Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mấy máy này công nghệ giống nhau và cơ bản chất lượng như nhau. Các cụ thích gọn, sang trọng thì dùng Aosmith, Korihome, giờ Kangaroo cũng có loại mới khá bắt mắt. Còn ngon bổ rẻ thì máy Karofi, hoặc bất kể máy ro nào trên thị trường đều được. Cơ bản là lõi RO xịn, linh kiện chuẩn là chất lượng ok thôi ạ. có cái máy 3Tr nhưng chất lượng nước tương đương 8tr là bình thường. Giá cao có nhiều yếu tố trong đó có mẫu mã, thương hiệu, tính năng cảnh báo thay lõi và một số lõi chức năng với tên goi và tác dụng quảng cáo nghe bùi tai, còn thực chất như nào mấy người kiểm chứng đc đâu ạ :D
Vì thế, với khách hàng có kinh tế, nên chọn máy gọn, đẹp cho sang chảnh, còn nếu kinh tế còn phải lăn tăn thì k nhất thiết phải dùng hàng đắt tiền ạ, miễn là mua hàng chuẩn, lõi xịn là được, thương hiệu k nổi tiếng vẫn ổn áp ạ.

5SeriesBMW

Xe đạp
Em đang dùng máy lọc nước công nghệ Nano của Nga nhập khẩu bởi tập đoàn Tatifa( Tân tiến phát) ,ko tốn điện cho máy bơm,ko nước thải luôn. Dùng 6 tháng rồi thấy rất ổn.

vcvtv

Xe hơi
Muốn xịn hay không cứ mang nước lọc xong ra NIFC xét nghiệm mới chuẩn. Hồi rủ mấy nhà hàng xóm cùng đi xét nghiệm thì kết quả Karofi và AO Smith đều tốt cả

huongdo03

Xe tăng
Nhà em vừa mua cái máy lọc để bàn , chủ yếu là lấy nước uống và nấu ăn. Cái hay là nó có vòi chuyển đổi gắn vào vòi nước của mình luôn. Hiện nay thấy A.O.Smith cũng mới ra dòng máy lọc này, Philips cũng có nhưng chưa thấy bán ở VN. Còn e mua của Nu Skin. Thấy chất lượng nước uống ok ạ.
Bếp nhà nào chật e thấy dùng máy này rất hợp lý.
Cái này uống thẳng từ vòi hả cụ? Có nước dư phải đổ đi ko ạ? Nhà em đang dùng cái của Nga nhg em thấy nc lọc a ko ok, đun lên xong vẫn thấy vẩn vẩn.

uron_86

Xe tải
Cụ hỏi cái máy vừa xay vừa nấu màu đỏ ý à. Con ranbem này em mua của bạn em có 1t1. Rẻ mà tiện vô cùng. Nó xay mịn lắm. Nấu sữa hạt, soup, cháo, hấp củ quả rất tiện...
E cũng dang dịnhd mua một cái :D he he, định làm sữa hạt :D

uron_86

Xe tải
e mới lắp một e AO Smith :D. Cố cho thằng Tèo đi học :D

Since2012

Xe hơi
Em đang dùng loại be bé của hàn. Không biết chất lượng so với mấy anh sx tại hàng xóm ntn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Jeep_hathanh

Xe hơi
Máy ao smith khi nào thì phải thay củ lọc ạ? tại gần 2 tháng nay thiết bị nhà bếp nhà em cứ kêu tít tít mà em ko phát hiện ra nó phát ra từ thiết bị nào. Em nghi từ tủ lạnh hoặc máy lọc nước thôi.

lexus315

Xe điện
Máy ao smith khi nào thì phải thay củ lọc ạ? tại gần 2 tháng nay thiết bị nhà bếp nhà em cứ kêu tít tít mà em ko phát hiện ra nó phát ra từ thiết bị nào. Em nghi từ tủ lạnh hoặc máy lọc nước thôi.
Cụ gọi hotline Hãng xem!
Tuỳ lõi nào mà thời gian phải thay khác nhau.
Tùy chất lượng nước đầu vào, và số lượng nước cụ sử dụng hàng ngày nữa

Thông số của hãng là
12 tháng đối với lõi 1, 2
18 tháng đối với lõi 3, 5

Nhà em dùng ít, nước sạch, thì thời gian dùng gấp đôi thời gian trên
Em dùng Model có đèn báo, nó có chế độ
Đèn xanh: Nước ngon
Đèn vàng: Nên thay lõi lọc
Đèn đỏ: Bắt buộc thay lõi lọc

GiangNH3011

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu máy lọc nước để mua đây. Nhà em ở khu Hà Đông, nhà máy nước HĐ cấp nước do họ tự khai thác (nước giếng đào lên và lọc). Kiểm tra bao lần rồi vẫn thấy hàm lượng Amoniac cao gấp 4 lần hàm lượng cho phép. Em thì định mua Karofi cho vừa tầm tiền nhưng có đồng nghiệp dùng AOSmith thì khen là tốt và khuyên nên mua. EM vừa xem trên website của AOS bên Mỹ thì thấy họ chuyên về thiết bị làm nóng nước. Hơn 140 năm có mặt trên thị trường là khởi nguồn từ sản xuất xe đạp và xe đẩy em bé cccm ạ. Còn sản xuất máy lọc nước thì không nói là bắt đầu làm từ bao giờ. Cả 1 bài history chỉ nói nhiều về hệ thống/thiết bị làm nóng nước. Gần cuối bài mới có 1 câu là có dịch vụ lọc nước. Vậy nên cái câu quảng cáo 140 năm của AOS cũng vô cùng lập lờ ạ.

Link giới thiệu lịch sử hãng: https://www.aosmith.com/About/History/

Em cũng đang tìm hiểu máy lọc nước để mua đây. Nhà em ở khu Hà Đông, nhà máy nước HĐ cấp nước do họ tự khai thác (nước giếng đào lên và lọc). Kiểm tra bao lần rồi vẫn thấy hàm lượng Amoniac cao gấp 4 lần hàm lượng cho phép. Em thì định mua Karofi cho vừa tầm tiền nhưng có đồng nghiệp dùng AOSmith thì khen là tốt và khuyên nên mua. EM vừa xem trên website của AOS bên Mỹ thì thấy họ chuyên về thiết bị làm nóng nước. Hơn 140 năm có mặt trên thị trường là khởi nguồn từ sản xuất xe đạp và xe đẩy em bé cccm ạ. Còn sản xuất máy lọc nước thì không nói là bắt đầu làm từ bao giờ. Cả 1 bài history chỉ nói nhiều về hệ thống/thiết bị làm nóng nước. Gần cuối bài mới có 1 câu là có dịch vụ lọc nước. Vậy nên cái câu quảng cáo 140 năm của AOS cũng vô cùng lập lờ ạ.

Link giới thiệu lịch sử hãng: https://www.aosmith.com/About/History/
Nói chung là chả có mẽo hay châu âu nào sất. Còn xuất sứ ở đâu thì cụ tự hiểu. Nước nhà cụ nhiễm amoni thì lọc R. O ko hết được đâu, phải dùng cột lọc và vật liệu chuyên dụng mới hết được.

GiangNH3011

Xe tải
Nói chung là chả có mẽo hay châu âu nào sất. Còn xuất sứ ở đâu thì cụ tự hiểu. Nước nhà cụ nhiễm amoni thì lọc R. O ko hết được đâu, phải dùng cột lọc và vật liệu chuyên dụng mới hết được.
Vâng. Em ban đầu cũng nghiêng về mua Karofi rồi nhưng thấy nhiều cụ cứ lấy lý do là AOS có 140 năm kinh nghiệm nên mới tìm hiểu thử xem có thật không. Cái nước nhiễm amoniac thể hiện rõ nhất là luộc thịt mà thịt còn đỏ nguyên ý cụ ạ. Nhìn mà kinh, không dám ăn. Em thấy nhiều cư dân khu em ở nói là lắp lọc tổng + lọc nước mới hết, người thì bảo chỉ cần lọc RO là hết được. Em thì không muốn lắp lọc tổng do nó thô và tốn diện tích quá...

Vâng. Em ban đầu cũng nghiêng về mua Karofi rồi nhưng thấy nhiều cụ cứ lấy lý do là AOS có 140 năm kinh nghiệm nên mới tìm hiểu thử xem có thật không. Cái nước nhiễm amoniac thể hiện rõ nhất là luộc thịt mà thịt còn đỏ nguyên ý cụ ạ. Nhìn mà kinh, không dám ăn. Em thấy nhiều cư dân khu em ở nói là lắp lọc tổng + lọc nước mới hết, người thì bảo chỉ cần lọc RO là hết được. Em thì không muốn lắp lọc tổng do nó thô và tốn diện tích quá...
Lọc R. O ko xử lý được amoni cụ ạ. Trước muốn xử lý phải dùng vi sinh, giờ có vật liệu rồi.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em mời Mợ toét 2710 tư vấn hộ cho cụ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
E thấy Ao nó toàn quảng cáo 140 năm nhưgn co sx máy lọc nước đâu, nó sx cái bình nóng lạnh với cái gì ấy chứ, lọc nc mới ra

Kiabuoisang

Xe container
Chủ đề lọc nước nghe nan giải quá các cụ nhỉ. Ở nhà em xử lý nước giếng khoan như sau: Nước từ giếng bơm vào bể chứa 5m3; sau đó dùng bơm lấy nước ở bể bơm qua 3 cột lọc thô loại cao tầm 1,5m để đưa lên téc loại 1,2m3. Cột thứ 1 gồm cát thạch anh và hạt filox ( khử sắt, mangan, asen ), cột thứ 2 gồm cát thạch anh và than hoạt tính, cột thứ 3 chứa đầy hạt lọc cation, sau cùng lắp 2 quả lọc thô xanh loại dài (gắn song song để phòng tắc máy bơm)
Nước sinh hoạt (tắm, tưới cây,..) được lấy từ téc xuống đảm bảo sạch bóng can xi, không mùi, không cặn, không váng.
Nước này được lọc tiếp qua máy RO để dùng nấu ăn và uống trực tiếp.
Máy RO thì em dùng loại thường thôi vì chỉ cần loại thường, khi mua bảo bọn bán tháo thay đổi luôn quả RO hịn vào. 3 nõi số 1,2,3 em dùng lõi 1 là 5 micron, lõi 2 và 3 là loại 1 micron. Ko dùng lõi than hoạt tính và lõi canxi nữa vì em đã xử lý cho toàn nhà rồi.
Mệt mỏi với việc xử lý nước lắm. Em tự mua về tự chiến hết cả hệ thống ợ.

MinhBa DNa

[Tịch thu bằng lái]
nhà mới em cũng định lắp sao mà phân vân quá các cụ ơi ....

Phúc XO

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em vẫn dùng KRF