[Funland] Tất tần tật về hộ chiếu gắn chip

quy la tien

Xe điện
Bình thường sau khi nộp đủ hồ sơ thì chỉ tầm vài ngày cụ sẽ nhận được tin nhắn mang hộ chiếu cũ lên 44 Trần Phú để nộp. Sau khi mang lên thì 2-3 ngày sau sẽ đến công đoạn đóng phí online cụ ạ. Em cũng giống cụ, hộ chiếu sắp hết hạn. Theo dõi trên dịch vụ công là đã trả kết quả từ ngày 1-3 mà đến nay 1 tuần vẫn chưa thấy bưu điện gọi giao hộ chiếu, cứ bảo làm online nhưng như này thì bất cập quá. Đợi thêm 1 tuần nữa mà không có tiển triển gì thì lại phải chạy đi tận nơi hỏi cụ ạ. Cụ thử hủy hồ sơ cũ đi sau đó nộp lại 1 bộ mới xem có được không
Cho em hỏi chút em đã nộp hồ sơ đến bước 4 rồi thì phải chờ có thông báo mới làm bước 5 phải không cụ, bước 4 em làm từ m6, giờ kiểm tra theo mã hồ sơ vẫn báo hồ sơ mới nộp?

mb.vaynganhang

Xe tăng
15/2 đăng ký online => 4/3 bưu điện gửi tới nhà! em thấy chấp nhận được với em, vì chủ động làm, ko gấp gì!

Funlike

Xe tải
Cho em hỏi chút em đã nộp hồ sơ đến bước 4 rồi thì phải chờ có thông báo mới làm bước 5 phải không cụ, bước 4 em làm từ m6, giờ kiểm tra theo mã hồ sơ vẫn báo hồ sơ mới nộp?
Em cũng nộp hôm m6, ktra thì vẫn là hs mới nộp. Cụ làm có gắn chip hay ko?

k cần sốt ruột đâu cụ ạ, có thể đợt này nhiều người làm gắn chíp nên quá tải. Em cũng đợi từ trước tết để làm gắn chíp mà không đợi được nữa nên phải đi làm HC thường, vừa làm xong thì lại bắt đầu làm gắn chip. Cụ cứ 1-2 ngày tra cứu trạng thái hồ sơ xong đợi tin nhắn hoặc email thông báo rồi cụ đi làm tiếp.

acc_75

Xe điện
Sáng nay Hc mới đã gửi về tận tay rồi các cụ ạ. Tổng chi phí 231k ;))

dukas

Xe tải
Bình thường sau khi nộp đủ hồ sơ thì chỉ tầm vài ngày cụ sẽ nhận được tin nhắn mang hộ chiếu cũ lên 44 Trần Phú để nộp. Sau khi mang lên thì 2-3 ngày sau sẽ đến công đoạn đóng phí online cụ ạ. Em cũng giống cụ, hộ chiếu sắp hết hạn. Theo dõi trên dịch vụ công là đã trả kết quả từ ngày 1-3 mà đến nay 1 tuần vẫn chưa thấy bưu điện gọi giao hộ chiếu, cứ bảo làm online nhưng như này thì bất cập quá. Đợi thêm 1 tuần nữa mà không có tiển triển gì thì lại phải chạy đi tận nơi hỏi cụ ạ. Cụ thử hủy hồ sơ cũ đi sau đó nộp lại 1 bộ mới xem có được không
Em cũng đang quá mất 3 hôm chưa thấy update thêm thông tin gì tên web cả dù đã đóng tiền và nộp lại hộ chiếu cũ. Cụ đi hỏi thì hỏi bên nào cụ nhỉ?

acc_75

Xe điện
Em cũng đang quá mất 3 hôm chưa thấy update thêm thông tin gì tên web cả dù đã đóng tiền và nộp lại hộ chiếu cũ. Cụ đi hỏi thì hỏi bên nào cụ nhỉ?
k update thêm nữa thì tức là đã gửi & cụ sắp nhận được.

dukas

Xe tải
k update thêm nữa thì tức là đã gửi & cụ sắp nhận được.
Vẫn thấy đề đang xử lý chứ ko phải là đã gửi cụ ạ. Em sắp cần dùng Pass mà ko cho làm offline chứ như trước em ra làm 1 tuần là có.

Lacet_ti

Xe container
Em đang bực với món này
HC cũ quê Ha Nam, khai HC mới sai là Vĩnh Phúc
Lên giải quyết: Gồm đơn đính chính, photo giấy khai sinh xong. CB trên đó bảo OK
Giờ chiều về lại có em gọi điện bảo phải lên làm trực tiếp. Lại mất công lần nữa chắc
Nản :)
Các cụ có cao kiến gì ko ợ ?.Có cần lên đó ko, hay chỉ khai lại ở nhà?. Tk các cụ

acc_75

Xe điện
Vẫn thấy đề đang xử lý chứ ko phải là đã gửi cụ ạ. Em sắp cần dùng Pass mà ko cho làm offline chứ như trước em ra làm 1 tuần là có.
em nhận sang nay mà hiện tại tra trên hệ thống vẫn báo là đang xử lý cụ ạ =))

mdthmd

Xe tải
Hôm qua sáng lên 44 PNT làm hộ chiếu cho f1 dưới 14tuoi. Đông nghịt người làm và người chờ lấy tại chỗ . Lúc chờ gọi tên bàn số 1 thấy bàn trả hchieu nhiều người xếp phiếu chờ cả buổi rồi lúc đến lượt thì dc báo chưa có
Nộp xong cho f1 đến bàn nộp tiền mình có hỏi lấy tại đây đc ko , dc tư vấn nên để gủi tới nhà sẽ nhanh hơn.
À mà lúc ở đó hóng đc là hiện tại hộ chiếu gắn chip đang quá tải nên sẽ rẩt lâu mới có. Hộ chiếu thường thì vẫn 8-10 ngày.

Ne0_Njcky

Xe tải
Hôm qua sáng lên 44 PNT làm hộ chiếu cho f1 dưới 14tuoi. Đông nghịt người làm và người chờ lấy tại chỗ . Lúc chờ gọi tên bàn số 1 thấy bàn trả hchieu nhiều người xếp phiếu chờ cả buổi rồi lúc đến lượt thì dc báo chưa có
Nộp xong cho f1 đến bàn nộp tiền mình có hỏi lấy tại đây đc ko , dc tư vấn nên để gủi tới nhà sẽ nhanh hơn.
À mà lúc ở đó hóng đc là hiện tại hộ chiếu gắn chip đang quá tải nên sẽ rẩt lâu mới có. Hộ chiếu thường thì vẫn 8-10 ngày.
Chuẩn cụ. Sáng em cũng vừa lên A72-PNT, confirm với các cụ là đông khủng khiếp. CA treo luôn biển tại cửa là cho đăng ký tại chỗ nếu:
1. Ưu tiên cho hộ chiếu sắp hết hạn và hộ chiếu lần đầu.
2. Phát số theo khả năng đăng ký trong ngày của CBCNV, không phát số quá.
Cho đăng ký online tại chỗ và có bố trí một số cán bộ hướng dẫn nhưng chủ yếu phục vụ người lớn tuổi thôi. Nên em đoán chắc chắn hộ chiếu chịp các cụ phải chờ ít thì nửa tháng, không thì 1 tháng nữa. Giống CCCD chip, em đăng ký từ tháng 2, phê duyệt tháng 4 gần tháng 9 em mới cầm trên tay được.

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Giờ làm online được không các cụ ?????

K cần hỏi đâu cụ ạ, cứ chờ thôi. Của e nộp ngày 22/2 thì đến 1/3 là hệ thống báo đã trả kết quả nhưng đến 8/3 bưu điện mới giao đến tay mình. Như vậy cụ cứ đợi khoảng 14-15 ngày đi hộ chiếu sẽ đến tay. Trong trường hợp sau thời gian này vẫn không có(hoặc sau tầm 10 ngày từ ngày cập nhật đã trả kết quả) thì cụ lên chỗ nộp HC cũ hỏi trực tiếp chứ chắc k hỏi online dc, hôm nọ e định tìm số đt để hỏi nhưng không có. Gọi theo số trên giấy biên nhận nộp HC thì cả 10 cuộc máy đều bận và k gọi dc. Nói chung cần chút kiên nhẫn cụ ạ

Funlike

Xe tải
Em nộp hso đc 5 hôm rồi mà giờ tra cứu ko đc, có cụ nào giống em ko?

jobber

Xe tăng
K cần hỏi đâu cụ ạ, cứ chờ thôi. Của e nộp ngày 22/2 thì đến 1/3 là hệ thống báo đã trả kết quả nhưng đến 8/3 bưu điện mới giao đến tay mình. Như vậy cụ cứ đợi khoảng 14-15 ngày đi hộ chiếu sẽ đến tay. Trong trường hợp sau thời gian này vẫn không có(hoặc sau tầm 10 ngày từ ngày cập nhật đã trả kết quả) thì cụ lên chỗ nộp HC cũ hỏi trực tiếp chứ chắc k hỏi online dc, hôm nọ e định tìm số đt để hỏi nhưng không có. Gọi theo số trên giấy biên nhận nộp HC thì cả 10 cuộc máy đều bận và k gọi dc. Nói chung cần chút kiên nhẫn cụ ạ
E nộp gần tháng online mà tình trạng hso lúc nào cũng mới đky (HC của e sắp hết hạn). E vừa phải hủy hso đky lại xem tn