[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Website
www.facebook.com
Ghét nhất ở OF cái kiểu gom vào 1 thớt. Đành rằng mấy sự việc mang tính thời sự thì gom cũng đc. Còn mấy thảo luận kiểu này gom vào đọc rất chán.
Chán mà cụ vẫn còm đấy thây? Có bỏ qua thớt nào đâu.
Trên OF thì cụ còn lạ gì, câu trước câu sau là tổ lái rồi.
Ko gom các thớt cùng nội dung vào làm 1 để quản thì thời gian đâu kiếm cơm với đi uống trà?

Mzc

Xe điện
Chán mà cụ vẫn còm đấy thây? Có bỏ qua thớt nào đâu.
Trên OF thì cụ còn lạ gì, câu trước câu sau là tổ lái rồi.
Ko gom các thớt cùng nội dung vào làm 1 để quản thì thời gian đâu kiếm cơm với đi uống trà?
Nhưng bị gom rất mất hứng ấy. Cụ tuyển thêm chã đi :P

Website
www.facebook.com
Ôi hẳn là vấn đề năm nay qua năm khác, Mod gộp phát thành 100 tầng luôn 😅😅😅
Năm nào chả có dăm chục thớt chửi BPH của các ông bà phụ huynh chưa bao giờ có ý định hỗ trợ BPH trong các hoạt động chung của lớp hay ứng cử vào BPH.
Ko gộp thì loạn xị ngậu lên ngay he he.

Mytv

Xe điện
Em có vào đâu, bà vợ bức xúc vì thương con thôi, sau thấy hội trưởng add cả em và vợ vào nhóm VIP, nhưng sau em out khỏi ngay.
Hồi cu nhà e học c1 cũng có tỉnh trạng 1 nhóm PH lập nhóm riêng. Sau e biết e mắng cho thì họ nói nhóm họ dùng để trao đổi abc cho các con cùng "chí hướng". 1 thôi 1 hồi e chán keconme luôn. Đến lớp 5 e xin thôi tbph. 1 lớp mà có kiểu PH như vậy nói thật là hãm l. Nghe nói sau tốt nghiệp nhóm đó tổ chức chơi bời hoành lắm.

Còn lớp con e hiện nay thì rất may là tất cả 100% phụ huynh đoàn kết ko có hiện tượng này nọ

Xeomchocon

Xe tăng
À con chuyện đi chụp ảnh kỷ yếu nữa chứ, em thường cố gắng nếu sắp xếp được (thường là các lớp đều chụp ảnh cuối tuần) thì cả bố và mẹ đến đám chụp ảnh của con, em thắt cà vạt cho mấy thằng giai, vk em giúp trang điểm chỉnh đốn lũ gái, em cũng có khiếu chụp ảnh điện thoại nên phục vụ cả lũ, từ cô trò đến mẹ con các PH khác... Nhưng em để ý có những cháu, không ít, đi một mình không bố mẹ gì, ừ bận cũng chả sao, nhưng có chắc không vậy? CCCM ở đây có ai đi chụp ảnh kỷ yếu với con không?
Quan tâm con nó có thể nho nhỏ vậy thôi cũng tốt mà, chắc chặt chẽ lắm với kỳ kèo vài đồng nộp quỹ, chứ giầu nghèo gì chút ít đó.
Con gái nó có cho đi đâu mà đc đi. Hồi con trai thì làm trưởng ban phụ huynh nhưng xa xưa quá không thấy mục chụp kỷ mạnh. Có cho cả lớp nó đi chơi, BPH đi cùng cũng đóng thêm suất đầy đủ và đi phục vụ chúng nó, tốn thêm ấy chứ.

Notimetodie

Xe hơi
Có cụ nào vừa nói dân lập thì không quỹ HPH đấy? nhầm nhé, quỹ to là khác, nhưng nhiều MTQ tài trợ, không nghĩ nhiều như các cụ mợ trên này. Các thầy cô cũng rất có tâm, chứ không dậy cho xong hợp đồng đâu, trò nào yếu cô lôi về luyện không đòi tiền bạc gì, dĩ nhiên sau đó cũng nên nghĩ gửi lại cách gì đó để để cô chịu nhận. Ngày thi chuyển cấp các cô cầm quân đi như đánh trận, ngồi cả buổi trời nắng đợi các con ra, thấy cũng xúc động phết cccm ạ.

Mzc

Xe điện
Có cụ nào vừa nói dân lập thì không quỹ HPH đấy? nhầm nhé, quỹ to là khác, nhưng nhiều MTQ tài trợ, không nghĩ nhiều như các cụ mợ trên này. Các thầy cô cũng rất có tâm, chứ không dậy cho xong hợp đồng đâu, trò nào yếu cô lôi về luyện không đòi tiền bạc gì, dĩ nhiên sau đó cũng nên nghĩ gửi lại cách gì đó để để cô chịu nhận. Ngày thi chuyển cấp các cô cầm quân đi như đánh trận, ngồi cả buổi trời nắng đợi các con ra, thấy cũng xúc động phết cccm ạ.
Đơn giản vì lương đủ sống rồi, và quy định vậy.

phuongan

Xe điện
Con gái nó có cho đi đâu mà đc đi. Hồi con trai thì làm trưởng ban phụ huynh nhưng xa xưa quá không thấy mục chụp kỷ mạnh. Có cho cả lớp nó đi chơi, BPH đi cùng cũng đóng thêm suất đầy đủ và đi phục vụ chúng nó, tốn thêm ấy chứ.
Đúng rồi cụ, lớp F1 nhà em cứ có phụ huynh nào đi kèm là chỉ thu phí 30% suất của ph đó, có người tổ chức xong trông nom hộ con mình - mừng rớt nước mắt í chứ, nên không ai phản đối cả.

bomon

Xe tăng
Đúng rồi cu con em trường tư các thầy cô cũng vậy, mấy cuộc thi vớ vẩn mà có vài đứa trong trường tham gia thì trường cũng cử 1 cô đi hỗ trợ, cô cũng vất vưởng ngoài cổng như phụ huynh.
Quỹ PH thì thường 1tr5-2tr/năm
Trong lớp cơ bản cũng có 1 nhóm riêng, tầm 1/3 lớp, các gia đình không phải giàu có mà chủ yếu nhiệt tình tham gia hoạt động trong lớp, thỉnh thoảng cũng rủ nhau liên hoan nhưng không bao giờ đẩy lên tính chất liên hoan lớp như mời kiểu cô.

Ama Công

Xe hơi
Đến hẹn lại lên. Con vừa bước chân ra khỏi cổng trường là 1 số bố mẹ xấu tính xấu nết bắt đầu lên mạng chửi nhà trường, chửi thầy cô giáo, chửi Ban phụ huynh.
Những thành phần này đóng quỹ được đã là may, ngoài ra thì cấm có thấy góp công góp sức gì cho hoạt động chung của lớp, của trường.
Nghĩa vụ thì thực hiện tối thiểu nhưng hễ có quyền lợi thì đòi tối đa.
Cụ gì than khóc lớp có nhóm PH VIP ko cho 10 gia đình vào cũng nên xem lại tại sao mình lại thuộc số ít bị gạt ra ngoài cuộc chơi như thế.
Sợ con mình cảm thấy lạc lõng, thấy tủi thân khi bạn bè vui chơi nhưng bố mẹ lại không thèm hoà đồng với các phụ huynh khác cơ.
Ban PH đưa ra chương trình gì là phản đối, ngáng chân, chọc ngoáy thì ai mà yêu cho nổi.
Làm chân trong Ban PH mệt bcm ra, mất công sức, thời gian và cả tiền bạc nữa. Chả lợi lộc gì đâu nếu chỉ xét về vật chất.
Lẽ ra đầu năm nhà trường nên lấy ý kiến của toàn bộ phụ huynh, ông bà nào không thích có Ban PH thì dồn moẹ thành lớp riêng, đỡ ảnh hưởng đến con, đỡ làm cho con tủi thân, lạc lõng vì trong lớp như nhau cả.
À, mà ko biết khi thấy các bạn lớp khác được đi chơi, được tham gia các hoạt động ngoại khoá, được chụp kỷ yếu, cuối tháng cuối kỳ có phần thưởng mà lớp mình lại ko có thì sao nhỉ?
Hay lại lập trường riêng ko có Ban PH cho các vị ấy vừa lòng?

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Ấy không đc cụ ơi, con người luôn có tập tính bầy đàn.
Kiểu gì người ta cũng kiếm ra BPH.
Như trong ảnh là 3 con sói đi đầu.
Họ cũng phải kiếm ra con Bác Sỹ, đi cuối.

Ama Công

Xe hơi
Ấy không đc cụ ơi, con người luôn có tập tính bầy đàn.
Kiểu gì người ta cũng kiếm ra BPH.
Như trong ảnh là 3 con sói đi đầu.
Họ cũng phải kiếm ra con Bác Sỹ, đi cuối.
Cụ lại bị bọn báo mạng dắt mũi rồi. Hê hê

3077

Xe container
À con chuyện đi chụp ảnh kỷ yếu nữa chứ, em thường cố gắng nếu sắp xếp được (thường là các lớp đều chụp ảnh cuối tuần) thì cả bố và mẹ đến đám chụp ảnh của con, em thắt cà vạt cho mấy thằng giai, vk em giúp trang điểm chỉnh đốn lũ gái, em cũng có khiếu chụp ảnh điện thoại nên phục vụ cả lũ, từ cô trò đến mẹ con các PH khác... Nhưng em để ý có những cháu, không ít, đi một mình không bố mẹ gì, ừ bận cũng chả sao, nhưng có chắc không vậy? CCCM ở đây có ai đi chụp ảnh kỷ yếu với con không?
Quan tâm con nó có thể nho nhỏ vậy thôi cũng tốt mà, chắc chặt chẽ lắm với kỳ kèo vài đồng nộp quỹ, chứ giầu nghèo gì chút ít đó.
Nhà em các hoạt động như thế toàn đi cả nhà, để con thấy mình cũng được bố mẹ yêu thương không kém các bạn.

Còn cụ nào băn khoăn hph chỗ mình chi tiêu không đúng cứ mạnh dạn đầu năm xung phong tham gia vào xem sao. Em cá 100% được làm thôi vì vợ em xin mãi mới trốn được không phải làm. Sợ vđ ra chứ lợi lộc gì đâu

doctor76

Xe ba gác
Đến hẹn lại lên. Con vừa bước chân ra khỏi cổng trường là 1 số bố mẹ xấu tính xấu nết bắt đầu lên mạng chửi nhà trường, chửi thầy cô giáo, chửi Ban phụ huynh.
Những thành phần này đóng quỹ được đã là may, ngoài ra thì cấm có thấy góp công góp sức gì cho hoạt động chung của lớp, của trường.
Nghĩa vụ thì thực hiện tối thiểu nhưng hễ có quyền lợi thì đòi tối đa.
Cụ gì than khóc lớp có nhóm PH VIP ko cho 10 gia đình vào cũng nên xem lại tại sao mình lại thuộc số ít bị gạt ra ngoài cuộc chơi như thế.
Sợ con mình cảm thấy lạc lõng, thấy tủi thân khi bạn bè vui chơi nhưng bố mẹ lại không thèm hoà đồng với các phụ huynh khác cơ.
Ban PH đưa ra chương trình gì là phản đối, ngáng chân, chọc ngoáy thì ai mà yêu cho nổi.
Làm chân trong Ban PH mệt bcm ra, mất công sức, thời gian và cả tiền bạc nữa. Chả lợi lộc gì đâu nếu chỉ xét về vật chất.
Lẽ ra đầu năm nhà trường nên lấy ý kiến của toàn bộ phụ huynh, ông bà nào không thích có Ban PH thì dồn moẹ thành lớp riêng, đỡ ảnh hưởng đến con, đỡ làm cho con tủi thân, lạc lõng vì trong lớp như nhau cả.
À, mà ko biết khi thấy các bạn lớp khác được đi chơi, được tham gia các hoạt động ngoại khoá, được chụp kỷ yếu, cuối tháng cuối kỳ có phần thưởng mà lớp mình lại ko có thì sao nhỉ?
Nghĩa là bọn tôi không được lên tiếng gì à ông? cứ ai thắc mắc là ông quy ngay cho là người xấu, là có lỗi à?