[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Linh_piano

Xe điện
Cụ có nhầm không? X với Tơn là thân nhau lắm đới.
Nhầm làm sao được, năm ngoái Gấu của tay bạn em gọi điện thoại nháo nhác cho em vì đ/c X đến thăm Bộ tư lệnh xong dứt khoát không ăn tiệc đã chuẩn bị mà cứ một mực đòi cắn chóa. Mợ ý phụ trách khâu văn phòng của Bộ tư lệnh.

ngaydoclap

Xe container
Nhầm làm sao được, năm ngoái Gấu của tay bạn em gọi điện thoại nháo nhác cho em vì đ/c X đến thăm Bộ tư lệnh xong dứt khoát không ăn tiệc đã chuẩn bị mà cứ một mực đòi cắn chóa. Mợ ý phụ trách khâu văn phòng của Bộ tư lệnh.
Thế để em nói cho X biết cũng là mọi rợ chứ không lại cứ vênh mặt lên chả biết mình là ai.

Can Khuong

Xe tải
Quả là cuồng thịt chó thì cũng quá! ngày xưa em cũng thích thịt chó, nhưng ngày nay thì thịt chó không còn ngon nữa vì chó cảnh thịt ăn chả ra gì, chó nuôi kiểu công nghiệp ăn rất chán, còn chó nhà nuôi sạch thì toàn chó bị đánh bả, kích điện nên không còn tươi và thịt loại chó này thường cứng, không thơm ngon vì phản ứng bất thường khi bị chết vì ngộ độc hay điện giật, em xem mấy tay lôi những con chó đã chết trong bao tải ra để nhũng vào nước sôi thì không còn tí cảm giác nào nữa, bai bai thôi. giờ muốn ăn thịt chó thì chỉ còn cách mua về rồi tự làm thôi.

Lada2104

Xe tải
Các "cụ" nhìn bức ảnh này rồi còm men, mấy chục năm nay Thầy đào tạo các thế hệ thế này, đều đặn hàng ngày hàng tháng trừ Chủ Nhật. Mỗi học viên của Thầy khi ra đời đều ít nhiều chịu những ảnh hưởng nhất định từ một nhân cách TỐT.
Các cụ chưa hiểu về Thầy, hãy tìm hiểu trước khi buông lời dung tục!
E dự là Tâm lý bầy đàn thôi, 1 thày 1 trò chả chắc ai h 1 thày cả mấy trăm trò thế này thì khác gì nghe đài phát thanh đọc xã luận

cwise

Xe container
tại sao dân VN thích ăn thịt chó, em cho là rất đơn giản, là do dân ta từ trước đến nay có được sung sướng đâu? mấy nghìn năm ách đô hộ, phong kiến, đánh duổi pháp mỹ, khoai sắn chẳng có mà ăn, cho nên có gì ăn nấy, từ chuột, bọ xít, thịt chó lại càng khoái khẩu. lâu dần hàng nghìn năm tích lại, nó thành một cái tập tục hay nôm na một nét văn hóa. Bj hiện đại, đời sống cao hơn, lo ăn ngon chứ k lo đủ ăn nữa (xét chung), du nhập nhiều cái của Tây, người ta bắt đầu có tí khang khác nhưng cơ bản vẫn vậy. Tóm lại là ẩm thực, a chê vừa phải thôi, ai thích ăn gì thì ăn, bảo người ta mọi rợ là quá đáng (em kiêng k ăn thịt chó mèo).

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
E dự là Tâm lý bầy đàn thôi, 1 thày 1 trò chả chắc ai h 1 thày cả mấy trăm trò thế này thì khác gì nghe đài phát thanh đọc xã luận
Vâng, cụ phán phải, tâm lý bày đàn, nhưng mà ở thớt này Cụ ạ.

TaiMV

Xe điện
Tây nó bẩu ăn chó là mọi thì tạm coi là được (vì sự khác biệt về VH), đằng này một ông An nam Mít chính hiệu (tai như lá mít, dis bằng cái thúng) mà bẩu ăn chó là mọi thì em kịch liệt phản đối.b-(

slaz8

Xe ba gác
Cũng đến lúc xem lại rồi cụ nhể :D

cunglatruong

Xe container
Bụt không trêu gà , không lấy đâu mà gà mổ mắt ! Nuôi chó, thịt chó và ăn thịt chó cũng như là một thực phẩm bò gà vịt...là hai phạm trù khác hẳn nhau . Công kích ở đây là công kích cái thói rởm đời không biết mình là ai , ở đâu ra , sống với ai...Mà trịch thượng nhận xét người khác ( Là đồng bào của mình man di mọi rợ ) thì không thể chấp nhận ạ ! Người Việt và bọn Tây lông ăn thịt bò thì khen ngon , bổ . Nhưng cứ sang mấy tay đạo Hồi hay Bà la môn chi đó mà giết bò , thịt bò , ăn thịt bò mà xem ? Nó phát hiện ra thì chỉ có mà bị ném đá hoặc giết chết không tha ! Sao không chế bọn đó man di , mọi rợ ? Chẳng qua nó chỉ là cái ý niệm, quy ước của xã hội mình đang sống với nhau thôi . Vậy mới thấm thía dân gian Việt có câu : Sống trên đời ăn miếng thịt chó , xuống âm phủ không có mà mua ..Hài hước mà sâu cay đấy ạ . Mr không thích thịt chó thì thôi . Nhể ?
cụ nóng quá nên mắt mờ .. cháu đã nói cháu k ăn thịt chó , cháu k ăn thịt chó dĩ nhiên là cháu k ưa những người ăn thịt chó.... nhưng không ưa k có nghĩa là cháu cấm, cháu bài những người ăn thịt chó.. họ có quyền ăn vì luật pháp không cấm.. chuyện rất thường mà , cháu không ưa 1 miếng ăn ( miếng thịt chó)mà các cụ đưa lên thành văn hóa, các cụ lập hội cuồng thịt chó thì ... chó quá.. nhưng các cụ vẫn cương quyết lập hội , hay tôn thờ thì ok không sao quyền của các cụ , luật pháp không cấm... cháu đưa ra chủ kiến cháu là người k ăn thịt chó nên cụ gét củ xổ nho... cũng ok , cháu tôn trọng khác biệt, chúc cụ có 1 bữa thịt chó ngon.

cunglatruong

Xe container
cụ nóng quá nên mắt mờ .. cháu đã nói cháu k ăn thịt chó , cháu k ăn thịt chó dĩ nhiên là cháu k ưa những người ăn thịt chó.... nhưng không ưa k có nghĩa là cháu cấm, cháu bài những người ăn thịt chó.. họ có quyền ăn vì luật pháp không cấm.. chuyện rất thường mà , cháu không ưa 1 miếng ăn ( miếng thịt chó)mà các cụ đưa lên thành văn hóa, các cụ lập hội cuồng thịt chó thì ... khác người quá.. nhưng các cụ vẫn cương quyết lập hội , hay tôn thờ thì ok không sao quyền của các cụ , luật pháp không cấm... cháu đưa ra chủ kiến cháu là người k ăn thịt chó nên cụ gét củ xổ nho... cũng ok , cháu tôn trọng khác biệt, chúc cụ có 1 bữa thịt chó ngon.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
tại sao dân VN thích ăn thịt chó, em cho là rất đơn giản, là do dân ta từ trước đến nay có được sung sướng đâu? mấy nghìn năm ách đô hộ, phong kiến, đánh duổi pháp mỹ, khoai sắn chẳng có mà ăn, cho nên có gì ăn nấy, từ chuột, bọ xít, thịt chó lại càng khoái khẩu. lâu dần hàng nghìn năm tích lại, nó thành một cái tập tục hay nôm na một nét văn hóa. Bj hiện đại, đời sống cao hơn, lo ăn ngon chứ k lo đủ ăn nữa (xét chung), du nhập nhiều cái của Tây, người ta bắt đầu có tí khang khác nhưng cơ bản vẫn vậy. Tóm lại là ẩm thực, a chê vừa phải thôi, ai thích ăn gì thì ăn, bảo người ta mọi rợ là quá đáng (em kiêng k ăn thịt chó mèo).
Em cũng thế Cụ ạ , mèo em mới ăn có 2 lần ( Thích nhất cái lòng ) Chó thì ăn 30 năm nay . Dưng mờ bây giờ không thích mấy vì chó cũng nuôi tăng trọng , mỡ nhiều , bì nhẽo không giòn lại thui tuyền bằng đèn khò , gia vị thường thiếu ( Nhất là dồi mà thiếu lá cúc tần hay còn gọi là lá ngũ quỷ ) . Các Cụ , Mợ thích thịt chó nhớ lại khi ăn miếng thịt chó ta , thui rơm , khi làm Dồi ngoài phụ gia còn có lá mơ , củ sả , húng chó , kinh giới , tía tô , bạc hà , hành , riềng mẻ , đỗ , lạc rang , lá cúc tần, lá đinh lăng ...luộc xong cuốn nướng trên cành cây mần tang ( Long não ) tươi nướng trên than củi ... Chẹp , chẹp thơm ngon không tả xiết ạ !

buidinhphuoc

Xe điện
Trò Tân, hỗn quá rồi đấy. Thầy đã dạy con: không được lộng ngôn, học mãi không thuộc, đáng đánh đòn, biết không ??

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
em sơ ông ấy đầu độc mất bao thế hệ thì toi
iEm học Thầy Tân khoảng 2 năm, Thầy dạy chữ và dạy làm người. Giờ già rồi, thỉnh thoảng vẫn muốn sang lớp Thầy học, lớp Thầy rất nhiều bạn đã đi làm.