[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cho em hỏi? Máy nhà em dạo này rửa xong, e thấy vẫn còn bột rửa trong ngăn chứa, lúc nhiều lúc ít. Như vậy có phải do máy bơm yếu ko? E kiểm tra thì không bị tắc lỗ phun.

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho em hỏi? Máy nhà em dạo này rửa xong, e thấy vẫn còn bột rửa trong ngăn chứa, lúc nhiều lúc ít. Như vậy có phải do máy bơm yếu ko? E kiểm tra thì không bị tắc lỗ phun.
Theo kinh nghiệm của em thì máy đã lỗi, mặc dù máy không báo lỗi gì hoặc vẫn chạy hết chương trình.

Dù dùng viên hay bột thì nó đều phải tan hết, trên mạng còn hướng dẫn phải lau khô ngăn chứa rồi mới cho vào, vì sợ dính, hài lắm ạ.

network1

Xe tải
elect e tưởng rẻ mà đắt gần = bosch seri 4 cơ à cụ, thê này cố tí lên seri4 có vẻ ngon hơn
Vâng tùy sở thích và nhu cầu ạ, Elec nhìn hơi xấu và ít công nghệ, nhưng rất tốt và ổn định. Bosch đợt này đang bị làm giá cao hơn giá trị thực.

network1

Xe tải
Máy mợ dùng bao lâu rồi và bị còn bột rửa bao nhiêu lần, nếu dưới 2 năm thì khả năng hỏng là thấp. Mợ theo dõi thêm có thể do xếp nhiều bát đĩa quá quanh khu vực hộp bột làm chắn tia nước hoặc vướng vào nắp hộp ko mở đc, tay phun bị vướng vào quai xoong nồi thò xuống ko quay đc cũng bị như vậy.

26august8x

Đi bộ
Các cụ đang dùng loại muối nào đấy ạh? Cho e xin địa chỉ mua tham khảo đc ko? Nhiều loại quá, e muốn xin địa chỉ các bác vẫn hay mua, dùng máy k bị gì ấy cho yên tâm. tks all ạ

network1

Xe tải
Các cụ đang dùng loại muối nào đấy ạh? Cho e xin địa chỉ mua tham khảo đc ko? Nhiều loại quá, e muốn xin địa chỉ các bác vẫn hay mua, dùng máy k bị gì ấy cho yên tâm. tks all ạ
Cụ có thể tham khảo gian hàng dưới chữ ký bên em. Gửi tặng cụ kinh nghiệm dùng máy rửa bát vào inbox nhé.

khanhnguyen09

Xe container
Theo kinh nghiệm của em thì máy đã lỗi, mặc dù máy không báo lỗi gì hoặc vẫn chạy hết chương trình.

Dù dùng viên hay bột thì nó đều phải tan hết, trên mạng còn hướng dẫn phải lau khô ngăn chứa rồi mới cho vào, vì sợ dính, hài lắm ạ.
Cụ ơi chữa lỗi này có dễ không cụ?

Lumia1320

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, cái máy rửa bát bosch nhà em đợt này mới đổ đầy muối, chưa đầy 1 tháng đã báo đèn hết muối là có phải bị lỗi gì không ạ.

_MeoTom_

Xe tăng
Mấy thứ cần thiết như bột rửa, muối, nước làm bóng các cụ thường mua ở đâu? Vợ e thấy hay đặt shopee về nhưng ko thấy tem niêm phong gì cả, chả rõ có phải dỏm hay ko.

thinhtd

Xe container
Các cụ cho em hỏi, cái máy rửa bát bosch nhà em đợt này mới đổ đầy muối, chưa đầy 1 tháng đã báo đèn hết muối là có phải bị lỗi gì không ạ.
Cụ kiểm tra trong khay muối có còn không? Em không nhớ chính xác lắm, nhà em rửa 1 lần/ngày, đâu đó khoảng 2 tháng hơn thì mới báo hết.