[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

barca6996

Xe container

thngaylangthang

Xe ngựa
Gió làm ở đây có được nghe giải thích là tại sao Cầu thì Rào, Sông thì Lấp mà Cát vừa có Dài vừa có Cụt hơm =))
:)) :)) dạ ở đó em chỉ mong muốn, khát khao được za biển, được thấy giăng, sao trên zời, cát mềm êm êm dưới chân, có cái sóng, có cái gió có thịt chó và có cái đó ... :D

barca6996

Xe container
:)) :)) dạ ở đó em chỉ mong muốn, khát khao được za biển, được thấy giăng, sao trên zời, cát mềm êm êm dưới chân, có cái sóng, có cái gió và có cái đó ... :D
Thế gió đã thỏa mãn mong muốn khát khao chưa ;;)

An Nguy

Xe tải
Về HD ăn rươi còn ngon hơn
Sắp chính vụ rồi
Nhà cháu ở trọ học Nguyễn Công Hoan hồi 2004 đi bộ Thanh Niên suốt. Hồi đó chắc cũng k còn quán thịt cầy nào. Hôm rồi lâu lắm mới về, ở mặt Thanh Niên có quán view ra mặt hồ, có món rươi ngon phết. Hôm đấy còn mưa, nghĩ thời còn đi học cũng nhớ nhung phết :)

vibo

Xe tải
Vâng lậy cụ, mời cụ goole tại sao HN khuyến cáo, lý do chính là nguy cơ gây bệnh dại, ăn miếng thịt chó vào lo cả năm nó có phát bệnh hay không.

Cụ đọc thêm google về ăn thịt chó với nguy cơ bệnh dại nhé, ăn miếng thịt chó cả năm lo bị dại. Chụp thêm cho cụ bài viết từ BV.
Đọc báo ít thôi cụ, báo thì cũng chỉ là đưa thông tin. Mình không đủ nhận thức, sự hiểu biết để xử lý, thu nạp thông tin thì nguy hiểm lắm cụ ạ

bimbimzinzin

Xe tăng
Đọc báo ít thôi cụ, báo thì cũng chỉ là đưa thông tin. Mình không đủ nhận thức, sự hiểu biết để xử lý, thu nạp thông tin thì nguy hiểm lắm cụ ạ
Cám ơn cụ, nếu về thực tế thì người thân của em mở nhà hàng thịt chó, quán đó cũng có tiếng ở HN và đã đóng cửa 20 năm rồi, ngày đó tuần nào em chả ăn và đã bỏ vì ám sau khi nhận ra rất rủi ro..em luôn khuyến nghị bạn bè tránh xa chó từ 20 năm nay rồi, còn báo chí là em đính kèm để khẳng định không phải em nói phét thôi. Lời nói em khó nghe nhất là các cụ đang khoái khấu món này, em chấp nhận nhận gạch đá sau khi cảnh báo rủi ro, mục đích để nhiều người hiểu hơn về rủi ro từ bệnh dại.

DaDieuchienxu

Xe container
Ui, cụ cho F1 du hành tận đất mũi rồi ạ! Miền Tây quả là có nhiều món ngon. Tầm này đang mùa cá linh, cá linh nấu canh chua với điên điển ngon quên lối về 😂
Mợ nhắc đến món này làm NC buồn quá.:(
Lúc mới quen, ngan già gạ sẽ đãi nc món này, thế mà 1/4 thế kỷ đã trôi qua vẫn chửa thấy chứ nói gì đc ăn?

Nhà cháu ở trọ học Nguyễn Công Hoan hồi 2004 đi bộ Thanh Niên suốt. Hồi đó chắc cũng k còn quán thịt cầy nào. Hôm rồi lâu lắm mới về, ở mặt Thanh Niên có quán view ra mặt hồ, có món rươi ngon phết. Hôm đấy còn mưa, nghĩ thời còn đi học cũng nhớ nhung phết :)
Cụ học trường Nguyễn Trãi à

pooka

Xe container
Chim bồ câu thì em ăn được chứ ếch thì chịu luôn cụ ạ 😅
Riêng vụ nhiệt tình, hiếu khách em thấy không đâu bằng Hải Phòng 😍
Không phải chim bồ câu đâu mợ. Đây là các loại chim tự nhiên: Cò, diệc, chim cu, chim gáy... . Nếu ăn đúng bài bản thì nhà hàng sẽ bầy từ loại chim nhỏ ( chim cu, sẻ...) tới loại to dần, to nhất là con diệc, vạc. Ăn đến no căng mới thôi.

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Báo nói ăn thịt chó bị lây bệnh dại,

Tôi đã bỏ ... đọc báo! :P

LaziCat

Xe container
Lúc mới quen, ngan già gạ sẽ đãi nc món này, thế mà 1/4 thế kỷ đã trôi qua vẫn chửa thấy chứ nói gì đc ăn?
Vậy cụ k ăn vạ luôn đi, e thấy ngoài chợ bán khá nhiều cá linh với bông điên điển :D

LaziCat

Xe container
Không phải chim bồ câu đâu mợ. Đây là các loại chim tự nhiên: Cò, diệc, chim cu, chim gáy... . Nếu ăn đúng bài bản thì nhà hàng sẽ bầy từ loại chim nhỏ ( chim cu, sẻ...) tới loại to dần, to nhất là con diệc, vạc. Ăn đến no căng mới thôi.
Vậy thôi, em để dành bụng ăn hải sản :))

barca6996

Xe container
Mới quen thì ai chả hứa hẹn hả xù 🤔hồi ngả đầu vào nhau xù hứa cái giề ;;)