[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Nghiant96

Xe buýt
Các bác ơi, em đang sử dụng máy rửa bát Bosch Seri 6 có hé cửa tự động sau khi rửa xong. Em vẫn thường mua viên rửa Finish loại power ball (loại 3 trong 1 màng tự tan), muối, bóng trên finish offical store tại Shopee và Lazada, nhưng thời gian gần đây hai thằng này lại hết hàng viên rửa (các shop mall khác thì vẫn còn hàng).
Các bác cho hỏi các shop mall còn có viên nhật (thấy bảo hơi bé), viên eco, viên Quatium (viên này thì hơi đắt), nếu mình vẫn dùng muối và bóng thì sử dụng viên nhật có ổn không nhỉ, viên nhật có hàng giả không ạ. Lượng bát đũa, xoong nồi cả ngày (đầy máy 14 bộ) sử dụng bao nhiêu viên nhật thì ổn nhỉ
em hôm nay chuyển sang dùng bột. Làm cái thìa xúc đỡ phải cắt nửa như trước :D

thichlexus

Xe điện
Trên này em thấy ít cụ dùng Somat nhỉ.
Em chuyển sang dùng bột rửa bát Somat thấy tiết kiệm và có vẻ sạch hơn so với Finish.

phuongmit

Xe cút kít
Viên rửa cỡ 5k/viên mà cắt 1/2 với dùng bột làm gì cho vất vả ra cc :D bớt 7 lon bia thì đủ dùng cả tháng luôn :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Viên rửa cỡ 5k/viên mà cắt 1/2 với dùng bột làm gì cho vất vả ra cc :D bớt 7 lon bia thì đủ dùng cả tháng luôn :))
xưa em tính cỡ 7k/viên, hôm nọ mua nhầm viên classic thấy chỉ hơn 3k/viên đang khen muối dạo này rẻ, ai dè mua nhầm :))

phuongmit

Xe cút kít
xưa em tính cỡ 7k/viên, hôm nọ mua nhầm viên classic thấy chỉ hơn 3k/viên đang khen muối dạo này rẻ, ai dè mua nhầm :))
E vừa lấy bộ này, thấy bảo viên này k có mùi, chả biết dùng khác gì k. Mỗi lần mua 1 mẫu, cứ all in 1 có hạt đỏ là dc hay sao í cụ :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
E vừa lấy bộ này, thấy bảo viên này k có mùi, chả biết dùng khác gì k. Mỗi lần mua 1 mẫu, cứ all in 1 có hạt đỏ là dc hay sao í cụ :))
vâng em đổi mấy loại rồi thấy hạt đỏ rửa ưng nhất
cái chai dẹt dẹt kia làm vệ sinh máy hiệu quả thật, bọn finish này bá đạo bộ môn chế phẩm rửa bát ghê

phuongmit

Xe cút kít
vâng em đổi mấy loại rồi thấy hạt đỏ rửa ưng nhất
cái chai dẹt dẹt kia làm vệ sinh máy hiệu quả thật, bọn finish này bá đạo bộ môn chế phẩm rửa bát ghê
Chạy xong nó sạch hẳn luôn. Finish nó dc in trên thân máy Bosch nên chắc cũng k tào lao dc cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chén đĩa em đều tráng sạch mới bỏ máy cụ à, bột rửa cũng dùng không tiết kiệm luôn :). Em còn dùng viên vệ sinh lồng rửa định kỳ luôn ấy.
Nên là bị lỗi E19 em nghĩ nó chập cheng linh kiện hay tới lúc hỏng thì hỏng thôi!
Vậy nên em lên hỏi các cụ chỉ giúp ở SG ai sửa hộ giúp ( ở Hn em đã đi nhờ vả anh Lắc dzồi). Hay em cứ gọi lên eui hoặc hmh rồi xuống sửa hết bao tiền rồi trả. Em thấy các cụ bảo thay cái van đó hết tầm 1tr loanh quanh.
Nhà e toàn tráng khá sạch mà cũng bị lỗi này , nói chung hàng Bosch ở VN e thấy hay lỗi . Chính hàng tàu nó lại chả mấy khi hỏng .

lucky.win

Xe điện
Nhà e toàn tráng khá sạch mà cũng bị lỗi này , nói chung hàng Bosch ở VN e thấy hay lỗi . Chính hàng tàu nó lại chả mấy khi hỏng .
Máy hãng khác họ thiết kế nó khác, nói đơn giản là nó không có linh kiện đó nên không thể hỏng được.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Máy hãng khác họ thiết kế nó khác, nói đơn giản là nó không có linh kiện đó nên không thể hỏng được.
E ko có duyên vs mấy đồ mà các cụ of khen thì phải . Con máy rửa bát này e đã gọi bảo hành 3 lần , lần này vừa hết bh thì lại bị lỗi E19 .

dongnat123

Xe container
E ko có duyên vs mấy đồ mà các cụ of khen thì phải . Con máy rửa bát này e đã gọi bảo hành 3 lần , lần này vừa hết bh thì lại bị lỗi E19 .
Kể ra cụ ở Hà Nội thì em chỉ chỗ cứ mang đến ăn vạ kiểu gì cũng chữa.được :D

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ đen thôi, từ Bosch đến Daikin :))
Thế mới nhọ mà tính e cẩn thận ngồi đọc rất kỹ HDSD lại còn tham khảo chia sẻ của các cụ Of . Sau đợt này , nếu thay e sẽ chọn của bọn Xiaomi hoặc Midea xem sao .
Bên hãng báo thay hết tầm 1 củ , bh 3 tháng . Sao có cụ bảo là bh 6 tháng nhỉ

Vanh234

Xe buýt
Em cũng mới sử cái bốc - hết BH mấy tháng thì E19 😀
May có sẵn đồ cầm của anh em chưa trả nên em mần luôn - mất 30 phút lại chạy tít.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
- Có cái máy rửa bát, mà các cụ bàn ác thật, tận hơn 1k4 trang, em làm con Häfele có hơn 10 củ chạy phè phè, xấy khô, tự mở cánh, diện tích lớn ;))
Mà cái máy rửa bát nguyên tắc có cái gì đâu, nó là cái thùng cho bát vào, có máy phun nước, sau đó làm khô là xong, có gì ghê gớm ;))
(trước e cũng vào hỏi 1 câu, mà nhiều doanh nhân quan tâm quá, nên té gấp).
- Thực tế thớt này cũng nhiều "doanh nhân" trà trộn trên tư cách tư vấn ;))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em cũng mới sử cái bốc - hết BH mấy tháng thì E19 😀
May có sẵn đồ cầm của anh em chưa trả nên em mần luôn - mất 30 phút lại chạy tít.
Cụ sửa thế nào vậy , e tra cái mã e19 trên này thì khá nhiều cụ bị . e đang chờ ông anh ở cơ quan đến xem có sửa đc ko hay phải thay

Dr Thanh Bùi

Xe container
- Có cái máy rửa bát, mà các cụ bàn ác thật, tận hơn 1k4 trang, em làm con Häfele có hơn 10 củ chạy phè phè, xấy khô, tự mở cánh, diện tích lớn ;))
Mà cái máy rửa bát nguyên tắc có cái gì đâu, nó là cái thùng cho bát vào, có máy phun nước, sau đó làm khô là xong, có gì ghê gớm ;))
Về cơ chế e nghĩ cũng ko có gì quá phức tạp . hôm qua rảnh tra cái lỗi e19 trên này mà nhiều cụ bị phết . Sáng e mở ra kiểm tra thì ko thấy dấu hiệu của chuột hay côn trùng gì . Nhà e khá sạch sẽ , lại thường xuyên dùng máy hút ẩm , máy để ở ngoài khá thoáng

.Bo My

Xe container
máy rửa bát vặt của anh chị em nhiều tiền lắm, thấy mấy nhà chơi tới 30 triệu!
Nguyên tắc thì dễ tuy nhiên rất dễ hư hỏng vì môi trường nóng ẩm hóa chất và không có tiếng Việt.

thinhtd

Xe container
Trên máy có mấy linh kiện gọi là thay thế định kỳ, là cái van nước lỗi E19 và cảm biến nước.

Nó chết bất kỳ lúc nào, trung bình là 2 năm, có người thì 3-4 năm.

Cá biệt có trường hợp máy mới chạy được 10ph đã bị luôn.

Cái bơm nhiệt có người dùng 8-9 năm chưa sao, có người ngoài 2 năm đã tèo, do cách dùng.
Về cơ chế e nghĩ cũng ko có gì quá phức tạp . hôm qua rảnh tra cái lỗi e19 trên này mà nhiều cụ bị phết . Sáng e mở ra kiểm tra thì ko thấy dấu hiệu của chuột hay côn trùng gì . Nhà e khá sạch sẽ , lại thường xuyên dùng máy hút ẩm , máy để ở ngoài khá thoáng
Có lần cụ Luck nói nguyên nhân rồi đó cụ.