[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Ở băc giang quê em có món canh củ chuối xương chó, gan cuốn lá na nướng. Ăn rất đặc chưng không đâu có. Nhắc lại thèm, tuần tới có lịch về maf lâu quá. Không biết hiện tại ở tp có quán nào ngon và chuẩn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

Em vừa hỏi lại chuyên gia thịt chó trong quê.
Đúng sai thì chịu.
Cụ đọc k kỹ rồi. Lá sắn nấu (có thể dung) thì lá sắn thân gỗ, chỗ em hay dùng lá quýt hôi (ở quê gọi là lá tắt, miền nam gọi là lá tắc).
Còn lá sắn gói mọc (xương, mỡ băm ra gói lại) là lá sắn khoai mì. K tin cụ hỏi lại xem.
Bạn cụ phải trên 30 thì may ra mới biết món này. Bao nhiêu năm em về quê mà k thấy ai làm. Chắc mất công quá.

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Em hóng mỗi team "chó quyền" mà nghe có vẻ ít 🤤
Từ ngày có dịch với lại trộm chó bị soi, dạo này chó thả rông có vẻ tăng lên. Em mong bọn đi vợt chó ngoài đường hoạt động trở lại để cho nó sạch đường xá, thịt chó giá rẻ thêm.

.Xukthal

Xe container
Cụ đọc k kỹ rồi. Lá sắn nấu (có thể dung) thì lá sắn thân gỗ, chỗ em hay dùng lá quýt hôi (ở quê gọi là lá tắt, miền nam gọi là lá tắc).
Còn lá sắn gói mọc (xương, mỡ băm ra gói lại) là lá sắn khoai mì. K tin cụ hỏi lại xem.
Thì đang bảo món nhựa mận mà :))

pooka

Xe container
Chuẩn cụ. Lá sắn thuyền nấu thịt chó chứ là sắn tầu( khoai mì- miền nam) thì không dùng nấu thịt chó được.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thì đang bảo món nhựa mận mà :))
Em đang bảo món đặc biệt khó tìm này cơ.
Chứ nhựa mận thì thường.
Vẫn nhớ cái đĩa, vớt miếng mọc lên còn bốc khói nghi ngút. Lấy đũa lật giở cái lá sắn ra. Các thùy lá trải ra như bàn tay xòe. Miếng mọc như nằm trong bàn tay. Ăn hết mọc thì ăn luôn cả lá. Lá cũng ngấm vị của nồi nhựa mận (vì hấp chung nồi) mỡ và ngọt.
Món chè chó xứ nghệ. Về quê gặp mua gió mát mẻ cũng phải đi ăn cho được. Có gì đó rất khác.
Quê em còn có món mọc chó (xương, sụn sườn, mỡ bụng, gia vị băm nhỏ trộn với ít bột nếp, bột đậu xanh làm chất kết dín. Gói lá sắn (củ mì) hoặc lá bí đỏ, cho vào nồi nấu chè chó hấp lên. Ăn ngon tuyệt.
Làm kỳ công nên giờ chả thấy ai làm nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Kyson1

Xe điện
Ở băc giang quê em có món canh củ chuối xương chó, gan cuốn lá na nướng. Ăn rất đặc chưng không đâu có. Nhắc lại thèm, tuần tới có lịch về maf lâu quá. Không biết hiện tại ở tp có quán nào ngon và chuẩn.
Gan chó cuốn lá na là chuẩn vị. Cái anh gan chó là cứ phải lá na nướng.

sunrise Ta

Xe đạp
Bỏ thịt chó được 7-8 năm, tâm iem nhẹ nhàng và sáng ra đc nhiều phần, xưa có vẻ hung hăng, muốn thắng thua nhiều hơn.