[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Ngo Rung

Xe lăn
Em cũng thi thoảng ăn thôi nhưng ko ham lắm. còn người ta thịt rùi phải ăn thôi biết làm sao được. Ko ăn họ cũng thịt
Há há.....cụ lý luận y như anh bạn em. Mùng 2 âm lịch lão ấy rủ đi ăn thịt chó, ae kêu ăn đen bỏ mọe, lão ấy kêu người ta bán thì mình phải ăn chứ. Thế là thách nhau tìm quán TC vào mùng 2. Hóa ra có thật, bọn em thua phải đi ăn.
Cũng éo biết tháng đấy có đen không nữa, vì đen sẵn rồi :))

toicungyeuxe

Xe tăng
Các cụ hay mua về ăn ko, có chỗ nào sạch sẽ chia sẻ cháu với

toicungyeuxe

Xe tăng
Em ko ủng hộ đội Exciter. Cái nào ra cái đó. Nhỡ nhà cụ hay nhà người quen cụ có chó nhốt trong nhà mà bị chúng nó cướp mất thì sao. Rất nhiều clip trên mạng đội này leo cổng vào nhà cướp chó rồi. Phạt nặng đội nuôi chó thả rông thôi nhưng vẫn có đội nuôi chó có trách nhiệm, có rọ *** có tiêm phòng đàng hoàng
Em thích ăn thịt chó nhưng ko muốn ăn chó trộm và em cũng nuôi chó. Em xem nó như bạn thân, nên em cũng tiêm phòng đàng hoàng, ra đường lúc nào cũng có xích. Nó 1 bên em 1 bên, và trừ khi người ngoài chủ động tiến lại nó còn ko thì em ko cho nó tiến lại gần ai hết. Ra đường em luôn thủ sẵn bịch nylon dọn hậu quả cho nó nên em thấy em ko làm phiền đến ai hết.
Em còm riêng về việc cho chó ra ngoài phóng uế thôi.

Em thì có lẽ chưa may mắn lắm, chưa được thấy người nào làm như cụ.
Hàng ngày em ra đường toàn gặp loại mất dạy, cho chó phóng uế xong ngoảnh mặt phủi mít quay đi. Nhiều năm nay rồi, từ bé, cho đến giờ là cũng là U50.
Em không cần nói là cụ nói dối những việc làm văn minh cụ làm ở trên, cứ cho là cụ có làm vậy.

Nhưng khẳng định một điều tỉ lệ những người làm như cụ, quá ít ỏi. Ít tới mức là em chưa gặp.

Rọ m õm thì thỉnh thoảng có gặp.

Công_AZ

Xe hơi
Website
no1computer.vn
Há há.....cụ lý luận y như anh bạn em. Mùng 2 âm lịch lão ấy rủ đi ăn thịt chó, ae kêu ăn đen bỏ mọe, lão ấy kêu người ta bán thì mình phải ăn chứ. Thế là thách nhau tìm quán TC vào mùng 2. Hóa ra có thật, bọn em thua phải đi ăn.
Cũng éo biết tháng đấy có đen không nữa, vì đen sẵn rồi :))
Khéo đen thật đấy. Thần chó nó vật . Cụ phải đi ăn nhiều nhiều vào

bangkeo88

Xe đạp
Năm nay là năm đại dịch của lợn. Có khi nào chó "lên ngôi" ?

Lenguyenminh

Xe hơi
Em ko ăn thịt chó đơn giản là ko thích ăn chứ chẳng phải nghe ai cả ! Việc ăn hay ko ăn là ý muốn của mỗi người chứ pháp luật của ta đâu có cấm ! Nhưng việc những người yêu chó nói những người ăn thịt chó là ko văn minh này nọ thì cũng là phiến diện . Tây nó ko ăn chó từ xưa và đó là văn hóa của nó chứ chẳng liên quan gì đến văn minh hay ko.
Về cơ bản thịt cho cũng tương đối ngon, trước e cũng có ăn, nhưng sau này lâu rồi thì thôi không ăn nữa, thứ nhất do thấy cũng ko văn minh lắm khi mà cả thế giới giờ rất gần nhau rôi, nên nhưng vấn đề không phù hợp nên xem để điều chỉnh, thứ 2 bạn e ở Hoài Đức làng thịt chó cung cấp cho HN có mô tả các công đoạn làm thịt chó số lượng lớn làm rất rất bẩn, thí dụ như sau khi giết thịt chó sẽ được đem ngâm nước khá lâu để khi thui da sẽ căng nhìn đẹp mắt,...mà đương nhiên chó ngâm nước sẽ là ở ao tù nước đọng, hoặc mương nước,...hoặc bể xi măng ngâm rất lâu chả cần thay nước, thì các cụ hình dung ra nó bẩn mức độ nào rồi...hic
Theo e hiểu hiện nay nhiều người cũng không ăn thịt chó nữa, điền hình là phố thịt chó Nhật tân đã tự động biến mất khi cầu giảm nghiêm trọng, phố Mai động cũng là 1 tụ điểm mới sau Nhật tân, trước thấy sau ngày 15 hàng tháng rất tấp nập, thì bây giờ cũng vắng hoe vắng hắt, E nghĩ do nhận thức của mọi người giờ khác trước nhiều nên tự động thay đổi thói quen thôi, tương lai gần chắc ở các Tp lớn dần dần thói quen ăn thịt chó sẽ không còn nữa, và nhu cầu nuôi chó làm cảnh, bạn với con người càng tăng lên thì thói quen kia sẽ mất đi phù hợp với xu thế xã hội văn minh có lẽ tốt hơn ;))
P/s: Các cụ thích ăn thịt cho thì cứ chén, nếu chưa bị gout thì cung chả sao :))

Chỉnh sửa cuối:

taddy66

Xe máy
Thôi bác ơi bỏ đi, ăn thứ khác khuyên thật

Muon_biet

Xe cút kít
Như tên chủ đề đây là góc nhỏ trong càfe Otofun dành cho các thành viên Yêu Chó. Em thấy là ở quán cafe chém gió OF rất nhiều người ghét chó, nhưng em nghĩ là cũng rất nhiều người yêu chó
:)Trên tinh thần vui vẻ của quán OF nên em đề nghị các cụ thích chó theo lạng và theo cân thì nếu ở bàn bên cạnh hóng chuyện sang bàn bọn em thì cứ ngồi yên hóng ạ. Miễn bình luận kiểu ném cức vào đại hội mất không khí vui vẻ của quán. Mạnh tay phạt rượu các cụ phá quán.
Vào nội dung chính giao lưu ae góc nhỏ OF yêu chó, các cụ yêu chó có đang nuôi chó không ạ? Các cụ đang nuôi giống chó nào ạ! Hay là các cụ thích giống chó nào ạ, nhiều cụ thích mà chưa có điều kiện thuận lợi để nuôi.
Em xin chia sẻ trước là em đang nuôi vài giống chó. Cũng tiếp xúc với cộng đồng người yêu chó ở VN mình nhiều. Em thấy là gần đây dân ta mê cả chó tây và chó ta. Nuôi chó như 1 người bạn là nhiều nhất, nuôi chó làm kinh tế cũng thấy bắt đầu phát triển. Có lẽ muốn đi theo những nước xuất khẩu chó giống kiểu Sebia hay Thái Lan. Kể sơ sơ tình hình ngoài kia như thế, còn trong này chúng ta giao lưu chó chúng ta nuôi hoặc những giống chó hay con chó mà chúng ta thích. Mong được các cụ cởi mở chia sẻ sở thích của mình trên tinh thần tôn trọng sở thích của nhau ạ. Không có chê bai vì người ta thích giống chó hung dữ hay này kia ạ, vì đó là sở thích của người ta và nó không ảnh hưởng đến mình. Có thì nhắc nhở nhau quản lý thật tốt con chó của mình để sở thích của mình không làm phiền đến những người xung quanh ạ. Em xin phép để video hình ảnh của cộng đồng yêu chó Becgie Việt Nam làm hình ảnh minh họa, là tổ chức đứng đầu của cộng đồng người nuôi chó becgie Việt Nam thuộc hiệp hội becgie thế giới. Tránh tình trạng vài cụ lại bảo em viết bài buôn bán vì em cũng có trại chó, nhưng trại chó của em giống khác không phải chó becgie ạ.
Yêu chó nhưng cũng phải yêu mọi người sống quanh ta!

Duc Sang

Xe container
Cháu cũng thích chó nhưng quan điểm của cháu là:
1- Sở thích của mình không ảnh hưởng đến người khác
2- Không để chó cắn hàng xóm hay người lạ
3- Không để chó sủa hàng xòm không ngủ được
4- Chó không ị trước nhà hàng xóm
5- Không để mùi hôi thối ảnh hưởng đến hàng xóm
Cụ nói chuẩn ạ. Chơi chó mà không ảnh hưởng, không gây mất an toàn cho người khác thì chơi thoải mái. Sợ nhất câu "chó tôi hiền lắm, không cắn ai bao giờ" rồi cứ không rọ mõm, thả rông chạy lung tung.
Tiện thể min mod cho cháu hỏi sao từ mõ m lại bị mã hóa thế? Cháu viết "mõ m" lại bị thành "***"

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng yêu chúng lắm :D

Gà, vịt, ngan, ngỗng, chó, lợn ... thịt gượu đủ hết :)) :))

nhq.arch

Xe container
Yêu chó như bạn thì thớt còn tiếp nối

Yêu chó theo cân thì con đường dài nhất cũng chỉ tới quán nhậu

Em ủng hộ thớt ạ

Thanh0112

Xe đạp
6-7 tháng nay em tìm ở các phiên chợ quê tìm mua một con chó ta bụng nhỏ thon ,tai vểnh mặt khôn ,ưu tiên màu vàng ( nói chung đậm chất dingo Đông Dương - chó ta) nếu tìm đc em này thì vừa khôn mà bắt chuột tài ,trước nhà em có một con sau chết mất !Chó ta bây giờ nó bị lai tạp linh tinh hết cả ! Nuôi chó ta vừa dễ nuôi mà vẫn khôn lanh ,không phải hầu hạ ăn uống khó khăn !

• Vodka
Reactions: ITI

taddy66

Xe máy
Từ ngày nuôi chó là cạch không ăn thịt chõ nữa...

• Vodka
Reactions: ITI