[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Ksxdcd

Xe điện
Em chỉ kiêng ngày 31 âm lịch thôi! b-) b-) b-)

Đầu tháng cũng tốt vì có khi vắng gọi được đủ các món. Cuối tháng đông quá không mấy khi đủ các món!:D:D:D

Há há.....cụ lý luận y như anh bạn em. Mùng 2 âm lịch lão ấy rủ đi ăn thịt chó, ae kêu ăn đen bỏ mọe, lão ấy kêu người ta bán thì mình phải ăn chứ. Thế là thách nhau tìm quán TC vào mùng 2. Hóa ra có thật, bọn em thua phải đi ăn.
Cũng éo biết tháng đấy có đen không nữa, vì đen sẵn rồi :))

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em thì 1 năm 1 lần, nói chung ko thấy thèm như xưa, giờ em thích dê.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Có dở hơi mà nhịn, thịt chó tính lành, mát, nhiều vitamin và khoáng chất, thỉnh thoảng ăn rất tốt cho sức khoẻ, đấy là sách viết nhé chứ không phải em nghĩ ra.

Em là em cứ 1 2 tháng làm bữa, kệ mie đứa nào hô hào ko xơi thịt chó.
Ô kê thôi, nhưng mà phải biết rõ cái con phải gió đó thì mới dám động đũa. Không thì ngại mồm lắm.

Chỉ ăn chó ta

Không ăn chó bắc kinh lông xù, chó xúc xích, chó kiểng các loại, chihuahua hoặc béc-ghê do những loại kiểu béc-ghê được chích thuốc hàng tháng định kỳ, thịt nó chắc chắc tồn dư lượng thuốc mà chả biết tác dụng như nào nếu ăn vào. Chó lông xù bắc kinh mà về già thì ghẻ lở gớm giếc rụng lông.

Chó ta là lành ngon nhất.

À em xe ôm thôi em có biết cái gì đâu.

tungsu914

Xe đạp
Ô đang tranh luận sao lại dùng ngôn từ giận dỗi kiểu gái thế này :)) còn đương nhiên, ngoài cái miền bắc này thì vova là một trong số hiếm hoi quản lý cc tốt nhé mợ ạ

Gái nói khó bỏ mẹ, thế chó nó đang nhốt trong nhà nó gầm gừ sủa thì đến bố vova cũng chẳng cấm nó sủa được, chẳng nhẽ mỗi lần nó ẳng một cái lại cho bảo vệ lên nhắc à??? Mà lên thằng chủ nó lại cãi, chó nhà ai sủa chứ có phải chó nhà tao đâu, lúc đó thì sao?

Lên cấm là đúng, mà đây đâu phải là ý chỉ của vova đâu, nó là ý chí của đa số cư dân ở đó nhé. Đừng đánh tráo khái niệm đổ tội cho vova cấm

Gái chắc chưa đẻ con lên không hiểu cái cảm giác con ốm, đêm dỗ mãi nó mới ngủ đc tý thì hàng xóm có con chó nó sủa gâu gâu (các cụ hay gọi là chó cắn ma ấy) thế là đứa bé khóc thét lên, lúc đó chỉ muốn cầm dao xiên cả chó lẫn chủ ấy chứ. VD này hy hữu thôi, nhưng mở rộng đc cho các trường hợp khác

tomtomchát

Xe container

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ủng hộ việc đc nói chó trong chung cư. Nhưng xây riêng ra, đóng tên là: Chung cư cho chó ở. Lúc đó mời cụ, mợ nào có như cầu nuôi chó sang đó đăng ký thuê, mua và ở. Còn ở chung cư khác thì tốt nhất là ko nên nuôi. Vì đơn giản là chó nó ko như chủ.9

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Không thích thì có thể bán nhà đi ở với chó mà cụ. Đơn giản vậy thôi sao phải lăn tăn. Còn em thì em lại thích ở với người nên vẫn chọn CC nếu phải chọn chó và Cc.

Times city nha các cụ mợ :-@
Năm người mười ý ai cũng có lý của mình... nhưng cuối cùng có hồi kết.
Nhà em có một tình yêu cực lớn dành cho thú cưng. Từ ngày lên cc thì em không nuôi nữa vì sợ ảnh hưởng đến mọi người, đặc biệt nguy hiểm (hoặc ít nhất cũng là nỗi sợ) cho các gia đình có trẻ nhỏ.
Khổ thân các thú cưng giờ phải về quê hoặc chuyển chủ! Nhà em chia tay chó lúc nào cũng ứa nước mắt luôn:((

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế là đấy. Giờ model nó là phải đi xe đạp, dắt theo con chó xong đầu trọc xăm tý lên cánh tay mặc áo ngắn tay cổ 3cm nhá. Như thế nó mới là người có tiền chứ đi ô tô, ko nuôi chó mèo, người sạch bóng thơm tho giầy tất gọn gàng không chấp. Vì đơn giản ăn lông ở lỗ quen rồi, ko quen kiểu sạch sẽ gọn gàng cụ ợ. Cứ là phải có con chó dắt đi ị buổi sáng nó mới oai, ta yêu động vật mà. Bố mẹ anh chị em con cái có thể từ ko nhìn mặt nhau nhưng chó thì cứ phải có phải yêu phải quý mới là văn minh nhá.
đó là em nói chung, chả cứ gì chung cư với ngõ phố.
cc cấm càng tiện vì nó là nơi ở chung của 1 số người, họ đề ra ban quản trị, quản lí tòa nhà, có quyền biểu quyết để ra quy định, nội quy chung, 1 kiểu hương ước thành phố, nó đc đa số ok là éo nuôi thì cấm tốt, thằng nào quá thích nuôi thì ra ngoài mà ở:))
mịe, cái tính chỉ biết mình kệ mẹ thiên hạ của dân mình nó nặng lắm, mới tiến bộ mở mang đc vài chục năm nay, chưa xóa đi đc là bao. Pháp luật thì lỏng lẻo, nắm thằng có tóc thả thằng trọc đầu nên càng nhờn.... nên cấm mẹ nó nuôi chó trong cc là đúng, éo phải bàn nhiều nhân quyền nhân cước. nhà riêng nuôi mà thả rông ra đường ko rọ m.õm, ko người dắt cũng alê đập chết, éo nói nhiều

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư cũng phải mất tiền mua, nhà đất cũng phải mua (thuộc sở hữu cá nhân). Nhà nước không cấm nuôi chó mèo nhưng BQL lại cấm?! Nuôi chó mèo nó cũng là sở thích giống như hút thuốc lá, uống rượu bia... Nói cấm nghe vô lý bỏ mie. Em thật!
Quy định cc do chính cộng đồng dân cư cc biểu quyểt. Số đông thì thắng thôi. 1 cụ thích nhưng chục cụ không thì đành chịu vậy. BQL cũng do cư dân bầu lên.

Chĩm111

Xe điện
Chung cư cũng phải mất tiền mua, nhà đất cũng phải mua (thuộc sở hữu cá nhân). Nhà nước không cấm nuôi chó mèo nhưng BQL lại cấm?! Nuôi chó mèo nó cũng là sở thích giống như hút thuốc lá, uống rượu bia... Nói cấm nghe vô lý bỏ mie. Em thật!
Cái quyền tự do của mỗi người hãy hiểu là trong khuôn khổ (của pháp luật), cụ ạ! Những cái mà cụ gọi là "sở thích" nếu nó có thể ảnh hưởng đến cộng đồng thì cần được đưa vào khuôn khổ ngay và luôn.
Ví dụ thêm cho cụ, một ngày đẹp trời, bên cạnh nhà cụ có anh hàng xóm bỗng nhiên có sở thích hát karaoke tại gia chẳng hạn... Âu mai gót, cụ chắc sẽ vui phỏng?
Thêm, nếu cứ nói rằng đây là nhà tau, đất của tau, nên sở thích của tau thì kệ mẹ tau... e rằng giống nơi ở của Taxzan khi xưa đó cụ!

Thỏ móm

Xe điện
Times city nha các cụ mợ :-@
Năm người mười ý ai cũng có lý của mình... nhưng cuối cùng có hồi kết.
Nhà em có một tình yêu cực lớn dành cho thú cưng. Từ ngày lên cc thì em không nuôi nữa vì sợ ảnh hưởng đến mọi người, đặc biệt nguy hiểm (hoặc ít nhất cũng là nỗi sợ) cho các gia đình có trẻ nhỏ.
Khổ thân các thú cưng giờ phải về quê hoặc chuyển chủ! Nhà em chia tay chó lúc nào cũng ứa nước mắt luôn:((
Em thì chưa đủ Độ ĐIÊN để leo chung cư :D

Thuận theo ý cư dân mà. E cũng ủng hộ vì thấy văn minh hơn :D

coolpix8700

Xe ngựa
Cái quyền tự do của mỗi người hãy hiểu là trong khuôn khổ (của pháp luật), cụ ạ! Những cái mà cụ gọi là "sở thích" nếu nó có thể ảnh hưởng đến cộng đồng thì cần được đưa vào khuôn khổ ngay và luôn.
Ví dụ thêm cho cụ, một ngày đẹp trời, bên cạnh nhà cụ có anh hàng xóm bỗng nhiên có sở thích hát karaoke tại gia chẳng hạn... Âu mai gót, cụ chắc sẽ vui phỏng?
Thêm, nếu cứ nói rằng đây là nhà tau, đất của tau, nên sở thích của tau thì kệ mẹ tau... e rằng giống nơi ở của Taxzan khi xưa đó cụ!
Nuôi chó mèo, hát Karaoke,... là quyền của mọi công dân,
Nhưng các công dân khác cũng có quyền không bị người khác làm phiền.
Cứ thực hiện quyền của mình, nhưng không được xâm phạm đến quyền của người khác!
Thích hát Karaoke em đến tiệm, còn muốn hát ở nhà em làm cách âm, khi hát đóng cửa, hàng xóm dỏng tai cũng khó nghe thấy.
Muốn nuôi chim,... em ở dưới đất, không lên chung cư (chó mèo rất bẩn, thỉnh thoảng có nuôi mang về 1 hay 2 con cho chúng quen trước khi lên XN, nhưng thực sự là rất bẩn). Ở chung cư mà nuôi thì chắc khó có cách tránh được việc lam phiền hàng xóm!!!

Chĩm111

Xe điện
Nuôi chó mèo, hát Karaoke,... là quyền của mọi công dân,
Nhưng các công dân khác cũng có quyền không bị người khác làm phiền.
Cứ thực hiện quyền của mình, nhưng không được xâm phạm đến quyền của người khác!
Thích hát Karaoke em đến tiệm, còn muốn hát ở nhà em làm cách âm, khi hát đóng cửa, hàng xóm dỏng tai cũng khó nghe thấy.
Muốn nuôi chim,... em ở dưới đất, không lên chung cư (chó mèo rất bẩn, thỉnh thoảng có nuôi mang về 1 hay 2 con cho chúng quen trước khi lên XN, nhưng thực sự là rất bẩn). Ở chung cư mà nuôi thì chắc khó có cách tránh được việc lam phiền hàng xóm!!!
Đồng ý với cụ!

Sống chung trong một nhà nên nhiều cái ko được như nhà riêng mà cụ. Nhưng cái chung cư nhà em thì ko đỡ được. Các mẹ dắt chó đi dạo, nó ko giải quyết ngoài đường mà cứ nhè về thang máy nó phệt một vũng tướng ra. Có người đi cùng thì các mẹ còn lau, ko là để nguyên đấy. Thỉnh thoảng các mẹ mở cửa nhà ra là tiếng chó ăng ẳng như trong chợ chó ấy :))

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ủng hộ việc đc nói chó trong chung cư. Nhưng xây riêng ra, đóng tên là: Chung cư cho chó ở. Lúc đó mời cụ, mợ nào có như cầu nuôi chó sang đó đăng ký thuê, mua và ở. Còn ở chung cư khác thì tốt nhất là ko nên nuôi. Vì đơn giản là chó nó ko như chủ.9
Lúc ấy thì các pro-chó lại ko sang ở đâu cụ. Giờ cả tầng mỗi mình mình nuôi chó của mình thì thích. Cả chung cư nhà nào cũng nuôi 1 con chó thì ko thích đâu. Nói 1 cách đơn giản, những người nuôi chó ở chung cư đang lợi dụng, cướp đoạt cảnh quan, môi trường sống, không gian sống, chất lượng cuộc sống của hàng xóm của mình nhằm thoả mãn bản thân. Khi vào chung cư nuôi chó thì những giá trị ấy bị tất cả mọi người cùng sử dụng, ko chiếm đoạt đc nữa

buicongchuc

Xì hơi lốp
Theo Mẫu nội quy quản lý, sử dụng nhà chung cư được Bộ Xây dựng ban hành kèm theo Thông tư 02/2016/TT-BXD, và nay là Thông tư số 06/2019/TT-BXD, thì có một trong các hành vi bị nghiêm cấm khi sống ở chung cư là chăn, thả, nuôi gia súc, gia cầm trong nhà chung cư. Nếu Nội quy này được thông qua cư dân và được BQT ký ban hành thì phải chấp hành thôi cụ chủ.