Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy 3.5v chưa reset đồng hồ bao giờ, 7.9l/100km tốc độ tb khoảng 35km/h đã thấy mãn nguyện lắm rồi
Có cụ nào nâng sync 2 lên sync 3 chưa? Xe em 2016 có nâng cấp phần mềm đc k hay phải nâng phâng cứng?
Ko lên sync3 được đâu cụ nhé, vì phần cứng nó khác.

30X6588

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ, đi QL1 mà đi ACC thì chỉ tầm 7l thôi, lần trước em đi QB cũng tầm 7L.
Bác lái trâu nhỉ, một mạch vào ĐN, tránh nóng HN hả bác ơi.
Em đã chạy đường trường cự ly như trên với xe tucson 2010, Santafe Slx 2010, fortuner G 2010, ranger Xlt 2014 phải công nhận chạy cự ly Hn- ĐN với ranger là bình thường và khoẻ hơn 3 loại xe còn lại.

nguoitraixula

Xe tải
Cụ đi xe gì mà trả lời bậy rồi
Diễn đàn là để mọi người góp ý và tư vấn chứ không có cái gì gọi là "bậy" ở đây cả, có thể mình tư vấn chưa chuẩn thì Cụ có thể sửa .Không nên dùng những từ ngữ như vậy.

AliHieu

Xe buýt
Chọn vào đấy thì nó sáng màu xanh phải không cụ?
Cụ nhấn vào màn hình cảm ứng, chọn chế độ điều hoà hướng vào người ấy là nó sẽ luôn lấy gió trong
E có bật sấy bao giờ đâu. Khi vào điều chỉnh trên màn hình cảm ứng thì cái hình nó đen như của cụ. Của e sys 3 nên nó không có nút đèn sáng vàng như cụ
Tắt sấy. Chọn gió thổi vào người hoặc chân, hoặc cả hai là sẽ luôn lấy gió trong nhé cụ AliHieu
E chẳng biết như nào chứ e bật gió ngoài thấy mùi ngoài đường có gì mình ngửi được hết, với lại con xe trước của e bật lấy gió ngoài nhiều đến lúc trong lọc gió toàn lá cây, hình như bị hút vào khi lấy gió ngoài
Em thấy như này hơi khó chịu :D, lấy gió ngoài tốt mà, thoáng hơn hẳn nhất là ngồi 3-4 người trở lên.
Em chỉ bật gió trong khi đi qua chỗ có nhiều bụi, hoặc đi sau xe siêu khói.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chọn vào đấy thì nó sáng màu xanh phải không cụ?

E có bật sấy bao giờ đâu. Khi vào điều chỉnh trên màn hình cảm ứng thì cái hình nó đen như của cụ. Của e sys 3 nên nó không có nút đèn sáng vàng như cụ

E chẳng biết như nào chứ e bật gió ngoài thấy mùi ngoài đường có gì mình ngửi được hết, với lại con xe trước của e bật lấy gió ngoài nhiều đến lúc trong lọc gió toàn lá cây, hình như bị hút vào khi lấy gió ngoài
Thế lọc của cụ phải vệ sinh kỹ lại rồi. Xe em đi đến hơn 1v là lọc bắt đầu kém, đúng là hơi mùi tí là ngửi thấy ngay, kể cả mùi khói xe máy.
Sau đó em bỏ ra vệ sinh(chưa thay)lại ngon lành, giờ trừ khi đi sau mấy ông xe tải 30 tuổi khói đen sì mới có mùi, ko thì ngon ơ bác ạ.
Bác bỏ lọc ra vệ sinh lại đi.
Em giờ đi 2v5 rồi, đợi đến 3v là vứt lọc đi thay mới, làm quả lọc Hengst cho ngon. Giá chỉ hơn lọc hãng 1 tí.

AnhCoGT

Đi bộ
Em cũng độ mấy thứ linh tinh. Các cụ cho ý kiến
Đèn pha

Nắp thùng thấp sơn cùng màu thanh thể thao

Cua lốp nhìn cũng hay

Nút sờ tát có cả đề từ xa

Thay hết loa cánh

Âm ly nhét dưới ghế

Cho thêm 2 con sub vào tựa lưng

Làm con iPad pro to vật vã hát YouTube

Thêm bộ trải sàn nữa là hết

Chả còn gì em lắp nốt con cam hành trình

Cụ nào cần tư vấn gì em giúp. Giá em toàn mua buôn nên cũng rẻ.
cụ kéo hàng thì cần lốp xe tải roài, em cấp cho cụ nha

VinhPK

Xe hơi
Có cụ nào biết chỉnh cho WT 3.2 2017 sync 3 nó hiển thị số L /100km ko ạ? Với bật cái cảnh báo lệch lanf nữa? Nhà cháu vứt béng đâu quyển sách rồi. Hiện tại nó chỉ hiện số km đi được của 1L @@

bemzen

Xe đạp
CCCM cho em hỏi thăm chút. Em chạy em wt 3.2, sau khi độ gầm bệ cản trước sau cùng lốp bf em thấy lượng tiêu thụ nhiên liệu tăng lên đáng kể. Khi độ đẽo như vậy có phải căn chỉnh lại gì ko ạ? Vấn đề này em mù tịt nên mong đc sự chỉ giáo của cccm ạ! Em xin cám ơn cccm đã đọc topic ạ!

namhaiarc

Đi bộ
Các cụ ở đây đã ai chạy ford ranger xlt 2008 cho hỏi có ổn không ạ? tìm trên mạng không thấy đánh giá gì về đời 2008. em cám ơn các cụ!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
CCCM cho em hỏi thăm chút. Em chạy em wt 3.2, sau khi độ gầm bệ cản trước sau cùng lốp bf em thấy lượng tiêu thụ nhiên liệu tăng lên đáng kể. Khi độ đẽo như vậy có phải căn chỉnh lại gì ko ạ? Vấn đề này em mù tịt nên mong đc sự chỉ giáo của cccm ạ! Em xin cám ơn cccm đã đọc topic ạ!
Lốp bản to hơn thì đi tốn hơn là chuẩn rồi cụ ơi.