[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

lany

Xe tải
Em xin lỗi các cụ nuôi chó chứ em cực ghét chó nên em ghét cả những người nuôi chó ạ.
Nước mình cẩu tặc như thế chắc chả có chó hoang đâu nhỉ

puredoll

Xe điện
Thật là bức xúc khi ngày càng thấy nhiều vụ chó cắn người. E đề nghị cho chủ đi tù, chó đã cắn người tiêu diệt luôn. Hqua có thằng dắt chó qua mặt E, E phải đứng nép sang 1 bên để tránh, thế mà nó còn lườm kiểu như mình ghét chó của nó ý

pbinh979

Xe tăng
Cái đáng cổ vũ ko phải là đập chết chó, mà là cho ông chủ ra tòa xử, nắm thằng có tóc chứ ai nắm thằng trọc đầu. Con người sao lại đi tranh cãi với con chó?
Chó chạy rông, cắn người nhà cụ thì cụ đi tìm chủ chó để phân bua, đổ trách nhiệm hay đập nó chết luôn???
Tính mạng con người là quý nhất, để bảo vệ an toàn cho con người thì các loài vật khác phải xếp dưới, chấp nhận bị đập chết ... thế thôi. đập chết luôn. ai thèm tranh luận với nó làm gì.
À còn đối với những nhà chó quyền, xếp mình ngang với nó, đòi tranh luận đúng sai với nó thì thôi.... em ko có nhu cầu tranh luận.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Tối qua lũ trẻ nhà em xem phim số đỏ thấy bà Phán chủ chó bị phạt tháng 5 lần vì tội để chó chạy rông ra đường. Bọn Pháp nhợn công nhận giỏi
Bọn nó có những thứ văn minh hơn mình cụ ạ

le_no_vo

Xe hơi
Có đám nào đó đang so sánh C hó với nhân tính vào đây phán cho cháu nghe với

sparta.leonidas

Xe cút kít
Có thằng chó quyền còn có cái chữ ký: "Người phụ ta chứ chó không phụ ta nữa cơ"
Em chắc chắn bố mẹ nó là người.

Note: em cũng thích chó nếu là của em, nhưng do không chăm được nên em không dám nuôi.
Em rất thích chó. Nhưng em rất dị ứng kiểu nuôi vô trách nhiệm với cộng đồng của đa số người nuôi chó.

nvht

Xe điện
Chính quyền quá vô cảm.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ các ông ấy là dân buôn chuyên nghiệp rao bán như thế để khách hàng tin tưởng.
Chơi trên các nhóm audio em thấy nhiều lắm Cụ.
Cũng có thể 1 phần là như Cụ nói nhưng đôi khi bị phản ứng ngược.:))

745Li

Xe container
đưa con đi công viên, giờ sẽ cầm theo cái gậy, con chó nào không rọ ***, tao sẽ đập cả chó và chủ (nếu chủ phản ứng sủa như chó)
Gậy ko ăn thua đâu cụ, cụ gia cố cái ô dài cho em, đầu chóp nó có đoạn nhựa dài chừng 10cm đấy, vót cho nó nhọn hẳn đi hoặc tốt hơn là bọc sắt. Che mưa che nắng, gặp chó dữ thì cứ xiên thẳng tay. Nói chung là hữu ích hơn gậy.
Nhưng cụ ra đường vẫn gặp chó chạy rông nhé
Vâng thì thế nên em mới phòng vệ như trên đấy cụ.

konachi102

Xe buýt
Mấy a hội chó đâu rồi . Bao giờ rơi vào ng thân các a xem .

Chekmate

Xe điện
Vâng, xưởng ở các tỉnh họ hay thả để trông nhà. Nghĩ lại em ko biết mình làm gì để kích động nó nữa. Nói chung là chủ phải xích lại, thả nguy hiểm quá.
cụ chả cần làm gì kích động nó vẫn có thể tấn công cụ, bản năng hoang dã của con thú mà.
nuôi chó canh nhà xưởng cũng tốt, nhưng ban ngày khách khứa người ra vào thì xích nó lại, đêm hôm thả ra cho nó giữ nhà.
nuôi chó thì chủ cũng cần văn minh :D

kts.DucNgoc

Xe tăng
Kiến nghị đề xuất thành lập đơn vị quản lý chó sự thuộc Phòng quản lý đô thị cấp quận. Nhiệm vụ là thu gom chó không đeo rọ mõm, chó từ 7 kg trở lên chạy rông ngoài đường, kiểm định kiểm tra công tác thú y và thanh lý cho các cơ sở giết mổ để lấy nguồn thu bổ sung vào công tác hoạt động. Ủng hộ cả nước ăn thịt chó!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
ĐM bọn xúc vật nuôi chó mà ko rọ mõm lại.

echnikj

Xe container
Đám Đấu tranh cho Chó quyền í Chết cả rồi :( :( :(
Xã hội mình đi lên từ gốc nông dân nuôi chó giữ nhà nên tầm kiến thức thua xa bọn nuôi chó làm pet.
Nuôi con chim còn phải hiểu nó thích phơi nắng, tắm, ăn uống ra sao, thay lông như nào... mới thành con chim tốt vậy mà lắm vị nuôi chó còn ko làm chủ nổi con chó, chó thì cho ỉa khắp ngõ người ta nói còn cãi lại. Loại chủ đó là chủ ngu và vô văn hoá, trách con chó thì ít, trách chủ nó là nhiều.
Ai bảo các cụ đánh trộm chó ác quá.
Trộm chó lộng hành là ko tốt, nhưng có mặt tốt là bọn nuôi chó ngoan ngay, sẽ ít gặp chó thả giông.
Trộm cắp tiền bạc của cải thì các cụ ko đánh mấy, thậm chí còn nhiều người ngưỡng mộ (nếu là tiền ngân sách). Thế mà thằng trộm chó bị đánh ác như thể oán thù cả nghìn đời, thế mới hay.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bọn nó có những thứ văn minh hơn mình cụ ạ
Dân tộc ta vĩ đại với mấy ngàn năm lịch sử vô cùng thông minh mà sao không học lỏm về mặt quản lý chó của bọn nó 1 ít cụ nhể? hay là con cái người nhà các quan phải bị chó nó cắn nắt người ra họ mới để ý đến luật quản lý chó?

sparta.leonidas

Xe cút kít
Dân tộc ta vĩ đại với mấy ngàn năm lịch sử vô cùng thông minh mà sao không học lỏm về mặt quản lý chó của bọn nó 1 ít cụ nhể? hay là con cái người nhà các quan phải bị chó nó cắn nắt người ra họ mới để ý đến luật quản lý chó?
Em nghĩ về lâu về dài ta cũng sẽ có các quy định nghiêm ngặt về việc nuôi chó. Nhưng từ giờ đến lúc đó sẽ vẫn còn nhiều vụ như vụ này.

Em hóng các cụ mợ tự nhận là yêu chó vào phản biện.
Còn gì để phản biện đâu cụ. chó dân nuôi chứ không phải Pet đâu đấy. Chó nhà cháu ở quê không bao giờ mở cổng, mà cái giống chó đàn nó cắn thì kinh lắm.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo các cụ đánh trộm chó ác quá.
Trộm chó lộng hành là ko tốt, nhưng có mặt tốt là bọn nuôi chó ngoan ngay, sẽ ít gặp chó thả giông.
Trộm cắp tiền bạc của cải thì các cụ ko đánh mấy, thậm chí còn nhiều người ngưỡng mộ (nếu là tiền ngân sách). Thế mà thằng trộm chó bị đánh ác như thể oán thù cả nghìn đời, thế mới hay.
Tìm lại cái thớt về vụ người với chó oánh nhau, người xiên chó, củ chó đưa vào viện cấp cứu ấy,
đọc thấy hay ho phết.
Đảm báo có nhưng nick giữa thớt này với thớt ấy chém ngược nhau hoàn toàn

https://www.otofun.net/threads/nguoi-chu-om-chu-cho-doberman-bi-trong-thuong-gao-thet-giua-duong-pho-ha-noi.1084371/