[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

0962226789

Xe container
Cụ đi hiến máu nhân đạo xong lão bác sĩ đem máu cụ đi bán chắc cụ cũng ờ kệ mợ nó :))
Bọn nó đem bán mà! Người hiến hoặc người nhà cần đem giấy đến thì mới được nhận lại thôi , còn không quy ra thóc hết!
Bệnh nhân mà muốn không mất tiền khi phẫu thuật thì xin mời người nhà hiến máu để đổi luôn nhá !

Serenade24

Xe tải
Em sợ chó. Hồi bé em bị chó dại cắn phải đi tiêm phòng.
Lớn lên thì vài lần suýt chết vì đang đi xe máy bị chó chạy tạt đầu. Đặc biệt là về quê hay đi vào đường làng ý. Chó chạy lông nhông tạt đầu xe máy, sợ phát khiếp.

0962226789

Xe container
Trước trên of chả có vụ 1 lão bảo mợ kia cho a hôn 1 cái. Mợ kia bảo cho anh trăm cái , lão ấy đem bán cho bao nhiêu ofer trên này còn gì !

hoangduc.sbr

Xe container
Đm trên youtube có cái channel Mật pet family của con chủ shop tên Mai. Chó thì vừa to vừa lắm, mà éo bao giờ thấy nó rọ mõ.m khi dắt đi ngoài đường. Bọn Vờ tờ vờ còn suốt ngày mời lên sóng phỏng vấn. Để nghe nó chém là những giống chó nhỏ, chó "hiền" thì ko nhất thiết phải rọ mõ.m. Đm trong khi con Mật của nó thì to ngang con lợn. Nó khợp phát ai đó thì lúc ấy lại trợn cmn mắt lên ngây thơ kosovo.

fundraiser

Xe container
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ mõm. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ sắm cho em cái ná cao su với chục viện bi ve bỏ cốp xe. Đuổi chúng nó làm gì cho mệt, cứ đứng tại chỗ mà táng.
Có hôm e lùa vào tận nhà. Vc nhà nó thấy e giờ đẹo chài hỏi gì.
E cũng kệ cmn .
Khú khú.
Nhà nó cũng thuộc loại yêu chó đấy.

Vũ Đức

Xe tăng
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Ủng hộ cụ,em cũng thích món này.Nhưng dạo này bận quá lâu rồi em cũng chưa ăn món này.Cụ ở HN hôm nào tập trung làm bữa thịt chó + với khẩu hiệu " Chó ko xích ko rọ vào nồi "

Em không ghét chó, em không biết ăn thịt chó. Nhưng em CĂM THÙ chó không rọ mõm khi ra khỏi nhà, ra khỏi nơi nuôi nhốt.
- Do vậy em đề nghị Quốc hội ra luật xử lý đi tù đối với chủ nhân nuôi chó để chó cắn người ở nơi công cộng.
- Em đề nghị mỗi con chó nuôi đều phải có giấy chứng minh thư, có số đăng ký đàng hoàng và bắt buộc phải đeo số này khi ra ngoài đường. Để chủ của nó lúc đi tù không cãi bay cãi biến là không phải chó của tôi.
- Đề nghị các địa phương thành lập đội săn bắt chó thả rông không rọ mõm, không đeo số.
- đề nghị, đề nghị ....dừng tiêu tiền ngân sách cho Xây tượng đài, nhà tưởng niệm, phòng truyền thống....mà ưu tiên ngân sách làm những việc thiết thực đối với bọn chó này.
hu hu em thương cậu bé xấu số quá

NNS

Xe ngựa
Bọn nó đem bán mà! Người hiến hoặc người nhà cần đem giấy đến thì mới được nhận lại thôi , còn không quy ra thóc hết!
Bệnh nhân mà muốn không mất tiền khi phẫu thuật thì xin mời người nhà hiến máu để đổi luôn nhá !
trước có 1 thớt hỏi là máu hiến viện có chi tiền mua éo đâu mà sao bạn ý vào viện phải trả tiền truyền máu???=))
hỡi ơi, bỏ qua những việc tệ nhũng y tế, thì hiến là người cho máu chỉ vì cái sự tử tế với đồng loại, nhưng nhận nó lại sang mẹ nó việc khác. Khi bạn cho máu, bạn sẽ nhận sự tri ân của đồng loại và 1 cái thẻ xác nhận hiến máu, nó ghi rõ bạn hiến bao nhiêu vvv để lỡ có ngày dại mồm bạn cần nhận lại, bạn sẽ được ưu tiên nhiều thứ hơn.
còn người nhận máu phải trả tiền là điều đương nhiên, mịe, máu người éo phải tiết canh để chọc ra cho tủ lạnh, lúc nào xài thì đổ vào mồm. Từ mạch máu thằng hiến to mạch thằng nhận nó là cả 1 quá trình lấy, sàng lọc, hóa phẩm chế phẩm, tách hồng cầu bạch cầu máu lắng, chống đông éo gì vvv đủ thứ rồi lưu trữ, bảo quản vvv và vv rồi mới đến truyền máu. Trong cả quá trình oánh tiết canh ko đông của ngành y đó, máu người là thứ rẻ nhất nhưng duy nhất éo nhân tạo được.

anh kéo mo cau

Xe điện
Răng mà cụ dại rứa. Nghe mồm mấy tên não phẳng lỳ mần chi. Em vẫn ăn đều và chó nhà em nuôi nhốt cẩn thận lắm

Tứ trụ mục

Xe tải
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Thật hả cụ, vậy chiều nay trời mát lại là ngày cuối tháng, em cũng phải rủ mấy bạn nhậu làm tý thịt chó mí được.

small_best

Xe container
Em thì vẫn sẽ không ăn thịch chó, nhưng nên có đội chuyên đi bắt chó thả rông và phạt thật nặng chủ để chó chạy rông.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em vote cho đàn chó này vào nồi còn chủ Đi tù. Bản thân em đang nuôi chó, nó dữ vì lai bẻcgie đây. Ai nói chó thân thiện với người là em cười vào mặt. Chó nó thân với chủ và người trong nhà chủ thôi ngoài ra nó đếch thân với người khác. Chó em là vậy nên ai tới nhà e xích lại, Con nít đến đeo cho chó cái khóa miệng cho yên tâm. Ngày nào em cũng chở chó Đi ra ngoài với cái khóa miệng cho nó nên em cực ghét ai thả chó chạy rông k rọ ***. Em nhìn con chó của e vậy nên thấy chó dữ mình sợ vì hiểu nó tấn công mình sẽ tan nát như thế nào.
Được như cụ thì tốt.
Đm.
Vào nhà thấy nó nằm 1 đống, gầm gừ.
Chủ nhà bẩu hiền lắm.
Khú khú.
E đến ạ tư duy bọn nuôi dv.

duongbinh07

Xe điện
Chó thả rông thì có khả năng tấn công người ( nó ko phân biệt người xấu hay người tốt )
Người cũng có khả năng bắt khống chế chó thả rông ( có thể là người có trách nhiệm mà cũng có thể trộm chó )
Người chủ chó hay nhóm những người nuôi chó cũng có khả năng đập ( có khi chết ) người bắt chó với lý do "đánh trộm chó"

Như vậy, nó là 1 sự bùng nhùng mà phải có quy tắc thống nhất, để khi hữu sự là ko có ai tự xử sai chuẩn đi.
1. Chó thì không ai bảo đảm nó biết quy tắc thống nhất: vậy phải thống nhất là rọ mõm lại.

2. Nếu chó không rọ mõm thì cách đây nhiều năm thời còn nuôi bán chó Nhật em về quê chơi thì chó sổng là dân quê họ lấy ván họ đập,
mấy ông anh em ở quê bị chó dại cắn, tiêm thuốc chó dại nhưng cũng bị ảnh hưởng.
Em ủng hộ là cứ trông thấy ko rọ mõm là phải cách ly và báo 1 CƠ QUAN QUẢN LÝ ĐỘNG VẬT để bắt.

3. Có chó thì tự quản, ko quản được thì chấp nhận đền mạng, ko thể có chuyện "tôi có bảo chó nhà cắn người đâu" được

fundraiser

Xe container
Cứ phải cân bằng đàn chó lại. Phương Tây đã phải mang cả chó săn để kiểm soát nai sừng tấm. Thôi thì người vẫn là thiên địch của chó ở Việt nam. Bấy lâu ko ăn làm đàn chó tăng nhanh quá. Mỗi nhà làm 1 đĩa để giảm đàn chó xuống ko phải là ko có lý

cun01

Xe container
Đm trên youtube có cái channel Mật pet family của con chủ shop tên Mai. Chó thì vừa to vừa lắm, mà éo bao giờ thấy nó rọ mõ.m khi dắt đi ngoài đường. Bọn Vờ tờ vờ còn suốt ngày mời lên sóng phỏng vấn. Để nghe nó chém là những giống chó nhỏ, chó "hiền" thì ko nhất thiết phải rọ mõ.m. Đm trong khi con Mật của nó thì to ngang con lợn. Nó khợp phát ai đó thì lúc ấy lại trợn cmn mắt lên ngây thơ kosovo.
Bà chủ shop kia cũng chỉ là 1 con chó biết đi 2 chân mà thôi.
Cụ cứ xác định vậy đi.
Nó mà cắn là cụ phải đi tiêm :P :P :P