[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

King Neptune

Xe tải
em ko ăn thịt chó, em thấy rất nhiều bệnh người lây từ chó. Bọn đồng nghiệp em trong phòng quá nữa bị sán chó khi đi khám sức khỏe tổng quát. Em nuôi mèo thấy nó sạch sẽ hơn chó nhiều, ông bs thú y gần nhà em cũng nói vệ sinh hay tiêm phòng cho mèo có thể quên, nhưng chó tuyệt đối kỹ càng vì nó bẩn và độc. Sợ 1 ngày có chủng virus biến thể từ chó lây sang người , quán cầy coi xem như thành ổ dịch

Có sao đâu

Xe buýt
em ko ăn thịt chó, em thấy rất nhiều bệnh người lây từ chó. Bọn đồng nghiệp em trong phòng quá nữa bị sán chó khi đi khám sức khỏe tổng quát. Em nuôi mèo thấy nó sạch sẽ hơn chó nhiều, ông bs thú y gần nhà em cũng nói vệ sinh hay tiêm phòng cho mèo có thể quên, nhưng chó tuyệt đối kỹ càng vì nó bẩn và độc. Sợ 1 ngày có chủng virus biến thể từ chó lây sang người , quán cầy coi xem như thành ổ dịch
Nếu có mấy virus đó thì đội dog học chết trước, suốt ngày ôm ấp hun hít chó

King Neptune

Xe tải
Nếu có mấy virus đó thì đội dog học chết trước, suốt ngày ôm ấp hun hít chó
đội cưng cho nó chịu khó vệ sinh tiêm phòng rọ mõm nhốt trong nhà cũng đỡ phát tán dịch cụ ạ. Chứ đội bắt trộm chó, hốt chó dại chó hoang chó già chó quéo gom về mổ thịt lột da máu văng tung tóe giống cái chợ Wuhan coi như xác định toang
em chỉ ăn mấy loại kiểm dịch cận thận, ko thích phiêu lưu ẩm thực.

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Em theo cụ. Góp tay làm giảm chó cắn càn, ta nên ăn thịt chúng nó trước

thinhduybao

Xe điện
Ngay cạnh nhà em có con bé nuôi mèo, cả ngày nó ôm mèo như em bé.
Đợt vừa rồi ốm, đi khám bệnh bác sỹ chiếu chụp thế nào bảo trong phổi toàn lông mèo.

King Neptune

Xe tải
Đợt vừa rồi ốm, đi khám bệnh bác sỹ chiếu chụp thế nào bảo trong phổi toàn lông mèo.
từ thời các cụ, nhà em nuôi mèo mấy chục đời, gần như ko thể thiếu miu được, ko phải vì cuồng , mà chủ yếu để canh chuột, ít khi ôm ấp , mèo cũng ít cho lên nằm chung với người. Nhưng chưa có đời nào bị vấn đề về phổi.

LeTai1979

Racing Boy
Em ghét nhất nuôi mèo trong nhà, lông lá rụng bẩn thỉu hôi hám, chưa kể đi đâu về nhảy lên giường.
Em thấy nói nuôi mèo sạch nhất là cho ăn rau má. :))

King Neptune

Xe tải
Em ghét nhất nuôi mèo trong nhà, lông lá rụng bẩn thỉu hôi hám, chưa kể đi đâu về nhảy lên giường.
Em thấy nói nuôi mèo sạch nhất là cho ăn rau má. :))
tùy nhà , hầu hết nhà bạn bè em cũng ko ưa nuôi mèo vì ko biết cách nuôi và bọn mèo tính cách lạnh lùng xa cách. Vụ lông thì dùng hút bụi.
Nhà em cũng ko nuôi được chó , nuôi 1 lần thấy nó rắc rối và bẩn, sủa ồn ào nhặng xị, gặm hỏng đồ, đái bậy bét nhè, đấy là nhà em rộng dành hẳn riêng phòng và ban công rộng dắt chó ra vô hẳn hoi, suốt ngày phải dọn nên oải chè. Đem biếu không thằng bạn, thằng đấy nhà 1 đàn chó nuôi khỏe và nhàn.

thinhduybao

Xe điện
Em cũng ghét mèo. Ngày xưa mèo còn bắt chuột. Giờ nó đếch thèm bắt chuột, chỉ ăn vụng. Đặc biệt nó không trung thành với chủ, thích thì ở, không thích bỏ đi cả tuần đến cả tháng. Ngủ thì toàn nhẩy lên giường , cụ cho ăn rau má còn ít. Trên sân thượng nhà em có mấy con mèo hoang, đêm nó gào nghe thật kinh dị. Em làm mấy cái ống nước phi 100 bịt kín một đầu, thả con cá khô nướng vào bắt sạch chả còn con nào .:))

King Neptune

Xe tải
khu nhà em mèo bị bắt sạch ko có vụ tụ tập biểu tình gào thét trên mái nhà như hồi cách đây 15-20 năm. Nhà em là nhà hiếm hoi nuôi. Xóm chuột rất nhiều, 2 chiến sĩ nhà em thi thoảng phải mò sang hàng xóm đuổi hộ được nhiệt liệt khen mồm nhé, mà ko thưởng:D . Em thì ko thích đặt bẫy hay thuốc chuột, dùng thiên địch lại hay, có con miu nó chạy qua chạy lại vui nhộn hơn là tự mình đi đập chuột.
còn vụ thịt chó lý do em ko ăn 1 phần dư lượng thuốc tiêm phòng trong chó nhiều nhé, nhiều nhà cận thận chó ốm đau sổ mũi hắt hơi là cho uống các loại thuốc . Thực phẩm kiểm dịch còn lo ngay ngáy dư lượng thuốc , em xác định ăn nhiều thịt chó nguy cơ ung thư cao ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
công nghệ chẩn đoán hình ảnh giờ kinh thật đấy.
Chụp hẳn ra được cả cái hình sợi lông mèo :P :P :P
Ho ho :)) :)) :))

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Ăn gì thì ăn chả có lí do **** gì

dongnat123

Xe container
Em cũng ghét mèo. Ngày xưa mèo còn bắt chuột. Giờ nó đếch thèm bắt chuột, chỉ ăn vụng. Đặc biệt nó không trung thành với chủ, thích thì ở, không thích bỏ đi cả tuần đến cả tháng. Ngủ thì toàn nhẩy lên giường , cụ cho ăn rau má còn ít. Trên sân thượng nhà em có mấy con mèo hoang, đêm nó gào nghe thật kinh dị. Em làm mấy cái ống nước phi 100 bịt kín một đầu, thả con cá khô nướng vào bắt sạch chả còn con nào .:))
Có con mèo ta khoảng 4-7kg nào không cụ, em xin một con ;))