[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

mark85

Đi bộ
giờ trong mấy dòng texgio, eurosun thì con nào ngon nhất vậy các bác? e chờ bosch lâu quá đang tính quay đầu sang a china vậy.
Giờ mua 1 em bosch bằng mua 2 em kia, còn phải đợi mà càng đợi càng lên giá, tùy theo nhu cầu tài chính của mình thì chọn Texgio hay Eurosun. Mình cũng chuyển qua dùng Eurosun sau khi không đợi được Bosch, giờ hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Do dân mình dị ứng với mấy em china đấy chứ, dùng rồi vẫn thấy ngon lắm mà nhiều chức năng hơn so với mấy em bosch hàng thổ (cụ tìm hiểu thêm các nhóm của texgio và Eurosun ít kêu bị lỗi lắm). Cụ nghiên cứu chọn mua mấy em có sấy khí tươi ý, tối trước khi đi ngủ thì rửa bát đến sáng mai mở máy ra bát ấm nóng và không bị mùi như các dòng không có chế độ hé cửa

NNS

Xe ngựa
Nhà cụ ấy là dòng máy lùn, nó cao 78cm chưa tính bàn đá. Chiều rộng là 60cm, vách tủ bên trái đã dịch ra 4cm để đủ cho máy vào vừa.

Nhà cụ mà cao 75cm chưa tính bàn đá, thì không thể vừa được, kể cả cắt lợi đá cũng không vừa được. Chỉ có sửa tủ, nâng bàn đá nếu muốn máy to, còn không thì vừa máy 8 bộ thôi.
sao nhà nhiều cụ tk tủ bếp với chiều cao kì thế nhỉ? tủ bếp dưới quá thấp thit người nấu luôn phải lom khom như cấy lúa, mỏi bcm ra ý chứ nhỉ? em thấy tủ bếp tk thường 850 thậm chí đến 920, còn làm đến 750 thì thật kì cục cho sử dụng, ko cần nói đến thiết bị mrb

lucky.win

Xe điện
Giờ mua 1 em bosch bằng mua 2 em kia, còn phải đợi mà càng đợi càng lên giá, tùy theo nhu cầu tài chính của mình thì chọn Texgio hay Eurosun. Mình cũng chuyển qua dùng Eurosun sau khi không đợi được Bosch, giờ hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Do dân mình dị ứng với mấy em china đấy chứ, dùng rồi vẫn thấy ngon lắm mà nhiều chức năng hơn so với mấy em bosch hàng thổ (cụ tìm hiểu thêm các nhóm của texgio và Eurosun ít kêu bị lỗi lắm). Cụ nghiên cứu chọn mua mấy em có sấy khí tươi ý, tối trước khi đi ngủ thì rửa bát đến sáng mai mở máy ra bát ấm nóng và không bị mùi như các dòng không có chế độ hé cửa
Máy TQ thì quá nhiều người Việt dùng rồi cụ ạ, mọi người chỉ kỳ thị nó ruột china mà bên ngoài là eu để lùa gà.

lucky.win

Xe điện
sao nhà nhiều cụ tk tủ bếp với chiều cao kì thế nhỉ? tủ bếp dưới quá thấp thit người nấu luôn phải lom khom như cấy lúa, mỏi bcm ra ý chứ nhỉ? em thấy tủ bếp tk thường 850 thậm chí đến 920, còn làm đến 750 thì thật kì cục cho sử dụng, ko cần nói đến thiết bị mrb
Bếp kiểu cũ ngày xưa làm theo phong thuỷ thước lỗ ban nên thế cụ ạ.

Thời nay thì đều làm bếp cao rồi, thế hệ trẻ bây giờ cao hơn xưa nhiều. Không làm bếp cao lên thì đứng gẫy lưng.

thinhtd

Xe container
Qua nhiêuc topic thì không phải là kỳ thị hàng Tàu. Mà là hàng Việt đội lốt châu âu cụ ơi.

thinhtd

Xe container
Em làm nhà không thiết kế gì. Để hết cho thợ làm.
Lúc đầu chốt làm mặt bê tông. Mà sau thấp quá, không lắp được máy rửa bát. Em phải đập hết đi làm lại. :))

Giờ thấy ngon rồi. :))

P/s; Em tư vấn các cụ dùng đá vicostone nhé. Lúc đầu lắp bê tông thế mà em đục hết, vẫn giữ được đá bếp. :))

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Em làm nhà không thiết kế gì. Để hết cho thợ làm.
Lúc đầu chốt làm mặt bê tông. Mà sau thấp quá, không lắp được máy rửa bát. Em phải đập hết đi làm lại. :))

Giờ thấy ngon rồi. :))

P/s; Em tư vấn các cụ dùng đá vicostone nhé. Lúc đầu lắp bê tông thế mà em đục hết, vẫn giữ được đá bếp. :))
em dân chuyên ngành mà xây nhà cho chính mình mấy lần mà lần éo nào cũng phát hiện ra những cái dở nữa là các cụ ngoại đạo, ko tránh đc đâu cụ, ko cái lọ thì cái chai thôi, mỗi tội nhiều kinh nghiệm thì đỡ tốn tiền đập phá lf lại hoặc tiện nghi tối ưu hơn.
đá vicostone thì bền và dẻo, nhưng khá đắt. cái mảnh khoét bếp nhà em nó rơi từ tầng 2 xuống đất mà còn ko vỡ. mỗi tội chăm sóc gìn giữ đá này hơi chảnh choẹ, trà, cofe, nước mà ko vs ngay là lưu vết ngay đc, ko xuồng xã đc như đá đen tự nhiên

thinhtd

Xe container
em dân chuyên ngành mà xây nhà cho chính mình mấy lần mà lần éo nào cũng phát hiện ra những cái dở nữa là các cụ ngoại đạo, ko tránh đc đâu cụ, ko cái lọ thì cái chai thôi, mỗi tội nhiều kinh nghiệm thì đỡ tốn tiền đập phá lf lại hoặc tiện nghi tối ưu hơn.
đá vicostone thì bền và dẻo, nhưng khá đắt. cái mảnh khoét bếp nhà em nó rơi từ tầng 2 xuống đất mà còn ko vỡ. mỗi tội chăm sóc gìn giữ đá này hơi chảnh choẹ, trà, cofe, nước mà ko vs ngay là lưu vết ngay đc, ko xuồng xã đc như đá đen tự nhiên
Em bảo vợ em thích đẹp mà dùng như phá. Giờ bị một hai vết ố rồi.
Nhưng em vẫn thấy đáng tiền bỏ ra cụ ạ. Nhóm B cũng đáng đồng tiền rồi.

NNS

Xe ngựa
Em bảo vợ em thích đẹp mà dùng như phá. Giờ bị một hai vết ố rồi.
Nhưng em vẫn thấy đáng tiền bỏ ra cụ ạ. Nhóm B cũng đáng đồng tiền rồi.
nhà em làm lần trc giá êm lắm, mã BQ8440 gì ý giá có hơn 3 củ, giờ đắt lòi kèn ra

thinhtd

Xe container
nhà em làm lần trc giá êm lắm, mã BQ8440 gì ý giá có hơn 3 củ, giờ đắt lòi kèn ra
Mặt bếp em cũng đung BQ8440. Hồi đó có vụ gì đó được chiết khấu mà cũng 7tr/m. :(

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Mặt bếp em cũng đung BQ8440. Hồi đó có vụ gì đó được chiết khấu mà cũng 7tr/m. :(
em làm tử 2016 cơ, rẻ hơn nhiêu, mà hồi đó đơn giá hãng này nó tính em theo m dài, nên nghe đỡ nặng nề hơn, ck 20% chả nhớ nữa
năm ngoái em làm ở cái cc, hỏi mã này nó báo giá hốt cả hển, tí rơi cái điện thoại :))

Chỉnh sửa cuối:

Crusaderland

Xe điện
Các cụ cho hỏi Bosch seri 6 bán âm SMI6ECS57E dùng ổn không ạ. Em thấy xuất xứ Đức nhưng không nhập chính hãng nên cửa hàng chỉ bảo hành 2 năm chứ không được 3 năm như máy HMH.

NNS

Xe ngựa
Các cụ cho hỏi Bosch seri 6 bán âm SMI6ECS57E dùng ổn không ạ. Em thấy xuất xứ Đức nhưng không nhập chính hãng nên cửa hàng chỉ bảo hành 2 năm chứ không được 3 năm như máy HMH.
ổn cụ ạ, nhà em xài con nảy. bosch thì đừng nói 1 mã sp mà thực ra toàn bộ màng gia dụng bếp núc đều chả có "chính hãng" nào sất đâu, toàn các đầu mối tự nhập về và tự bảo hành mà thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tầm 40tr mua đc máy nào hợp lý cc nhỉ?

duylinh_th05

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi chút với. Em mới lấy con bosh và dang dùng viên rửa all in one. Hôm nay e kiểm tra khu vực để muối thì thấy nó khô bong, nói chung là ko thấy có nước ở trong khoang đựng muối. Nhà em thì dùng nước máy bình thường thôi! Cho hỏi như thế có vấn đề gì ko ạ!

vihali

Xe container
Nhà cụ ấy là dòng máy lùn, nó cao 78cm chưa tính bàn đá. Chiều rộng là 60cm, vách tủ bên trái đã dịch ra 4cm để đủ cho máy vào vừa.

Nhà cụ mà cao 75cm chưa tính bàn đá, thì không thể vừa được, kể cả cắt lợi đá cũng không vừa được. Chỉ có sửa tủ, nâng bàn đá nếu muốn máy to, còn không thì vừa máy 8 bộ thôi.
Có thể khoét sàn ko cụ nhỉ?

025777

Xe đạp
Bosch serie 4 hoặc serie 6 đã có cụ nào có hàng chưa ạ. Em hỏi mấy chỗ vẫn báo phải đợi hàng về.

thinhtd

Xe container
Có thể khoét sàn ko cụ nhỉ?
Khoét sàn đủ để kéo được máy ra thì vẫn ok khi vận hành sửa chữa. Còn thẩm mỹ thì có vẻ hơi xấu.

Như mọi khi kiến thức của em về cái đẹp có thể không đúng. Nhưng nó là quan điểm của em, cũng như em luôn tôn trọng quan điểm của các cụ. Tất nhiên rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E định lấy con này. Có ok ko cc?