[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Suri15

Xe tăng
Em nghĩ không có việc nhà nuôi được chó nhà không nuôi được hoặc màu này màu kia. Nhà em loại gì, màu gì cũng nuôi tất. Trước là chó kiến, xong becgie, xong husky, giờ golden, màu đen, trắng, vàng các kiểu.
Cụ cứ làm 3 mũi 5 hoặc 7 trong 1 theo đúng thời gian. Đặc biệt chú ý
- không cho chó ăn gia vị (sai lầm là người ăn gì, chó ăn đấy) đặc biệt là chó con, nếu cho ăn gia vị thì rất hay bị đường ruột.
- không nên thay đổi thức ăn thường xuyên, mua gà công nghiệp về lọc thịt ra luộc, xào hoặc hầm cho nó. Con golden nhà em từ. Lúc bé đến tầm 10kg thì hầu như bữa nào cũng gà
- tẩy giun thường xuyên, đặc biệt lúc nó nhỏ 2-6 tháng, cứ tầm 1-2 tháng tẩy 1 phát.
- hạn chế cho ra ngoài tiếp xúc với chó lạ hoặc để nó ăn linh tinh.

ubisapro

Xe trâu
Đại loại nhàn thì cứ thức ăn công nghiệp đưa chó xơi, chả lo nghĩ gì :D

ZoBon

Xe buýt
Vâng bác. Em cũng nuôi hó ta mà..nhưng k mát tay bác ạ. Hay do mình chiều nó quá , toàn cho ăn no căng nên dễ sinh bệnh.
Đúng rồi đấy cụ. Chăm quá dễ chết. Cây chăm quá còn chết nữa là chó mèo :(

ZoBon

Xe buýt
em Ko yêu chó nhưng thích chó. Đang có dự định làm con minpin mà nhiều người cản quá :((

OTheAh

Xe tăng
Em từng nuôi 5 con chó . 4 ta 1 Nhật. Trừ con chó Nhật ng ta cho khi đã trưởng thành thì hầu hết các con kia đều không qua được vài tháng đến 1 năm. Chó nhà em nuôi cho ăn như người..nghĩa là nhà ăn gì thì cho chó ăn nấy .. chúng ăn nhanh kinh dị nhưng sau 1 thời gian là lại mắc bệnh đi ngoài rồi chết. Kể cả đã tiêm 5 trong 1 vẫn vậy.
Em cứ ngỡ nuôi dễ như nuôi chó ,ai dè khó vậy. Cccm có kiến thức nuôi chó ta thì bầy em cách với.
À mà có người nói đất ở hoặc tuổi chủ có khi khi không nuôi đc chó màu này nhưng lại nuôi đc chó màu khác có đúng không ? Mời cccm vào xác nhận giúp.
Ps : em thuộc thành phần nuôi chó ó ý thức. Không cho vs bậy bạ đường phố..cửa nhà dân. Ra đường rọ mõm, đeo xích dù là chó con , không nuôi chó to , chó dữ và các loài chó hung bạo đâu ạ.
Cho e hóng với, nhà e giống hệt cụ

TVL.COM

Xe tăng
Em từng nuôi 5 con chó . 4 ta 1 Nhật. Trừ con chó Nhật ng ta cho khi đã trưởng thành thì hầu hết các con kia đều không qua được vài tháng đến 1 năm. Chó nhà em nuôi cho ăn như người..nghĩa là nhà ăn gì thì cho chó ăn nấy .. chúng ăn nhanh kinh dị nhưng sau 1 thời gian là lại mắc bệnh đi ngoài rồi chết. Kể cả đã tiêm 5 trong 1 vẫn vậy.
Em cứ ngỡ nuôi dễ như nuôi chó ,ai dè khó vậy. Cccm có kiến thức nuôi chó ta thì bầy em cách với.
À mà có người nói đất ở hoặc tuổi chủ có khi khi không nuôi đc chó màu này nhưng lại nuôi đc chó màu khác có đúng không ? Mời cccm vào xác nhận giúp.
Ps : em thuộc thành phần nuôi chó ó ý thức. Không cho vs bậy bạ đường phố..cửa nhà dân. Ra đường rọ mõm, đeo xích dù là chó con , không nuôi chó to , chó dữ và các loài chó hung bạo đâu ạ.
Nếu cụ thực hiện như sau thì nuôi 10 con được 9 là ít: tiêm phòng mũi 5 trong 1 (gần 100k mũi, tiêm 1 mũi). Tiêm khi còn nhỏ (chỉ khoảng 3-4 cân). Quá trình nuôi thật hạn chế ăn cá. Chỉ nên cho ăn thịt, phổi. Và cho ăn vừa thôi, đừng cho nhiều quá. Hạn chế cho ăn thừa. Tuyệt đối không cho ăn xương, đặc biệt là xương ống gà, xương cá rô phi. Nuôi giữ như vậy đến khi chó trưởng thành (phát dục) là được.

Pvsc

Xe ba gác
Cụ tập nuôi từng đĩa sẽ dễ hơn

Xe nội lước

Xe container
Nếu cụ thực hiện như sau thì nuôi 10 con được 9 là ít: tiêm phòng mũi 5 trong 1 (gần 100k mũi, tiêm 1 mũi). Tiêm khi còn nhỏ (chỉ khoảng 3-4 cân). Quá trình nuôi thật hạn chế ăn cá. Chỉ nên cho ăn thịt, phổi. Và cho ăn vừa thôi, đừng cho nhiều quá. Hạn chế cho ăn thừa. Tuyệt đối không cho ăn xương, đặc biệt là xương ống gà, xương cá rô phi. Nuôi giữ như vậy đến khi chó trưởng thành (phát dục) là được.
Vâng. Em cám ơn. Tiện đây em hỏi cụ và cc là có ng bảo em là nếu chó đi ngoài thì vạch miệng nó đè ngửa và cho nuốt trứng gà sống..mỗi ngày 1 quả..tầm 3 ngày liên tục là khỏi. Thứ 2 là khi chó khỏe mạnh bt , thi thoảng cho nó ăn 1 miếng phổi bò hoặc lợn sống . Việc này giúp chó tốt đường tiêu hóa có đúng không ạ.?

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm phòng đầy đủ sẽ ko chết.

Xe nội lước

Xe container
Cccm thân mến . Tối nay em vừa ngồi nghe 1 anh nc nuôi chó nhà hàng xóm liền bên nhà anh.
Nhà bác hx anh xây nhà cách đây chắc trục năm..trước đó ở căn nhà cũ , gi đình vẫn nuôi đc chó như thường. Khi xây nhà mới ,chủ nhà cho thợ xây con chó đang nuôi mà theo bác ấy là chó ngu để cánh thợ xây làm thịt. Sau này nhiều năm nhà bác ấy k tài nào nuôi đc chó ( con chết con bỏ đi vv . Nhưng chủ yếu là chết. . ). Đến sau này có ng mách mẹo .bác ấy nhờ 1 anh mát tay nuôi chó ra chợ cùng và bác chỉ 1 con. Anh ấy ôm giúp và về sau..bác ấy về trước . Như đã dặn , anh ấy ôm chó lẳng lặng vào sân và thả vào đó rồi đóng cổng. Từ đó đến nay nuôi đâu đc đấy mới lạ cccm ạ.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Chó hay bị bệnh đường ruột. Cụ tiêm phòng cho nó. Đừng cho ăn xương sắc nhọn, cho ăn xương phần nào mềm thôi. Ko cho ăn mặn.
Nhà ăn gì cho chó ăn nấy thường hay chết vì cho ăn xương cá, nhất là xương ống gà. 99% là chết.
Em cũng đang mệt với con mèo đây. Chả biết sao gãi bay mất mảng lông đầu. Mà ko có rận, da ko có nốt đỏ. Haiza

Chụp k rõ nhưng hình như là nấm đấy cụ, cụ mua thuốc đỏ bôi vào cho nó ngày 2- 3 lần là cải thiện ngay

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em k nuôi chó non, nếu nuôi chọn chó tầm 4- 5 tháng, tầm này nó dễ theo mình lại dễ nuôi vì ít ốm nặng, nhất là đường ruột đã ổn định. Tuy nhiên mua về vẫn cho ăn hạn chế đồ tanh, dòng chó nhỏ như poodle, nhật nhủng mà cho ăn xương gà, lợn là dễ đi cụ ạ. Chó nhà em là loại nhỡ chứ em k thích loại chó to. Về quen nhà là em huấn luyện đi cùng gia đình mấy trăm km, giờ leo núi, bắt chuột, săn gà thành thần nhưng em cấm