[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

Pixel3XL

Xe tải

XPQ

Xe lăn
Nó lo cho mình đủ thủ tục hải quan về tận nhà hay mình vẫn phải ra sb làm thủ tục nhận hả cụ?
Nó chuyển về tận nhà và mình phải tự trả thuế. Mà em không biết trả thuế online nên em phi lên Nội Bài nộp thuế rồi lấy hàng luôn.

chẳng có tên

Xe tăng
Trước mấy năm em có mua 1 lần trên này. Trả tiền trước qua thẻ. Đợi mãi ko thấy hàng đâu email lại thì chúng nó bảo đợi kiểm tra. Sau nó chúng nó mail lại rằng hàng thất lạc, đợi tao hoàn tiền. Đợi độ 1 tuần thì tiền đc trả lại. Sau đó cớ 1 tuần thì bên Bưu đỉnh chỗ Phạm hùng gọi điện bảo ra lấy hàng.
Thế sau thế nào hả cụ! Cụ có ra lấy hàng không? Lấy xong bên shop có yêu cầu trả lại tiền không cụ

MrSpy

Xe điện
Trước mấy năm em có mua 1 lần trên này. Trả tiền trước qua thẻ. Đợi mãi ko thấy hàng đâu email lại thì chúng nó bảo đợi kiểm tra. Sau nó chúng nó mail lại rằng hàng thất lạc, đợi tao hoàn tiền. Đợi độ 1 tuần thì tiền đc trả lại. Sau đó cớ 1 tuần thì bên Bưu đỉnh chỗ Phạm hùng gọi điện bảo ra lấy hàng.
Có phải trả thuế, phí gì không cụ?

Bakanbonko

Xe tải
Em mua con seiko nhìn cũng ổn, mà về chạy hơn năm thì trục trặc. Từ đó ko mua nữa vì bảo hành ko biết kêu ai, mua chính hãng bảo hành sửa sọt cho dễ

tuhocmmo

Xe máy
Website
tuhocmmo.com
Em cũng mua 3 con từ jomashop rồi. Cảm thấy hoàn toàn tin tưởng.kinh nghiệm cụ nhờ bên dịch vụ thì sẽ rẻ hơn so với ship trực tiếp về

tôi yêu ô tô

Xe container
Nó chuyển về tận nhà và mình phải tự trả thuế. Mà em không biết trả thuế online nên em phi lên Nội Bài nộp thuế rồi lấy hàng luôn.
Thế thì ngon, đỡ phải qua dịch vụ ship hàng, e cũng hay ship từ mỹ về nhưng nhiều lúc dính dv ship lởm ức chế lắm!

phunv74

Xe tải
Nộp thuế thì chat lắm, lại bị Hải quan hành. qua dịch vụ cho nhàn. jomashop ổn nhưng ko đc bảo hành chính hãng nữa cụ nhé.

Pixel3XL

Xe tải
Nộp thuế thì chat lắm, lại bị Hải quan hành. qua dịch vụ cho nhàn. jomashop ổn nhưng ko đc bảo hành chính hãng nữa cụ nhé.
Nghe cụ XPQ nois vụ thuế online kìa cụ, tìm hiểu biết đâunlaj hay :D

XPQ

Xe lăn

Không hành tỏi gì đâu ạ, hải quan NB còn gọi điện tư vấn trước. Còn vụ bảo hành thì Joma chúng nó cũng công khai là chỉ bảo hành qua một shop của nó ở Mỹ, cái này coi như xác suất thấp.

Toi88888

Xe điện
Em mua 3 cái trên Jomashop với cùng 1 cách: Vào handheld, mục mua bán đồng hồ, có topic dịch vụ ship từ Mỹ về, gửi link cho họ để họ báo giá cả tiền hàng và vận chuyển, chốt rồi chuyển khoản tạm ứng, hàng về họ ship tới, mình thanh toán nốt phần còn lại.
Em hoàn toàn hài lòng với chất lượng đồng hồ, hàng thật, mới, authentic, còn lưu kho bao lâu rồi thì em không check, dùng rất ổn.
Nói chung đồng hồ em mua đều có giá thấp dưới 8tr VNĐ nên em không phải băn khoăn nhiều
Cụ mà chơi hàng cao cấp thì nên tìm hiểu thêm phương thức đảm bảo hơn
TH này cụ gửi link nhưng chưa chắc họ mua đúng link đó đâu. Nói chung về vui là đc rồi.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
E od chỗ cụ 2 chiếc trên Joma nhưng có một đặc điểm chung là về dùng khoảng vài tháng thì thường phải lau dầu lại mới chạy chuẩn đc, cụ cân nhắc phối hợp với cửa hàng sửa chữa uy tín để hỗ trợ khách hàng khi có vấn đề, mặc dù vẫn mất thêm phí nhưng khách thấy yên tâm hơn
dạ tks cụ
e làm ship thôi - các CH giờ cũng nhiều chỗ uy tín nên việc lau dầu, thay pin lại là 1 mảng dịch vụ nữa nên khách tự lựa chọn dễ hơn ạ.

Đặc điểm hàng o jms các cụ mua về chưa đeo đã phải thay pin hoặc dc vài tháng thay pin (đh điện tử) với đh cơ vài tháng đã phải lau dầu ... những cái này hoàn toàn dễ hiểu bởi hàng jms thường lưu kho lâu ạ. (model các cụ mua phần lớn mẫu cũ vài năm trước nên giá sale cũng mạnh)

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nghe cụ XPQ nois vụ thuế online kìa cụ, tìm hiểu biết đâunlaj hay :D
he he
các cụ thích chuột bạch cứ thử thôi :) hoặc lục trên otofun có topic đh jms mà trong đó có cụ vài cụ cập nhật tự mua và lịch sử nhưng e chưa thấy cụ nào cập nhật đến lúc cầm đh trên tay:)

Nếu không phải tính toán đến tiền thuế NK từ 15-25% (chưa gồm ship Mỹ về Việt Nam mà Jms tính nhé) ngoài ra mất vài phí lặt vặt nữa. Các cụ tự mua bằng thẻ Visa , Master Việt Nam đều Ok . Hàng ship đến kho Nội Bài bên XNK sẽ gọi điện hoặc gửi thư bảng kê cho các cụ -> các cụ đồng ý thì họ giao qua và thu tiền , ck online cũng dc hay sao ấy vì trước e mua loa cột A từ Thái về thấy các bước như thế.

Bino

Xe điện
Cụ nên mua qua dịch vụ, đợt trước em cũng mua trực tiếp qua ashford, giá mua thì rẻ hơn nhưng phí hải quan nó chém 15-25%, so với qua dịch vụ còn bị đắt hơn, đội đó có cách lách tránh thuế.
Cụ dùng dịch vụ bên nào hả cụ

Heihei123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ nên nhờ dịnh vụ cụ ạ. Hàng trên jomashop là hàng chuẩn cụ. Thường rẻ hơn ở VN kha khá, nhưng chỉ được bảo hành ở jomashop thôi cụ ạ. E mua nhiều trên đó thấy khá ổn, tầm 2-3 tuần là về VN thôi cụ.

toechuoi

Xe tăng
em tuyền mua qua các bạn nhận order. Tất nhiên là mình sẽ phải thêm phí, không tính kiểu giá web x tỷ giá $ được đâu ợ. Em không nhầm thì đồng hồ với kính thì cái phí bảo đảm nó cao hơn đồ quần áo thì phải