[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

Láu

Xe điện
Cụ Tỉnh như sáo thế.
Gấu e hqua gợi ý tặng e cái đt(của e cũ quá). E bảo del nhận(trước giờ e toàn tự mua).
E bị gấu ép phải dùng đt cũ của vợ, mà nó ko chịu thoát Icloud, thế là ai ntin gì là nó biết, cay vãi🌶

Pvsc

Xe ba gác
Đọc nhầm mua vợ tặng đồng hồ :D

dpl

Xe lăn
Cụ mua 1 con super fake tầm 3 4 triệu rồi lấy mười mấy triệu còn lại mua vàng 9999 ép vào
Đúng tiêu chí của cụ luôn :))

Kunoggy

Xe máy
Em dùng con này chắc cũng chục năm, va mặt vào cầu thang, chốt cửa ầm ầm mà ko xi nhê gì. Mới lau dầu 1 lần.

Cadino 1.jpg
Cadino 2.jpg
Con này chạy máy Longines, bền vãi.
Nói chung Candino dùng đủ loại máy ETA, SW 200.
Phân khúc Ngon bổ rẻ, chỉ có dân buôn là ko thích nó thôi.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ làm con này cho nhẹ đầu!

Mấy thương gia đồng hồ như Galle, Duy Anh, Hải Triều... có bán Candino, tầm loanh quanh chục củ là được một em máy cơ rồi.
Giá có vẻ hơi rẻ đối với một Swiss made, cái tên thì mới mẻ, lại ít am hiểu về đồng hồ, nên chả biết thế nào.
Vậy nhờ các cao nhân khai sáng hộ về dòng này. Xin cảm ơn nhiều.
(Sao không up được hình các cụ nhỉ?)

largo_kent

Xe buýt
Candino thuộc tập đoàn Festina của Tây Ban Nha, trước là hãng nhỏ của Thụy Sĩ. Sau khi được Festina mua lại thì vẫn duy trì như vậy.
- Về thương hiệu: Candino là thương hiệu nhỏ, không đọ được với các thương hiệu lớn như Tissot, nhưng vẫn là 1 Swiss brand đàng hoàng.
- Về chất lượng: Candino trước vẫn sử dụng máy ETA, giờ phần lớn là Sellita, máy pin thì Rhonda, chất lượng cũng ko khác biệt các thương hiệu Thụy Sĩ tầm bình dân khác như:Victorinox...So với Tissot thì 1 chín 1 mười thôi, để ngang bằng thì chưa được.

Tầm 10 củ cụ mua Candino máy cơ đc thì nên mua (nhất là có kiểu dáng cụ ưa thích), dù sao cũng phân phối bảo hành chính hãng trong nước, ngoài ra có Tissot xách tay cũng tầm đó.

Một số cụ so sánh với Seiko, Orient, Citizen thì cùng tầm 10 tr máy automatic của Seiko, Orient, Citizen chưa đọ với với máy ETA 2824-2 hoặc Sellita SW200 lắp trên Candino hay Tissot đâu, độ ổn định và cơ cấu nạp cót của máy Thụy Sĩ nó khôn hơn, bền hơn (đương nhiên đắt hơn bọn kia), chất lượng dây vỏ cũng chưa ngang được đâu ( nhưng người thường không cảm nhận được bằng mắt thường và thực tế sử dụng sai 1-2 năm).

Kunoggy

Xe máy
Candino thuộc tập đoàn Festina của Tây Ban Nha, trước là hãng nhỏ của Thụy Sĩ. Sau khi được Festina mua lại thì vẫn duy trì như vậy.
- Về thương hiệu: Candino là thương hiệu nhỏ, không đọ được với các thương hiệu lớn như Tissot, nhưng vẫn là 1 Swiss brand đàng hoàng.
- Về chất lượng: Candino trước vẫn sử dụng máy ETA, giờ phần lớn là Sellita, máy pin thì Rhonda, chất lượng cũng ko khác biệt các thương hiệu Thụy Sĩ tầm bình dân khác như:Victorinox...So với Tissot thì 1 chín 1 mười thôi, để ngang bằng thì chưa được.

Tầm 10 củ cụ mua Candino máy cơ đc thì nên mua (nhất là có kiểu dáng cụ ưa thích), dù sao cũng phân phối bảo hành chính hãng trong nước, ngoài ra có Tissot xách tay cũng tầm đó.

Một số cụ so sánh với Seiko, Orient, Citizen thì cùng tầm 10 tr máy automatic của Seiko, Orient, Citizen chưa đọ với với máy ETA 2824-2 hoặc Sellita SW200 lắp trên Candino hay Tissot đâu, độ ổn định và cơ cấu nạp cót của máy Thụy Sĩ nó khôn hơn, bền hơn (đương nhiên đắt hơn bọn kia), chất lượng dây vỏ cũng chưa ngang được đâu ( nhưng người thường không cảm nhận được bằng mắt thường và thực tế sử dụng sai 1-2 năm).
Cụ phân tích chuẩn. Kính cụ 1 ly.
Candino là hãng cũ rích lâu đời nên cũng có 1vài thiết kế kinh điển nhận dạng thương hiệu riêng. Chất lượng thuộc hàng trầy cối, cực bền. Dùng chán thì bỏ thôi.
Mấy chú, bác họ nhà em sài hiệu này cả quazt lẫn cơ đến giờ toàn trên chục năm mà vẫn chạy mượt.
Em cũng nối tiếp truyền thống, hì, khoe các cụ tí.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Con này chạy máy Longines, bền vãi.
Nói chung Candino dùng đủ loại máy ETA, SW 200.
Phân khúc Ngon bổ rẻ, chỉ có dân buôn là ko thích nó thôi.
Vậy ạ, trước em mua cũng gần 20 củ ạ. Nói chung cũng trâu bò mà dáng lên tay rất đẹp.

dpl

Xe lăn
Với tầm tiền cụ định bỏ ra thì mua mấy em như Tissot, Edox... odder từ joma về chắc ngon hơn. Em cũng đang đặt mấy con nhưng ngoài Tết mới về vì trong Tết các anh Hải Quan hay xin :). Nếu cụ ko vội thì hàng về em share cho cụ con vì giá về tay có hơn 6tr em Tissot trữ cót 80h, em Edox trăng sao có hơn 7tr xíu
Cụ order ở web ạ?

drquyenbg

Xe tải
Mấy thương gia đồng hồ như Galle, Duy Anh, Hải Triều... có bán Candino, tầm loanh quanh chục củ là được một em máy cơ rồi.
Giá có vẻ hơi rẻ đối với một Swiss made, cái tên thì mới mẻ, lại ít am hiểu về đồng hồ, nên chả biết thế nào.
Em dùng 1 e dòng C máy quazt mua tại Tràng Tiền hơn chục niên hồi ấy 11 củ, cá nhân oánh giá thì mẫu mã đẹp, tinh tế, ổn định, ko có hàng fake, dưng kính khoáng và vỏ 1,2 niên lại phải đánh bóng mới đẹp.

quangthuy2002

Xe buýt
-Dòng Swiss made cơ loại rẻ tiền bác cứ làm con Tissot trữ cót 80h ship Jomashop hay Amazon...cho e, vừa xịn, tốt mà lại rẻ, mua chính hãng thì đắt còn mua shop linh tinh thì chả tin đc đâu?
Cụ cho em hỏi câu, có đồng hồ cơ nào tầm 6 triệu dùng ổn không cụ. Nếu cụ giới thiệu cho em được mã đồng hồ, em cảm ơn cụ nhiều.

Chembao

Xe container
Toàn tên tuổi đâu đâu e ít nghe thấy chắc lại của a ba thôi. Cụ cứ theo mấy hãng nổi tiếng của japan mà chơi cũng ko đắt lắm cho yên tâm

tuantab

Xe tăng
Toàn tên tuổi đâu đâu e ít nghe thấy chắc lại của a ba thôi. Cụ cứ theo mấy hãng nổi tiếng của japan mà chơi cũng ko đắt lắm cho yên tâm
Cụ ít nghe thấy cũng chưa hẳn thương hiệu đấy không nổi tiếng :)

RAVA

Xe ba gác
Cụ cho em hỏi câu, có đồng hồ cơ nào tầm 6 triệu dùng ổn không cụ. Nếu cụ giới thiệu cho em được mã đồng hồ, em cảm ơn cụ nhiều.
-Bác chịu khó vào mấy cái trang web chuyên về đh mà e đã nói ở trên mà tìm, tầm tiền khoảng 200 usd thì ship về đến tay là khoảng 6tr, nếu chịu khó canh sale thì còn có thể mua đc mấy con thuộc model cao hơn nữa ấy chứ? Về giá cả bây giờ thì mấy con như Tissot là rất rẻ, vd như cùng 1 con giá gốc là 1450 usd thì hồi 2015 phải mất đến hơn 1000 usd tức là hơn 20tr thì mới mua đc, thế mà hôm rồi e ngó trên Joma có 480 usd, ship về mất có 12,6tr, rẻ hều à?

Chỉnh sửa cuối:

haunt86

Xe tăng
Tầm đó cụ làm con Tissot cơ là ngon nhất. Tay cụ nhỏ thì cháu đang có con 5tr đó ạ. Hàng đảm bảo chính hãng, bao cụ check thoải mái, sai cháu back lại tiền :)

xedieu

Xe cút kít
Khoảng 100 củ tiền đồng hồ các loại trong 5 năm qua em đều mua trên Jomashop nên cụ yên tâm ạ. Đồng hồ là hạng mục hiếm khi phát sinh lỗi nên mua thoải mái không sợ như đồ điện tử :D
Cụ nhờ dv bên nào ship về thế ạ?

CuongOST

Xe hơi
Jomashop là web gối đầu giường của tín đồ đồng hồ trên thế giới. Rolex mua ở Romashop cũng bình thường ông anh em còn mua Vacheron 24k$ trên đấy.
Search từ khóa English thì cũng chưa thấy Jomashop bị dính phốt hàng Fake bao giờ nên có thể tin tưởng được.

honda_cub79

Xe lăn
Cháu mua trên Joma 2 lần rồi, chọn kiểu xong rồi nhờ dịch vụ mua hộ ship về. :D