[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Tuongtien1977

Xe điện
Nếu lấy 1 đoạn dây thừng quấn quanh cổ nó rồi 2 người kéo thít lại thì ko rõ nó có nhả con mồi ra không hay chấp nhận chết các cụ nhỉ?
nhả cụ ạ, cụ để ý chó nghiệp vụ mà ở đám đông là chú công an không bao giờ cầm dây dài mà tay luôn để ngay sát lưng, chó mà xông lên là họ cầm cổ nhấc ngược lên là nghẹt thở lưỡi lè ra là đứng yên ngay

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
CỨ CÁI KIỂU YÊU CHÓ NỬA MÙA NHƯ Ở HÀ NỘI thì không biết bao giờ xã hội mới văn minh lên được. chỗ ăn ở cho người còn không có bày đặt nuôi chó mèo rồi phóng uế khắp nơi, nhà em hiện ở ngay Xuân La Tây Hồ, mà từ nhà ra ngõ đi không khéo là dẫm nguyên 1 bàn chân cứt chó, tởm không chịu nổi. Thủ đô mà đường làng ngõ xóm toàn cứt chó cứt mèo, nước đái, có hôm cả cứt người đổ ra..còn không bằng dưới quê, đường xá đô thị sạch sẽ thoáng mát.

Vũ Khiêm

Xe tải
Đọc qua các còm thì thấy đa phần các bác trên này bênh con to nhỉ? Con to chiến con bé nhưng bị con bé cho lép vế may mà được các bác trên này bênh nếu ko thì ngại lắm.

Thực ra cũng ko ngạc nhiên vì số đông yếu đuối mỏng manh luôn chiếm ưu thế mà.
Thế cụ theo con nào?

haiyen1012

Xe điện
Giờ có hàng Mộc Tồn nào mà bán thịt Pitbull thì em đến ủng hộ đều =))

otzi

Xe tăng
Trước em cũng có trên Youtube của 1 bác Việt kiều Pháp nói muốn cho con pitbull này nhả thì chỉ có đá thật mạnh vào đý.t, hai là kẹp cổ cho nó nghẹt thở nhả hàm ra thì mới thoát đc.
Còn các cách khác như cậy răng, kéo ra,... không ăn thua.
đúng rồi cụ. Em cũng xem một bác thụt thẳng lỗ đít, pitbull nhả ra ngay lập tức không có độ trễ. Như kẹp cổ vẫn phải 1 lúc nó mới ngất :v

Ongrungf

Xe điện
Chỗ em á
Thả rông
Không rọ mõm
Phóng uế bừa bãi
Và toàn mang nhau ra lúc 10h30 tối trở ra
Không biết cái gì là chó nữa

fadco

Xe container
Con chó này không kiểu như thú săn thật sự, nếu nó cắn vào chân con trâu hoặc như hổ báo nó cắn vào đít thì lòi ruột chết ngay.
Còn lâu mới cắn chết trâu được, đến báo săn 1:1 còn ko ăn được trâu cụ ạ

polizia

Xe container
Tình huống nguy cấp nếu gặp ngoài đường mà nó đang cắn ai đó thì chỉ có chạy vào nhà dân mượn con dao hay cái tua vit rồi ra cứ cổ với mắt nó mà sọc thôi.
Sọc dao 1 phát vào cổ 1 phát vào bụng là kiểu gì chả nhả.
Xong đấy thì thủ sẵn tư thế chuẩn bị bem nhau với thằng chủ chó, vì kiểu đ’ gì nó cũng xót chó mà cà khịa mình, nếu là gái thì kiểu gì cũng bù lu bù loa khóc rống lên vì tiếc chó =))
Nhưng lúc đấy kiểu gì dân xung quanh chả bênh mình, nếu đánh nhau thằng chủ chó chỉ có thiệt.

Gagarose

Xe điện
Em phì cười vời câu này của cụ he he
Ở một số trại chó nuôi lấy thịt, người ta dùng cách bẻ cổ chó như thế này để giữ nguyên vẹn con chó, không đập vỡ sọ vì cái đầu chó nướng đôi khi không đẹp nếu vỡ hộp sọ.

traiHNcodon

Xe tăng
Nếu cứ để vậy thì con trâu sẽ giết chết con chó pit kia.Con trâu nó dai sức đến hổ báo còn bở hơi tai nếu không cắn đúng cổ

Sonduong.BMV

Xe container
Tình huống nguy cấp nếu gặp ngoài đường mà nó đang cắn ai đó thì chỉ có chạy vào nhà dân mượn con dao hay cái tua vit rồi ra cứ cổ với mắt nó mà sọc thôi.
Sọc dao 1 phát vào cổ 1 phát vào bụng là kiểu gì chả nhả.
Xong đấy thì thủ sẵn tư thế chuẩn bị bem nhau với thằng chủ chó, vì kiểu đ’ gì nó cũng xót chó mà cà khịa mình, nếu là gái thì kiểu gì cũng bù lu bù loa khóc rống lên vì tiếc chó =))
Nhưng lúc đấy kiểu gì dân xung quanh chả bênh mình, nếu đánh nhau thằng chủ chó chỉ có thiệt.
Thay lời muốn nói.

redriver2918

Xe tải
dạ thế
Nói luôn là cách của bác dùng trên phim thì được.

Bác rút thắt lưng thít cổ con chó kiểu gì khi nó cắn ngập tay bác ? xác xuất bị cắn cả hai tay cùng lúc bởi một con chó là bằng 0 , vậy tay còn lại thì bác loay hoay cở thắt lưng và thít cổ chó kiểu gì để nó chết? OK! cho là nó sẽ chết đi, nhưng sau bao lâu? bác chết trước hay nó chết trước, não người bị mất oxy trong 5 phút thì chết nào , dưới 3 phút thì đã tổn thương rồi, còn chó thì nó chịu đựng tốt hơn bác nhiều, bác cứ thế thế mà tự suy ra, và hãy thực tế lên đi, nhiều tình huống phải bình tĩnh hành động chính xác thì cái tổn thất nó là thấp nhất, chứ mà cứ như bác thì chắc có sống được thì cũng tàn tật, bác thì khôgn sao nhưng nạn nhân là phụ nữ hay trẻ con thì cần phải kiên quyết, hành động chính xác, không thì hậu quả sẽ là kinh khủng đấy.

Tôi đánh giá cao mấy cái điện thoại iphone khung nhôm/thép là vì thế, chúng rất cứng dùng nó để đập vào sống mũi, khu vực mặt trươc con chó /thậm chí là người rất là tiện, rất vừa tay, làm cú đập cực chính xác và gây tổn thương cao vì cấu trúc của con iPhone rất là chắc chắn, mấy cái điện thoại vỏ nhựa như samsung, hàng tàu tôi chẳng dùng là vì thế. Điện thoại thì lúc nào cũng sẵn bên người, dùng là công cụ hỗ trợ trong nhièu tình huỗng cũng rất tiện.
dạ thế vừa làm con ipon 14prm ở TGDD ra xong gặp biến thì sao bác?

tuongvt

Xe buýt
Em hay dắt con gái nhỏ ra đường chơi. Chó mèo thả rông nhiều. Trong túi lúc nào cũng thủ con dao gấp nhỏ, đi xe máy thì treo thêm cây côn nhị khúc ở xe. Đề phòng bất chắc, lỡ may gặp loại chó điên này rút ra xiên cho cái vào sống lương mới nhanh chứ gạch đá đập k ăn thua

Leean

Xe tăng
dạ thế

dạ thế vừa làm con ipon 14prm ở TGDD ra xong gặp biến thì sao bác?
Tuỳ bác chọn, đi khâu từ 3-5 mũi trường hợp nhẹ, nặng hơn thì nằm viện 1 tháng, đổi lại mà đem con 14prm ra mà phang thì cùng lắm mất zin vài chỗ thôi, chứ không hỏng được, tôi test ở con 11prm cách đây vài năm rồi, không vấn đề gì cả thậm chí không dấu vết gì là đã chọi chó cả.

Leean

Xe tăng
Em hay dắt con gái nhỏ ra đường chơi. Chó mèo thả rông nhiều. Trong túi lúc nào cũng thủ con dao gấp nhỏ, đi xe máy thì treo thêm cây côn nhị khúc ở xe. Đề phòng bất chắc, lỡ may gặp loại chó điên này rút ra xiên cho cái vào sống lương mới nhanh chứ gạch đá đập k ăn thua
Rủi gặp công an hay hinh sự đặc nhiệm nó xét xe, thì ăn đủ luôn, đó là công cụ gây án chứ không thể xem là vũ khí tự vệ phòng thân, thà cụ mua chay xịt cay phòng vệ loại dùng cho chị em nghe còn có lý hơn, ít ra còn tác dụng với chó

Em đảm bảo cụ là lỡ gặp tình huống thật sự thì với mấy thứ kia, chờ cụ xử lý được thì con cụ chắc cũng lành ít dữ nhiều ( nói gở miệng) , nó thể hiện cụ càng không hiểu gì về đặc điểm sinh lý của các giống chó nguy hiểm, gặp pitbull hay beger thì cái suy nghĩ và phương pháp phòng bị của cụ là vô tác dụng

Shadow381

Xe điện
Vụ này trâu chết thì nghe vô lý quá nhỉ? cắn vào yết hầu thì may ra, nhưng hàm con pitbull này chưa đủ tuổi để ngoạm ngạt thở con trâu được, khả năng là ngoạm vào sừng thế kia được 1 tiếng mỏi mồm là nhả ra chạy cụp đuôi thôi, giết ông trâu không dễ đâu.
Còn loại pitbull này em thực tế gặp 100% chủ nuôi là loại không ra gì, 10 thằng cả 10 đều loại ất ơ bất hảo.
Chuẩn, ở Việt Nam em đồng tình với cụ 100% chủ nuôi Pit Bull là loại như cụ nhận xét và thường gia đình chúng cũng vậy; gia đình bình thường ko chấp nhận cho nuôi loại này đâu. Em cũng hay nuôi chó to nhưng chủ yếu Béc giê và em cũng ko thể chấp nhận được dòng này, nhìn nó khát máu và ko bình thường, chỉ dành cho những chủ nhân lệch lạc về nhận thức, hoặc có tính điên giống nó (trên thế giới cũng hay có những gia đình, cá nhân biến thái, lệch lạc, điên điên kiểu này). Nhìn con chó đã thấy cái điên, cái lì lợm, khát máu; ko thấy cái thân thiện ở các giống chó khác. Những người nuôi dòng này đúng kiểu “ngưu tầm mưu, mã tầm mã”.

Dân Tổ

Xe container
Khu em nó cấm tiệt! Muốn nuôi phải xin phép.
Bao giờ VN được như này
Bọn em sang England từ 1998, Pitbull cũng như list của cụ chia sẻ ở trên bị cấm tiệt và rất nghiêm khắc với bất cứ trường hợp nào nuôi trái phép. Thường chúng nó chỉ nuôi để đấu underground (giống mình đá gà ở nhà) nhưng bị phát hiện là cũng đi mấy năm không hề nhẹ.

Đến khi về VN chục năm đổ lại thì thấy ở nhà tự dưng lại nuôi giống này, mà cũng nhiều vụ nghiêm trọng rồi nhưng các cơ quan chức năng vẫn không có động thái gì nghiêm túc.