[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Arabia

Xe tăng
Oh, thế cứ cháy chập là do người dùng ạ. Máy em mới dùng được vài lần, phải có lỗi thì mới chập được chứ?
Em ko có nói lỗi thực sự do cụ. Có thể do lắp đặt như cụ nói, nhưng cũng hoàn toàn có thể do côn trùng bay vào, nước ngấm vào, rất nhiều thứ có thể xảy ra. Chỉ là nếu ko may gặp phải tình huống như cụ thì với kinh nghiệm 1 thời suốt ngày bảo hành của em thì ko hãng nào bảo hành cả.

Ko phải ý em bênh hãng mà em chỉ nói thuần túy sự thật như thế để ta có thể vận dụng 1 cách tốt nhất. Tốt nhất cụ nên làm ầm lên với cửa hàng để họ chia sẻ trách nhiệm, chứ tình huống này mà lên hãng là ko ăn thua, như cụ thấy rồi đấy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
nhà Toét rộng fhif mua sấy riêng giặt riêng

nhaf châtj thì mua loai tích hợp
E chật cụ ạ, nhưng e sợ tích hợp k khô vì hiện nhà e đang có con tích hợp k ăn thua, elux ạ

Gừng

Xì hơi lốp
E chật cụ ạ, nhưng e sợ tích hợp k khô vì hiện nhà e đang có con tích hợp k ăn thua, elux ạ
vậy e mua con LG giặt sây đi, cứ chọn con đắt nhaats ý

a trc cũng có giặt sấy Elec mua hơn 20tr ma sấy cha ăn thua, sang LG sấy nóng bỏng tay

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
vậy e mua con LG giặt sây đi, cứ chọn con đắt nhaats ý

a trc cũng có giặt sấy Elec mua hơn 20tr ma sấy cha ăn thua, sang LG sấy nóng bỏng tay
Thế lại k pana nữa ak :D, cụ pána, cụ lg thế này e phân vân ghê, đắt nhất mấy xèng a ơi

Gừng

Xì hơi lốp
Thế lại k pana nữa ak :D, cụ pána, cụ lg thế này e phân vân ghê, đắt nhất mấy xèng a ơi
pana có loại đăt nhất thì có chức năng sấy ngwng tụ nhưng nó dừng sx rooif thì phải

e mua LG thì nó giặt dc nhiều, nhwng chức năng sấy ko xịn như Pana

supercar

Xe máy
Em ko có nói lỗi thực sự do cụ. Có thể do lắp đặt như cụ nói, nhưng cũng hoàn toàn có thể do côn trùng bay vào, nước ngấm vào, rất nhiều thứ có thể xảy ra. Chỉ là nếu ko may gặp phải tình huống như cụ thì với kinh nghiệm 1 thời suốt ngày bảo hành của em thì ko hãng nào bảo hành cả.

Ko phải ý em bênh hãng mà em chỉ nói thuần túy sự thật như thế để ta có thể vận dụng 1 cách tốt nhất. Tốt nhất cụ nên làm ầm lên với cửa hàng để họ chia sẻ trách nhiệm, chứ tình huống này mà lên hãng là ko ăn thua, như cụ thấy rồi đấy
Cảm ơn chia sẻ của cụ. Em cũng chỉ mong nó giải thích thỏa đáng thôi.

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, liệu bác có chắc cái phiếu kia là của Electrolux? Và liệu Electrolux có dịch vụ ở chỗ các bác hay không?

Cá nhân bác hoàn toàn có thể mua một cái công ty sắp giải thể và đổi tên thành C.ty TNHH Elextrolux (Viet Nam). Tất nhiên bác có thể làm nhà thầu dịch vụ cho đại diện hãng tại Trung Quốc và hưởng tiền dịch vụ của họ.

Tất nhiên nếu có ai đó ra văn bản "Công ty TNHH Electrolux (Viet Nam) phải chịu trách nhiệm hoàn toàn về chất lượng của hai lô máy giặt có số lô 19231239...." thì bác có thể ra công văn hồi đáp : Yes or No....

Tất nhiên họ sẽ tôn trọng bác hoàn toàn dù hãng chả liên quan gì tới bác. Chắc chắn rồi.

supercar

Xe máy
Ồ, liệu bác có chắc cái phiếu kia là của Electrolux? Và liệu Electrolux có dịch vụ ở chỗ các bác hay không?

Cá nhân bác hoàn toàn có thể mua một cái công ty sắp giải thể và đổi tên thành C.ty TNHH Elextrolux (Viet Nam). Tất nhiên bác có thể làm nhà thầu dịch vụ cho đại diện hãng tại Trung Quốc và hưởng tiền dịch vụ của họ.

Tất nhiên nếu có ai đó ra văn bản "Công ty TNHH Electrolux (Viet Nam) phải chịu trách nhiệm hoàn toàn về chất lượng của hai lô máy giặt có số lô 19231239...." thì bác có thể ra công văn hồi đáp : Yes or No....

Tất nhiên họ sẽ tôn trọng bác hoàn toàn dù hãng chả liên quan gì tới bác. Chắc chắn rồi.
Giờ làm gì còn hãng nào bảo hành dựa trên phiếu nữa? Kích hoạt Bảo hành online hết mà. Vấn đề của em là hãng cố tình trì hoãn việc bảo hành và không có giải đáp về mặt kỹ thuật.

Quakhoang

Xe buýt
Giờ làm gì còn hãng nào bảo hành dựa trên phiếu nữa? Kích hoạt Bảo hành online hết mà. Vấn đề của em là hãng cố tình trì hoãn việc bảo hành và không có giải đáp về mặt kỹ thuật.
Ồ, cá nhân tôi không rõ cái kích hoạt online là gì, tôi cho rằng bác kích hoạt online tại Việt Nam nhưng chuyên gia bảo hành ở tận Mỹ thì cũng phải chờ kênh line-on mới có thể giúp bác.
Đấy là chưa kể số lô máy của bác có nằm trong hệ thống quản trị chất lượng của hãng hay không? Hãng họ luôn có quy cách đánh số lô riêng biệt, nên nếu số lô lạ thì không thể tra cứu và giúp bác được vì có phải sản phẩm của họ đâu?

Tất nhiên nếu bác vẫn tin rằng kích cái button là bác có mọi thứ thì cá nhân tôi vẫn tôn trọng điều đó, tuy rằng số lô máy giặt tuyệt đối giống số lô vaccine. Chắc chắn rồi.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các hãng có mặt ở vn đều mất dậy cụ à nên mua đồ về cứ làm ván xôi con gà rồi khấn, mong nó đừng có lăn đùng ra. Điều hoà mà đợi được chúng nó đến khéo hết mẹ mùa hè.

Âu Dương

Xe hơi
Nguyên tem thì bảo hành cho người ta chứ làm ăn láo nháo nhỉ.
E chỉ mua cái sấy của hãng này, may không vấn đề. Trước giờ điện tử e chỉ dùng Toshiba vs Pana, đồ nhật không phụ lòng người dùng việt :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hãng nào mà không phục vụ khách hàng bảo hành của nhà em tới nới tới chốn thì em đào cả hãng nhà họ lên. Hãng nagakawa cũng chỉ vì sự đùn đẩy trách nhiệm duy nhất một lần, em chuyển sang bán Funiki thay thế, bốn năm nay em chưa làm lại hàng Nagakawa.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Tất cả các hãng có mặt ở vn đều mất dậy cụ à nên mua đồ về cứ làm ván xôi con gà rồi khấn, mong nó đừng có lăn đùng ra. Điều hoà mà đợi được chúng nó đến khéo hết mẹ mùa hè.
Cụ cứ thử dùng dịch vụ điều hòa nhà em xem, có các cụ of làm chứng, em hỗ trợ bảo hành rất nhanh, gần như các hãng đều khắc phục trong ngày (trừ thứ 7, CN).

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ thử dùng dịch vụ điều hòa nhà em xem, có các cụ of làm chứng, em hỗ trợ bảo hành rất nhanh, gần như các hãng đều khắc phục trong ngày (trừ thứ 7, CN).
Em công nhận mua của 1 số đại lí tư nhân thì trách nhiệm và sv ngon lành hơn. Mua ở các tttm với các siêu thị điện máy lớn thì lởm.e mua đến 30 cái đh của các hãng để trải nghiệm 😂.e cho thuê nhà cụ ạ nên lắp trang bị sẵn.dính mấy con bãi sau cạch cứ mới tinh mà triển.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em công nhận mua của 1 số đại lí tư nhân thì trách nhiệm và sv ngon lành hơn. Mua ở các tttm với các siêu thị điện máy lớn thì lởm.e mua đến 30 cái đh của các hãng để trải nghiệm 😂.e cho thuê nhà cụ ạ nên lắp trang bị sẵn.dính mấy con bãi sau cạch cứ mới tinh mà triển.
Em vẫn tâm sự với bên bảo hành là dù đúng hay sai thì cả hai đều thiệt, đại lý mất khách, hãng mất khách, đừng để khách cáu. :))

supercar

Xe máy
Em vẫn tâm sự với bên bảo hành là dù đúng hay sai thì cả hai đều thiệt, đại lý mất khách, hãng mất khách, đừng để khách cáu. :))
Chỗ nào cũng được như cụ thì xã hội này tốt đẹp hơn bao nhiêu.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chỗ nào cũng được như cụ thì xã hội này tốt đẹp hơn bao nhiêu.
Dạ, lý do rất đơn giản, khách hàng đem đến lợi nhuận, tạo cuộc sống cho anh em trong công ty. Có cái việc bảo hành là quyền lợi của khách mà còn không bảo vệ được khách, thì bảo vệ được ai.
Khách là của mình, hãng thì mình có thể chọn, nên hãng cũng đừng làm khó khách hàng.

loithuxua

Xe tăng
nhớ cái thời em mê quảng cáo "30 năm vẫn chạy tốt" rướt 1 con Elec lồng ngang hàng Thái về dùng, đinh ninh vài chục năm là ít, hết bảo hành nó lăn quay ra, điệp khúc thay bo, bo trên bo dưới, rồi lần 3, lần 4 ... thay luôn cả cụm hiển thị....nuôi nó cứ như nuôi 1 con bệnh hạng sang, tiền sửa nhiều lần hơn 10 củ, giờ thành cái bàn xó góc. Toshiba nhẹ người, mục nát vẫn chạy ầm ầm, thay bo rẻ bèo và luôn sẵn hàng. Giờ muốn nó hư cũng không được, khổ!!! Mua hàng Elec như rướt con bệnh nan y về nhà

wind_nol0v3

Xe điện
Em mua lò vi sóng của bọn này, bảo hành 2 năm e mua thêm 1 năm bh bình quân 1 năm vác ra bảo hành 1 lần. Em mua ở pico lỗi đem ra hôm trước hôm sau lấy, dù bảo hành ok mà 3 năm đi bảo hành 3 lần mất công quá

kiwituoi

Xe tải
Sai lầm lớn nhất em mang trong cuộc đời, là mua máy giặt sấy của ê lếch trô lắc. (nhại bài hát Sai lầm của anh - Đình Dũng) :))
Trước em mua gần 30 triệu, dùng sấy được không tới 10 lần, do giặt xong phải bỏ bớt 1/2 lượng quần áo ra ngoài rồi mới sấy được.;) Sau đó em bỏ luôn chế độ sấy.
Được vài năm thì trục trặc liên miên. Có ông em nghia heniken tay nghề được, nhưng em hành liên tục nên nó chuyển mie sang bán máy nén khí, vậy là mất nhờ. :D
Sau này vô tình vớ được em Đăng - điện lạnh Bách Khoa, khám rồi thay cho mấy thứ, hết đâu dưới một triệu. Trộm vía từ đó đến nay vẫn chạy phà phà.
Hồi đầu nó tốt nhưng sau hay hỏng