[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

VCHDHN

Xe container
Mang con ra đặt cược để thoả mãn cái tôi. Loại người này gọi theo ngôn từ dân dã là rr. Dù thấy nói công việc nghề nghiệp cũng rất rực rỡ :)). Cái làm em buồn nhất là một vài người khá uy tín sau khi đọc dâm trí lập tức đăng đàn ngay k cần tìm hiểu thêm để có cái tus ra dáng một tý:))

autobahn-hanoi

Xe tăng
Còm đó là hồ đồ cụ nhé. Thể loại phụ huynh này tôi biết. Lúc nào cũng chỉ nhăm nhe chọc gậy bánh xe, cản trở các hoạt động của lớp. Hơi tí giở thông tư nghị định nọ kia ra để kêu gào. Thông tư nọ kia khi soạn ra đến 15 năm trước rồi. Thích dạy con theo ý mình thì tự về mà dạy con.
Tôi nói thật ban PH và cô giáo lớp này khổ sở bao năm. Chắc có việc gì, kế hoạch gì cũng lo ngay ngáy vị PH này chụp màn hình nhóm rồi phá đám. Không cho vào nhóm thì cũng bị kêu là không dân chủ, kéo bè cánh, không minh bạch. Có vị này vào thì đừng hòng thông qua được cái gì. Học trường công thì hoạt động theo kế hoạch nhà trường luôn ở mức tối thiểu. Muốn có điều kiện hơn thì phụ huynh phải tham gia thôi. Mà người kiểu vị PH này thì ai nhiệt tình cũng không làm gì nổi vì bị phá đám. Hàng năm trời bị như vậy phải tôi thì tôi mắng vào mặt rồi. Không làm thì đứng sang một bên chứ cũng ko cần bỏ tiền ra đâu.
Ở hải dương, huyện gia lộc, thấy sở giáo dục tỉnh thông báo vậy, như q điểm từ đầu, rõ ràng cách tiếp cận của ban phụ huynh và cô giáo đều thiếu nhạy cảm giáo dục, bà mẹ thì e k b luận, nhưng cô giáo rõ ràng có thể xử lý khác

autobahn-hanoi

Xe tăng
Sau vụ này thì năm tới chắc khơ khớ phụ huynh Chí Phèo éo đóng quỹ nữa, con bố mà không được ăn uống bằng đứa đóng tiền là bố lên mạng chưởi ngay, ban phụ huynh biết điều thì tự giác mà mua bán cho cẩn thận.
Còm của cụ aquy quá, nghe rất là buồn

con dơi 141

Xe điện
Ở hải dương, huyện gia lộc, thấy sở giáo dục tỉnh thông báo vậy, như q điểm từ đầu, rõ ràng cách tiếp cận của ban phụ huynh và cô giáo đều thiếu nhạy cảm giáo dục, bà mẹ thì e k b luận, nhưng cô giáo rõ ràng có thể xử lý khác
Cô giáo và các bạn đều chia sẻ với bạn rồi. Nếu không có phản ứng lại vị PH này, con vị đó sẽ tiếp tục được mẹ áp dụng chế độ cho các năm học sau.

Góp ý nhẹ không nổi thì biện pháp mạnh hơn. Im lặng tức là chấp nhận cái sai của vị PH kia và càng làm cháu khổ hơn.

Hy vọng vị PH kia rút kinh nghiệm đỡ làm khổ con.

Entropy

Xe buýt
Cô giáo và các bạn đều chia sẻ với bạn rồi. Nếu không có phản ứng lại vị PH này, con vị đó sẽ tiếp tục được mẹ áp dụng chế độ cho các năm học sau.

Góp ý nhẹ không nổi thì biện pháp mạnh hơn. Im lặng tức là chấp nhận cái sai của vị PH kia và càng làm cháu khổ hơn.

Có khi mẹ cháu nghĩ mẹ cháu khôn hơn 31 vị phụ huynh kia chứ, có cả lịch sử 5 đứa con đủ các cấp rồi.

con dơi 141

Xe điện
Có khi mẹ cháu nghĩ mẹ cháu khôn hơn 31 vị phụ huynh kia chứ, có cả lịch sử 5 đứa con đủ các cấp rồi.
Im lặng không phản ứng là vậy đó. Nếu ác thì cứ chiều theo ý mẹ kia. Bao khốn khổ con vị đó chịu tất.

Dancingwiththewind

Xe điện
Lớp này mới đầu cấp, còn 4 năm nữa cô cũng rén, BPH cũng mệt, các con chả được thoải mái rồi, khổ thân các con.
Tất cả mọi việc đều êm ả, con cũng được liên hoan, chỉ bà mẹ tự rao lên trên facebook xong một số người lại xúm vào bảo cô giáo và Ban PH không nghĩ đến cảm xúc con trẻ, bố khỉ!

con dơi 141

Xe điện
Fb của phụ huynh cháu 32 đã đc mở lại rộng lòng đón cồng và lai của cộng đồng, cc muốn trao đổi trực tiếp với quý phụ huynh đó mời qua fb. Link có cụ đã up em k tiện đưa lại.

Ps cho fun ợ. Kiểu kiếm hiệp Đơn đao phó hội, bà chấp cả làng. Mời.
Chỉ tổ tăng tương tác cho FB nó.

kduc

Xe container
Những cái loại nói ban PH phải tranh cử, phải vận động, được lợi lộc abc chắc ko con. Bé giờ e chưa thấy ai xung phong chứ đừng nói vận động, BPH thì toàn các nhà tầm trung trung và như e thì tham gia hai lượt và năm chắc mất thêm một/vài củ cho hoạt động hội, con mình thì cũng chả ưu ái gì hơn, vẫn phạt, vẫn học lực khá. Chọc gậy xuống nước thì dễ, cứ lội vào xem ntn.

harrynh

Xe điện
Em mà trong bph thì em sẽ gửi tin nhắn cho con mẹ thần kinh đó rằng thì là lớp mua gà cho con rồi để con vui cùng các bạn.. nhưng em có cho phép cháu ăn ko... blabla
Xem nó trả lời sao ^^
Nếu nó bảo ko cho thì suất thứ 32 đó cho các cháu kia ăn nốt. Khi đó ko ai nói đc mình nữa!

Vấn đề là ngay từ đầu BPH cũng đã muốn chơi con mẹ thần kinh kia cơ. Nên chie mua có 31 suất.
Chơi cũng đc thôi nhưng lại dùng đứa trẻ thì là chơi dở rồi!
Thực ra em cũng định còm như cụ, sâu xa xấu xa là chỗ đó, nếu ko chấp phải như cụ nói, lại cả cô cn và cô t.anh cùng dự mà ko tự chạy đi mua 1 suất thì quá kém về ứng xử chưa nói đạo đức nghề nghiệp.

Speed_demon

Xe tải

Cụ chuẩn ạ. Cô giáo và BPH có thể "linh động" mua thêm phần cho cháu bé. Nhưng thế còn học kì sau, năm học sau, rồi 11 năm nữa thì bố ai mà chịu nổi?

Lớp con em cũng có 1 PH kiểu chuyên phá đám, chọc gậy bánh xe. Ko đóng góp cho con tham gia bất cứ hoạt động chung nào. Khi cả lớp liên hoan chung thì phi đơn lên Phòng, dẫn đến gvcn phải giải trình, ban PH giải tán quỹ lớp, cả lớp dừng các hoạt động suốt cả năm. Kiểu như "con tôi ko tham gia thì lớp cũng đừng hòng tổ chức gì".

Sự công bằng đến từ ý thức và trách nhiệm đóng góp, xây dựng của mỗi cá nhân. Nhiều người chỉ đòi hỏi vế đầu mà không cần biết (hoặc biết nhưng cố tình nói không) với vế sau.

Altis 2011

Xe điện
Đây là hoạt động ngoại khoá của phụ huynh tự tổ chức, cô chỉ là người được mời góp vui. Đừng lôi cô giao vào

Những cái loại nói ban PH phải tranh cử, phải vận động, được lợi lộc abc chắc ko con. Bé giờ e chưa thấy ai xung phong chứ đừng nói vận động, BPH thì toàn các nhà tầm trung trung và như e thì tham gia hai lượt và năm chắc mất thêm một/vài củ cho hoạt động hội, con mình thì cũng chả ưu ái gì hơn, vẫn phạt, vẫn học lực khá. Chọc gậy xuống nước thì dễ, cứ lội vào xem ntn.
Thường có vài phụ huynh họ nhiệt tình và có thể muốn cô để ý hơn chút (nhất là cấp 1). Chứ còn sau thời gian là chả ai muốn làm đâu vì thực sự thêm việc vào người chứ lợi lộc gì đâu. Có vấn đề gì người ta gặp thẳng gvcn hay hiệu trưởng chứ cần mie gì cái chức bph :))
Trong số lũ con của em có 1 đứa là trẻ khuyết tật, cần có sự quan tâm đặc biệt nên ngoài việc thuê gv đi kèm con để hỗ trợ nó và hỗ trợ chính nhà trường, thì em lên gặp thẳng cô hiệu trưởng. Cô rất tốt nhưng em nói thật em cũng k tiếc gì với các cô cả. Nó làm nhiều trò con mèo ở trường, vợ em còn phải đi cảm ơn cả các nhân viên khác đã đối xử quá tốt với nó ấy.

X0000

Xe tăng
Cũng có qua có lại cả mà bác.
Như hôm em đang vắt vẻo cafe trong Q1, có bác phụ huynh nhắn cho em là: "Em thấy con anh đi thi HSG cùng con em và các bạn, em kéo cả nhóm đi chiêu đãi chúng nó rồi!"
Em gửi lời cảm ơn đến phụ huynh đó, không phải người trong bph.
Về em trêu con, là hôm đó, cô H chi phải mất cả triệu nhỉ, có đến chục đứa không? Nó bảo, 13-14 đứa, cô bắt bọn con đi tìm bằng đủ.
Phụ huynh gắn kết được thì đi đâu cũng có người lo cho các con.
Thôi cụ ơi, như đầu cuối cụ đều khoe nhà có điều kiện, giúp đỡ các cháu nhiệt tình và hết mình
Nhưng như thiếu mất 1 cái, cụ ko được chủ trì nên kcmcn thôi thì phải

LongLH

Xe điện
Con em trường tư tiền quỹ đóng không bao giờ nghĩ mà ban phụ huynh toàn đùn đẩy nhau vì ai cũng bận. Lớp có hơn chục bạn mà ban phụ huynh gần chục người- nhiều vậy để thay nhau lúc bận. Đây trường công làm ban phụ huynh chỉ tổ nhọc, phải nhiệt tình lắm thì mới làm.

Cụ chuẩn ạ. Cô giáo và BPH có thể "linh động" mua thêm phần cho cháu bé. Nhưng thế còn học kì sau, năm học sau, rồi 11 năm nữa thì bố ai mà chịu nổi?

Lớp con em cũng có 1 PH kiểu chuyên phá đám, chọc gậy bánh xe. Ko đóng góp cho con tham gia bất cứ hoạt động chung nào. Khi cả lớp liên hoan chung thì phi đơn lên Phòng, dẫn đến gvcn phải giải trình, ban PH giải tán quỹ lớp, cả lớp dừng các hoạt động suốt cả năm. Kiểu như "con tôi ko tham gia thì lớp cũng đừng hòng tổ chức gì".

Sự công bằng đến từ ý thức và trách nhiệm đóng góp, xây dựng của mỗi cá nhân. Nhiều người chỉ đòi hỏi vế đầu mà không cần biết (hoặc biết nhưng cố tình nói không) với vế sau.
Cay nhất gặp thể loại đấy nhỉ. Vì các cụ có con học trường công chắc thừa hiểu ngân sách họ chỉ bảo đảm tối thiếu. Nếu phụ huynh k thêm chút thì các con k có nổi 1 hoạt động ra hồn, và cũng k có trang trí lớp mỗi dịp lễ Tết, k có dã ngoại, k có hoạt động gì hết. Thậm chí tối thiểu như vệ sinh, nước uống, điều hoà… cũng méo có :))
Trong khi như hồi mẫu giáo, tụi nhỏ nhà em học tư ngày nào cũng đi công viên, tuần đi dã ngoại 1 lần. Đứa học c1 tư thì đủ thứ hoạt động…

Con em trường tư tiền quỹ đóng không bao giờ nghĩ mà ban phụ huynh toàn đùn đẩy nhau vì ai cũng bận. Lớp có hơn chục bạn mà ban phụ huynh gần chục người- nhiều vậy để thay nhau lúc bận. Đây trường công làm ban phụ huynh chỉ tổ nhọc, phải nhiệt tình lắm thì mới làm.
Công nhận. Học trường tư quỹ thì thoải mái đê mà chả ai muốn nhận vì thêm việc. Còn trường công quỹ thì bé mà kiểu gì cũng gặp đc 1 phụ huynh bố của hãm. Con em học công tư đủ cả nên em thấm. Nghĩ cũng tội mọi người, nhưng em cũng bận k tham gia đc nên chỉ hỗ trợ hết sức và luôn đóng phần thiếu cho bph đỡ mệt. Gì thì gì cái gì trả đc bằng tiền đều là rẻ. Mà bph họ cũng chi ly từng đồng ấy vì học công, trường làng thôi nên phụ huynh cũng đủ thành phần, gia cảnh.

PhongFood

Xe điện
Các cụ cho em hỏi. Có cụ nào bùng được quỹ lớp chưa. Nếu không bùng được thì chấp hành đóng quỹ đầy đủ. Ý kiến với quan điểm làm gì. :))