Thảo luận Tất tần tật những gì thừa của ếch các cụ cho vào đây nhé

bigman95

Xe điện
Cái chụp với taxi trông ổn phết ạ! Nhưng sao cái dưới hầm nó bắn khác nhỉ?
Anh sang xung quanh anh huởng rất nhiều. Nếu có đèn đường mà vẫn nhìn tốt là ổn. Trời mưa không bị mặt đường làm khúc xạ ánh sang .(6000 k trở lên sáng mấy cũng gần như mất tác dung) Còn sương mù thì vàng hoặc tạo mờ hang SX sẽ cho them thong tin fog ở hộp . Dưới hàm em cũng phát hiện ra bị chéo nên đã chỉnh cân rồi do khi dùng halozen em để bên phụ cao hơn tài.

NKQA

Xe buýt
Anh sang xung quanh anh huởng rất nhiều. Nếu có đèn đường mà vẫn nhìn tốt là ổn. Trời mưa không bị mặt đường làm khúc xạ ánh sang .(6000 k trở lên sáng mấy cũng gần như mất tác dung) Còn sương mù thì vàng hoặc tạo mờ hang SX sẽ cho them thong tin fog ở hộp . Dưới hàm em cũng phát hiện ra bị chéo nên đã chỉnh cân rồi do khi dùng halozen em để bên phụ cao hơn tài.
Led nào cũng 6000k trở lên à cụ? Sao cái led của cụ Songcu chụp hôm trời mưa vẫn sáng rõ mà.

Lamla

Xe máy
Led nào cũng 6000k trở lên à cụ? Sao cái led của cụ Songcu chụp hôm trời mưa vẫn sáng rõ mà.
Đa số chỉ có led loại 3000k và 6000k trở lên cụ ạ, mưa đi vẫn vô tư mà, tối nay e vừa qua chỗ cụ songcu check đèn led thấy đường cắt cũng ổn hơn led tàu xe e, đang nhờ cụ ý đặt cho bộ

bigman95

Xe điện
Đặc điểm của led là dạng phát anh sáng theo dạng sóng (10k hz) và ra được mầu ánh sáng ở dải rất cao cũng như tốc độ phát sáng dưới 200 ms với những đặc điểm ưu việt đấy nên nhà sx thường giữ nguyên tính nắng đấy và thay đổi mầu bằng fiter thường là vl pet silicon hoặc kính. Đối với led trắng mầu k thấp nhất là 6000k cụ nhé.(liên quan đến ánh sáng giải thích mấy dòng em chiú,có thời gian caphê em nói sâu hơn. Em ứng dụng led cho cv cũng được 20 năm rồi)

FujiS5200

Xe điện
Sau khi nhòm ảnh thực tế của cụ Bigman chụp, em thấy lắp led vẫn bị chói xe ngược chiều. Mặc dù ánh sáng có gom vào 1 điểm nhưng vẫn có nhiều phần ánh sáng "thừa" chiếu rộng ra xung quanh. Đường cắt với ánh sáng thừa không "dứt khoát" như ở bi-xenon, thậm chí là so với hallogen nguyên bản . Em gửi cái hình lên để dễ hình dung:

Songocu

Xe buýt
Hôm qua lúc muộn tầm gần 9h cụ Lê Anh - nick Lamla chủ Thớt này chạy vào nhà em thẩm đèn
Xe cụ Lamla -Ếch 2011 đang chạy đèn a Tập.
Thử trong bãi xe chán chê, ae ta lôi ra đường Test , xe em màu sáng, xe cụ Lamla đen đằng sau

Cụ Lamla tạo dánglom khom chụp..
Thử vết cắt

Bức tường này nó viết chữ ''Khoan cắt be tong'' màu trắng nham nhở ..,xong vết cắt tương đối gọn - khi bật lên so với đèn a Tập

Hôm qua cụ Lamla có thắc mắc về việc sao ánh sáng ra lại tập trung thành luồng, ko phát tán lung tung ( các cụ nhìn như hình trên ánh sáng ra thành luồng, ko tứ tung). Sáng nay rảnh em đọc kỹ Spec và vào vàp mấy Froum bọn Nhật thì thấy bọn nó nhận xét đèn này ' 'ngưng tụ được ánh sáng phát quang..,dòng sáng cắt sạch sẽ và rõ ràng - do được miếng mạch IC này điều khiển'' con IC nó xử lí mạch LED đó cho ra vệt sáng khá tốt

Chốt lại Cụ Lamla đánh giá ổn và nhờ em lấy bộ này dùng thay cho bộ a Tập .
Đợt này em lấy về cho các cụ mấy bộ, lắp xong mỗi bộ em xin 2 cốc Beer.

Chỉnh sửa cuối:

BVTL

Xe điện
Người OF
Đặc điểm của led là dạng phát anh sáng theo dạng sóng (10k hz) và ra được mầu ánh sáng ở dải rất cao cũng như tốc độ phát sáng dưới 200 ms với những đặc điểm ưu việt đấy nên nhà sx thường giữ nguyên tính nắng đấy và thay đổi mầu bằng fiter thường là vl pet silicon hoặc kính. Đối với led trắng mầu k thấp nhất là 6000k cụ nhé.(liên quan đến ánh sáng giải thích mấy dòng em chiú,có thời gian caphê em nói sâu hơn. Em ứng dụng led cho cv cũng được 20 năm rồi)
Rất mong nhận được thêm chia sẻ từ cụ! Sau đợt test đèn cho ếch, em thấy Led giờ tiến bộ quá nhiều ạ!
Đợt trc có cụ nhắc bi-led mà em chưa được xem.

Lamla

Xe máy
Hôm qua lúc muộn tầm gần 9h cụ Lê Anh - nick Lamla chủ Thớt này chạy vào nhà em thẩm đèn
Xe cụ Lamla -Ếch 2011 đang chạy đèn a Tập.
Thử trong bãi xe chán chê, ae ta lôi ra đường Test , xe em màu sáng, xe cụ Lamla đen đằng sau

Cụ Lamla tạo dánglom khom chụp..
Thử vết cắt

Bức tường này nó viết chữ ''Khoan cắt be tong'' màu trắng nham nhở ..,xong vết cắt tương đối gọn - khi bật lên so với đèn a Tập

Hôm qua cụ Lamla có thắc mắc về việc sao ánh sáng ra lại tập trung thành luồng, ko phát tán lung tung ( các cụ nhìn như hình trên ánh sáng ra thành luồng, ko tứ tung). Sáng nay rảnh em đọc kỹ Spec và vào vàp mấy Froum bọn Nhật thì thấy bọn nó nhận xét đèn này ' 'ngưng tụ được ánh sáng phát quang..,dòng sáng cắt sạch sẽ và rõ ràng - do được miếng mạch IC này điều khiển'' con IC nó xử lí mạch LED đó cho ra vệt sáng khá tốt

Chốt lại Cụ Lamla đánh giá ổn và nhờ em lấy bộ này dùng thay cho bộ a Tập .
Đợt này em lấy về cho các cụ mấy bộ, lắp xong mỗi bộ em xin 2 cốc Beer.
Để e thay mặt các các ếch tơ cảm ơn cụ thùng bia nhé :)

Songocu

Xe buýt
Beer Hà Nội tài trợ & đồng hành cùng Ếch

bigman95

Xe điện
Ch
Sau khi nhòm ảnh thực tế của cụ Bigman chụp, em thấy lắp led vẫn bị chói xe ngược chiều. Mặc dù ánh sáng có gom vào 1 điểm nhưng vẫn có nhiều phần ánh sáng "thừa" chiếu rộng ra xung quanh. Đường cắt với ánh sáng thừa không "dứt khoát" như ở bi-xenon, thậm chí là so với hallogen nguyên bản . Em gửi cái hình lên để dễ hình dung:

Chính xác, nó vẫn không tụ dược bang bi xenon hoặc halogen. Bi phải dung kính cầu để tụ sang, Halogen thì độ sang thấp (lx) nóng và độ bền không cao (2000h) Bi thì chi phí cao độ bền hơn halogen . Ở đây em chỉ đặt tieu chí ngon bổ rẻ và không đục khoét lên hang đầu thôi .Lý do lăng kính dùng cho ech được thiết kế điểm sang (tim) là bóng halogen nên LED không thể đưa điểm sang going Halogen. Để chống chói hãng SX sẽ quay led vuông góc với cạnh lăng kính theo chiều ngang. Và đưa tim đèn về gần với tim đèn halogen và đây là nguyên nhân của việc ánh sáng bị toé. Để giải quyết việc này đưa led vào Bi và thêm vách chắn để cắt ánh sáng phía trên.(bi led) (nhung em chua bi doi dien nhay den bao gio ca,di trong pho em dung cos ra cao toc luc pha luc cos,neu pha em bat ca gam)

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Rất mong nhận được thêm chia sẻ từ cụ! Sau đợt test đèn cho ếch, em thấy Led giờ tiến bộ quá nhiều ạ!
Đợt trc có cụ nhắc bi-led mà em chưa được xem.
Em thấy bảo bi-led giá thành vẫn còn cao nên hiếm có khó tìm.

bigman95

Xe điện
Em thấy bảo bi-led giá thành vẫn còn cao nên hiếm có khó tìm.
Lại tự sướng thôi cụ.
Em có giải phap nhung không có $ mới chán!

Các cụ kiếm cho em bi gầm có nháy mổ mắt đút vào là xong. thay bóng xenon bang led.

bigman95

Xe điện
day cụ thay cái xenon bang led

bigman95

Xe điện
day cụ thay cái xenon bang led

bigman95

Xe điện
Led kiểu này mà đưa được lên cos thì tốt quá.
Đưa được nhưng em thoả mãn với cái hiện tại rồi,keke. để có được như thế này cụ sẽ phải chuẩn bị Len (bi) auzoom tầm 2 t + bóng LED chân H11 +công chắc phải 5 t mới xong .

FujiS5200

Xe điện
Đưa được nhưng em thoả mãn với cái hiện tại rồi,keke. để có được như thế này cụ sẽ phải chuẩn bị Len (bi) auzoom tầm 2 t + bóng LED chân H11 +công chắc phải 5 t mới xong .
Nếu led đấy có nhiệt độ màu từ 4.300k đổ xuống thì cái giá 5tr là quá hời cho bộ đèn Cos. Hay em làm quả này cho pha nhỉ, đỡ phải lên bi-xenon lượt nữa.

bigman95

Xe điện
Nếu led đấy có nhiệt độ màu từ 4.300k đổ xuống thì cái giá 5tr là quá hời cho bộ đèn Cos. Hay em làm quả này cho pha nhỉ, đỡ phải lên bi-xenon lượt nữa.
Xuốngdduwojc 4300 k nhưng sẽ phải dung Fiter nên độ sang sẽ giảm (LX) . chon 6000K và có tính năng FOG sẽ ổn hơn độ sang giảm tầm 20 đến 30%. (9000 lx)