[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

hoasuu88

Xe tăng

linhcn

Xe hơi
Lên cao bá quát mà làm , em tự vào làm có 15p là xong chứ mấy . Lưu ý muốn nhanh thì sáng sớm thứ 2 đầu tuần là vắng nhất . Chả phải cò vạc gì .
Chả hiểu sao lại cứ phải cò vạc trong khi mình vẫn phải vác xác đến nhỉ ???
Chuẩn cụ ạ, đợt em đổi cũng có người giới thiệu cò nọ cò kia, em nghĩ đã đến rồi thì tự làm cho xong, mất có 1 lúc chứ mấy. Nộp giấy tờ xong, vừa lôi điện thoại ra ngó nghiêng 1 lát đã thấy đến lượt và xong.
Các bác ở xa hoặc bận thì qua cò làm cũng tiện, còn gửi về tận nơi cho mình nữa cơ. Còn nếu đến được thì trải nghiệm việc tự làm cũng hay.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Người ta khám lại hay mình tự đi khám ở viện, hay có dịch vụ cung cấp giấy khám, ý em hỏi vậy cụ à
Dịch vụ thì tôi hay ra chỗ Bệnh viện Tràng An, chỗ Tôn Đức Thắng.
Chỗ đó nhanh, không hỏi nhiều.

emeraldflagon

Xe buýt
Sắp tới e cũng phải đổi bằng lái xe, cần chuẩn bị những giấy tờ gì hả các cụ. Vì đằng nào cũng phải đến nên em muốn tự làm

quyennguyenduc

Xe hơi
Em ở cổ nhuế thì đổi chỗ nào tiện các cụ nhỉ ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chuẩn cụ ạ, đợt em đổi cũng có người giới thiệu cò nọ cò kia, em nghĩ đã đến rồi thì tự làm cho xong, mất có 1 lúc chứ mấy. Nộp giấy tờ xong, vừa lôi điện thoại ra ngó nghiêng 1 lát đã thấy đến lượt và xong.
Các bác ở xa hoặc bận thì qua cò làm cũng tiện, còn gửi về tận nơi cho mình nữa cơ. Còn nếu đến được thì trải nghiệm việc tự làm cũng hay.
ở xa hay ở gần có nhờ cò thì vẫn vác xác đến chụp ảnh mà cụ ! chứ ngồi nhà luôn thì nói làm gì

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ: bằng do TCĐB cấp có ra 16 Cao bá quát đổi được ko?

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Đổi trước 3 tháng được miễn khám sức khỏe ạ?
E cũng đang thắc mắc chỗ này. Lần đổi bằng trước đây của E ko thấy yêu cầu giây khám SK; ko rõ Luật mới bổ sung hay thế nào? Cái giấy khám SK này chỉ tổ sinh tiêu cực, lãng phí...
Em hỏi các cụ: bằng do TCĐB cấp có ra 16 Cao bá quát đổi được ko?
Lần trước E đổi ở Phùng Hưng (HĐ); bằng của TCĐB cấp đổi ngon luôn Cụ nhé, Hệ thống giờ liên thông tốt rồi

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Tháo bánh
E cũng đang thắc mắc chỗ này. Lần đổi bằng trước đây của E ko thấy yêu cầu giây khám SK; ko rõ Luật mới bổ sung hay thế nào? Cái giấy khám SK này chỉ tổ sinh tiêu cực, lãng phí...

Lần trước E đổi ở Phùng Hưng (HĐ); bằng của TCĐB cấp đổi ngon luôn Cụ nhé, Hệ thống giờ liên thông tốt rồi
Đổi trước 3 tháng được miễn khám sức khỏe ạ?
Được miễn giấy khám sức khỏe với điều kiện trên khi đổi từ bằng giấy sang bằng PET các bác nha.

bimbim1976

Xe điện
Được miễn giấy khám sức khỏe với điều kiện trên khi đổi từ bằng giấy sang bằng PET các bác nha.
Còn từ Pet chuẩn bi hết hạn sang làm Pet lại thì vẫn khám như thường hả cụ?
Tiện đây em hỏi ví dụ bằng lái xe của em 2 năm nữa mới hết hạn, nhưng em báo mất và làm lại có được ko? em còn bộ hồ sơ gốc muốn làm lại nhưng k muốn thu bằng cũ. Thủ tục k biết có phức tạp ko ? cảm ơn cụ nhiều a

kienvinh

Tháo bánh
Còn từ Pet chuẩn bi hết hạn sang làm Pet lại thì vẫn khám như thường hả cụ?
Tiện đây em hỏi ví dụ bằng lái xe của em 2 năm nữa mới hết hạn, nhưng em báo mất và làm lại có được ko? em còn bộ hồ sơ gốc muốn làm lại nhưng k muốn thu bằng cũ. Thủ tục k biết có phức tạp ko ? cảm ơn cụ nhiều a
Thủ tục cấp lại bằng lái xe bị mất rất đơn giản, cũng chỉ như đổi bằng hết hạn, cụ tự tìm hiểu, có rất nhiều thông tin miễn phí trên mạng nhé. Hình như thời gian chờ là 2 tháng thay vì mấy ngày như trường hợp còn bằng cũ.

GPLX Pet sắp hết hạn không được miễn giấy khám sức khỏe khi đổi bằng. Cụ ra BV Tràng An làm giấy này hết 150K thôi.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đến 16 Cao Bá Quát ,bên tay phải có quán cafe bảo cho a đổi bằng.Các em ý sẽ bảo a sang chụp ảnh ,đưa giấy tờ e photo rồi à về đi.Sau 1 tuần cụ lên lấy bằng,khi về nhớ trả tiền cf 600k.
Cụ này chuẩn nhất. Miễn khám sức khoẻ luôn. Quán này khám sk chuẩn hơn cả bác si bệnh viên luôn. 100% đủ sức khoẻ để lái xe hết cụ nha.

nad_1996

Xe hơi
Thủ tục cấp lại bằng lái xe bị mất rất đơn giản, cũng chỉ như đổi bằng hết hạn, cụ tự tìm hiểu, có rất nhiều thông tin miễn phí trên mạng nhé. Hình như thời gian chờ là 2 tháng thay vì mấy ngày như trường hợp còn bằng cũ.

GPLX Pet sắp hết hạn không được miễn giấy khám sức khỏe khi đổi bằng. Cụ ra BV Tràng An làm giấy này hết 150K thôi.
Cụ nói chuẩn. E mới làm lại như đổi bằng mỗi tội thời gian 2 tháng. Cụ chỉ cần photo cái CCCD, photo mặt kết quả thi sát hạch của cụ là OK

bikhoai

Xe buýt
Lên cao bá quát mà làm , em tự vào làm có 15p là xong chứ mấy . Lưu ý muốn nhanh thì sáng sớm thứ 2 đầu tuần là vắng nhất . Chả phải cò vạc gì .
Chả hiểu sao lại cứ phải cò vạc trong khi mình vẫn phải vác xác đến nhỉ ???
Thế cụ đi khám sk hết bao lâu???

xuandai

Xe buýt
Năm 2014 em đổi ở Cục QLy PTVNL của Bộ, mấy bác làm dịch vụ bị các em cán bộ ở đó mắng, vì:
- Đàng nào chẳng phải đến và chờ chụp ảnh.
- tờ khai và hướng dẫn rõ ràng.

Ngày em làm chưa có đk online thì cần: giấy khám sk, photo BLX cũ và CMND, đến nơi xin tờ khai điền thông tin rồi nộp, chờ chụp ảnh