[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Cụ tới Đồng tháp xơi thịt chuột rồi mà ko cố qua Châu Đốc làm tí đặc sản " Vũ Nữ chân dài" lai rai nhậu cũng ra phết ah!
Ah.mà món này có thể mang đc về.
Món Vũ nữ chân dài em cũng thử nhiều rồi, nhưng ko thấy ấn tượng bằng chuột và rắn :)

Cụ tới Đồng tháp xơi thịt chuột rồi mà ko cố qua Châu Đốc làm tí đặc sản " Vũ Nữ chân dài" lai rai nhậu cũng ra phết ah!
Ah.mà món này có thể mang đc về.
Món Vũ nữ chân dài em cũng thử nhiều rồi, nhưng ko thấy ấn tượng bằng chuột và rắn :)

bimbimzinzin

Xe tăng
Nói không có căn cứ, cụ không ăn thì thôi thịt chó cũng là thực phẩm như lợn gà. Cụ thấy ai ăn thịt chó bị lây dại chưa? Mắt e thấy đội thợ làm bãi than vớt con chó dại chết chủ vứt xuống ao lên làm thịt, sau có thấy ông nào làm sao đâu. Lợn gà bò mà không có bệnh tật nguy hiểm à?
Thứ nhất, cụ hỏi google về tại sao HN khuyến nghị không ăn thịt chó, tôi chụp lại để thấy chính quyền đã nói thịt chó có nguy cơ bệnh dại.
Thứ hai, các loại thịt khác như bò, lợn gà chưa có khuyến nghị.
Thứ ba, chính người nhà tôi mở nhà hàng thịt chó nên tôi biết nhiều hơn nên khuyến cáo các cụ đừng có ăn, cụ thích ăn tùy cụ nhưng đừng vang vô cớ người khác, tôi thấy nguy hiểm nên cảnh báo là việc của tôi.

Thứ tư, bệnh dại phát bệnh sau 1 tháng đến 1 năm sau khi virut xâm nhập, nên nhỡ dính virut dại cũng không lên cơn ngay đâu, mà lúc lên cơn rồi thì khỏi chữa

Chỉnh sửa cuối:
Ăn bánh gai thì phải chịu khó thôi ạ. Cái bánh mới làm còn nóng, vỏ lá dính thì bóc từng sợi nhỏ một mới không bị vỡ bánh. Người nào vội vàng bóc sợi lá to là nó rách bánh kéo theo một mảng bánh dính theo lá.
Em sống giữa đất bánh gai, nhưng vì lười bóc nên ko thích ăn :))
Ơ, thế cái món thịt tươi tầm 45kg thì nhiều lớp vỏ mà em thấy cụ rất chi là tỉ mẩn bóc từng lớp ra để chén mà có thấy cụ bẩu không thích đâu;;);;);;)
Món ý thì có chăm thì cũng chăm đột xuất thôi mà

buidinhphuoc

Xe điện
Hà Tĩnh quê tôi: chó 1 nồi.
Thit cho.jpg

pooka

Xe container
Em sống giữa đất bánh gai, nhưng vì lười bóc nên ko thích ăn :))
Món ý thì có chăm thì cũng chăm đột xuất thôi mà
Món thịt rắn, thịt chuột, thịt sống quê em có đủ. Nhưng mà em vẫn thích thịt chó nhất.

vkthang

Xe container
Thứ nhất, cụ hỏi google về tại sao HN khuyến nghị không ăn thịt chó, tôi chụp lại để thấy chính quyền đã nói thịt chó có nguy cơ bệnh dại.
Thứ hai, các loại thịt khác như bò, lợn gà chưa có khuyến nghị.
Thứ ba, chính người nhà tôi mở nhà hàng thịt chó nên tôi biết nhiều hơn nên khuyến cáo các cụ đừng có ăn, cụ thích ăn tùy cụ nhưng đừng vang vô cớ người khác, tôi thấy nguy hiểm nên cảnh báo là việc của tôi.

Thứ tư, bệnh dại phát bệnh sau 1 tháng đến 1 năm sau khi virut xâm nhập, nên nhỡ dính virut dại cũng không lên cơn ngay đâu, mà lúc lên cơn rồi thì khỏi chữa
TP HN là vì sợ phản cảm với Tây lông nên mới khuyến cáo, còn cụ bảo có người nhà bán thịt chó thì biết rõ hơn vấn đề gì? Cụ lấy cơ sở là bài báo khuyến cáo để kết luận là virus dại lây từ thịt chó sang người thì e vang thôi.

pooka

Xe container
TP HN là vì sợ phản cảm với Tây lông nên mới khuyến cáo, còn cụ bảo có người nhà bán thịt chó thì biết rõ hơn vấn đề gì? Cụ lấy cơ sở là bài báo khuyến cáo để kết luận là virus dại lây từ thịt chó sang người thì e vang thôi.
Cái ông bắt chó và làm thịt chó mới nguy cơ bị dính vì bắt chó và làm thịt chó sống, chứ đội nhậu ăn thịt chín rồi thì nhiễm sao được. Nên cứ nhậu thôi.

Cái tội lái ẩu lại đỗ xe lung tung nên hết bị 141 phạt lại còn bị ông Lao công khua chổi cho 1 phát
Cũng đáng =))
Lâu lắm rồi em ko có cơ hội mời Chã ly rượu. Lại hẹn sếp cuối năm có dịp em chúc sức khoẻ sếp sau nhá 😀