Tắt chức năng tự động lấy gió ngoài trên xe Mercedes

Obabasa

Xe tải
Thế quái nào em đi mer toàn dùng gió ngoài mà ko thấy mùi j nhỉ, hay mũi em điếc. Mà em nghĩ xe nào chả có lọc gió nhỉ
Chắc bác chưa qua chỗ mùi, cũng có thể xe bác là siu xe.
Mà nó tự động lấy gió ngoài là hợp lý mà, bác thở hết oxy trong xe rồi lấy ji thở nữa :) thêm tý oxy cũng la, nhiều vụ chết ngạt vì ko có oxy rồi mà. Hãy tập lấy gió như 1 kĩ năng đi, thấy nguy hiểm bật ngay gió trong:)

mec e250

Xe tải
Không bác nào tư vấn cho cụ thể sao, làm gì mà phải giấu

yoko_pro

Xe buýt
Chỉ cần rút giắc cảm biến ra là xong. Ai cũng làm được. Em thấy chi phí 50$ là hơi nặng.

Phuongnstp

Xe máy
Oài, Mẹc có quả tự chuyển chế độ lấy gió ngoài này thì... đểu vãi!
Chả biết có công năng hay ho gì mà lại thiết lập củ chuối vậy các cụ nhể!?!
Đây là một chức năng rất thông minh của Mec, các cụ đi đường xa, xe đông òi thì thở một lúc là hết ô xy, nên nó tự động chuyển sang chức năng lấy gió ngoài để đảm bảo người lái và hành khách không bị mệt và bị say xe.
Không biết có phải vì thế mà em chạy 450km/ngày không thấy mệt như đi Toy.

corollaJ

Xe buýt
Đây là một chức năng rất thông minh của Mec, các cụ đi đường xa, xe đông òi thì thở một lúc là hết ô xy, nên nó tự động chuyển sang chức năng lấy gió ngoài để đảm bảo người lái và hành khách không bị mệt và bị say xe.
Thế đi Toi thì ko bật được gió ngoài à hả cụ mà mệt ạ?

matrix_reload

Xe máy
Đường xá ở mình mà lấy gió ngoài mới chết đó. Khi nào cần lấy gió thì mở kính ra thôi.

etran

Xe buýt
Chính xác đó là chức năng rất thông minh và hữu ích, an toàn cho người lái và những người ngồi trên xe. Tiếng Đức gọi như thế là "durchgedachte Technik" nghĩa là thiết kế có tính toán một cách thấu đáo.

Lấy gió trong có lợi đôi chút là làm lạnh nhanh hơn, nhưng quạt gió cũng ồn hơn. Em thì không thấy khó chịu với việc này, khi nào điều hòa nó tự động ngắt chức năng lấy gió trong mà đường khói/bụi hoă.c thƠm quá :D thì em lại thò tay bật lại 1 cái là xong, đằng nào cũng đang rảnh :D

PS: Ngồi Toy nhanh mệt, theo em còn do hệ thống treo mềm của Toy nữa ạ, nôm na có cảm giác bồng bềnh. Những Toy em đã ngồi hoặc cầm lái ít nhiều đều cho cảm giác như vậy cả (Camry, Hiace, Innova, Altis, Vios). Riêng Aygo bé quá, em ko để ý.

2 Speed

Xe tải
Các cụ cho hỏi, xe đang ở chế độ lấy gió trong mà nó vẫn hút mùi bên ngoài vào, ví dụ trong trường hợp: phía trc có xe máy, tự nhiên trong cabin có mùi khói bên ngoài, mặc dù vẫn đang chế độ lấy gió trong xe! Tks các cụ

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Cụ nào cần cài lại chức năng này ới em cài giúp free thôi. Đơn giản ấy mà.
Xe em tắt chế độ lấy gió ngoài tự động 2 năm rồi. Em đi thấy vẫn bình thường, xe đỡ bụi và đỡ bị hôi lúc đi qua cống rãnh ;)

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Các cụ cho hỏi, xe đang ở chế độ lấy gió trong mà nó vẫn hút mùi bên ngoài vào, ví dụ trong trường hợp: phía trc có xe máy, tự nhiên trong cabin có mùi khói bên ngoài, mặc dù vẫn đang chế độ lấy gió trong xe! Tks các cụ
Cụ kiểm tra lại phần cửa đóng lấy gió, như xe em W204 nó nằm ở gần ắc quy trong đầu xe. Có thể bị cái gì rơi vào nên đóng ko kín.
Mà thực tế thì chọn lấy gió trong nó cũng ko kín hoàn toàn đâu cụ ạ, vẫn hơi có mùi từ bên ngoài chút nhưng ko nhiều.

2 Speed

Xe tải
Cảm ơn cụ! Để e check lại. E còn lắp thêm cái lọc này cho nó rồi. Chắc do bị kẹt gì đó trong phần cửa gió khi đóng mở nên nó hút cả gió ngoài. Đa tạ cụ nhé

CuShin99999

Đi bộ
Cụ nào cần cài lại chức năng này ới em cài giúp free thôi. Đơn giản ấy mà.
Xe em tắt chế độ lấy gió ngoài tự động 2 năm rồi. Em đi thấy vẫn bình thường, xe đỡ bụi và đỡ bị hôi lúc đi qua cống rãnh ;)

cụ cho em cái địa chỉ

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng định cài nhưng sau lại thôi dùng tay cũng được, mà xe mec và bim gió ngoài gần như ko ngửi thấy mùi mấy ko giống mấy hãng châu á gió ngoài phát biết liền.
CuShin99999 địa chỉ 54 quang trung-hà đông đó cụ.thấy cặp bentley đậu cửa là chuẩn.

Chỉnh sửa cuối: