[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

VuongPQ

Xe buýt
Thế mợ cho ý kiến chỉ đạo gì về trường hợp chó cắn trẻ em này ạ ???
Nếu về luật, đúng ra chó cắn bị thương hoặc chết người thì chủ đền tiền và đi tù. Ở Việt Nam rất đông chủ nuôi chó thiếu hiểu biết và chế tài pháp luật quá yếu.

Xenarava

Xe máy
Nếu về luật, đúng ra chó cắn bị thương hoặc chết người thì chủ đền tiền và đi tù. Ở Việt Nam rất đông chủ nuôi chó thiếu hiểu biết và chế tài pháp luật quá yếu.
Đúng cụ, không phải cứ thích là nuôi

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chuẩn ! Phần đông bọn nuôi chó cực kì vô trách nhiệm. Ngông và ngu.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Về cơ bản chó là động vật hoang dã và cần có hiểu biết khi nuôi từng loài chó. Con chó nó có lỗi nhưng lỗi chính nằm ở chủ con chó, chủ ngu mới là vấn đề nguy hại ở xã hội mình.
Chủ khôn như ý cụ thì cũng không thể biết được mấy con chó nó định làm gì đâu.

Ra công viên buổi chiều toàn thả rông chả rọ mõm gì, bản thân em đã bị một con to như con bê nó lùa rồi.

Đm cứ phải đến lúc con em, ng thân nhà mình là người dính thì mới hết chó quyền.

Xin lỗi cụ em văng tý.

VuongPQ

Xe buýt
Chuẩn ! Phần đông bọn nuôi chó cực kì vô trách nhiệm. Ngông và ngu.
Xã hội mình đi lên từ gốc nông dân nuôi chó giữ nhà nên tầm kiến thức thua xa bọn nuôi chó làm pet.
Nuôi con chim còn phải hiểu nó thích phơi nắng, tắm, ăn uống ra sao, thay lông như nào... mới thành con chim tốt vậy mà lắm vị nuôi chó còn ko làm chủ nổi con chó, chó thì cho ỉa khắp ngõ người ta nói còn cãi lại. Loại chủ đó là chủ ngu và vô văn hoá, trách con chó thì ít, trách chủ nó là nhiều.

*Bon Bon*

Xe tăng
Làm thế nào để họ biết con chó nguy hiểm mà nhốt vào hoặc đeo rọ vào vấn đề quan trọng ah.
Dữ hay không chả cần đợi nó lên cơn.
Cứ rọ vào và xích lại.
Đến khi xảy ra cơ sự cứ đầu thằng nuôi chó mà giã.
Tóm lại,chó giờ muốn nuôi phải đăng ký và có biển kiểm soát như xế vậy.
;))

Haolo1992

Xe tăng
có cách nào để tạo dư luận mạnh mẽ buộc chính quyền phải vào cuộc không nhỉ?
Rất rất ngiều vụ rồi....

badman1

Xe tải
http://m.soha.vn/be-trai-7-tuoi-bi-cho-tan-cong-nhap-vien-cap-cuu-trong-tinh-trang-nguy-kich-2019040320251796.htm

Bé trai 07 tuổi đang chơi với mẹ ở sân vận động thì bị một đàn chó lao vào xâu xé.
Hiện đang trong tình trạng nguy kịch.
Có cụ mợ nào biết thông tin vụ này không ạ, hy vọng cháu nó không sao. Hic. :(
Nhà có trẻ con ra đường không dám rời tay. :(
Xóm em cũng có nhà nuôi đàn 5-6 con chó to,dữ, nhăn nheo, mỗi lần chủ nó đưa chó đi chơi chạy long nhong ko ai dám ra đường, cũng chẳng ai dám nói, dám góp ý. Vì chủ nó ng vẩy đầy mực tàu và cũng ác như cờ hó luôn.nói ra là từ già đến trẻ nó uýnh bỏ mợ :P

VuongPQ

Xe buýt
Chủ khôn như ý cụ thì cũng không thể biết được mấy con chó nó định làm gì đâu.

Ra công viên buổi chiều toàn thả rông chả rọ *** gì, bản thân em đã bị một con to như con bê nó lùa rồi.

Đm cứ phải đến lúc con em, ng thân nhà mình là người dính thì mới hết chó quyền.

Xin lỗi cụ em văng tý.
Cụ đang nói dưới góc độ của người ko hiểu biết về chó. Loại chủ ko rọ mõm nơi công viên là chủ ngu rồi.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Dkm ! Chỉ tại bọn nuôi chó vô trách nhiệm mà lần lol nào có chó cắn người là bọn nuôi chó cẩn thận như em cũng bị chửi xéo.
Em tin cụ là người nuôi cẩn thận như cụ nói.

Nhưng con của cụ nếu ko có cụ đứng đấy bố bảo em cũng không dám ho he :))

Nhìn mặt nó hãm vãi lái ;))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Xã hội mình đi lên từ gốc nông dân nuôi chó giữ nhà nên tầm kiến thức thua xa bọn nuôi chó làm pet.
Nuôi con chim còn phải hiểu nó thích phơi nắng, tắm, ăn uống ra sao, thay lông như nào... mới thành con chim tốt vậy mà lắm vị nuôi chó còn ko làm chủ nổi con chó, chó thì cho ỉa khắp ngõ người ta nói còn cãi lại. Loại chủ đó là chủ ngu và vô văn hoá, trách con chó thì ít, trách chủ nó là nhiều.
Chỉ thằng dở người mới đi trách con vật lão ạ. Cứ chuẩn chỉ theo kiểu chó cắn người thì phạt chủ. Lỗi tại thằng chủ nuôi con chó chứ tại đ.éo gì con chó ?

URAL CCCP

Xe ba gác
Dkm ! Chỉ tại bọn nuôi chó vô trách nhiệm mà lần lol nào có chó cắn người là bọn nuôi chó cẩn thận như em cũng bị chửi xéo.
Em bị chó cắn phải đi tiêm phòng dại 1 lần rồi nên giờ ghét chó, mặc dù em tuổi Tuất;))

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Lên phố đi bộ mới tởm, con chó to như con bê mà thả rông trên phố, toàn là mấy thằng ngông, công an với dân phòng đứng nhìn như thần mồng.