[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn nick em tưởng cụ thớt ăn chay mà? So đo làm gì với bọn chó :D giả sử cụ đánh bả chết nó chắc gì cụ đã vui. Nó ị vài bữa nó hết hứng lại đi tìm chỗ mới thôi, cụ chịu khó vài hôm!
Phim Tàu có câu: "Phật cũng phải nộ" cụ ạ :D Mới sáng dọn xong đám mứt, hôm sau mở cửa lại thấy 1 đám mứt....to hơn 😰 Đánh bả em cũng áy náy nên đó là biện pháp cuối cùng thôi.

pthk

Xe tăng
Cụ thớt cứ in cho em cỡ chục trang A4, dán rải rác Có Bả Chó. Cấm Người Ăn
Ép phê liền :D

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị, nhưng chỉ biết quét dọn cho sạch thôi. Vì chuyện con chó mà nhiều hàng xóm chỗ em đánh chửi nhau, rất nhiều chứ ko ít.

Nên em thông cảm với chủ thớt, đánh bả là biện pháp tốt, nhanh gọn,...ko cãi nhau.

Mka2017

Xe tải
Trước khi đánh bả hãy thử trước xem hiệu quả của bả có hiệu nghiệm không nhé?

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt cứ in cho em cỡ chục trang A4, dán rải rác Có Bả Chó. Cấm Người Ăn
Ép phê liền :D
Em cũng bị, nhưng chỉ biết quét dọn cho sạch thôi. Vì chuyện con chó mà nhiều hàng xóm chỗ em đánh chửi nhau, rất nhiều chứ ko ít.

Nên em thông cảm với chủ thớt, đánh bả là biện pháp tốt, nhanh gọn,...ko cãi nhau.
Dạ cám ơn các cụ. Em tính dùng bột ớt như cụ kardon khuyên, rải dưới đất cho chó ngửi xem thế nào. Nếu ổn thì mừng quá, mình đỡ phải làm chuyên quá tay. Còn vẫn bị thì đành vậy 😥

theman90

Xe máy
Y sì nhà e sáng mở cửa ra là ngõ vài bãi

hatinh5760

Xe điện
Cụ nên dán tờ giấy viết to, lịch sự, kết bằng cảnh báo.
Chuyện này cũng gần như nạn đỗ ô tô.
E cũng muốn hỏi: sao có những thằng con (chủ) chó khốn nạn vậy nhỉ. Đã không cho đi từ nhà, thì gấp lắm, cho đi vào cống, hay đống rác quét gom...
Khốn nạn thật.
Nhà e mặt phố, cũng có vụ đỗ xe sát cửa, nhưng e viết giấy dán kính, với gọi điện gọi chủ xe, nên yên hàn. Còn vụ chó ị gốc cây trước cửa, e cũng dán tờ A4 lên cây, rồi cũng không thấy nữa.
Cụ thử xem.
Tết nhất đến nơi rồi, lại sắp hội Làng. An ninh, trật tự, yên bình, yên ấm quan trọng lắm.
Đừng để Cả giận, Mất khôn.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Bả sinh học là bả chuột người ta hay rao ấy hả cụ?
Nhiều loại lắm cụ mà cho 1 ít thôi cụ cho nó ra đi nhẹ nhàng chủ nó đỡ sốc:))ngõ e còn có nhỏ nuôi cả mèo nhiều hôm nó phi vào mà đuổi nó éo ra mà chủ nó xinh quá váy ngắn nữa kkk.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, e toàn đi xm mà🤣
Hầy, đánh bả là phương án cuối thôi cụ. Cũng như phá xe là phương án cuối thôi. Nhưng nói thật mình cứ phải đi xử lý những việc liên quan đến ý thức tồi tệ của người khác thì rất ức chế và mệt mỏi. Mà lại còn phải xử lý "khéo léo, có tình, biết cân nhắc" trong khi mình là bên bị hại. Hazzz

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều loại lắm cụ mà cho 1 ít thôi cụ cho nó ra đi nhẹ nhàng chủ nó đỡ sốc:))ngõ e còn có nhỏ nuôi cả mèo nhiều hôm nó phi vào mà đuổi nó éo ra mà chủ nó xinh quá váy ngắn nữa kkk.
Em nghi cụ thả mồi mèo để bẫy chủ của nó lắm :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên dán tờ giấy viết to, lịch sự, kết bằng cảnh báo.
Chuyện này cũng gần như nạn đỗ ô tô.
E cũng muốn hỏi: sao có những thằng con (chủ) chó khốn nạn vậy nhỉ. Đã không cho đi từ nhà, thì gấp lắm, cho đi vào cống, hay đống rác quét gom...
Khốn nạn thật.
Nhà e mặt phố, cũng có vụ đỗ xe sát cửa, nhưng e viết giấy dán kính, với gọi điện gọi chủ xe, nên yên hàn. Còn vụ chó ị gốc cây trước cửa, e cũng dán tờ A4 lên cây, rồi cũng không thấy nữa.
Cụ thử xem.
Tết nhất đến nơi rồi, lại sắp hội Làng. An ninh, trật tự, yên bình, yên ấm quan trọng lắm.
Đừng để Cả giận, Mất khôn.
Thế nếu bác dán rồi.
Kết quả vẫn như rứa, rồi bác làm gì tiếp ạ?
Kêu gọi kiềm chế hay Bày tỏ quan ngại??

Cá nhân tôi - với tư cách 1 nạn nhân - ủng hộ bác chủ thớt Sữa chua thuần chay HCM , oánh bả.
Nếu may mắn oánh bả trúng đồng chí Chủ chó đáng kính, thì tốt quá.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Em nghi cụ thả mồi mèo để bẫy chủ của nó lắm :))
Ko cụ hôm đó e đang vội có việc phải đi mà đuổi nó ko chạy ra ngoài cứ chui vào trong ms cú chui luôn vào gầm sofa cố thủ trong đó mèo thì e ko thấy nó bậy hình như nó là loại giấu mứt hay sao ý, chó nó bậy ra ko dọn ng đi xe máy đi bộ dẫm vào nhây ra nhìn chỉ muốn cho con dog 1 chày vào đầu chứ oánh bả chưa thấy hả dạ đâu cụ.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Thế nếu bác dán rồi.
Kết quả vẫn như rứa, rồi bác làm gì tiếp ạ?
Kêu gọi kiềm chế hay Bày tỏ quan ngại??

Cá nhân tôi - với tư cách 1 nạn nhân - ủng hộ bác chủ thớt Sữa chua thuần chay HCM , oánh bả.
Nếu may mắn oánh bả trúng đồng chí Chủ chó đáng kính, thì tốt quá.
Thôi em cứ từ từ. Để em áp dụng thử cách rắc bột ớt như các cụ kia bảo xem.
Còn bột ớt không ngăn được mít chó thì.....bả thẳng tiến thôi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Ko cụ hôm đó e đang vội có việc phải đi mà đuổi nó ko chạy ra ngoài cứ chui vào trong ms cú chui luôn vào gầm sofa cố thủ trong đó mèo thì e ko thấy nó bậy hình như nó là loại giấu mứt hay sao ý, chó nó bậy ra ko dọn ng đi xe máy đi bộ dẫm vào nhây ra nhìn chỉ muốn cho con dog 1 chày vào đầu chứ oánh bả chưa thấy hả dạ đâu cụ.
Vâng, đúng vậy ạ. Nên nhìn mèo luôn sạch hơn chó là thế. Tuy nhiên vài con mèo thì khá oái ăm là nó lựa góc nhà, góc tủ ai đó để giấu :D Lúc phải dọn chắc cũng cay lắm đấy. May là thường mèo mà hay trèo nhà nào ăn vụng thì nó hầu như ko thả mứt vào nhà đấy. Chắc là do biết điều :)) Gốc cây cảnh hẻm nhà em toàn mứt mèo đây. Cũng mùi đấy nhưng ko bằng quả mở cửa ra thấy đống mứt chó ngay trước mặt.

O96.222.6789

Xe tải
Cụ dán giấy "Ỉa ở đây là chó " con chó nó sẽ ra chỗ khác ỉa thôi !
Kaka e fun tý