[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

voi_tanhlinh

Xe tải
em hỏi các cụ khi ăn, có nghĩ đến chủ nhân con chó không nhỉ? một đứa trẻ đang khóc chờ nó về.
Hóng cụ vào bảo đây là chó nuôi ở trang trại để biện hộ cho chính mình

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
em hỏi các cụ khi ăn, có nghĩ đến chủ nhân con chó không nhỉ? một đứa trẻ đang khóc chờ nó về.
Hóng cụ vào bảo đây là chó nuôi ở trang trại để biện hộ cho chính mình
cụ thử hình dung vào những năm 45 hoặc 80 đi, đek có cái gì bỏ vào mồm thì thịt người cũng xơi nhé

tauluon

Xe buýt
Các cụ cứ ăn thịt chó nhiều rồi gặp phải các tai nạn, gia đình lục đục, công việc lục đục mà ko hiểu vì sao, chó là loài vật có linh thức cao , ví như con người khi chết chôn ở đâu thì linh hồn ở đó chấp vào cái thân, con chó cũng vậy, và những loài vật càng linh thức cao thì sự báo thù càng đáng sợ, ví như các cụ ăn tôm tép hay đập gián muỗi thì có thể chỉ bị ốm đau lặt vặt thôi, nhưng nếu ăn thịt những con vật linh thức nôm na là có trí khôn như chó, mèo, khỉ, rắn, gà, , v.v... Thì linh hồn chúng mạnh hơn các loại cấp thấp kia nên sự báo thù cũng lớn hơn, mạnh hơn.
Có phân loại nào như cụ nói đâu nhỉ. Chưa từng nghe

Sailor

Xe buýt
Chia se voi cac cu. Em chang co y kien ve viec an thit cho. Hoi lop 7 em co nuoi mot con cho khon lam. Di dau cung quan quyt nhu ban be. Mot hom di hoc ve thay moi nguoi dang tap chung o chuong lon rat dong vui. Em nhin vao va thay nguoi ban cua em dang bi treo nguoc len cot. Mom bi buoc chat. Day giua. Khi nhin thay em no vay duoi mung roi rit. Keu u u. Mat chay nuoc.....em chua kip keu len thi ong hang xong thoc mot dao vao co hong. Den gio em van k quen duoc anh mat no luc do nhu van lon. Nhu oan trach. Em het mot tieng va bo chay. Em chay mai. Loi qua ruong di mai. Den hom sau em moi mo ve nha. Ca nha di tim loan ca len. Em Gio di an voi moi nguoi em chi ngoi gap mieng doi nham nhap.
Thế ra cụ vẫn ăn .

Hainq

Xe buýt
Cứ ăn thoải mái rồi gút, trĩ khắc tự giác bỏ. Đến sư tử còn chả ăn thịt chó, khỉ thế mà dân vn vẫn xơi đc, hài

Sailor

Xe buýt
Em đã Vodka cho tất cả cụ nào nói không ăn thịt chó trong topic này.

lieugl

Xe tải
Các Cụ nghĩ thế nào khi người theo đạo HỒI cấm mọi người ăn thịt LỢN, người theo đạo HINDU cấm mọi người ăn thịt BÒ ? EM đang nuôi CHÓ và là thành viên của CLB nnn chó HMONG cộc đuôi tại Hà Nội. Nhưng bọn Em vẫn ăn thịt chó chả ai kiêng cả. Chỉ có những con có TÊN trong SÁCH ĐỎ là không nên ăn thôi ạ.
cụ cho e hỏi con HMONG cộc đuôi ấy có đắt k ạ và mua ở đâu?nhìn giống ấy e cũng thấy thích

poorcar

Xe điện
Ăn thịt chó thì cứ ăn chứ sao em lại thấy bẩu liên quan gì đến đạo đức nữa cơ. Gớm thật đấy.
Thôi, em ra làm 2 trăm thịt chó về đưa nốt cút rượu đây.

tabalo79

Xe buýt
Trên góc độ ẩm thực thì khó mà phủ nhận sự hấp dẫn của mộc tồn. Còn trên góc độ nhân văn, con chó là loài vật duy nhất được gọi là "bạn" của con người, sinh sản và được nuôi lớn trong môi trường của con người, ở cùng nhà với con người chứ không phải loài hoang dã. Ăn cũng được, không ăn cũng được, là cái tự do cá nhân tối thiểu của mỗi người. Người vô ưu nhìn mâm thịt chó thèm đến tứa nước miếng. Trong khi đó, cũng có những người ứa nước mắt. Cuộc sống muôn màu. Mộc tồn là món dân gian, nhưng dân gian cũng có câu: miếng ăn là miếng nhục. Các cụ thâm thúy, sâu sắc lắm.

vbn

Xe hơi
Trên góc độ ẩm thực thì khó mà phủ nhận sự hấp dẫn của mộc tồn. Còn trên góc độ nhân văn, con chó là loài vật duy nhất được gọi là "bạn" của con người, sinh sản và được nuôi lớn trong môi trường của con người, ở cùng nhà với con người chứ không phải loài hoang dã. Ăn cũng được, không ăn cũng được, là cái tự do cá nhân tối thiểu của mỗi người. Người vô ưu nhìn mâm thịt chó thèm đến tứa nước miếng. Trong khi đó, cũng có những người ứa nước mắt. Cuộc sống muôn màu. Mộc tồn là món dân gian, nhưng dân gian cũng có câu: miếng ăn là miếng nhục. Các cụ thâm thúy, sâu sắc lắm.
Kim Dung cũng có để cập đến cái góc độ Nhân văn này của cụ rồi.
Đó là đoạn Hư Trúc bị lừa ăn mỳ có nước thịt gà, chén tì tì, lại khen ngon, khi phát hiện ra mới móc họng nhưng đã trôi hết cả vào bụng mất rồi.
Ngoài ra còn đoạn Nhậm Ngã Hành hỏi trụ trì Thiếu lâm: giết bọn gian ác là sát sinh thế dê bò lợn gà thì có tội lỗi gì mà cũng giết chúng.
Cụ đã nêu ra được cái từ Thâm thúy, Sâu sắc trên thì chắc cũng hiểu được ý của cụ Kim Dung rồi chứ.
Nếu nói về Thâm thì người Tàu họ hơn mình nhiều cụ ạ.
Cá nhân em không bình luận gì về chuyện ăn thịt chó nhưng liên quan đến nó thì thấy người Việt Nam mình thời nay nói riêng và con người nói chung là loài sống đạo đức giả, tráo trở và độc ác nhất trong các loài.
Cái gì mà nhân văn, cái gì mà tốt đẹp, toàn mấy lý thuyết đưa ra tự huyễn hoặc, nâng bi với nhau.
Trên ti vi, lúc nào cũng trò chơi, cuộc thi đủ các thể loại, các lĩnh vực.
Người người nhà nhà đoạt giải, được cúp để rồi mà vỗ ngực tự hào dân tộc mình ai cũng giỏi, ai cũng tài hết.
Các cụ còn nhớ các vụ xin like trên FB để các diễn viên show bíp hoặc các danh nhân, lãnh tụ sống lại không.
Em cũng đến lạy cái bọn nghĩ ra cái trò đấy.
Cụ có like cái đấy không ạ.