[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Xe gia đình

Xe điện
Nhiều vụ rồi thày

Những người trực tiếp xử lý chó không rọ mõm thả rông ngoài cộng đồng rất hay bị đồng bào vây đánh, thậm chí là tiêu diệt

Nếu em là đại gia thì em sẽ thu mua thịt pitbull với giá cao :)

silver1

Xe điện
Pit nó có hàm rộng và lực cắn cực mạnh ko nhả mà giẳng xé, hơn 50 kí nữa thì trời đỡ ạ. Rip bác KH xấu số.

TONGIA

Xe lừa
" Cần lắm một tiêu diệt lệnh " =))

long.spc

Xe container
Con khôn và phục tùng chủ thì bảo nó 1-2 lần là nó không cắn người quen, thậm chí còn không dám sủa.
Cơ mà đúng như cụ nói, Chó nó có tập tính là phục tùng con đầu đàn, và luôn dạy nó là nó bé nhất đàn, hư là phệt, và trẻ con cũng phệt nó luôn dưới sự kiểm soát của người lớn (lúc nhỏ mới bắt về là phải dạy thế rồi).
Chứ bọn chó già rồi, nó khôn như ranh, to khỏe thế nhưng có dám trêu trẻ con trong nhà đâu, như con nhà em mà có việc phải ra sau, em mở cửa cho nó trông cửa hàng, trông luôn cả F1 đang ngủ.
Ngày xưa nhà em có con gọi là xồm, sống già đến đục cả mắt. Có vài chuyện về nó mà cả nhà vẫn nhớ hồi e còn bé tầm 4 tuổi gì đó bà già bảo 2 anh em vào nhà bà ngoại là hai anh em đi, bản chất nó đi để bảo vệ em. Sau nó đẻ, chó con bán cho hàng xóm ko may con chết đem chôn nó ra chỗ chôn nằm mấy ngày.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: QAZ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ngày xưa nhà em có con gọi là xồm, sống già đến đục cả mắt. Có vài chuyện về nó mà cả nhà vẫn nhớ là hồi e còn bé tầm 4 tuổi gì đó là bà già bảo 2 anh em vào nhà bà ngoại là hai anh em đi, bản chất là nó đi bảo vệ em. Sau nó đẻ, chó con bán cho hàng xóm ko may con chết đem chôn nó ra chỗ chôn nằm mấy ngày.
Con chó nhà em lần trước nuôi chết 1 con, em đem con con ra gốc cây sau vườn chôn, thấy nó quanh quẩn ở đó không về, em mới bảo.
Bim, về thôi, nó chết rồi.
Thế là nó cũn kĩn theo em về, mặt buồn so.

CIVIC-HN

Xe buýt
Tiếc quá! Nhẽ thằng Chủ Chó chết luôn mới phải!

silver1

Xe điện
Dòng tây lông thì Mallinois chuẩn, ta thì Mông cộc tuy vậy khôn dữ lắm, đb Bắc Hà xù cực dữ lại khôn mà em thấy lì ít sủa hơn M cộc chút. Nhà PH em bị mất con cộc bố, con con dù lai nhưng chuột bắt thì đỉnh luôn, có ng lạ là lao cực nhanh và rất dữ dù bt nhìn uể oải lờ đờ nhưng ng nhà ra đuổi vào là im thin thít ngó khách đến xem ntn, kể cả BH xù cũng vậy, còn 2 dòng này ng lạ bố bảo dám tự tiện vào mà qua dc nó, tiy nhiên nên mua loại bố mẹ đang sống ở đồng bằng thì dễ nuôi hơn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Báo này lại viết thế này lão ah

NLĐO) - Trên đường dắt con chó Rottweiler nặng khoảng 60kg đi dạo, ông Hải bị thú cưng của mình tấn công trọng thương, còn người bị cắn tử vong.

Ngày 21-5, Công an huyện Thủ Thừa (tỉnh Long An) đang làm rõ nguyên nhân vụ con chó Rottweiler (giống chó Đức, nặng khoảng 60 kg) tấn công làm 1 người tử vong, 1 người trọng thương.
Theo thông tin ban đầu, vào khoảng 23 giờ 30 phút ngày 20-5, ông Nguyễn Thanh Hải (SN 1984; ngụ TP HCM, tạm trú huyện Tân Trụ, tỉnh Long An) cùng với người bạn dắt 2 con chó Rottweiler đang nuôi trong nhà (1 con nặng khoảng 60kg, 1 con nặng khoảng 30kg) đi dạo.

Đến xã Nhị Thành, huyện Thủ Thừa thì 2 con chó tấn công ông Hải và bạn của ông này. Hậu quả, bạn của ông Hải tử vong; còn ông Hải bị đa chấn thương, đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Long An.

Em mong thông tin này là đúng. Để k ai phải chết oan.

Pumzen

Xe ba gác

NLĐO) - Trên đường dắt con chó Rottweiler nặng khoảng 60kg đi dạo, ông Hải bị thú cưng của mình tấn công trọng thương, còn người bị cắn tử vong.

Ngày 21-5, Công an huyện Thủ Thừa (tỉnh Long An) đang làm rõ nguyên nhân vụ con chó Rottweiler (giống chó Đức, nặng khoảng 60 kg) tấn công làm 1 người tử vong, 1 người trọng thương.
Theo thông tin ban đầu, vào khoảng 23 giờ 30 phút ngày 20-5, ông Nguyễn Thanh Hải (SN 1984; ngụ TP HCM, tạm trú huyện Tân Trụ, tỉnh Long An) cùng với người bạn dắt 2 con chó Rottweiler đang nuôi trong nhà (1 con nặng khoảng 60kg, 1 con nặng khoảng 30kg) đi dạo.

Đến xã Nhị Thành, huyện Thủ Thừa thì 2 con chó tấn công ông Hải và bạn của ông này. Hậu quả, bạn của ông Hải tử vong; còn ông Hải bị đa chấn thương, đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Long An.

Công nhận lều báo đúng là tam sao thất bổn !

long.spc

Xe container
Con chó nhà em lần trước nuôi chết 1 con, em đem con con ra gốc cây sau vườn chôn, thấy nó quanh quẩn ở đó không về, em mới bảo.
Bim, về thôi, nó chết rồi.
Thế là nó cũn kĩn theo em về, mặt buồn so.
Có những nhà cứ nuôi chó là cắn người, hàng xóm nhà e nuôi con nào cắn gà, cắn người con đấy. Có đợt ông bà bô nhà e đi vắng cho nhà đấy thịt hết hơn trăm vịt. Nói thì cứ hề hề, phát chán ra

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Mua chó gì cũng được nhưng chó ta thì tốt nhất và mỗi lần nửa ký thôi, gút chết

Sau vụ này thằng chủ chó còn nuôi và mở mồm nói "nó hiền lắm ko cắn đâu" không nhỉ ;))

X.Beng

Xe hơi
Trước em nhớ có thớt về con pitbull cắn gần chết chó khác, giờ thì chết người luôn rồi các cụ ạ :(

baolac

Xe buýt
Thiết nghĩ nhà nước nên ra luật các loại chó ra thả rông ra đường là vô chủ, chó ra đường ko rọ mõm gây nguy hiểm cho cộng đồng, gây bẩn thỉu ô nhiễm môi trường thì mọi người có quyền bắt, đập chết, hay làm gì thì tùy, ko vi phạm pháp luật, chủ chó đến sẽ bị xử lý
Có phải ai cũng có khả năng, thể lực, kỹ năng bắt và đập chết chó đâu, lơ mơ còn bị bị nó cắn chết trước khi đập được nó ấy. Đấy là chưa kể có chủ chó ở cạnh đấy còn gây ra cãi cọ án mạng giữa chủ chó và người định đập chó nhà nó!

one

Xe điện
Có thớt đây rồi cụ:

buidoimiennui

Xe điện
Không biết đã bao lần em ước giá như có 1 em trộm chó nào đó ghé phố em!
Chắc các cụ nghĩ em ác đức!
Số là nhà em có 1 cái ngõ tắt ra phố hẹp tầm 4m.
Đầu ngõ có nhà nuôi chó.
Nó nuôi thì kệ cm nó. Nhưng nhà nó 30m mà nó nuôi con chó 30kg nên mở mắt ra là nó xích ra cột điện đầu ngõ đến nửa đêm.
Cái xích mét rưỡi
Nên cái ngõ thành 2 phần chó 1 phần người.
F1 nhà em mấy lần quên đi chơi qua về đái mẹ ra máu vì bị nó xồ.
Gấu em cũng té xe 1 lần vì nó xồ khiếp quá.
Mấy bận cũng muốn lên tiếng nhưng khi đến gần nhà nó, nhìn sợi xích căng phừng phực sau mỗi cú lao của con thú to lớn, em ko có cái can đảm tiếp tục kiểm tra sức căng của sợi xích.
Đành ra về, nhắc người nhà chịu khó đi ngõ to, xa 1 tý.
Rồi thi thoảng thầm độc địa ước sao mấy em trộm chó giáng lâm phố em bắt quách nó đi.

Chó thả rông, uy hiếp, gây thương tích, sang chấn tâm lý cho loài người.
Đến khi có người truy quét lại bị một nhóm người ủng hộ hành hung, thậm chí sát hại là cớ làm sao nhỉ? :D
Cụ cho nó lạng thuốc chuột là xong.

hocsinhc

Xe tăng
sao không chọc vào mắt nó nhỉ

X.Beng

Xe hơi
Có thớt đây rồi cụ:
thx cụ

VT Entertainment

Xe buýt
Bài các cụ ngày xưa là nướng quả mướp thật nóng rồi quăng cho nó, ko thì xin lỗi các cụ chứ bả chó bán đầy...Tiễn mấy con chó đấy là giúp ích cho xã hội đấy ạ