[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

hoviethung

Xe lăn
Ko cần phải chạy ra làm gì.
Bác kích hoạt điện tử (nhập CCCD và số điện thoại), nó gửi cho bác mã OPT nhập vào xong khai báo 1 số thứ liên quan đến bảo mật sau này là bác auto lên mức 2.

Xong xuôi rồi bác tự nhập mấy cái giấy tờ (bằng lái, thẻ BHYT...) là nó thẩm tra online xong sẽ tích hợp cho bác.

Nhưng mấy cái tích hợp giấy tờ này chắc vẫn cho vui, bác thử chìa (cái bằng lái xe chẳng hạn trên app) xem mấy cậu áo vàng có nhất trí ko?
Làm gì có chuyện tự động lên mức 2. Mà khai báo trên phần mềm ở chỗ nào vậy cụ. Hi vọng là cụ không chém gió?

Phỗng new

Xe điện
Cụ dùng từ chém gió hơi...
Tôi vừa làm lúc chiều xong. Chém cái này đc thêm cân thịt nào vào người đâu?

Cụ lên appstore.hoặc googplay tải app mới nhất về. Cài xong chạy nó có mục "kích hoạt định danh điện tử". Ấn vào đó nó bắt cụ khai số CCCD và số di động ( chính chủ, đăng ký bằng số CCCD mà cụ vừa khai). Tiếp tục làm theo các hướng dẫn.

Làm gì có chuyện tự động lên mức 2. Mà khai báo trên phần mềm ở chỗ nào vậy cụ. Hi vọng là cụ không chém gió?

Chỉnh sửa cuối:

khanhtb

Xe điện
VNeID ghi rõ ntn, sao có cụ tự động lên mức 2 đc? Hay đã lên phường mà o nhớ.
Tùy theo nhu cầu và điều kiện của công dân để lựa chọn một trong các hình thức sau:
- Đến trực tiếp cơ quan công an các cấp (Tỉnh/thành phố, Quận/huyện, Phường/xã) để được hướng dẫn đăng ký mở tài khoản định danh điện tử Mức 2 (Công dân có thể sử dụng Ứng dụng Định danh điện tử VNeID để thực hiện đặt lịch hẹn làm thủ tục đăng ký tài khoản định danh điện tử trước khi đến Cơ quan công an).

- Thực hiện việc đăng ký tài khoản định danh điện tử Mức 1 trên ứng dụng Định danh điện tử VNeID.

Phỗng new

Xe điện
Chán các bố lắm.
Xóa app cũ đi, tải bản mới nhất về rồi bấm vào mục kích hoạt định danh điện tử.
Cứ thử đi, ko được thì lên phường thắc mắc :D . Chưa thử thì làm sao biết?

needforspit

Xe hơi
Ko cần phải chạy ra làm gì.
Bác kích hoạt điện tử (nhập CCCD và số điện thoại), nó gửi cho bác mã OPT nhập vào xong khai báo 1 số thứ liên quan đến bảo mật sau này là bác auto lên mức 2.

Xong xuôi rồi bác tự nhập mấy cái giấy tờ (bằng lái, thẻ BHYT...) là nó thẩm tra online xong sẽ tích hợp cho bác.

Nhưng mấy cái tích hợp giấy tờ này chắc vẫn cho vui, bác thử chìa (cái bằng lái xe chẳng hạn trên app) xem mấy cậu áo vàng có nhất trí ko?
Em xác nhận y chang cụ, chẳng phải lên phường làm j cả, auto lên mức 2. Xong em tự đăng ký khai báo Bằng lái A1 và B2, mấy hôm sau lên full luôn, còn dùng được hay ko thì em chịu !
Hôm nay rảnh check thấy có Thông tin cư trú (hộ khẩu) trên app đủ các thành viên gia đình, còn dùng được hay dùng ntn thì em cũng chịu - như trên !
Cập nhật để các cụ có thêm thông tin !

reloaded

Xe tăng
Em đến mục kích hoạt mức 1 nó yêu cầu quét mã qr trên cccd thì fail. Toàn báo không quét được. Mã qr trên cccd bé quá.

Phỗng new

Xe điện
Cụ tải bản mới về. Cài xong đừng đăng nhập mà bấm.vào cái "kích hoạt định danh điện tử".
Sau đó.nhập số CCCD 12 số và số đt chính chủ (số này phải đăng ký bằng cái CCCD cụ vừa nhập).

App nó.gửi otp.về số đt của cụ. Nhập vào là done. Ko cần quét QR gì cả.

Em đến mục kích hoạt mức 1 nó yêu cầu quét mã qr trên cccd thì fail. Toàn báo không quét được. Mã qr trên cccd bé quá.

reloaded

Xe tăng
Cụ tải bản mới về. Cài xong đừng đăng nhập mà bấm.vào cái "kích hoạt định danh điện tử".
Sau đó.nhập số CCCD 12 số và số đt chính chủ (số này phải đăng ký bằng cái CCCD cụ vừa nhập).

App nó.gửi otp.về số đt của cụ. Nhập vào là done. Ko cần quét QR gì cả.
Em đã làm đủ các bước đó rồi, đăng nhập rồi nó ra cái này

Sau đó làm tiếp bước đăng ký tk định danh mức 1 thì nó yêu cầu quét qr code trên cccd và fail đó cụ.

Bản của e mới cài là 2.0.7

Phỗng new

Xe điện
Cụ đọc kỹ post em. Em bảo là khi chạy app đừng đăng nhập.
Ấn vào dòng cuối.cùng " đã có tài khoản định danh điện tử? Kích hoạt"
Chúc cụ thành công.
Em đã làm đủ các bước đó rồi, đăng nhập rồi nó ra cái này

Sau đó làm tiếp bước đăng ký tk định danh mức 1 thì nó yêu cầu quét qr code trên cccd và fail đó cụ.

Bản của e mới cài là 2.0.7

polizia

Xe container
Em cập nhật bằng lái mà cả tháng nay chả thấy phê duyệt.
Đc cái nó mới update sổ hộ khẩu vào nên cần check định danh các thành viên gia đình đỡ phải giở ảnh ra xem

meodenminh

Xe điện

Cụ lên appstore.hoặc googplay tải app mới nhất về. Cài xong chạy nó có mục "kích hoạt định danh điện tử". Ấn vào đó nó bắt cụ khai số CCCD và số di động ( chính chủ, đăng ký bằng số CCCD mà cụ vừa khai). Tiếp tục làm theo các hướng dẫn.
View attachment 7703457
Số ĐT đăng ký ở đâu vậy cụ?

Stinger20

Xe hơi
Cám ơn các cụ, để em thử xoá đi thực hiện lại xem thế nào chứ em đăng ký mức 1 từ tháng 1/2023 đến nay mà chưa thấy giải quyết hồ sơ gì cả

hoviethung

Xe lăn

View attachment 7703457
Vậy cụ ra phường đăng kí mức 2 lần nào chưa. Chứ trên app chỉ có mức 1 thôi. Khoản này thì mình đã đăng kí từ lâu rồi rồi.

uocmonhonhoi

Đi bộ
Cụ đọc kỹ post em. Em bảo là khi chạy app đừng đăng nhập.
Ấn vào dòng cuối.cùng " đã có tài khoản định danh điện tử? Kích hoạt"
Chúc cụ thành công.
Sao em ấn vào nó báo Tài khoản đã được kích hoạt. Xong đăng nhập thì vẫn là mức 1 nhỉ? E đã xóa đi cài lại bản 2.0.7 rồi

hoviethung

Xe lăn
Sao em ấn vào nó báo Tài khoản đã được kích hoạt. Xong đăng nhập thì vẫn là mức 1 nhỉ? E đã xóa đi cài lại bản 2.0.7 rồi
Mình cũng chỉ làm được như cụ. Còn mức 2 thì phải ra ca phường. Hướng dẫn app nói vậy đó.

cairong_2011

Xe container
He he. Em thấy cụ nào có nói Add được thêm thông tin GPLX và BH trên App nên em đã thử (em ở cấp độ 2). GPLX của em trong hệ thống đến 10/2022 hết hạn, em đã đổi sang 2032 rồi (từ năm ngoái). Khi nhập thì App báo đã xác thực. Hóa ra vẫn cái cũ vì hai GP vẫn cùng 1 số cả. Như kiểu CCCD có chip và không ý. Còn thẻ BH vì chưa có nên Add vào được. Như vậy cùng 1 giấy tờ nhưng số như nhau, nội dung bên trong (cụ thể là thời hạn) khác nhau chắc phải đợi các bên liên thông lại dữ liệu mới được

hoviethung

Xe lăn
He he. Em thấy cụ nào có nói Add được thêm thông tin GPLX và BH trên App nên em đã thử (em ở cấp độ 2). GPLX của em trong hệ thống đến 10/2022 hết hạn, em đã đổi sang 2032 rồi (từ năm ngoái). Khi nhập thì App báo đã xác thực. Hóa ra vẫn cái cũ vì hai GP vẫn cùng 1 số cả. Như kiểu CCCD có chip và không ý. Còn thẻ BH vì chưa có nên Add vào được. Như vậy cùng 1 giấy tờ nhưng số như nhau, nội dung bên trong (cụ thể là thời hạn) khác nhau chắc phải đợi các bên liên thông lại dữ liệu mới được
Hôm làm cccd cung cấp địa chỉ nhà mới rồi mà thông tin trong app vẫn địa chỉ cũ. Chứng tỏ họ vẫn chưa cập nhật gì hết. Còn app mới vẫn chưa có thông tin cư trú gì như mấy cụ đã nói.