[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

supercar

Xe máy
Không bênh bên nào cả.
Nhưng mà họ đã trả lời, nghĩa là phát ngôn của hãng ra rồi là: "Sau khi trao đổi, gửi ảnh thì hãng trả lời là trường hợp này không bảo hành và sẽ hỗ trợ một phần tiền sửa, mà các cụ biết rồi, tiền thay bo mạch chính này thì nhiều tiền lắm"

mà còn cứ gọi hỏi nhiểu thì các em nhận thông tin nó làm gì biết nói sao nữa, ngoài việc hứa là chuyển thông tin đến bộ phận có trách nhiệm, cái bộ phận ấy nó lại bảo đã trả lời dứt điểm là KHÔNG BẢO HÀNH rồi, còn đòi xem xét gì ?
Còn khi đã quy lỗi, thì ông nào chả bảo mình đúng, khổ tội có đưa ra được bằng chứng không ?
Bệ hãng bẩu do điện , bên chủ nhà bẩu điện nhà tôi luôn tốt: Giờ đố ông nào chứng minh được là lúc máy nó cháy, điện nó tốt hay không tốt ?
Đây là trao đổi giữa thợ kiểm tra và hãng. Lúc đầu thợ đến còn đồng ý bảo hành cơ, bảo chờ mạch hãng gửi về. Sau quay xe kêu hãng không chịu trách nhiệm. Không hề có trao đổi nào giữa kỹ thuật của hãng và chủ nhà. Cháy chập thì phải có nguyên nhân, tự nhiên cháy được đâu. Ít nhất phải có giải thích nguyên nhân chứ? Lưu ý cụ là máy mới và mới giặt có 3 lần.

Chỉnh sửa cuối:

supercar

Xe máy
Thêm nữa là lần nào gọi cũng hứa là sẽ có bộ phận kỹ thuật gọi lại nhưng có gọi đâu. Trả lời luôn là không bảo hành để còn có phương án, đây lại cứ hứa xong để đấy. Gặp cụ cụ có khó chịu không!?

vanhai493

Xe điện
Vậy chắc là tôi hên: Tôi mua độ 4-5 cái Electrolux cho các bên, cái nào cũng trên 10 tuổi.
Cái đang dùng cũng 9 tuổi, thay 1 lần cái điện trở gì đó thôi.
10 năm trước thì chất lượng nó khác mà cụ
đơn cử ngay như cái xe honda cũng vậy thôi
em thấy chất lượng của con way đời 2004 với con vision đời 2015 khác nhau.
từ chất lượng bộ yếm chả hạn.

Opel Astra

Xe điện
10 năm trước thì chất lượng nó khác mà cụ
đơn cử ngay như cái xe honda cũng vậy thôi
em thấy chất lượng của con way đời 2004 với con vision đời 2015 khác nhau.
từ chất lượng bộ yếm chả hạn.
Quả là trước đây thì đồ Electrolux có hơn bây giờ thật.

vanhoangquy

Xe đạp
Em chỉ nghĩ máy giặt là máy giặt, máy sấy là máy sấy chứ mua máy giặt có 2 chức năng vậy nó phức tạp linh kiện máy móc đâm ra dễ hỏng

superPDP

Xe điện
cỡ trên dưới 10 củ tí ti máy giặt thì LG chiến, con nhà em mua 6 năm giờ vẫn ngon choét :D. Chả bù con LG đầu cách đây 20 năm thì như công nông =))

Nguoi.qua.duong

Xì hơi lốp
Em thấy bảo hành sau bán hàng của hãng nào cũng có vấn đề. Rất ít hãng làm tốt khâu này. Dù là hãng lớn hay nhỏ. Hầu như đều ở trạng thái bảo khách không được thì hành cho chán. Em dính quả với tủ lạnh hãng Hitachi, lốc máy kêu cạch cạch rõ ràng nhưng nv kỹ thuật đến nghe xong bảo bình thường, do nhà anh bị vang

Nguoi.qua.duong

Xì hơi lốp
Em cũng có con máy giặt Elex đợt mua dùng được hơn 1 năm hỏng mạch. May là còn bảo hành thay mạch mới luôn, không thì chết tiền.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
em thì cứ mỗi loại sp chơi một hãng :)) , tủ lạnh: Hitachi. TV: Sony. Máy giặt: Elec. Máy sấy: Samsung,Điều hòa: Pana ......

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Trong DMCL đang Sales con Bosch nhập TQ 9kg có 9tr, còn con Bosch Made in Gemany thì 18tr thì phải. e mới lấy con Pana trưng bày 9kg 9tr, giặt êm ru. E lấy Pana vì thấy nó cứng cáp hơn con LG hay Elec, lồng giặt nó to hơn LG cùng số kg và same Elec-> LG ăn gian vật liệu và công suất. So cân nặng thì Pana 75kg, nặng 1 trong 3 con e coi.
Dạ, vậy e theo các cụ ngắm pana ạ, e lấy con nào về phơi luôn dc ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Model nhà em cũ rồi mợ ơi, mợ cứ tìm hàng mới mà mua. Nhà em chỉ có cho vào chọn chế độ giặt sấy kết hợp, xong là lấy mặc luôn thôi chứ không cần phơi. Mợ để ý có cho quá nhiều quần áo không vì loại này giặt thường nhiều hơn sấy. Con nhà em giặt 9kg, sấy 6kg nên mỗi lần dùng kết hợp chức năng em chỉ cho khoảng 6-7kg là vừa
Kg này là quần áo khô hả cụ?

Quochuy81

Xì hơi lốp
Dạ, vậy e theo các cụ ngắm pana ạ, e lấy con nào về phơi luôn dc ạ
Phơi được luôn là sao mợ? Con của e chỉ giặt thôi nhé mợ, giặt xong cất tủ được luôn thì e vote Pana JAV, e thèm mà không có tiền để mua đây.

Quochuy81

Xì hơi lốp
DMCL là siêu thị gì cụ, nhà em cũng đang nghiên cứu mua máy giặt + sây do ban công chung cư chật phải kết hợp. Vợ thích bosh nhưng nhiều con toàn 35-40 triệu
Điện máy Chợ Lớn cụ, e thấy có 2 loại Bosch, loai sx tàu thì 9tr, loại sx Đức thì 18tr, chỉ giặt không nhé. E không dám chuột bạch con Bosch sx Tàu nên lấy con Pana.

supercar

Xe máy
Em cũng có con máy giặt Elex đợt mua dùng được hơn 1 năm hỏng mạch. May là còn bảo hành thay mạch mới luôn, không thì chết tiền.
Thay bo mạch gần chục củ cụ ạ. Thế mua máy khác cho đỡ bực mình.

Arabia

Xe tăng
Chia buồn, chứ cháy chập ko hãng nào bảo hành cả chủ thớt ạ, từ mấy chục năm nay đã vậy rồi, cụ có chuyển sang hãng khác cũng ko khá hơn nếu gặp phải trường hợp tương tự. Bởi vậy khỏi cố tìm cách tạo áp lực lên bọn nó làm gì, nó bơ hết, chỉ phí thời gian mình. Nguyên tắc nó chỉ bảo hành khi lỗi xuất hiện trong điều kiện bình thường, mà để cháy có nghĩa đã có chập điện xảy ra, vậy là vi phạm điều kiện bảo hành rồi. Em từng đi bảo hành vì cháy do "yêu khoa học" nhiều, nhưng để bảo hành được em phải bỏ đồ ra ngâm xà phòng cọ thật sạch ko còn bất kỳ vết tích gì, thế thì mới ăn thua chứ như ảnh thì chịu. Thật ra bọn bảo hành nó biết thừa, đồ người dùng bình thường mang bảo hành thì đầy bụi, mà đồ dân phá như em mang bảo hành thì sáng long lanh như mới, nhưng cũng vẫn phải chịu vì ko có chứng cứ.

dsan

Xe hơi
e thấy LG bảo hành tốt, gọi cái hãng cho ng tới kiểm tra xử lý ngay.

xetaudoidau

Xe tăng
Elec thì em dính vụ bảo hành lò vi sóng, từ hồi mang đi bảo hành ở chỗ Trần Đăng Ninh lỗi đĩa không quay, hẹn lên hẹn xuống các kiểu cả tháng mới sửa xong. Được đâu nửa năm lại bị lại, chán chả muốn bh tiếp nên vứt xó. Nhà em còn cái máy sấy elec thì lại dùng ngon, 8 năm nay rồi vẫn chạy tốt, thế mới tài.

supercar

Xe máy
Chia buồn, chứ cháy chập ko hãng nào bảo hành cả chủ thớt ạ, từ mấy chục năm nay đã vậy rồi, cụ có chuyển sang hãng khác cũng ko khá hơn nếu gặp phải trường hợp tương tự. Bởi vậy khỏi cố tìm cách tạo áp lực lên bọn nó làm gì, nó bơ hết, chỉ phí thời gian mình. Nguyên tắc nó chỉ bảo hành khi lỗi xuất hiện trong điều kiện bình thường, mà để cháy có nghĩa đã có chập điện xảy ra, vậy là vi phạm điều kiện bảo hành rồi. Em từng đi bảo hành vì cháy do "yêu khoa học" nhiều, nhưng để bảo hành được em phải bỏ đồ ra ngâm xà phòng cọ thật sạch ko còn bất kỳ vết tích gì, thế thì mới ăn thua chứ như ảnh thì chịu. Thật ra bọn bảo hành nó biết thừa, đồ người dùng bình thường mang bảo hành thì đầy bụi, mà đồ dân phá như em mang bảo hành thì sáng long lanh như mới, nhưng cũng vẫn phải chịu vì ko có chứng cứ.
Oh, thế cứ cháy chập là do người dùng ạ. Máy em mới dùng được vài lần, phải có lỗi thì mới chập được chứ?

Gừng

Xì hơi lốp
Thế nghĩa là mua chung dc ạ? Con elux nhà e tích hợp nhưng e k thấy ổn, chả khô gì, hay e k biết dùng? Giờ cũng lâu rồi nó hỏng kêu như công nông ấy, e đang tính mua con mới mà k biết mua con nào? E muốn hỏi là con mà sấy riêng có khô hơn con tích hợp k ạ?
nhà Toét rộng fhif mua sấy riêng giặt riêng

nhaf châtj thì mua loai tích hợp