[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Tầm 20 củ đổ lại bác ạ, em đang phân vân giữa con SMV46KX00E (âm toàn phần) và con SMI46KS01E (âm bán phần), theo cụ thì nên chọn con nào? Giá 2 con này same same, tầm 18 củ.

Cả hai model này ngang ngửa nhau về hiệu năng và mọi thứ khác, kiểu lắp đặt thì khác nhau, cái này cụ biết rồi.

Cụ thích kiểu nào thì mua thôi ạ.

P/S: cái hình đầu tiên không phải SMI46.

Nhu cầu của nhà em cũng đơn giản cụ ạ, chỉ cần tính năng cơ bản thôi là được và máy bền. Em thấy nhiều cụ mợ ở đây dùng mã này nên em học theo thôi ạ. Cụ thông thạo nhiều về máy rửa bát gợi ý cho em vài mã loanh quanh 16tr được k ạ, rẻ hơn thì càng tốt ạ :) . Em cảm ơn cụ!
Hiện tại em thấy model mà cụ hỏi là rẻ nhất rồi, hơn nữa thì em không biết. Loanh quanh tầm giá ấy có model SMS25 thì cũng rứa, thậm chí còn kém hơn.

Xác định chọn cái nào thì nên hỏi trực tiếp, còn trên mạng thì đừng tin những gì họ đăng.

Nếu thấy quá khả năng, thì tìm máy cũ dùng cũng chán chê, hợp lý tiền đầu tư.

P/S: hình như là mợ ạ ... mợ hỏi em cả bên wtt, lúc nãy xem mới biết ạ ...

Chỉnh sửa cuối:

one in a million

Đi bộ
Chào cccm, em đang có nhu cầu mua MRB âm, budget tầm 25tr, cccm tư vấn giúp em xem giữa mấy model này thì model nào ổn SMV46KX00E và SMV58L60EU ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ldphuc

Xe đạp
Cả hai model này ngang ngửa nhau về hiệu năng và mọi thứ khác, kiểu lắp đặt thì khác nhau, cái này cụ biết rồi.

Hiện tại em thấy model mà cụ hỏi là rẻ nhất rồi, hơn nữa thì em không biết. Loanh quanh tầm giá ấy có model SMS25 thì cũng rứa, thậm chí còn kém hơn.

Xác định chọn cái nào thì nên hỏi trực tiếp, còn trên mạng thì đừng tin những gì họ đăng.

Cảm giác con SMV46 nó có thể vướng trong quá trình sử dụng cụ nhỉ? Ví dụ như thao tác các chế độ thì phải mở nắp ra, khó nhận biết các lỗi trong quá trình MRB chạy vì đóng kía cửa vào thì ko nhìn được gì,.... Con SMI46 thì người sử dụng nhìn được trực tiếp màn hình điều khiển nên tiện dụng hơn, dễ thao tác hơn. Tính thẩm mỹ thì có vẻ dùng con SMV46 thì đẹp hơn vì nó âm toàn phần. Cũng khó chọn

lucky.win

Xe điện
Cảm giác con SMV46 nó có thể vướng trong quá trình sử dụng cụ nhỉ? Ví dụ như thao tác các chế độ thì phải mở nắp ra, khó nhận biết các lỗi trong quá trình MRB chạy vì đóng kía cửa vào thì ko nhìn được gì,.... Con SMI46 thì người sử dụng nhìn được trực tiếp màn hình điều khiển nên tiện dụng hơn, dễ thao tác hơn. Tính thẩm mỹ thì có vẻ dùng con SMV46 thì đẹp hơn vì nó âm toàn phần. Cũng khó chọn
Về thẩm mỹ thì máy full đương nhiên đẹp hơn và thực tế khoai tây luôn đánh giá cao hơn.

Vấn đề tiện lợi trong quá trình sử dụng, thực ra là mình cảm giác thế.

Máy full nó cũng tiện chả kém, hai thao tác power on rồi start đều như nhau.

Có chút ngược nhau, máy full thì start rồi đóng cửa là máy chạy, máy bán âm (semi) thì đóng cửa mới start được.

Nhận biết lỗi trong quá trình sử dụng thì cái nào cũng như nhau, đều hiện trên màn hình.

cuongbui

Xe tải
Em thấy máy âm toàn phần đẹp hơn chứ cụ.

Tầm 20 củ đổ lại bác ạ, em đang phân vân giữa con SMV46KX00E (âm toàn phần) và con SMI46KS01E (âm bán phần), theo cụ thì nên chọn con nào? Giá 2 con này same same, tầm 18 củ.

Huong1612

Xe đạp

Dạ đúng rồi ạ, em hỏi bên wtt không thấy cụ phản hồi nên phải lập nick bên này hỏi cụ ạ. Em chỉ cần máy tốt, dùng ổn định là được, chả quan trọng cũ mới cụ ạ. Nhưng vì mù tịt về khoản máy móc nên nếu tự mua thì em mua mới ạ. Còn nếu được người thông thạo như cụ hướng dẫn cho mua 1 cái máy cũ mà còn tốt thì còn gì bằng ạ :)

achille2k

Xe tải
Chạy thời gian nữa, nếu thấy ồn ào quá thì thay cho nó đôi vòng bi là chạy tẹt, không phải nghĩ. Vớ vẩn thằng cu con đi lấy vợ rồi máy còn chưa hóng ấy chứ :)) :)) :))
CHết thế bao giờ em có cơ hội đổi đời.

lucky.win

Xe điện
Dạ đúng rồi ạ, em hỏi bên wtt không thấy cụ phản hồi nên phải lập nick bên này hỏi cụ ạ. Em chỉ cần máy tốt, dùng ổn định là được, chả quan trọng cũ mới cụ ạ. Nhưng vì mù tịt về khoản máy móc nên nếu tự mua thì em mua mới ạ. Còn nếu được người thông thạo như cụ hướng dẫn cho mua 1 cái máy cũ mà còn tốt thì còn gì bằng ạ :)
Mấy hôm nay em bận việc khác nên mới không trả lời bên đó ạ.

Cụ inbox cho em hình ảnh khu vực cụ định lắp máy ạ, trao đổi cụ thể để tìm ra phương án hợp lý nhất ạ.

Huong1612

Xe đạp

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ cho em xin số điện thoại của bên lắp đặt với ạ. Em search ra 1 loạt cửa hàng hafe ở Nguyễn Trãi, k biết cửa hàng cụ mua là số mấy? Cảm ơn cụ!
Em đã inbox cho Cụ/Mợ rồi nhé!

hungstarwar

Xe tải
Cụ lucky.win cho em hỏi: máy pana tr7 có ô cửa sổ để quan sát bên trong trong quá trình rửa, nhưng do thợ tắm trắng bằng hóa chất nên nó trở thành mờ mờ, vậy có cách nào làm cho trong trở lại ko ạ?

hoangquocbao

Xe tăng
Website
giadungnhat365.com
Cụ lucky.win cho em hỏi: máy pana tr7 có ô cửa sổ để quan sát bên trong trong quá trình rửa, nhưng do thợ tắm trắng bằng hóa chất nên nó trở thành mờ mờ, vậy có cách nào làm cho trong trở lại ko ạ?

Con này trắng tự nhiên đấy cụ ah ,date 2014 ruột bên trong trắng gần như máy mới ,có thể trong quá trình vệ sinh máy ,bên e dùng bơm cao áp xịt rửa nên nó có hơi bên trong , có thể 1 2 hôm tự nó khô trong ra ,và cái này k phải bằng kính mà là bằng nhựa cụ ah ,nếu k hết e đổi cho cụ cánh cửa trên khác .