[Funland] Tất tần tật về Bitcoin- tiền ảo- dự án ICO vô đây nhé cmcm !

Các cụ nghĩ như thế nào về BTC

• Cũng là một kênh đầu tư.

• Quá rủi ro, không khác gì xổ số, đánh đề

• Trung lập, để nghiên cứu đã

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào muốn đào Pi khi cài đặt, phần người giới thiệu nhập: Challenger77. Ủng hộ em nhé.
Cơn sốt tiền ảo và giá đồng Bitcoin lên tăng phi mã chạm mốc hơn 1,3 tỉ vnđ/1 bitcoin đã tác động lớn đến tâm lý háo hức sở hữu đồng tiền ảo Pi Network .
Thời gian gần đây ,trên những diễn đàn mạng xã hội như Facebook ,Zalo ,Instagram và Tik Tok tràn ngập những cuộc thảo luận về đồng tiền ảo Pi . Đa số ý kiến cho rằng đào Pi miễn phí mà không mất gì , vậy Pi là gì và Pi có đem đến " Giấc Mơ Màu Hồng" cho người đào Pi hay không ?
Trang minepi.com giới thiệu Pi là loại tiền kỹ thuật số đầu tiên dành cho người dân sử dụng hàng ngày , đại diện cho một bước tiến lớn trong việc áp dụng tiền điện tử trên toàn thế giới. Pi là đồng tiền mã hóa miễn phí , được tạo ra bởi các tiến sĩ đại học Stanford tiền mã hóa Pi đã được hơn 1 tuổi( ngày 14 tháng 3 năm 2019 ) ,hiện đang triển khai ở giai đoạn 2 ( Testnet ).
Đào Pi được gì ?
Hiện tại Pi chưa thể đổi ra tiền và người đào pi cũng chưa thể rút Pi, gía trị của Pi =0 . Nhưng nhiều người kỳ vọng Pi làm nên điều thần kì như Bitcoin thứ 2 ( Bitcoin tăng giá trị 0 lên tới hơn 56.000 USD /1 Bitcoin trong vòng 13 năm ) .
Việc đọc bi hết sức đơn giản không yêu cầu công sức hay chi phí , người đào Pi chỉ cần cài ứng dụng Pi trên điện thoại , đăng nhập vào điểm danh sau mỗi 24h , đã có thể khai thác được Pi. Người dùng sẽ phải tiến hành xác thực danh tính cá nhân với các thông tin như Facebook, số điện thoại, email ảnh chụp Passport ..... và giới thiệu thêm thành viên.
Đào Pi mất gì ?
Pi xin hàng loạt quyền : truy cập từ ID thiết bị ,danh bạ, thông tin cuộc gọi, bộ nhớ, nhớ xem kết nối mạng ,chạy khi khởi động, chặn ứng dụng khác. Điều này cho phép Pi có thể đọc tin nhắn, mã ngân hàng đánh cắp mật khẩu......
Nhiều chuyên gia nhận định rằng , các nhà phát triển Pi đang mở rộng mạng lưới quảng cáo bằng hình thức đa cấp và trả cho người tham gia những con số ảo.
Tiến sĩ Đặng Minh Tuấn Viện trưởng Viện Nghiên cứu Ứng dụng CMC , Phó chủ tịch câu lạc bộ Fintech Việt Nam ,Trưởg Lab Blokchain -Học viện Công nghệ Bưu chính Viễn thông cho rằng , người tham gia đào pi chắc chắn sẽ mất thông tin cá nhân, mất thời gian ,mất tài nguyên của điện thoại và có thể mất thêm thông tin khác trong máy, mất công sức để lôi kéo người khác vào cái gọi là "vòng tròn tin tưởng" khá giống đa cấp.
Luật sư Phạm Duy Khương giám đốc điều hành công ty luật ALS nhận định , các loại tiền điện tử , tiền kỹ thuật số không được phát hành bởi bất kỳ Chính phủ hay quốc gia nào và cũng không có các tổ chức tài chính trung gian bảo lãnh . Tiền ảo không được coi là một loại tài sản hay hàng hóa và không có tính pháp lý ở Việt Nam . Như vậy khi có xung đột hay tranh chấp xảy ra thì quyền lợi và lợi ích của nhà đầu tư như sẽ rất khó được bảo vệ.

nutifood6868

Đi bộ
Bạn em nó đang đầu tư con PeakDefi thấy bảo được lãi 20%/tháng. Có cụ nào biết về cái dự án này không ạ???? Tư vấn giúp em,em đang nghi nó đa cấp scam quá

Bạn em nó đang đầu tư con PeakDefi thấy bảo được lãi 20%/tháng. Có cụ nào biết về cái dự án này không ạ???? Tư vấn giúp em,em đang nghi nó đa cấp scam quá
Dừng ngay cụ nhé em đã từng phát triển dự án ĐÓ từ đầu tại vn nhưng sau 1 tháng em nhận ra ông chủ của đồng coin ĐÓ quá tham lam Ko mua lại peak trên các sàn thì ndt chỉ có chết thôi còn người làm hệ thống thì hoa Hồng thì rất cao .ĐÓ là lý do tại sao em dừng lại ko phát triển nữa .hãy ib em 0971171199 để biết thêm chi tiết về đồng peak ĐÓ cụ nhé

Trailer

Xe buýt
Dừng ngay cụ nhé em đã từng phát triển dự án ĐÓ từ đầu tại vn nhưng sau 1 tháng em nhận ra ông chủ của đồng coin ĐÓ quá tham lam Ko mua lại peak trên các sàn thì ndt chỉ có chết thôi còn người làm hệ thống thì hoa Hồng thì rất cao .ĐÓ là lý do tại sao em dừng lại ko phát triển nữa .hãy ib em 0971171199 để biết thêm chi tiết về đồng peak ĐÓ cụ nhé
Em cũng nằm trong nhóm mà các thành viên trong đó đang hô hào kêu gọi kinh lắm. Chắc đẩy giá lên cáo rồi thoát hàng cho các cụ mợ vào sau ôm mồm máu

nutifood6868

Đi bộ
Toàn các ông hô hào,tăng đc chút chút hô hào càng mạnh

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Vừa mua con Pundix giá 8.4 lúc chào bán. Đang lỗ sml rồi

Em trước cách đây 2 tháng bảo các cụ mua XRP có cụ nào mua ko ? Bây h đang x2 rồi đó

matizac

Xe tăng
btc lại lên đỉnh mới rồi các cụ ôi

Jesse Livermore

Xe đạp
cụ nào lính mới muốn tìm hiểu về cách phân tích sóng btc và lựa chon thời điểm mua bán các đồng coin trên sàn lớn nhất hiện nay là Binance thì ib t.t tradecoin từ 2016,đợt này đang rảnh nên muốn nhận hướng dẫn cho ae nào thích tìm hiểu về bộ môn trade coin này một cách bài bản từ a đến z.Tự bơi ở thị trường này mà ko có kinh nghiệm, FOMO là dễ bị đu đỉnh sml lắm

matizac

Xe tăng
cụ nào lính mới muốn tìm hiểu về cách phân tích sóng btc và lựa chon thời điểm mua bán các đồng coin trên sàn lớn nhất hiện nay là Binance thì ib t.t tradecoin từ 2016,đợt này đang rảnh nên muốn nhận hướng dẫn cho ae nào thích tìm hiểu về bộ môn trade coin này một cách bài bản từ a đến z.Tự bơi ở thị trường này mà ko có kinh nghiệm, FOMO là dễ bị đu đỉnh sml lắm
em vừa ib nhé

Jesse Livermore

Xe đạp
CẬP NHẬT BTC NGÀY 16/04.CÁI NÀY ĐÃ POST TỪ HÔM QUA CHO AE TRONG NHÓM TRÊN TELEGRAM.BÁC NÀO LÍNH MỚI MUỐN THEO DÕI THÌ CÓ THỂ IB T
KỊCH BẢN 1
Giá có khả năng test lại vùng 59-59k5 .Nếu lực mua đủ mạnh giữ giá k tụt khỏi kênh giá tăng thì kì vọng btc tiếp tục tạo lập đỉnh mới.vùng kháng cự 61-62k vùng giá btc cần đóng nến trên khu vực này để đạt đỉnh mới có thể là 68-70k

KỊCH BẢN 2 :
GIÁ rơi về 59-59k5 k vượt qua vùng kháng cự 61-62k và tiếp tục điểu chỉnh sâu.các vùng tiếp theo giá có thể về sau khi đục 59k là 55-56k

ĐÚNG SAI CỨ ĐỂ MARKET TRẢ LỜI.VIỆC CỦA NGƯỜI GIAO DỊCH LÀ LUÔN DI THEO ĐƯỜNG GIÁ VÀ CÓ KẾ HOẠCH CHỦ ĐỘNG CHO MÌNH !

Chỉnh sửa cuối:

tuantab

Xe tăng
CẬP NHẬT BTC NGÀY 16/04.CÁI NÀY ĐÃ POST TỪ HÔM QUA CHO AE TRONG NHÓM TRÊN TELEGRAM.BÁC NÀO LÍNH MỚI MUỐN THEO DÕI THÌ CÓ THỂ IB T
KỊCH BẢN 1
Giá có khả năng test lại vùng 59-59k5 .Nếu lực mua đủ mạnh giữ giá k tụt khỏi kênh giá tăng thì kì vọng btc tiếp tục tạo lập đỉnh mới.vùng kháng cự 61-62k vùng giá btc cần đóng nến trên khu vực này để đạt đỉnh mới có thể là 68-70k
View attachment 6091958

KỊCH BẢN 2 :
GIÁ rơi về 59-59k5 k vượt qua vùng kháng cự 61-62k và tiếp tục điểu chỉnh sâu.các vùng tiếp theo giá có thể về sau khi đục 59k là 55-56k

View attachment 6091960

ĐÚNG SAI CỨ ĐỂ MARKET TRẢ LỜI.VIỆC CỦA NGƯỜI GIAO DỊCH LÀ LUÔN DI THEO ĐƯỜNG GIÁ VÀ CÓ KẾ HOẠCH CHỦ ĐỘNG CHO MÌNH !
Hehe kịch bản 1 là lên 2 là xuống, tôi bổ xung thêm kịch bản nữa là giá giữ nguyên nhé

Jesse Livermore

Xe đạp
Hehe kịch bản 1 là lên 2 là xuống, tôi bổ xung thêm kịch bản nữa là giá giữ nguyên nhé
cái gì mà chả lên or xuống cụ.quan trọng là biết các vùng giá cần quan sát để tìm điểm vào lệnh chứ tương lai giá chắc chắn di về đâu thì làm gì có ai khẳng định 100%.thế cho nên ms phải lên sẵn kịch bản và kế hoạch cắt lỗ khi tính toán sai .đây là t đang nói về trading nhé !

tuantab

Xe tăng
Vầng chúc anh thành công. Cầy nhanh nhanh lên cái xe máy mà nói chuyện cho có trọng lượng

tuantab

Xe tăng
Vẫn đang fun

huongpc

Xe hơi
Em không có thời gian ngồi ngắm biểu đồ cả ngày thì có trading được ko cụ?

toi2087tn

Xe máy
E giờ mua doge được k các cụ? Đồng này Musk ủng hộ thì liệu có lên được 1$? Mà e gà chẳng hiểu sao nhiều đồng tiền quá

Jesse Livermore

Xe đạp
E giờ mua doge được k các cụ? Đồng này Musk ủng hộ thì liệu có lên được 1$? Mà e gà chẳng hiểu sao nhiều đồng tiền quá
Mấy con coi như Doge thì mua bán để vốn ít thôi.No biến đông mạnh thế quá rủi ro .Còn lực khoẻ thì phải tập phân tích sóng btc .chờ nó điểu chỉnh mạnh nhảy vào ôm mấy con vốn hoá trung bình trở lên ms an toàn