Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trời ơi, sao các cụ không mua nước ion kiềm có sẵn nhỉ? Sạch gấp vạn lần nước qua mấy cái máy này, mà chất lượng đảm bảo, lại đở mất thời gian.
Thế dùng bao giờ cho đủ dc cụ.
Công dụng của loại nước này đến sức khỏe ntn vậy cụ?
Còn chất lượng lọc vs tạo kiềm với em thế là đủ rồi :)

FANVIST

Xe tăng
Cụ lắp cái Kangen K8 là ngon, chắc chắn tốt cho sức khỏe cụ ạ

Hadat_333

Xe hơi
em chỉ lưu ý cụ 1 điều: đầu nước vào khi đến máy ion kiềm phải tốt, nghĩa là cụ phải dùng qua 1 máy lọc nước R.O trước đã, vì bản chất máy ion kiềm nó không khử được các vi khuẩn có hại đâu :)). Hiệp hội máy lọc nước VN đã chọn công nghệ R.O là công nghệ lõi để lọc nước. Ion kiềm rất tốt nhưng nó phải đúng cách cụ ạ

taplai2012

Xe ngựa
em chỉ lưu ý cụ 1 điều: đầu nước vào khi đến máy ion kiềm phải tốt, nghĩa là cụ phải dùng qua 1 máy lọc nước R.O trước đã, vì bản chất máy ion kiềm nó không khử được các vi khuẩn có hại đâu :)). Hiệp hội máy lọc nước VN đã chọn công nghệ R.O là công nghệ lõi để lọc nước. Ion kiềm rất tốt nhưng nó phải đúng cách cụ ạ
Nhà em lắp sẵn máy lọc RO rồi. May quá 🍀

haivina

Xe điện
Cứ cái gì Tây đã sản xuất và sử dụng thì chắc chắn tốt, chỉ là có đủ điều kiện tài chính mà dùng không thôi. Khỏi lăn tăn. :)

Anita Emi

Xe điện
Câu hỏi của cụ khá thú vị. Em cũng đang tìm.hiểu nên không nắm rõ chi tiết khoa học.
Theo em hiểu nôm thì nước chỉ tạm chứa trong dạ dày rồi được hấp thụ vao cơ thể khi xuống ruột non và ruột già.
Khi đi qua dạ dày khả năng nó sẽ trung hòa 1 phần axit ở dạ dày. Đối vs ng bt có thể ảnh hưởng phần nào khả năng biến đổi thức ăn trong dạ dày. Còn người bị thừa axít, ợ chua, loét lại có lợi. Thời gian nước lưu tại dạ dày bao lâu em chưa rõ, nhưng đoán là ko lâu vì lúc khát uống xong 1 lát đã tỉnh người rồi.
- Phản ứng trung hòa acid - kiềm diễn ra rất nhanh gần như tức thời, ngay khi uống "nước kiềm" vào dạ dày thì đã bị acid trong dạ dày trung hòa hết rồi. Một ngày dịch vị dạ dày tiết ra khoảng 1,5 - 2l, lượng tồn đọng thường xuyên khoảng vài trăm ml, nên uống 1 cốc nước kiềm vào là thành nước thường ngay. Hơn nữa pH dịch vị rất thấp, chỉ khoảng 2 thôi, nên 1ml dịch vị trung hòa được nhiều ml nước kiềm (pH 8-9)

- Nếu không bị trung hòa trong dạ dày thì sau khi được hấp thụ vào máu, "nước kiềm" cũng nhanh chóng bị trung hòa bởi cơ chế điều hòa acid - base trong cơ thể.

- Để cơ thể hoạt động được bình thường thì nó cần một môi trường có độ pH ổn định, bất cứ thay đổi nào liên quan đến pH (máu bị acid hóa hay bị kiềm hóa) sẽ được cơ thể chúng ta coi là mất cân bằng và tìm cách cân bằng lại bằng một cơ chế rất phức tạp. Nếu không cân bằng được thì sẽ dẫn đến rối loạn chức năng sinh lý.

taplai2012

Xe ngựa
Cứ cái gì Tây đã sản xuất và sử dụng thì chắc chắn tốt, chỉ là có đủ điều kiện tài chính mà dùng không thôi. Khỏi lăn tăn. :)
Nhiều loại, nhiều mức giá quá cụ ạ. Với em còn đang lăn tăn về tác dụng nước ion kiềm với cơ thể con người, kể ra có cụ mợ nào sử dụng rồi chia sẻ thì tốt.
Đang lăn tăn cái máy này cụ ạ, là cái máy hôm qua chạy thử. Nay mới giở dc ra xem. Ơ mà họ báo giá tận 46tr, em tưởng 36 ặc ặc...

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em dạo này chả thèm lọc nước nữa. Vì thấy chất lượng nước khá ổn, đun không cặn, lọc không thấy cặn lọi lọc thô...... Ăn bẩn sông lâu :D

taplai2012

Xe ngựa
- Phản ứng trung hòa acid - kiềm diễn ra rất nhanh gần như tức thời, ngay khi uống "nước kiềm" vào dạ dày thì đã bị acid trong dạ dày trung hòa hết rồi. Một ngày dịch vị dạ dày tiết ra khoảng 1,5 - 2l, lượng tồn đọng thường xuyên khoảng vài trăm ml, nên uống 1 cốc nước kiềm vào là thành nước thường ngay. Hơn nữa pH dịch vị rất thấp, chỉ khoảng 2 thôi, nên 1ml dịch vị trung hòa được nhiều ml nước kiềm (pH 8-9)

- Nếu không bị trung hòa trong dạ dày thì sau khi được hấp thụ vào máu, "nước kiềm" cũng nhanh chóng bị trung hòa bởi cơ chế điều hòa acid - base trong cơ thể.

- Để cơ thể hoạt động được bình thường thì nó cần một môi trường có độ pH ổn định, bất cứ thay đổi nào liên quan đến pH (máu bị acid hóa hay bị kiềm hóa) sẽ được cơ thể chúng ta coi là mất cân bằng và tìm cách cân bằng lại bằng một cơ chế rất phức tạp. Nếu không cân bằng được thì sẽ dẫn đến rối loạn chức năng sinh lý.

Cảm ơn cụ. Để em đọc kỹ :)

Anita Emi

Xe điện
Nếu giả sử nước kiềm đi được vào máu và làm cho máu trở nên kiềm hóa nhiều hơn, thì điều gì xảy ra?

Ảnh hưởng sinh lý của kiềm chuyển hóa

+ Gây di chuyển K+ từ máu vào tế bào, hạ kali máu, nguy cơ loạn nhịp tim.

+ Giảm calci máu.

+ Giảm thông khí phế nang bù trừ (làm nặng thêm bệnh phổi tắc nghẽn, hay dùng morphine) gây thiếu oxy máu.

+ Đường biểu diễn phân ly Hb-O2 lệch trái, gây giảm cung cấp oxy cho mô

+ Co thắt tiểu động mạch gây giảm lưu lượng máu não và động mạch vành.

Khi gặp bệnh nhân kiềm chuyển hóa cần phải lưu ý nguy cơ giảm thể tích máu và hạ kali máu.

taplai2012

Xe ngựa
Nếu giả sử nước kiềm đi được vào máu và làm cho máu trở nên kiềm hóa nhiều hơn, thì điều gì xảy ra?

Ảnh hưởng sinh lý của kiềm chuyển hóa

+ Gây di chuyển K+ từ máu vào tế bào, hạ kali máu, nguy cơ loạn nhịp tim.

+ Giảm calci máu.

+ Giảm thông khí phế nang bù trừ (làm nặng thêm bệnh phổi tắc nghẽn, hay dùng morphine) gây thiếu oxy máu.

+ Đường biểu diễn phân ly Hb-O2 lệch trái, gây giảm cung cấp oxy cho mô

+ Co thắt tiểu động mạch gây giảm lưu lượng máu não và động mạch vành.

Khi gặp bệnh nhân kiềm chuyển hóa cần phải lưu ý nguy cơ giảm thể tích máu và hạ kali máu.
Để em ngâm cứu thêm. Bên trang điện máy xanh dẫn một trang đuôi .jp nói CP Nhật khuyến khích dân dùng nước Ion Kiềm. Mà em ko biết trang đấy có phải của cq NN của Nhật k

Anita Emi

Xe điện
Để em ngâm cứu thêm. Bên trang điện máy xanh dẫn một trang đuôi .jp nói CP Nhật khuyến khích dân dùng nước Ion Kiềm. Mà em ko biết trang đấy có phải của cq NN của Nhật k
Cụ cứ vào những trang y học mà tìm hiểu về độ pH và cân bằng acid - kiềm trong cơ thể là tự trả lời được vấn đề, đừng đọc mấy bài PR, bài giả danh khoa học với các chiêu trò câu chữ :D

Còn cái logic là tế bào ung thư nhiễm acid nên mình uống nước kiềm... là cái lý luận nhảm nhí ngây ngô không hiểu gì về cấu tạo và chức năng cơ thể, cụ đừng tin :D

taplai2012

Xe ngựa
Cụ cứ vào những trang y học mà tìm hiểu về độ pH và cân bằng acid - kiềm trong cơ thể là tự trả lời được vấn đề, đừng đọc mấy bài PR, bài giả danh khoa học với các chiêu trò câu chữ :D

Còn cái logic là tế bào ung thư nhiễm acid nên mình uống nước kiềm... là cái lý luận nhảm nhí ngây ngô không hiểu gì về cấu tạo và chức năng cơ thể, cụ đừng tin :D
Trang này đây, cụ xem giúp nó có phải thông tin từ cq CP Nhật không...

Sunrise96

Xe buýt
Nghe anh em trong nhóm nói về máy lọc nước Ion Kiềm. Chợt nhớ ra đối tác ruột của mình kd món này. Em qua khảo sát tính năng thấy cũng ảo diệu, muốn tham khảo thêm ý kiến cụ mợ, nhất là những cụ mợ có chuyên môn...
Tại giá cũng hơi chát, từ 23-135tr/máy. Tất nhiên em mua sẽ có giá hữu nghị hơn nhiều vì quen biết vợ chồng anh chủ từ thời xưa chưa thành danh, thi thoảng vẫn giới thiệu khách mua máy photo :)
Em có quay clip quá trình giới thiệu và thực nghiệm. Nếu ổn em mua cái rẻ nhất or nhì về dùng. Ngon có khi xin làm chân ctv hay đại lý :))
Cái này rút gọn:
Cái này bản full tua nhanh, cụ mợ muốn nghe kỹ để tốc độ phát 1/2 là dc
Em vào hóng xem máy nhà cụ có gì khác máy nhà em không :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em gg thì thông tin về ông cụ đạt giải Nobel là thật

Cụ phải check xem ông ý có bị nhét chữ vào mồm không?

Anita Emi

Xe điện

taplai2012

Xe ngựa
Cụ phải check xem ông ý có bị nhét chữ vào mồm không?
Bài này từ 2017, thời máy lọc ion kiềm chưa phổ biến ở VN. Nên khả năng tt là thật. Để rảnh em tìm thông tin trang nước ngoài ntn.