhạt màu dần.
Thế nên mợ cứ tự an ủi là không sao đâu.
Đồ gỗ k nên cho vào máy rửa bát cụ ạ