[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

baolac

Xe buýt
Con chó này nó không có tội vì bản tính của nó là hung dữ nguy hiểm nên người nuôi buộc phải ý thức được điều đó để phòng ngừa.
Với vài loại chó nguy hiểm phải có giấy phép nuôi, cần phạt thật nặng người nuôi không rọ mõm chó ở nơi công cộng, thậm chí phải xử lý hình sự...
"Người có ý thức" đã ko nuôi hoặc cho phép người khác nuôi mấy thể loại này!
Ko rọ mõm phạt 600-800k, chấm hết nhé!

TONGIA

Xe lừa
Con chó này nó không có tội vì bản tính của nó là hung dữ nguy hiểm nên người nuôi buộc phải ý thức được điều đó để phòng ngừa.
Với vài loại chó nguy hiểm phải có giấy phép nuôi, cần phạt thật nặng người nuôi không rọ mõm chó ở nơi công cộng, thậm chí phải xử lý hình sự...
Cái gốc cần tiêu diệt là sự ngông cuồng bất chấp pháp luật của chủ chó.
Đây họ tiêu diệt con chó - phần chồi

3077

Xe container
Bao nhiêu vụ mà chế tài và cơ chế của mình kém quá nhỉ, đi cv mà cứ nem nép tránh chó sợ vcđ mặc dù em cũng nuôi chó :(

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Không biết đến khi nào thì những người nuôi chó mới tự giác rọ mõm chó vào trước khi ra khỏi nhà đây.

(NLĐO) - Trên đường dắt con chó Rottweiler nặng khoảng 60kg đi dạo, ông Hải bị thú cưng của mình tấn công trọng thương, còn người bị cắn tử vong.

Ngày 21-5, Công an huyện Thủ Thừa (tỉnh Long An) đang làm rõ nguyên nhân vụ con chó Rottweiler (giống chó Đức, nặng khoảng 60 kg) tấn công làm 1 người tử vong, 1 người trọng thương.
Theo thông tin ban đầu, vào khoảng 23 giờ 30 phút ngày 20-5, ông Nguyễn Thanh Hải (SN 1984; ngụ TP HCM, tạm trú huyện Tân Trụ, tỉnh Long An) cùng với người bạn dắt 2 con chó Rottweiler đang nuôi trong nhà (1 con nặng khoảng 60kg, 1 con nặng khoảng 30kg) đi dạo.

Đến xã Nhị Thành, huyện Thủ Thừa thì 2 con chó tấn công ông Hải và bạn của ông này. Hậu quả, bạn của ông Hải tử vong; còn ông Hải bị đa chấn thương, đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Long An.

Nguồn: https://nld.com.vn/thoi-su/cho-rottweiler-60kg-tan-cong-chu-bi-thuong-can-nguoi-la-tu-vong-20210521133041036.htm

zoro1970

Xe điện
Mấy vụ dân chết vì loại chó này rồi, cấm nuôi chó ko nổi thì còn làm đc gì

3077

Xe container
Cái gốc cần tiêu diệt là sự ngông cuồng bất chấp pháp luật của chủ chó.
Đây họ tiêu diệt con chó - phần chồi
Đợi nó cắn chết cụ thằng chủ đi rồi mới tiêu diệt cụ nhỉ

TONGIA

Xe lừa
Mấy vụ dân chết vì loại chó này rồi, cấm nuôi chó ko nổi thì còn làm đc gì
Cấm thì ko nên.
Nhưng cần tuyên truyền đeo rọ mõm ở không gian công cộng .
Nên ra thêm quy định cho phép bất kỳ ai cũng có quyền tiêu diệt bất kỳ con chó nào không rọ mõm ở không gian công cộng

Và một cơ hội lớn để tuyên truyền chính là vụ này.
Cho chủ chó 1 bản án nghiêm khắc

TONGIA

Xe lừa
'Mặt tích cực của trộm chó'

'Con chó vô duyên'

zoro1970

Xe điện
Cấm thì ko nên.
Nhưng cần tuyên truyền đeo rọ mõm ở không gian công cộng .
Nên ra thêm quy định cho phép bất kỳ ai cũng có quyền tiêu diệt bất kỳ con chó nào không rọ mõm ở không gian công cộng

Và một cơ hội lớn để tuyên truyền chính là vụ này.
Cho chủ chó 1 bản án nghiêm khắc
6 năm trước F1 nhà e bịh chó hàng xóm nó cắn...qquả thực là những ngày đau đầu vì tiêm hay ko tiêm . Giờ e căm thù những người nuôi chó

maixuanhuong

Xe tăng
Người đàn ông dẫn chó pitbull đến quán cà phê tại huyện Thủ Thừa (Long An), con vật lao đến cắn vị khách ngồi bên cạnh tử vong tại chỗ.

Tối 20/5, ông Hồ Thanh Hải (37 tuổi, ngụ huyện Tân Trụ) đi uống cà phê gần khu công nghiệp Hòa Bình, xã Nhị Thành (huyện Thủ Thừa), dắt theo con chó pitbull nặng hơn 50 kg.
Lúc này, có một người đàn ông khác ngồi kế bên nói chuyện lớn tiếng liền bị con chó lao đến quật ngã, cắn khiến nạn nhân tử vong tại chỗ.
Trong lúc ngăn con vật, ông Hải cũng bị chó cắn vào đầu, vai, bị thương nặng. Người thân ông Hải có mặt sau đó đưa con chó về nhà nhốt lại và chuyển nạn nhân vào bệnh viện cấp cứu.
Công an huyện Thủ Thừa có mặt sau đó khám nghiệm hiện trường.
Trưa 21/5, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Long An cho biết bệnh nhân Hải nhập viện lúc 1h cùng ngày với đa chấn thương, đang được điều trị.
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Em không rõ là có chế tài xử lý hình sự với chủ chó không ạ. Một mạng người oan uổng
Các cụ Rút kinh nghiệm, lần sau đừng chém gió khi có con pitbull ngồi gần nhé.

STElectrics

Xe lăn
Để bảo vệ con người
Nhà nước nên ra luật:
- Bất kỳ ai cũng có quyền tiêu diệt con chó không được rọ mõm ở không gian công cộng
Diệt chó không rọ mõm phải là nhiệm vụ của cơ quan chức năng. Người dân mà tự xử em e dễ xảy ra án mạng lắm ợ.

Vulcan V70

Xe trâu
Kể cũng lạ nhỉ ? Một vụ chó pitbull cắn ng gây tử vong thì có 2 bài báo đưa tin khác nhau. Bài thì đang ngồi uống CF thì bị con chó 50 ký tấn công, còn bài thì đang đi dạo 2 con lao vào cắn. Chả biết bài nào đúng ?
Báo này lại viết thế này lão ah

NLĐO) - Trên đường dắt con chó Rottweiler nặng khoảng 60kg đi dạo, ông Hải bị thú cưng của mình tấn công trọng thương, còn người bị cắn tử vong.

Ngày 21-5, Công an huyện Thủ Thừa (tỉnh Long An) đang làm rõ nguyên nhân vụ con chó Rottweiler (giống chó Đức, nặng khoảng 60 kg) tấn công làm 1 người tử vong, 1 người trọng thương.
Theo thông tin ban đầu, vào khoảng 23 giờ 30 phút ngày 20-5, ông Nguyễn Thanh Hải (SN 1984; ngụ TP HCM, tạm trú huyện Tân Trụ, tỉnh Long An) cùng với người bạn dắt 2 con chó Rottweiler đang nuôi trong nhà (1 con nặng khoảng 60kg, 1 con nặng khoảng 30kg) đi dạo.

Đến xã Nhị Thành, huyện Thủ Thừa thì 2 con chó tấn công ông Hải và bạn của ông này. Hậu quả, bạn của ông Hải tử vong; còn ông Hải bị đa chấn thương, đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Long An.

HoangApr

Xe buýt
Có cụ nào thạo về chó chọi cho em hỏi, nếu bị tấn công mà ko chạy được thì phang vào đau nó chết ngay được nhỉ? Chỗ em có mấy thằng dắt mấy con nhỏ cỡ hơn 20kg đi nghênh ngang mà ko bao giờ rọ mõm.
May ra ai nhanh trí cắt tiết nó luôn thì được cụ ạ, chứ giống này có hơi máu vào thì điên lắm, không biết đau là gì

TONGIA

Xe lừa
Diệt chó không rọ mõm phải là nhiệm vụ của cơ quan chức năng. Người dân mà tự xử em e dễ xảy ra án mạng lắm ợ.
Nhiều vụ rồi thày

Những người trực tiếp xử lý chó không rọ mõm thả rông ngoài cộng đồng rất hay bị đồng bào vây đánh, thậm chí là tiêu diệt

maixuanhuong

Xe tăng
Hồi trước ở HCM cũng có đội đi bắt chó không rọ mõm, nhưng bị phản đối quá nên giờ nghỉ rồi hay sao ấy.

long.spc

Xe container
E nghe bảo chủ sao chó vậy. Nhà em cũng thế, nuôi chó ta, chó kiến thôi, có những con em về chả gặp nó bjo chỉ nhìn biết người nhà là mừng ko cắn. Còn hàng xóm nhà em, 100% nuôi con nào cắn người con đấy
Cá nhân em nuôi chó là xích chắc chắn, quan niệm là sử dụng giác quan, thính giác nổi trội của nó để làm cảnh báo chứ không phải vì nó biết cắn mà dùng trông nhà

k66473

Xe tăng
dội nước sôi vào liệu nó có nhả ra không cụ nhỉ?
Em có đọc được trên chính OF mình, là dùng dây (thắt lưng) thít vào cổ nó, kéo ngược lên cao, nó không thở được thì sẽ há mồm ra thở. Em cũng không biết có đúng không và cũng chưa thực nghiệm đâu, nhưng ít ra thấy hơi có lý và có thể triển được ngay vì đàn ông ai cũng có thắt lưng theo người.

John2021

Xe tải
Em nên mua chó gì để trông nhà.
Đủ khôn để ko sủa người nhà và đủ tỉnh để sủa người lạ vào nhà.
Em ko thích mấy con chó nhà hay la liếm.
Thế thôi.
Tks n. Vod.
Bỏ Pit bull đi
Sau nó đợp cho phát lại oan gia.

Cụ muốn trông nhà thì chỉ có chó ta cho lành.
Còn nếu ko cần thiết thì bỏ đừng nuôi

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
E nghe bảo chủ sao chó vậy. Nhà em cũng thế, nuôi chó ta, chó kiến thôi, có những con em về chả gặp nó bjo chỉ nhìn biết người nhà là mừng ko cắn. Còn hàng xóm nhà em, 100% nuôi con nào cắn người con đấy.
Con khôn và phục tùng chủ thì bảo nó 1-2 lần là nó không cắn người quen, thậm chí còn không dám sủa.
Cơ mà đúng như cụ nói, Chó nó có tập tính là phục tùng con đầu đàn, và luôn dạy nó là nó bé nhất đàn, hư là phệt, và trẻ con cũng phệt nó luôn dưới sự kiểm soát của người lớn (lúc nhỏ mới bắt về là phải dạy thế rồi).
Nuôi chó em chưa từng dám cho nó ăn đồ sống, thịt sống, trứng sống... đồ phải đun chín hơn đồ cho người ăn, để không có mùi tanh của thịt. trứng...
Chứ bọn chó già rồi, nó khôn như ranh, to khỏe thế nhưng có dám trêu trẻ con trong nhà đâu, như con nhà em mà có việc phải ra sau, em mở cửa cho nó trông cửa hàng, trông luôn cả F1 đang ngủ.
Em bảo nó: mày nằm đây trông cho tao hai cái xe, là nó nằm đấy đến lúc em đuổi nó đi ra sau vườn thì nó mới đi.

Chỉnh sửa cuối: